Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ pi cho e hỏi là nhà e mới mua 1 em Li S 125ie ở bên topcom bà triệu... E muốn hỏi là đi 500km đầu xong r mang ra hãng bảo dưỡng với thay dầu thì có mất tiền ko ??? với lại có 1 điều là em Li lúc mới mua nó bị 1 vết xước nhỏ nhỏ thôi. Bên bán xe bảo là do vận chuyển viết cho cái giấy để đi sơn lại mà em mang ra chỗ Lê Duẩn để chấm lại (vì nó bị 1 vết bé tí thôi nhưng mà bạn gái e nó k thik, vì là xe mới toanh nên k muốn xước gì cả ) thì a kĩ thuật ở đấy lại bảo ko có cái loại sơn này. Xe e là xe Liberty S màu vàng chanh, vì là sơn sần nên a ý bảo chỉ có loại sơn bt chứ k có loại như nguyên bản.
Cụ cho e hỏi là nếu đến hạn thay dầu bảo dưỡng e mang qua 7 Hàng Chuối để làm được ko ? Với lại bên đó có cái sơn sần vàng chanh của Li S không để có gì e vác qua nhờ chấm lại chỗ xước với, vết bé lắm nên k tốn sơn đâu cụ ạ =))
Kệ nó đi cụ, vài hôm nữa lại có thêm vài phát nữa ấy chứ. Không tránh được với cái đường xá bây giờ đâu.

Cụ Pi cứu em phát, hôm nay đẹp trời em đi mua Li S màu titan xám cụ à, cả ngày hôm nay em lượn mấy vòng đi được 18.4km rồi lúc về đến nhà tắt máy em ngửi thấy bao nhiêu mùi khét như bị cháy nhựa ấy cụ cho hỏi có làm sao ko cụ ? Sáng nay em múc xe bên Xuân cầu, mấy mợ bên đấy có cho cái cardmenber mà em quên ko hỏi dùng để làm gì ??
Tiện em khoe quả xe :D
Chắc mùi dầu bảo quản ở cái bô đó thôi, vài hôm nữa mà không hết cụ mang ra bọn em kiểm tra cho nhé.

Hehe.sáng nay zai nhà e đã qa chỗ cụ pi thay dầu xe rồi.nhưng chắc mải ngắm "e xinh xinh" quá nên quên cả hỏi.dầu chỗ cụ thay cho xe e là motul (e k nhớ chính xác) loại dầu này đi đc bao lâu thì p thay tiếp vậy cụ?1500km hay 3000km?mà tình hình là nhà e vẫn ca mơ run k dám rửa máy trong cốp.sợ lợn lành thành què.mấy chỗ rửa gần nhà e toàn đầu phun mạnh và k có sấy.dùng cái máy bơm xe thôi ạ :(
Khoảng 2500 ~ 3000km mợ nhá.

các bác ơi cho e hỏi. e vừa mua Lx3vi.e hôm thứ 5 rồi. Muốn dán ni lông chống xước lắm nhưng Piaggio khuyên ko dán, vì máy nóng, rộp nilong ko có chỗ tỏa nhiệt.. bla blâ. nếu dán vào sẽ ko bảo hành nước sơn. Mà e thấy nta vãn dán đầy đấy thôi.? Các bác cho e ý kiến đc ko ạ, vì e ở nhà tập thể, gửi xe trong nhà xe ạ :(.
Em khuyên chân thành là không dán ạ.

lala1610

Đi bộ
Hi vâng ạ. xe mới đi 500km đầu tiên là thay dầu đúng không bác ?
còn về sau là 3000km thì thay ợ ?

Piaggio Junior

Xe điện
bác Pi cho e hỏi là con lx 3v của e lúc đang đi tốc độ từ 40km giảm dần xuống 20km ở quãng đường vắng thì nghe thấy có tiếng rè rè là bệnh gì vậy ạ?
Chả có bệnh tật gì tiếng đó đâu cụ , tiếng máy thôi cụ ạ , Pi nó không êm ả như các dòng khác cụ ạ .

Sáng nay vừa đi kiểm tra lần đầu ở chôx bác pi xong. Nhanh gọn nhẹ mỗi tội em nhân viên xinh xinhkhông biết mở cốp xe. Loay hoay mãi mình phải ra giúp. Lần sau lại ủng hộ bác tiếp

Cụ pi cho e hỏi là nhà e mới mua 1 em Li S 125ie ở bên topcom bà triệu... E muốn hỏi là đi 500km đầu xong r mang ra hãng bảo dưỡng với thay dầu thì có mất tiền ko ??? với lại có 1 điều là em Li lúc mới mua nó bị 1 vết xước nhỏ nhỏ thôi. Bên bán xe bảo là do vận chuyển viết cho cái giấy để đi sơn lại mà em mang ra chỗ Lê Duẩn để chấm lại (vì nó bị 1 vết bé tí thôi nhưng mà bạn gái e nó k thik, vì là xe mới toanh nên k muốn xước gì cả ) thì a kĩ thuật ở đấy lại bảo ko có cái loại sơn này. Xe e là xe Liberty S màu vàng chanh, vì là sơn sần nên a ý bảo chỉ có loại sơn bt chứ k có loại như nguyên bản.
Cụ cho e hỏi là nếu đến hạn thay dầu bảo dưỡng e mang qua 7 Hàng Chuối để làm được ko ? Với lại bên đó có cái sơn sần vàng chanh của Li S không để có gì e vác qua nhờ chấm lại chỗ xước với, vết bé lắm nên k tốn sơn đâu cụ ạ =))
Cụ Pi cứu em phát, hôm nay đẹp trời em đi mua Li S màu titan xám cụ à, cả ngày hôm nay em lượn mấy vòng đi được 18.4km rồi lúc về đến nhà tắt máy em ngửi thấy bao nhiêu mùi khét như bị cháy nhựa ấy cụ cho hỏi có làm sao ko cụ ? Sáng nay em múc xe bên Xuân cầu, mấy mợ bên đấy có cho cái cardmenber mà em quên ko hỏi dùng để làm gì ??

Tiện em khoe quả xe :D

Mùi khét xe mới là do dầu bảo quản thôi , cụ mua xe mà chả bảo em can thiẹp vào cho ...
Xước bé quá chấm sơn làm gì trông xấu lắm.
Cái thẻ ưu đãi cho khách hàng của họ ý mà .

Hehe.sáng nay zai nhà e đã qa chỗ cụ pi thay dầu xe rồi.nhưng chắc mải ngắm "e xinh xinh" quá nên quên cả hỏi.dầu chỗ cụ thay cho xe e là motul (e k nhớ chính xác) loại dầu này đi đc bao lâu thì p thay tiếp vậy cụ?1500km hay 3000km?mà tình hình là nhà e vẫn ca mơ run k dám rửa máy trong cốp.sợ lợn lành thành què.mấy chỗ rửa gần nhà e toàn đầu phun mạnh và k có sấy.dùng cái máy bơm xe thôi ạ :(
Dầu 3000km đấy ạ , rửa cụ bảo họ xịt xa ra một chút xong vòi xì hơi cũng xì khô được mà ....

Liberty125.ie

Xe buýt
Mùi khét xe mới là do dầu bảo quản thôi , cụ mua xe mà chả bảo em can thiẹp vào cho ...
Xước bé quá chấm sơn làm gì trông xấu lắm.
Cái thẻ ưu đãi cho khách hàng của họ ý mà .
Nói chung là ko sao hả cụ ?? để hết 500km em đến chỗ cụ thay dầu ủng hộ cụ phát nhé :D

hainhai224

Xe máy
cụ ơi.. cho e hỏi bảo dưỡng của topcom có đoạn nào gần ngã tư sở k ạ..

TanPiaggio

Xe buýt

wave_china

Xe máy
@ Anh Tan cho em hỏi em bảo hành cụm đồng hồ LXie đã có chưa ak? Chờ lâu quá

huongmoon

Đi bộ
Em lx 3vie của em mới đi đc khoảng 70km mà em thấy hơi k ổn các bác ạ. Cái công tắc đề của em nó chập cheng quá, lúc thì ấn phát đc ngay, nhưng có lúc phải 3-4 lần mới đề đc, thêm nữa cái kim xăng chỉ loạn cả lên, em đổ 100k, đi 36km mà nó đã chỉ vạch E rồi :-s. Em băn khoăn quá , hic hic

Piaggio Junior

Xe điện
Nói chung là ko sao hả cụ ?? để hết 500km em đến chỗ cụ thay dầu ủng hộ cụ phát nhé :D
Vâng , mời cụ qua chém gió tý .....

@ Anh Tan cho em hỏi em bảo hành cụm đồng hồ LXie đã có chưa ak? Chờ lâu quá
Cụ Call 39728160 - Em Hiền giúp em , đợi cái Lão Tấn trả lời lại qua mấy bước :D

Em lx 3vie của em mới đi đc khoảng 70km mà em thấy hơi k ổn các bác ạ. Cái công tắc đề của em nó chập cheng quá, lúc thì ấn phát đc ngay, nhưng có lúc phải 3-4 lần mới đề đc, thêm nữa cái kim xăng chỉ loạn cả lên, em đổ 100k, đi 36km mà nó đã chỉ vạch E rồi :-s. Em băn khoăn quá , hic hic
Hai cái vấn đề cửa cụ nếu có vấn đề thì đều được BH luôn , cụ qua để anh em nó hướng dẫn trực tiếp lại coi.

thaiviet

Xe hơi
Xe em xong rồi. Hài lòng với số 7 Hàng chuối. Chất lượng và thái độ tốt. Giảm 10% cho OF mà không cần đăng nhập nick. Em chỉ còn thắc mắc là sao lúc đề xe nó không còn tiếng leng keng như xưa, giờ em nó êm như xe Nhật mất rồi

Pandatree

Xe hơi
Cụ Pi ơi, e nghe nói có loại wax đánh bóng cho oto dùng cho xe máy đc, và cả loại nc làm bóng (rửa xe khô xong xit vào, rồi lau đi) nữa. E muốn sắm cái đó để làm đỏm cho e GT. Cụ biết đâu bán k ợ?

Piaggio Junior

Xe điện
Xe em xong rồi. Hài lòng với số 7 Hàng chuối. Chất lượng và thái độ tốt. Giảm 10% cho OF mà không cần đăng nhập nick. Em chỉ còn thắc mắc là sao lúc đề xe nó không còn tiếng leng keng như xưa, giờ em nó êm như xe Nhật mất rồi
Cụ quá khen rồi , cụ qua ủng hộ là rất vui cho anh em ạ .....

Cụ Pi ơi, e nghe nói có loại wax đánh bóng cho oto dùng cho xe máy đc, và cả loại nc làm bóng (rửa xe khô xong xit vào, rồi lau đi) nữa. E muốn sắm cái đó để làm đỏm cho e GT. Cụ biết đâu bán k ợ?
Trước nay oánh bóng toàn dùng xi cana thôi , loại khác em ứ biết đâu ạ , cụ hỏi mấy bác ở gẩ oto xem.

nemesistan

Xe tăng
LX thì xi cana được chứ mấy em sơn mờ mà xi vào thành sơn bóng hết, cảnh báo đấy nhé. Khu nào bằng nhôm hay gang mà xi cana vào là bay sơn. Cái vụ xi này mình dính nhiều lắm

Pandatree

Xe hơi
xi cana mọi ng toàn chê thôi các cụ ơi, hỏng hết nc sơn. k nên dùng nhé

robocop

Xe buýt
bác Piaggio cho em hỏi tí. Hôm bữa đi mua sắm anh giữ xe dắt xe em không kĩ, làm bể miếng nhựa sàn xe, ngay cái chỗ có miếng inox móc vào giữ dây inox chạy vành xe. giờ cái miếng inox đó nó không còn chỗ bám vào nữa nên cứ tênh hênh ra, đi bộ sát sát thì xịt máu như chơi. em có ghé hãng hỏi thì họ bảo ... thay nguyên miếng nhựa sàn .... Nay em up tí hình mong bác tư vấn giúp chứ bị có t1 tẹo thế mà thay cả miếng thì ... xót tiền quá ạ

Piaggio Junior

Xe điện
Cái miếng nhựa cụ nhờ thợ hàn nhựa đắp vào thôi , cái móc inoc ốp cái nẹp cụ thay cái mới , thì nó vểnh ra sao được , cái đấy đâu khó đâu , mấy anh kỹ thuật khéo tay ngồi chỉnh tý là xong ấy mà .

robocop

Xe buýt
Cái miếng nhựa cụ nhờ thợ hàn nhựa đắp vào thôi , cái móc inoc ốp cái nẹp cụ thay cái mới , thì nó vểnh ra sao được , cái đấy đâu khó đâu , mấy anh kỹ thuật khéo tay ngồi chỉnh tý là xong ấy mà .
em cũng bảo thay cái mới cho khỏi vểnh ra, còn mất miếng nhựa cũng không sao thì anh thợ bảo là không có cách nào được, vì miếng inox nó móc vào miếng nhựa, không có thì nó phải vểnh ra ... em cũng rệu luôn ...

cảm ơn cụ, chả biết có ai ở sài gòn biết chỗ nào chuyên hàn nhựa không nhỉ :((. xấu cũng không quan trọng quan trọng nó vênh ra và khá bén mặc quần short đi ngang qua ko khéo là 1 vết ... em bị 1 vết rồi ....

Chỉnh sửa cuối:

knight910

Đi bộ
tình hình là tuần sau e đi mua e Lib việt, có cần phải chú ý mua ở đại lý nào k các cụ ?
các cụ cho e hỏi là xe mới thì có điều j cần phải lưu í và lịch bảo dưỡng ntn ạ ?

e hơi gà về cái khoản này nên mong các cụ giải đáp :-s

robocop

Xe buýt
tình hình là tuần sau e đi mua e Lib việt, có cần phải chú ý mua ở đại lý nào k các cụ ?
các cụ cho e hỏi là xe mới thì có điều j cần phải lưu í và lịch bảo dưỡng ntn ạ ?

e hơi gà về cái khoản này nên mong các cụ giải đáp :-s
nếu tuần sau cụ mua Li việt thì nên đợi 2 3 tuần, Li 3valve sắp ra mắt rồi

Hóa_Đăng

Đi bộ
em mua Li việt và đã đi được 2 năm trước đây có hiện tượng đang chạy xe thì đèn phun xăng điện tử sáng một lúc sau tự tắt. Lần trước có bác tư vấn do lỏng ắc quy nhưng siết chặt nhiều rồi giờ bị lặp lại nhiều hơn ---> em sợ tới lúc hỏng phun xăng điện tử. Bác cho em hỏi cách khắc phục và chi phí vì đã hết hạn bảo hành.

Trạng thái
Thớt đang đóng