Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Piaggio Junior

Xe điện
Chu i g thy rt nhiu xe lir b lch bnh sau, thm ngh mnh may qu khng dnh y th m t nhin do ny chu li thy xe nh b vo. C ch cho hi l chnh li c kh khn khng . Chi ph th no? Xe nh chu cn bh.
Thng N vo ci ui do ch nng thi , chnh li cht l ok , k phi vo bnh u .

Minh12345

Xe đạp
em mới mua lx 3v dưới Hải Phòng, xe mới đi được 250km. nay mang lên Hà Nội đi để tiện công việc. Em muốn hỏi các bác nên bảo dưỡng định kỳ trong thời gian bảo hành của hãng ở đâu? em thấy Topcom trên này lớn nhưng đọc qua thấy các bác đi về bảo nhân viên ở đấy không nhiệt tình lắm

leo989

Xe buýt
các cụ cho em hỏi: vệ sinh lọc gió liberty thì mình giũ sạch bụi sau đó nhúng vào xăng hay nhúng vào dầu nhớt ạ?

hôm trước chú vệ sinh lọc cho em khẳng định chỉ giũ bụi thôi nhưng em thấy ở lọc gió vắt ra có nước như dầu nhớt !

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Em đag ngồi chờ bảo dưỡng toàn bộ ở chỗ cụ đây. Có mỗi 1m buồn quá :(
Mà e hỏi cái bảo hành thì hơn 2 năm nhưng chưa đến 20000km thì còn đc bh k ạ, hình như xe e cái vành cũng bị lỗi, thỉnh thoảng e nghe tiếng lạch tạch.

tuongvt

Xe buýt
A ơi, cho e hỏi xe e LX 125ie bây h đi thay lọc dầu mà không cần thay dầu có được không ạ, vì dầu e mới thay xong

thaiviet

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, gấu em có con ET8 lâu không chạy, em muốn đi bảo dưỡng để thỉnh thoảng hóng gió thì nên tới chỗ nào ạ?

cachalot

Xe máy
Tình hình là nhà em mới thêm một Beverly nhập Ý. Muốn hỏi bác xem là bảo dưỡng thế nào?có khác những dòng xe khác gì không?Em ở Ninh Bình thì có điểm nào chuyên Piaggio không?cảm ơn bác trước nhỉ.

thaiviet

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi, gấu em có con ET8 lâu không chạy, em muốn đi bảo dưỡng để thỉnh thoảng hóng gió thì nên tới chỗ nào ạ?
Vừa gọi hốt lai cho TanPiaggio. Chiều em cố đủn mít em nó qua nhà cụ nhá

Liberty125iehe

Xe máy
Bác cho e hỏi là Li đi 3000 km thì thay Agip Racing thì sau bn km nữa thay tiếp và giá của e nó ạ

gabrielnguyen

Xe đạp
Em theo dõi cái thớt này từ lâu rồi (trước khi mua xe và sau khi mua xe) he he nhưng mà bây giờ mới vào đây góp vui với các cụ cho xôm tụ. Cám ơn các cụ Piaggio Junior với TanPiaggio vì đã tận tình trả lời anh em. Nhân tiện em muốn hỏi các cụ tí :
- Xe em đi được 5500km mà đi bảo dưỡng mấy lần toàn thấy thay dầu không thấy các bác ở trạm khuyên làm gì thêm. Em nghĩ chắc phải ra thay dầu láp. Theo các bác thì nên chờ đến 6500km thay dầu máy rồi thay dầu láp luôn một thể hay là thay ngay bây giờ ?
Đa tạ các cụ trước.

Pandatree

Xe hơi
Bác pi ơi chỗ bác có làm thứ 7 cn ko để mai em lên bảo dưỡng lần đầu nhé

Piaggio Junior

Xe điện
em mới mua lx 3v dưới Hải Phòng, xe mới đi được 250km. nay mang lên Hà Nội đi để tiện công việc. Em muốn hỏi các bác nên bảo dưỡng định kỳ trong thời gian bảo hành của hãng ở đâu? em thấy Topcom trên này lớn nhưng đọc qua thấy các bác đi về bảo nhân viên ở đấy không nhiệt tình lắm
Số 7 Hàng chuối có óp phơ đấy cụ ...

các cụ cho em hỏi: vệ sinh lọc gió liberty thì mình giũ sạch bụi sau đó nhúng vào xăng hay nhúng vào dầu nhớt ạ?

hôm trước chú vệ sinh lọc cho em khẳng định chỉ giũ bụi thôi nhưng em thấy ở lọc gió vắt ra có nước như dầu nhớt !
Đúng quy trình là giặt sạch xong bôi chút dầu sạch lên vò đều, lắp vào cho giữ bụi tốt cụ ạ .

Em đag ngồi chờ bảo dưỡng toàn bộ ở chỗ cụ đây. Có mỗi 1m buồn quá :(
Mà e hỏi cái bảo hành thì hơn 2 năm nhưng chưa đến 20000km thì còn đc bh k ạ, hình như xe e cái vành cũng bị lỗi, thỉnh thoảng e nghe tiếng lạch tạch.
Hai năm hoặc 20000 tùy thời hạn nào đến trước cụ ạ , cụ bảo anh em kiểm tra vành luôn .

A ơi, cho e hỏi xe e LX 125ie bây h đi thay lọc dầu mà không cần thay dầu có được không ạ, vì dầu e mới thay xong
Được cụ ạ , nhắc nhân viên là dầu mới người ta tự biết giữ dầu lại cho cụ .

Hàng chuối đi cụ , ở đấy ăn vạ thoải mái vì cùng OF mà .

Tình hình là nhà em mới thêm một Beverly nhập Ý. Muốn hỏi bác xem là bảo dưỡng thế nào?có khác những dòng xe khác gì không?Em ở Ninh Bình thì có điểm nào chuyên Piaggio không?cảm ơn bác trước nhỉ.
Cty TNHH TM Vinh Thuỷ 102 p.Vân Giang. Ninh Bình 030.387.1567- 0978842626 030.387.1567 Sen PPT vinhthuy.company@gnail.com

Chỉ e nhân viên ở đấy làm chân tay vẫn chưa được ngọt thôi ạ .

Bác cho e hỏi là Li đi 3000 km thì thay Agip Racing thì sau bn km nữa thay tiếp và giá của e nó ạ
Lại 3000km nữa cụ ạ .

Em theo dõi cái thớt này từ lâu rồi (trước khi mua xe và sau khi mua xe) he he nhưng mà bây giờ mới vào đây góp vui với các cụ cho xôm tụ. Cám ơn các cụ Piaggio Junior với TanPiaggio vì đã tận tình trả lời anh em. Nhân tiện em muốn hỏi các cụ tí :
- Xe em đi được 5500km mà đi bảo dưỡng mấy lần toàn thấy thay dầu không thấy các bác ở trạm khuyên làm gì thêm. Em nghĩ chắc phải ra thay dầu láp. Theo các bác thì nên chờ đến 6500km thay dầu máy rồi thay dầu láp luôn một thể hay là thay ngay bây giờ ?
Đa tạ các cụ trước.
Các lần của bác chỉ là kiểm tra định kỳ thôi , đợt tới thay hai loại dầu luôn cũng được bác ạ .

Bác pi ơi chỗ bác có làm thứ 7 cn ko để mai em lên bảo dưỡng lần đầu nhé
Chủ nhật cũng làm bác ạ , dịch vụ mà lị ........

Minh12345

Xe đạp
bác Pi cho e hỏi là con lx 3v của e lúc đang đi tốc độ từ 40km giảm dần xuống 20km ở quãng đường vắng thì nghe thấy có tiếng rè rè là bệnh gì vậy ạ?

Pandatree

Xe hơi
Sáng nay vừa đi kiểm tra lần đầu ở chôx bác pi xong. Nhanh gọn nhẹ mỗi tội em nhân viên xinh xinhkhông biết mở cốp xe. Loay hoay mãi mình phải ra giúp. Lần sau lại ủng hộ bác tiếp

mr3asy

Đi bộ
Cụ pi cho e hỏi là nhà e mới mua 1 em Li S 125ie ở bên topcom bà triệu... E muốn hỏi là đi 500km đầu xong r mang ra hãng bảo dưỡng với thay dầu thì có mất tiền ko ??? với lại có 1 điều là em Li lúc mới mua nó bị 1 vết xước nhỏ nhỏ thôi. Bên bán xe bảo là do vận chuyển viết cho cái giấy để đi sơn lại mà em mang ra chỗ Lê Duẩn để chấm lại (vì nó bị 1 vết bé tí thôi nhưng mà bạn gái e nó k thik, vì là xe mới toanh nên k muốn xước gì cả ) thì a kĩ thuật ở đấy lại bảo ko có cái loại sơn này. Xe e là xe Liberty S màu vàng chanh, vì là sơn sần nên a ý bảo chỉ có loại sơn bt chứ k có loại như nguyên bản.
Cụ cho e hỏi là nếu đến hạn thay dầu bảo dưỡng e mang qua 7 Hàng Chuối để làm được ko ? Với lại bên đó có cái sơn sần vàng chanh của Li S không để có gì e vác qua nhờ chấm lại chỗ xước với, vết bé lắm nên k tốn sơn đâu cụ ạ =))

Liberty125.ie

Xe buýt
Cụ Pi cứu em phát, hôm nay đẹp trời em đi mua Li S màu titan xám cụ à, cả ngày hôm nay em lượn mấy vòng đi được 18.4km rồi lúc về đến nhà tắt máy em ngửi thấy bao nhiêu mùi khét như bị cháy nhựa ấy cụ cho hỏi có làm sao ko cụ ? Sáng nay em múc xe bên Xuân cầu, mấy mợ bên đấy có cho cái cardmenber mà em quên ko hỏi dùng để làm gì ??

Tiện em khoe quả xe :D

Chỉnh sửa cuối:

Xe Thồ

Xe tải
Cụ Pi cứu em phát, hôm nay đẹp trời em đi mua Li S màu titan xám cụ à, cả ngày hôm nay em lượn mấy vòng đi được 184km rồi lúc về đến nhà tắt máy em ngửi thấy bao nhiêu mùi khét như bị cháy nhựa ấy cụ cho hỏi có làm sao ko cụ ? Sáng nay em múc xe bên Xuân cầu, mấy mợ bên đấy có cho cái cardmenber mà em quên ko hỏi dùng để làm gì ??

Tiện em khoe quả xe :D

Cụ lượn khỏe quá :3

Pandatree

Xe hơi
Hehe.sáng nay zai nhà e đã qa chỗ cụ pi thay dầu xe rồi.nhưng chắc mải ngắm "e xinh xinh" quá nên quên cả hỏi.dầu chỗ cụ thay cho xe e là motul (e k nhớ chính xác) loại dầu này đi đc bao lâu thì p thay tiếp vậy cụ?1500km hay 3000km?mà tình hình là nhà e vẫn ca mơ run k dám rửa máy trong cốp.sợ lợn lành thành què.mấy chỗ rửa gần nhà e toàn đầu phun mạnh và k có sấy.dùng cái máy bơm xe thôi ạ :(

lala1610

Đi bộ
các bác ơi cho e hỏi. e vừa mua Lx3vi.e hôm thứ 5 rồi. Muốn dán ni lông chống xước lắm nhưng Piaggio khuyên ko dán, vì máy nóng, rộp nilong ko có chỗ tỏa nhiệt.. bla blâ. nếu dán vào sẽ ko bảo hành nước sơn. Mà e thấy nta vãn dán đầy đấy thôi.? Các bác cho e ý kiến đc ko ạ, vì e ở nhà tập thể, gửi xe trong nhà xe ạ :(.

nemesistan

Xe tăng
Dán làm cái gì nhỉ? Vẫn chưa hiểu công dụng của giấy dán, đi khoảng hai tháng là từ trắng thành vàng. Nhem nhuốc cả cái xe.

Trạng thái
Thớt đang đóng