Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Piaggio Junior

Xe điện
Bác Piaggio Junior cho em hỏi , là em có em lx 150 nhập, bị chết công tơ mét và đồng hồ tốc độ, ở hông có vết móp nhỏ thì chi phí sửa chữa thế nào ? phần gầm ống bô hơi gỉ thì cách thức xử lý ra sao . Nhân tiện hỏi bác luôn là giá thay dầu bên bác là bn ? Để có gì mai em cho em nó ra xử lý luôn. Sắp tới em xin đc cái giấy đổi màu xe định sơn hãng màu vàng tươi thì giá cả thế nào ? Cảm ơn bác.
Bác call giúp em 39728160 cho nhanh nhá , tất cả các vấn đề của bác ở Số 7 làm được hết ạ ....

Xe em mua mới tinh , chắc chắn nguyên bản , dùng cái bơm như hình dưới đây bác . Xe em không có bơm xăng điện . Chỉ có cái bơm này thôi

Em ngồi check lại một loạt X9 vẫn không có cái như hình của bác , bác mang qua trạm anh em kiểm tra trực tiếp cho nhanh .

Bác Pi ơi. E hỏi chút. E mới lấy lại con Lx125ie. Chạy được khoảng 4000km. E mới thay dâu máy và láp ở gần nhà. Nhưng mới mua về e đi đã thấy có hiện tượng 10-20km/h là giật giật đầu xe. Cứ dừng mà chạy thế là bị. Trong khi đi tốc độ cao thì êm. E ko biết có fai do côn ko?mà mới đi tầm 4000km đã phải vệ sinh côn chưa bác Pi. Mà vệ sinh côn có phải đụng gì đến máy móc của xe ko bác. Cũng tại là xe mới chạy nên e chưa dám đem đi bảo dưỡng lại côn nên cần bác Pi tư vấn chút xíu cho e hiểu với
Xe vẫn còn mới thì bản thân máy đi vẫn chưa được êm ái đâu , dòng Pi cũng không êm như các dòng khác , bác chủ cứ thế chạy thôi , rảnh thì qua anh em tu vấn thêm cho chút ít để yên tâm hơn .

Vừa đọc lại các bài trả lời của bác Pi và chuẩn bị lên HC để kiểm tra lọc gió. Xe em mới mua hôm trước, hôm sau bà chị ở công ty làm đổ xe bên trái và có chảy dầu ra ngoài.
Hỏi thêm bác 2 vấn đề nữa. Thứ nhất là: Cái còi xe em nó kêu bé tẹo. Có chỉnh được to lên kh a? Hai là: em thấy giữa cái inox viền đèn pha o trên và đầu xe có khe hở, bật đèn có nhìn thấy sáng như thế rửa xe hay mưa to có bị nước vào không ạ?
Bác trả lời phát em chạy ra HC làm luôn cả thể ạ. Thx bác
Bác qua tư vấn tại chỗ có hay hơn không .

Mấy cụ chuyên Pi trả lời giúp cháu thông tin hiện khóa từ của Pi đã bị bẻ ngon lành rồi. Thông tin đó có chuẩn ko ah
Vẫn chỉ là tin đồn chứ chưa được kiểm chứng cụ ạ .

Tình hình em Lib của em dán nilon, giờ bóc ra dán lại thì bong hết cả sơn. Chắc phải đi sơn lại quá. Các bác chỉ cho em ở Hà nội chỗ nào sơn chất lượng tốt với. giá cả khoảng bao nhiu hở các bác?
Hàng chuối , Tân ấp , Nguyễn xiển , nguyễn khoái ......

chuotbeo

Đi bộ
Vespa S màu ghi sáng vừa chạy qua chỗ Hàng Chuối nhờ bác KT kiểm tra lại rồi ạ. Dầu chảy không nhiều nên không sao. Còi không chỉnh to được chắc mua cái khắc lắp vào thôi bản thân em thích còi to to nghe mới sướng. Còn cái đầu thì bác KT tư vấn là tháo ra gắn keo còn để thế nước có thể vào nhưng không sao nên em quyết định là để nguyên xem nó thế nào rồi tính sau. Thx bác ^^

Piaggio Junior

Xe điện
Vespa S màu ghi sáng vừa chạy qua chỗ Hàng Chuối nhờ bác KT kiểm tra lại rồi ạ. Dầu chảy không nhiều nên không sao. Còi không chỉnh to được chắc mua cái khắc lắp vào thôi bản thân em thích còi to to nghe mới sướng. Còn cái đầu thì bác KT tư vấn là tháo ra gắn keo còn để thế nước có thể vào nhưng không sao nên em quyết định là để nguyên xem nó thế nào rồi tính sau. Thx bác ^^
Bác muốn kêu to ra phố Huế là quả còi đôi xong nhờ các anh ý lắp cho ....còn theo cá nhân em chả cần điều đó , cần gì bác cứ ới tiếp nhá .

vietmadel3

Đi bộ
E cảm ơn bác. hôm nào rỗi e qua bác kiểm tra lại toàn bộ giúp e nhé.mà e đang tính đi dán nilon nhưng thấy bảo sơn lx dễ bị tróc khi bóc nilon lắm. Có đúng vậy ko bác Pi. Mà chi phí dán bên bác là nhiêu vậy.tiện e qua dán luôn ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Xe em mua mới tinh , chắc chắn nguyên bản , dùng cái bơm như hình dưới đây bác . Xe em không có bơm xăng điện . Chỉ có cái bơm này thôi

Cái bơm xăng này dùng chung cho cả X9 với GT nên có sẵn hàng, hôm nào rảnh cụ qua bọn em xem lại cho.

Bisuper

Xe đạp
Mình vừa mua vespa s 3v hôm qua. Đại khái là hơi tạm hài lòng vì thấy máy khá êm. Đề nổ nhẹ và êm. Ăn xăng thì chưa biết và cũng không quan tâm lắm. Đi mua xe bằng SH150 2011 cùng ông anh. Sau khi lấy xe chạy về thấy độ bốc cũng không kém mấy. Có thể là do xe mới. Điều không hài lòng nhất là xe đi tốc độ khoảng 20-40km/h thì đầu xe rung lắm. Dưới hoặc hơn thì OK. Không biết có cách nào khắc phục không bác chủ thớt???
Hok biết bác nói 125 hay 150 nhỉ? Xe mình 125 3v thì bữa nay đi được 25xx km rồi, đúng là buổi sáng mới chạy nó không hoạt động trơn tru lắm... hết chừng 100m đầu thì ok! Xe mình chỉ cảm giác rung khi đang ở tốc độ cao về đến khoảng 20km/h là bi rung... qua mốc đó thì lại hết! Còn khi lên ga thì vượt qua mốc đó bình thường... không có hiện tượng rung!

nemesistan

Xe tăng
Muốn phàn nàn về vụ vành Lib S lỗi nhiều thì làm thế nào hả cụ chủ, thay đến thời điểm này là 4 cái rồi. Muốn được email tới bộ phận chăm sóc khách hàng hoặc tương đương để phàn nàn chứ xe đi mà cứ vài trăm KM là lại lạch cạch cái vành thế này mất thời gian quá.

Piaggio Junior

Xe điện
Muốn phàn nàn về vụ vành Lib S lỗi nhiều thì làm thế nào hả cụ chủ, thay đến thời điểm này là 4 cái rồi. Muốn được email tới bộ phận chăm sóc khách hàng hoặc tương đương để phàn nàn chứ xe đi mà cứ vài trăm KM là lại lạch cạch cái vành thế này mất thời gian quá.
Cụ qua trạm nhờ cách lên bước nhà máy là ok nhất , ở đây k tiện lắm cụ ạ :)

leo989

Xe buýt
Cụ cho hỏi xe em liberty ie bị lỗi là cứ bật khóa điện (chưa nổ máy) thì cái xinhan trái nó tự bật theo luôn, lại phải tắt đi thì khắc phục thế nào ạ.

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ cho hỏi xe em liberty ie bị lỗi là cứ bật khóa điện (chưa nổ máy) thì cái xinhan trái nó tự bật theo luôn, lại phải tắt đi thì khắc phục thế nào ạ.
K phải lỗi cụ ơi , do cụ mở yên ngả về phía trước hay chạm vào cái CT xi nhan thôi .

Dung_escape

Xe tải
Đúng rồi, xe em cung bị thế mà ko biết tại sao, cụ nói em mới để ý, tí nữa đi ăn trưa kiểm tra lại xem có đúng ko
Vodka cụ cái nhé.

chuotbeo

Đi bộ
Hok biết bác nói 125 hay 150 nhỉ? Xe mình 125 3v thì bữa nay đi được 25xx km rồi, đúng là buổi sáng mới chạy nó không hoạt động trơn tru lắm... hết chừng 100m đầu thì ok! Xe mình chỉ cảm giác rung khi đang ở tốc độ cao về đến khoảng 20km/h là bi rung... qua mốc đó thì lại hết! Còn khi lên ga thì vượt qua mốc đó bình thường... không có hiện tượng rung!
Xe mình 125. Đi thì đúng như bác nói đấy. Đại khái là 0-20kmh thì êm ru. 20-30/40 j đó thì rung cả dàn dầu. Đi đường bằng phẳng đẹp thì kh đến nỗi nào. Nhưng đi vào đường xấu thì rất khó chịu. Qua 40 thì rất ngon. Tớ chọn giải pháp đi nhanh :))

Cyber090

Xe hơi
Cá nhân Em thấy Vp nói chung nội điạ hoá mất đi "chất" Vespa, đề êm, máy êm...chạy yếu,ko còn tiếng xoành xoạch và tiếng réo đặc trưng của Vp đời dòng máy nhập.

robocop

Xe buýt
Cá nhân Em thấy Vp nói chung nội điạ hoá mất đi "chất" Vespa, đề êm, máy êm...chạy yếu,ko còn tiếng xoành xoạch và tiếng réo đặc trưng của Vp đời dòng máy nhập.
bác đang sống ở năm 2007 ạ ?? vespa 3 valve bây giờ nhập hay nội chả đề êm, máy êm, công suất yếu hơn tí, không còn tiếng xoành xoạch của các động cơ đời cũ =DD

bác bị chứng bệnh " chuộng ngoại " ạ ? bác ra xem các chiếc 3 valve nhập khẩu khác gì trong nước ko ạ ?? xe ta xuất đi khắp nơi đấy ạ =DD

leo989

Xe buýt
Đơn giản cụ nhìn cái ảnh thì biết ngay tại sao yên và công tắc chạm nhau.
[/IMG]

Tks cụ, như vậy là không có vấn đề gì mà chỉ thuần túy là lỗi nho nhỏ của thiết kế xe.

linhch

Xe hơi
Bác cho e hỏi, khi bảo Dưỡng thường dùng xăng để rửa chế nhưng nghe nói xăng ko tốt cho chế xe ga Kim phun điện tử, bác có thể cho e biết mua dd chuyên dùng để rửa chế ở đâu và bao nhiêu tiên ko ạ

FiO

Xe hơi
Cháu đi đg thấy rất nhiều xe lir bị lệch bánh sau, thầm nghĩ mình may quá không dính áy thế mà tự nhiên dạo này cháu lại thấy xe nhà bđ vẹo. Cụ chủ cho hỏi là chỉnh lại có khó khăn không ạ. Chi phí thế nào? Xe nhà cháu còn bh.

Trạng thái
Thớt đang đóng