Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

robocop

Xe buýt
Liberty của em vừa mới được bơi ở Thái Thịnh, em tắt mắy lôi nó qua chỗ ngập thì vẫn chạy được, theo các cụ thì xe em ngoài thay dầu máy ra thì nên làm những gì nữa ạ
đi qua chỗ ngập thì bác nên thay dầu lap nữa ạ

stevenbh

Đi bộ
các bác cho em hỏi cái! chiếc li của em lúc chạy chậm tăng ga đột ngột 1 chut lâu lâu hay nghe tiếng kít 1 phát không biết có bị gì ko nửa? với lại xe em đề khoảng 5 6 lần có 1 lần phun khói trắng 1 lúc thì hết không bít bị bệnh gì em đem lên đại lí người ta bảo do té hư lọc gió em thay xong miếng ấy vẫn bị thế chung qui bị làm răng a.?

robocop

Xe buýt
Có phải vệ sinh lọc gió ko bác nhỉ
lọc gió nằm hơi cao nếu bác bị ngập tới mức đó thì cũng nên tháo miếng mút đó ra rửa sạch, ngâm trong dung dịch xăng dầu gì đấy rồi chờ khô rồi nhét vào lại :D

nove211sco

Xe container
các cụ đi LX việt cho cháu hỏi là sao cái ổ khoá của xe cháu thỉnh thoảng nó lại kẹt k rút ra nổi,cứ phải đem ra hãng thợ rút phát đ.c luôn :(

tinhtx

Xe tải
các cụ đi LX việt cho cháu hỏi là sao cái ổ khoá của xe cháu thỉnh thoảng nó lại kẹt k rút ra nổi,cứ phải đem ra hãng thợ rút phát đ.c luôn :(
Cái này Pi nó làm vậy không phải bị kẹt đâu. khi rút cụ giữ thẳng chứ đừng nay rút nhẹ cái ra ngay mà, cụ tập vài lần là ngon ngay. Em trước cũng vậy

có cụ nào gặp tình trạng giảm xóc sau của Vespa S bị chảy dầu ko ạ? giờ nếu đem đi bảo hành thì bao lâu các cụ nhỉ?

nguyenducdung

Xe buýt
khi cụ tắt khóa điện cụ vặn ngược chiều lại 1 chút là rút được ra ngay, em thấy nhiều xe bị thế, li + lx nhà em con nào cũng bị nhưng dần thành quen....

robocop

Xe buýt
có cụ nào gặp tình trạng giảm xóc sau của Vespa S bị chảy dầu ko ạ? giờ nếu đem đi bảo hành thì bao lâu các cụ nhỉ?
bảo hành gấp đi cụ ạ, thường mấy vụ bảo hành giảm xóc này cụ đến nó sẽ bảo là chụp hình phuộc, gửi về hãng chờ giải quyết, và cụ sẽ chờ mãi mãi rất lâu. cụ muốn nhanh thì yêu cầu giấy xác nhận là đã chụp ảnh, chờ giải quyết, chờ vài ngày không được thì cụ đến nơi, gọi trưởng kĩ thuật ra than phiền, sau đó gọi bên bộ phận chăm sóc khách hàng, v.v.. nói rằng không giải quyết thì cụ gọi lên công ty mẹ Piaggio, đảm bảo có người vào kho lấy cái phuộc mới ra cho cụ

mời cụ đọc 1 bài kinh nghiệm của anh em bên Bikervietnam

Còn về vấn đề bảo hành thì cực kỳ amateur. Xe em gái mình bị hư phuộc trước, đem ra trạm BH, nó bảo có nằm trogn danh mục BH cũa hãng nhưng phải chụp hình lại để gửi về tổg cty để xác nhận là bị hư thì lúc đó mới thay. Em mình đi về sau khi nó đã chụp chụp. 3 tuần không thấy nói gì và chờ đợi. Đúng 1 tháng mình tức quá nên lấy xe nó chạy lại, hỏi vụ cái phuộc, nó bảo phải chụp hình rồi lập lại y chang điệp khúc cũ. Mình bảo:" lần trước ở đây nói tôi y chang như vậy, nhưng chụp xong ko hề có 1 giấy hẹn hay giấy tờ gì để tôi biết mà đến, bây giờ quay lại anh lai nói như cũ thì ra làm sao?" No bảo nếu trả tiền thì nó thay lien 1tr mấy, còn muốn BH thì phải như vậy, tức là đợi và đợi mà ko biết bgio. Mình ko nhịn được nữa nên gọi điện cho con bé lần bán xe cho mình, bắt nó phải giải quyết. Nó đành gọi cho trưởng service, thế la bên BH phải đem cái phuộc mới ra thay. Mình cảm thấy hãng lớn mà làm ăn cực kỳ nhà quê. Từ đó mình ghét và ác cảm đến hãng BH, kỹ thuật ở đó có khi còn kém hơn mấy anh sửa xe ở ngoài đường. Mấy anh có địa chỉ sửa chửa bảo trì vespa nào chuyên nhiệp và uy tín thì chỉ cho mình nhé!!! Thanks anh em nhiều.

mylove1995

Xe đạp
sao dạo này xe liberty của em khó đề lắm.mấy phát mới đc.không biết tại sao nhỉ?

congthanh_0112

Đi bộ
chào bác. bác cho em hỏi đầu xe lx có độ dơ và lắc khi đi 1 tay là bệnh gì. hôm nay em cũng qua bên sevice số 7 hàng chuối kiểm tra vòng bi nhưng vòng bi 6202 vẫn tốt. bác cho em hỏi là muốn khắc phục thì ntn? cám ơn anh chị e bên sevice rất nhiệt tình đã tháo kiểm tra giúp em

songbeng

Xe buýt
congthanh_0112 nói:
chào bác. bác cho em hỏi đầu xe lx có độ dơ và lắc khi đi 1 tay là bệnh gì. hôm nay em cũng qua bên sevice số 7 hàng chuối kiểm tra vòng bi nhưng vòng bi 6202 vẫn tốt. bác cho em hỏi là muốn khắc phục thì ntn? cám ơn anh chị e bên sevice rất nhiệt tình đã tháo kiểm tra giúp em
Ơ.... Thế sevenchuoi ko tìm ra bệnh và sửa đc cho cụ à??

Libi.hadong

Xe máy
cụ pi ơi cho e hỏi là xe li ie của e mới đi được có 200km mà bị như sau:
- khi đi về dựng xe là có tiếng kêu ụtttt ụtttt. Nó chỉ kêu ngắt quãng khoảng 4-5 phút/lần. Sau khoảng 15 phút thì tự hết. Cụ cho e biết nó bị làm sao ạ.
Hôm e cúng gọi cho a số 7 hàng chuối thì anh ý bảo lỗi phun xăng. mang ra đấy cụ ý chỉnh cho vài phút là xong. Đúng không ạ??
- Chạy 500km rối mang ra chỗ cụ thay dầu gì là tốt nhất ạ. có loại nào khoảng 3000km mới phải thay tiếp không ạ??? Ngoài thay dầu còn thay thêm gì không ạ???

Libi.hadong

Xe máy
cụ pi ơi cho e hỏi là xe li ie của e mới đi được có 200km mà bị như sau:
- khi đi về dựng xe là có tiếng kêu ụtttt ụtttt. Nó chỉ kêu ngắt quãng khoảng 4-5 phút/lần. Sau khoảng 15 phút thì tự hết. Cụ cho e biết nó bị làm sao ạ.
Hôm e cúng gọi cho a số 7 hàng chuối thì anh ý bảo lỗi phun xăng. mang ra đấy cụ ý chỉnh cho vài phút là xong. Đúng không ạ??
- Chạy 500km rối mang ra chỗ cụ thay dầu gì là tốt nhất ạ. có loại nào khoảng 3000km mới phải thay tiếp không vì e cũng lười thay??? Ngoài thay dầu còn thay thêm gì không ạ???

TuanHung1

Xe tăng
sao dạo này xe liberty của em khó đề lắm.mấy phát mới đc.không biết tại sao nhỉ?
Xe của em đề 1 nhát vô lun, nhưng có hôm điên nhất là đềm 5 nhát mới ăn. Đến thẹn. Của phun điên tử này lắm lúc điên điền, đền phát đầu và phát thứ 2 ko lên thì ốm đòn

bongmacodon00

Đi bộ
Xe của em đề 1 nhát vô lun, nhưng có hôm điên nhất là đềm 5 nhát mới ăn. Đến thẹn. Của phun điên tử này lắm lúc điên điền, đền phát đầu và phát thứ 2 ko lên thì ốm đòn
xe bị như vậy có thể là bị ẩm Rơle đề bác ah. theo em bác nên ra ngoài hãng ngay và luôn để xì khô rơle không lại bị như em. em cũng bị như vậy nhưng em không biết cứ cố để đấy đề, đề mãi không nổ thế là mang ra hãng hỏi lại bị hỏng rơle cố đề dẫn đến hỏng củ đề em pải thay mất 1,200,000 cho hai thứ đó xót không làm thế nào hết xót bác ah. quy định củ đề của dòng Li là không được cố giữ đề quá 9s cho 1 lần đề không thì lại hỏng, thay thế như em thì xót lắm bác ah.

thuaniris

Đi bộ
Cụ ơi cho em hỏi con ntt của em thì bảo dưỡng sửa cchữa ở đâu? Thay săm thay lốp ở đâu hả cụ?

bungb0n

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi,giờ mua vespa lx ở hn thì ở đâu giá tốt nhất ạ ???

winter1989

Xe tải
lọc gió nằm hơi cao nếu bác bị ngập tới mức đó thì cũng nên tháo miếng mút đó ra rửa sạch, ngâm trong dung dịch xăng dầu gì đấy rồi chờ khô rồi nhét vào lại :D
Ngập cũng sâu, em bị lội đến tận trên đầu gối tí :((, vớt em nó lên để 1 tí rồi em đề thì vẫn lên, em để 1 lúc cho nóng máy+ ráo nước rồi phi tiếp thì lại bị sập 1 phát từ vỉa hẻ xuống đường => ngập phát thứ 2, em lại làm như phát thứ nhất, cuối cùng cũng lết ra khỏi phố Hà lội.
Hôm dau thay dầu máy ra thì thấy vẫn ko có dấu hiệu bị nước, dầu số thì trắng như sữa => dính nước đúng dầu số, lọc gió kiểm tra cũng ko bị ướt :|

info

Xe tải
Cụ Pi giúp nha cháu vụ này. Lx cứ đi trung bình khoảng 1 - 2 tuần thì xe hết acquy, không đề được nữa. Lần đầu em thay acquy mới (sau 1 tháng thì hết), ra đầu ngõ kiểm tra thì bộ nạp vẫn vào acquy, em xạc và đi được 3 ngày, em mang ra Lê Duẩn kiểm tra vặn lại (nguồn xạc vẫn vào) xạc...thì được 20 ngày, bực quá em định thay cái Acquy mới, nhưng ra cửa hàng Acquy vẫn được bảo hành, họ thay cho cái mới luôn, nhưng cũng được 1 tuần.

Bác bắt bệnh giúp em với.

Cảm ơn bác nhiều.

Trạng thái
Thớt đang đóng