Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lung Roastery

Xe buýt
các cụ cho em hỏi cái không biết có ai như em không? số là em có 1 em li việt cũng cưng chìu em ấy nên thay nhớt hay làm gì đều vào hãng cả! hum roài em đi thay nhớt hộp số thì thấy mấy bác trong đấy vào trong rồi đem ra 1 cái ống chích lẻ dầu ra không bít có phải họ thấy em gà nên làm vậy không chứ em đọc trên này mọi người bảo thường đem 1 tuýt ra chứ ko chiếc như em lịu em có bi xxxx ko các cụ?
Cũng là dầu hộp số thôi mợ à, khác cái là đựng trong can to giá rẻ và đựng trong tuýp nhỏ giá cao hơn chút. Tất nhiên khi mợ nhìn thấy thay dầu kiểu đó thì trông nó không pờ rồ tí nào rồi.

Chào Bác . bác cho em hỏi 1 tý nha
Xe em là GTS super em mua được 1 năm.Hôm nay sáng có hiện tượng mỏ khóa chờ bơm xăng xong em bấm đề máy thì nghe 1 tiếng "tạch" nhỏ và bảng điều khiển mất hết điện . vì vậy em phải mở khóa lại. Làm như vậy khoảng chục lần mới đề máy được ạ
Lúc ấy xăng đầy bình và em chỉ đổ xăng 95 thôi ạ
Nhờ bác tư vấn giùm em nó bệnh gì
Thanks bác rất nhiều
Cụ xem lại cái rơ le đề có làm sao không nhé, em dự như thế.

Anh ơi, xe em LX150 VN đời đầu bị vỡ đèn trước (chỉ vỏ ngoài thôi chứ bên trong ko sao ạ) + bị nứt 1 bên vành xe ra thì sửa sang rổ rá như nào ạ T_____T. Em cảm ơn anh :((
Đèn vỡ thì mợ phải thay cái mới rồi, khả năng phải thay cả đèn lẫn chóa vì không có riêng từng thứ. Nếu không thay thì đi trời mưa nước vào đễ chạm chập lắm ạ. Còn cái vành thì cũng thế, nếu có hàn được chỗ nứt thì cũng không cân bằng động được đi nhanh dễ bị hiện tượng lắc xe.

Em có con Lxvn chạy chế thường, muốn ra 07 Hàng Chuối bảo dưỡng; Bác PI cho em hỏi quy trình BDTB lúc 12000km cho xe em như thế nào ạ? có phải test toàn bộ bằng phần mềm ko?
Chạy đến 12000km thì cụ phải thay toàn bộ dầu động cơ, dầu hộp số, lọc dầu, buzi, bi côn, dây cu-roa. Kiểm tra, vệ sinh, căn chỉnh hàng tỉ thứ nữa... cụ cứ mang ra trung tâm BH mà làm cho nó yên tâm.

Li đi chậm giảm ga sau đó lên ga thì bị giật như động kinh, là bệnh j à cụ???
Đây là vấn đề chung của rất nhiều dòng xe tay ga, mợ cần phải kiểm tra vệ sinh hoặc thay thế bi côn, dây cu-roa... việc này đơn giản nên chỗ nào cũng làm được.

PS: Theo em biết ở 7 Hàng Truối có chương trình giảm giá cho offers đấy cụ/mợ nhá !

Chỉnh sửa cuối:

songbeng

Xe buýt
songbeng viết
Em có con Lxvn chạy chế thường, muốn ra 07 Hàng Chuối bảo dưỡng; Bác PI cho em hỏi quy trình BDTB lúc 12000km cho xe em như thế nào ạ? có phải test toàn bộ bằng phần mềm ko?
Chạy đến 12000km thì cụ phải thay toàn bộ dầu động cơ, dầu hộp số, lọc dầu, buzi, bi côn, dây cu-roa. Kiểm tra, vệ sinh, căn chỉnh hàng tỉ thứ nữa... cụ cứ mang ra trung tâm BH mà làm cho nó yên tâm.

Ơ ơ, nhà cháu nhầm, săp 15000km chứ ko phải 12000 ạ..... Thay nhiều thế thì cháu phải đi kiếm thóc đã... :((

banh_trungthu

Xe đạp
Tôi muốn bán một xe GTS125 nhập khẩu, mua hồi 12-2009, đi 22.000km các anh cho hỏi được khoảng bao nhiêu tiền ạ?

lhitvietnam

Xe máy
Hôm trước dắt xe, tay xách bị trầy khá sâu, đem đi đánh bóng cũng chẳn hết nên tìm đồ thay. Bác chủ theard báo giá cái tay xách, nắp nồi luôn nha.

Chỉnh sửa cuối:

lhitvietnam

Xe máy
Em thắc mắc thêm nữa. Cách đây hai hôm, xe chạy bình thường sau đó ghé đổ xăng thì đề không được, vất vả mãi mới đem vào được Sapa Cộng Hoà, mấy anh kỹ thuật phán hư mô-tơ đề. Thế là thay mô-tơ 1tr và luôn cả rơle đề 280k + tiền công 100k, em thắc mắc là sao lại phải thay rơle đề thì mấy anh ấy chẳng trả lời và thế cứ thay. Em cũng cảnh báo với các bác bảo hành xe ở Sapa Cộng Hoà, Quang Trung; nhân viên có thái độ không thiện chí, không chịu nghe ý kiến của khách, cách nói năng không nhã nhặn.

robocop

Xe buýt
Em thắc mắc thêm nữa. Cách đây hai hôm, xe chạy bình thường sau đó ghé đổ xăng thì đề không được, vất vả mãi mới đem vào được Sapa Cộng Hoà, mấy anh kỹ thuật phán hư mô-tơ đề. Thế là thay mô-tơ 1tr và luôn cả rơle đề 280k + tiền công 100k, em thắc mắc là sao lại phải thay rơle đề thì mấy anh ấy chẳng trả lời và thế cứ thay. Em cũng cảnh báo với các bác bảo hành xe ở Sapa Cộng Hoà, Quang Trung; nhân viên có thái độ không thiện chí, không chịu nghe ý kiến của khách, cách nói năng không nhã nhặn.
à bác này ở sài gòn như mình nè :D :D em cũng hay đi bảo dưỡng ở SAPA Cộng Hòa, thấy dịch vụ cũng tốt mà bác, chắc bác xui gặp hôm thợ bị điên, đảm bảo sau khi đi bảo dưỡng bác nếu có để số điện thoại lại thì trong 1-2 tuần sẽ có e gái giọng dễ thương gọi dt cho bác hỏi thăm xe bác sau khi làm tại sapa thì thế nào, xe đi có vấn đề gì không, bác có ý kiến gì không, thì khi đấy bác cứ thẳng thắn phê bình cho em, có khi hôm sau bác lại được gọi lên bảo dưỡng miễn phí hay có quà tặng đấy :D :D

Chevrolet GL

Xe đạp
hic , tỉnh em ko có chính hãng , giờ 500 km thay dầu gì bây giờ =,=, em LX 150ie
Với lại xe e đi sao , mỗi lúc về ghề giảm tốc là bánh sau nó cứ lạng lạng như rớt ra vậy =.=

ducminh1

Xe tải
Anh ơi, xe em LX150 VN đời đầu bị vỡ đèn trước (chỉ vỏ ngoài thôi chứ bên trong ko sao ạ) + bị nứt 1 bên vành xe ra thì sửa sang rổ rá như nào ạ T_____T. Em cảm ơn anh :((
vỏ nhựa đèn xe bị vỡ mợ ra phố Huế mua nhé bạn e ra đó mua có 150k tùy mợ mặc cả ạ + cả công thay 20 30k thì phải , vành thì mợ đi hỏi xem nếu hàn dc thì ok vì e thấy h công nghệ cân vành cao lắm r ,vành la răng hay vành nan hoa đều cân = ép thủy lực ko dc 100% cũng dc 90% cân mợ ah

Sobie1986

Xe đạp
Cụ chủ ơi, xe Li của em mưa bị nước vào trong đồng hồ, giờ nó hấp hơi khó chịu quá ạ. Em chỉ sợ để lâu nó hỏng thì tiêu. Giờ thì tháo ra lau hay còn làm thêm j nữa hả cụ.

GauMemo

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi giá của Vespa S 125 bây giờ là bao nhiêu ạ??
Mua ở Đại Lý được KM những gì??
Em cám ơn nhiều!

missnguyen

Xe đạp
xe em mới bị đổ, đầu xe lệch mất mấy cm :(( giờ ra các đại lý chính thức có đc sửa chữa free ko ạ, em mới mua xe mới đi đc 200km
Bác giống e rồi ạ, ko có chuyện free đâu bác ơi, e mang ra hãng nắn chỉnh lại đầu xe cho cân mà mất 450k hay 550k ý ạ, tại vì e làm cũng đc 1 time rồi nên ko nhớ đc giá chính xác ạ, nhưng mà tầm tầm đó đấy bác ạ.

thanglq

Xe tải
Bác giống e rồi ạ, ko có chuyện free đâu bác ơi, e mang ra hãng nắn chỉnh lại đầu xe cho cân mà mất 450k hay 550k ý ạ, tại vì e làm cũng đc 1 time rồi nên ko nhớ đc giá chính xác ạ, nhưng mà tầm tầm đó đấy bác ạ.
giá chát thế cơ ạ, ko đc bảo dưỡng bảo hành gì ạ :( ngần đấy thì em tự tháo ra chỉnh lại cũng đc ạ :))

missnguyen

Xe đạp
giá chát thế cơ ạ, ko đc bảo dưỡng bảo hành gì ạ :( ngần đấy thì em tự tháo ra chỉnh lại cũng đc ạ :))
Giá tầm đấy bác ạ, e cũng ko biết từ chuyên môn chính xác là như thế nào nhưng e thấy a ktv bảo xe e phải tháo ra cân hay ép thủy lực gì đó cơ ạ, lúc đó xe e mới đi đc hơn 1000km thôi bác ạ, mang sổ bảo hành ra cũng bằng ko ạ.

Chỉnh sửa cuối:

azthang

Xe hơi
chào bác, phanh đùm sau xe Pi zin nào cũng nặng vậy hết, bác muốn nhẹ thì lên hãng bảo thợ cắt 1 2 vòng lò xo sẽ nhẹ ngay, sau đó thợ tinh chỉnh lại cự ly bóp thắng, vẫn đảm bảo an toàn 100%, hầu như ai cũng đi cắt lò xo đấy ạ

còn 2 cái mấu nhọn đó rất quan trọng đó bác, vừa giúp dựng chống giữa, vừa giúp hạn chế va chạm vào bộ phận động cơ, thềm nhà em dắt lên xuống lúc nào cũng bị đập vào đó, riết rồi quen chả vấn đề gì đâu ạ

đến hôm nay em mới vào xem được, thanks cụ robocop nhiều, đổ hôm nào rảnh em mang qua Ý Việt vậy

viethd1990

Xe đạp
chào cụ:
Xe zip 100 chỉ đổ dầu 800ml thôi cụ ạ. Cụ đổ 1l là thừa dầu rùi. theo em cụ nên vào hãng xả bớt dầu ra, xe nào cũng đều có que thăm dầu, còn dầu bác đen có thể do trước đó dầu bác để quá lâu không thay & không xả hết được dầu cũ nên dầu nhanh đen trở lại thui mà.:D
cám ơn cụ
nhân tiện cụ cho em hỏi vấn đề này
con zip này của em để nguội máy là bị bệnh hụt ga
chẳng hạn sáng dậy lên xe phóng, cứ tăng ga mạnh thì xe bị xuống ga và ì xuống
chỉ để nguyên mức 20km/h thì mới chạy được, cứ tăng mạnh ga lên là xe lại gìm xuống 1x km/h, thốc mạnh thì gần ngủm luôn
cứ giữ nguyên tay ga như vậy (20km) chạy tầm 1 phút nóng máy thì ga mới trở lại bình thường ạ
đã qua cụ Sơn Shark sửa chế nhưng vẫn không hết bệnh ạ
cụ có ý kiến gì không ạ?

winter1989

Xe tải
Liberty của em vừa mới được bơi ở Thái Thịnh, em tắt mắy lôi nó qua chỗ ngập thì vẫn chạy được, theo các cụ thì xe em ngoài thay dầu máy ra thì nên làm những gì nữa ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng