Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

redhotchilibk

Xe hơi
Các bác cho em hỏi: Con LX125 của em mua được 2 năm rồi, em đi bảo dưỡng thường xuyên. Nhưng tự nhiên dạo này em đi xe ở tốc độ thấp thì vỏ phía trước nõ của kêu không hiểu là ở đâu kêu, rồi lúc mình tăng tốc thì bánh sau kêu kít kít. Các bác có biết là bệnh gì không ah? Tư vấn giúp em cái. Cám ơn nhiều nhiều!

Xu Tè

Xe máy
Theo em biết thì cắt hết các khuyến mãi roài thì mới có giá đấy ạ .

Phun xăng điện tử mà bẩu xăng xuống không đều thì em chắp tay em lạy ạ .cụ phải nói chuyện với nhà máy cơ .
Cụ cho em xin contact của nhà máy đi cụ, em trơi nó tới bến lun o->

Piaggio Junior

Xe điện

Xmen1993

Xe máy
Có anh nào biết liberty nhập bh tầm bao nhiêu củ không nhỉ ,

nho_yeuem

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Cụ Piaggio Junior cho e hỏi. Con Li việt e mới lấy. Cái tính e thì hay quên. Ném chìa khóa đi đâu không bít. Bây giờ phải đi chìa gốc. Alo lên hãng mấy a KTV bảo đánh chìa hết 450k. Cụ cho e hỏi vậy có đúng k ạ

zzalizz

Xe đạp
Cụ pi cho em hoi là xe em muốn sơn đổi màu xe thì bên cụ có làm ko ạ chi. Phí hết bao nhiêu, có phải giu xe lại ko,? xe em mua đc hơn 1 năm đi đc 2 vạn rồi cần bảo dưỡng thay những gì ạ?

Chỉnh sửa cuối:

redhotchilibk

Xe hơi
Cụ Piaggio Junior cho e hỏi. Con Li việt e mới lấy. Cái tính e thì hay quên. Ném chìa khóa đi đâu không bít. Bây giờ phải đi chìa gốc. Alo lên hãng mấy a KTV bảo đánh chìa hết 450k. Cụ cho e hỏi vậy có đúng k ạ
Đúng rồi đấy bác ah. Hồi trước còn đắt hơn cơ, bây giờ giảm giá rồi nên còn 450k. Hoặc là bác mang lên đầu đường Lương Văn Can gần quán Paparoti ấy, có bác thợ khóa chuyên làm chìa piaggio đấy. Chắc giá rẻ hơn. :)

nho_yeuem

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Đúng rồi đấy bác ah. Hồi trước còn đắt hơn cơ, bây giờ giảm giá rồi nên còn 450k. Hoặc là bác mang lên đầu đường Lương Văn Can gần quán Paparoti ấy, có bác thợ khóa chuyên làm chìa piaggio đấy. Chắc giá rẻ hơn. :)
Cảm ơn cụ nhé. Có gì e ra đó làm 2 cái nữa về cho chắc :D

Piaggio Junior

Xe điện
Có anh nào biết liberty nhập bh tầm bao nhiêu củ không nhỉ ,
Cụ ra thẳng Phố Huế hỏi cho nhanh ạ .

Bác cho em hỏi em đi lx việt 10/2010 xe cũng hay bị xục ổ gà.khoảng mây tháng nay đi cứ vào chỗ sóc hoặc thay đổi tốc độ đột ngột rung đầu là phần đầu xe phát ra tiếng kêu kít kít.lâu lâu lại k bị nữa.k biết bị j.sáng mai em qua số 7 hàng chuối có làm vc k ạ.Lười quá muốn mang đi sửa mãi mà chưa đi.Thank bác
Theo em biết ở đấy làm việc suốt tuần mà bác .

Cũng tùy từng chỗ cụ ạ , cụ cứ ra số số 7 HÀng Chuối xem có rẻ hơn không .

Cụ pi cho em hoi là xe em muốn sơn đổi màu xe thì bên cụ có làm ko ạ chi. Phí hết bao nhiêu, có phải giu xe lại ko,? xe em mua đc hơn 1 năm đi đc 2 vạn rồi cần bảo dưỡng thay những gì ạ?
Sơn mất khoảng một tuần cụ ạ , tiêu chuẩn thì 6000-8000km phải bảo dưỡng một lần, còn thay thì phải để các kt kiểm tra trực tiếp rồi tư vấn thì sẽ tiết kiệm cho cụ hơn.

Cảm ơn cụ nhé. Có gì e ra đó làm 2 cái nữa về cho chắc :D
Một cái thôi, hai cái lãng phí mà để lâu là cái chìa phụ ít dùng sẽ phải cài lại đấy ạ .

ArmaniMania

Đi bộ
Chào các bác! Mới mới lấy Li ie 125, xe e mua lại đã đi được 3600km xe đk 11/2011 vẫn còn giấy bảo hành. Xe e đi máy thì ngon nhưng xe lúc đi khoảng 20km-30km có cảm giác không chắc tay như bị đảo vành, thả 2 tay thì không cân xe XE LIỆNG về bên trái ngay lập tức. Hiện tượng trên là xe có bị va quệt gì không ạ, e nghe là xe Li hay bị lỗi vành, không biết xe này có bị không. E lấy của người quen chưa trả tiền mong các bác trên này tư vấn giúp e! Thanks các bác trước

dualsp

Xe đạp
mọi người cho mình hỏi m mới lấy xe Vespa Lx, thấy hãng có nói là ko cần lắp chống trộm nhưng mình vẫn cảm thấy ko yên tâm lắm, vì chưa biết hiệu quả của bộ chống trộm có sẵn này, các b cho mình hỏi nếu mình lắp thêm khóa SmartKey Litech thì có ảnh hưởng gì ko, và hiệu quả của bộ chống trộm có sẵn của Piaggio có tốt ko. Thanks

zzalizz

Xe đạp
chi phí sơn toàn bộ xe là bao nhiêu hả cụ ơi ! bên mình làm việc cả tuần à hay là làm hành chính ???

nemesistan

Xe tăng
sơn toàn bộ, nếu là LX hoặc S thì xem giá tại hãng ghi là 2,5-3tr. Nếu xe móp méo thì mất time với $ hơn, nên sơn, đừng nên dán, phí cái xe lắm.

zzalizz

Xe đạp
sơn toàn bộ, nếu là LX hoặc S thì xem giá tại hãng ghi là 2,5-3tr. Nếu xe móp méo thì mất time với $ hơn, nên sơn, đừng nên dán, phí cái xe lắm.
vâng em cám ơn cụ ! em cũng tính sơn cho bền chứ ko dán ! .... đang muốn chuyển từ đỏ qua xanh cửu long ...^^ !

Piaggio Junior

Xe điện
Chào các bác! Mới mới lấy Li ie 125, xe e mua lại đã đi được 3600km xe đk 11/2011 vẫn còn giấy bảo hành. Xe e đi máy thì ngon nhưng xe lúc đi khoảng 20km-30km có cảm giác không chắc tay như bị đảo vành, thả 2 tay thì không cân xe XE LIỆNG về bên trái ngay lập tức. Hiện tượng trên là xe có bị va quệt gì không ạ, e nghe là xe Li hay bị lỗi vành, không biết xe này có bị không. E lấy của người quen chưa trả tiền mong các bác trên này tư vấn giúp e! Thanks các bác trước
Cụ nên ra trạm BH nhờ mấy anh Kỹ Thuật kiểm tra cho cụ nhé .

mọi người cho mình hỏi m mới lấy xe Vespa Lx, thấy hãng có nói là ko cần lắp chống trộm nhưng mình vẫn cảm thấy ko yên tâm lắm, vì chưa biết hiệu quả của bộ chống trộm có sẵn này, các b cho mình hỏi nếu mình lắp thêm khóa SmartKey Litech thì có ảnh hưởng gì ko, và hiệu quả của bộ chống trộm có sẵn của Piaggio có tốt ko. Thanks
Nếu lắp thêm các thiết bị khác vào xe ( đặc biệt là phần điện ) sẽ bị từ chối bảo hành nấu xe xảy ra bất cứ vấn đề gì cụ ạ .Còn hiệu quả của khóa từ của Pi em nói ngắn gọn nhé :
Ở VN chưa có tay trộm nào phá được cái khóa từ đấy trừ khi thay mới bộ khác để nổ máy được , còn không chỉ có dắt xe đi hoặc cho lên xe tải chở đi thôi cụ ạ .

chi phí sơn toàn bộ xe là bao nhiêu hả cụ ơi ! bên mình làm việc cả tuần à hay là làm hành chính ???
LÀm việc cả tuần cụ ạ , chi phí cụ canll 39728160.đấy là số 7 Hàng Chuối .
Còn các chỗ khác chi phí sẽ khác cụ ạ .

dualsp

Xe đạp
Nếu lắp thêm các thiết bị khác vào xe ( đặc biệt là phần điện ) sẽ bị từ chối bảo hành nấu xe xảy ra bất cứ vấn đề gì cụ ạ .Còn hiệu quả của khóa từ của Pi em nói ngắn gọn nhé :
Ở VN chưa có tay trộm nào phá được cái khóa từ đấy trừ khi thay mới bộ khác để nổ máy được , còn không chỉ có dắt xe đi hoặc cho lên xe tải chở đi thôi cụ ạ .
thanks cụ, cụ cho e hỏi có loại khóa nào lắp cố định ở bánh trước hoặc sau cho Vespa Lx ko cụ, e vẫn muốn lắp 1 cái khóa gì đó cho yên tâm hơn.

kezinhp90

Đi bộ
Cảm ơn cụ Tấn cụ Hiệu nhé . Con xe e lại vi vu ngon lành rồi :D . Mang xe lên hơi mệt nhưng cũng đáng . thanks 2 cụ nhiều nhé

anhphidiep

Xe đạp
Cụ ơi cho e hỏi, là chiều này e cho xe Vespa S của e kiểm tra định kỳ ở 233 Lê Duân. Nói là kiểm tra mà họ ko làm gì ngoài việc e bảo là về sịnh côn và làm nhẹ tay gas. E có thay dầu máy và dầu láp ở đó. Khi thay song xe đi tạm thời hết rung giật khi bắt đầu gas nhưng có hiện tượng bị hú hay tiêng kêu gì leng keng ở máy. Cụ cho e hỏi đó là bệnh gì và cách thức khắc phục?

P/S: Mấy chú kỹ thuật ở 233 Lê Duẩn khi tháo côn thì phải tháo nhựa ốp chân ở chỗ thông gió của côn thì ok, khi lắp vào loay hoay 1 lúc ko lắp được và cuối cùng làm gẫy cái lấy ở giữa cái ốp nhựa. E ngồi xem lắp ngay đấy ko cãi được luôn. E hỏi giải quyết thế nào thì chú kỹ thuật gọi 1 ng khác đến "chắc thợ cả" và trả lời: cái này có gì đâu, ko quan trong hàn vào là được.
E chán quá nói mấy câu xem các a ý có đền cái mới cho mình ko? Tóm lại vẫn lấy mỏ hàn và cắt nhựa ra hàn cái lẫy đó. E nhìn vào phòng chờ có HOTLINE BAN GIÁM ĐỐC. Ra ngoài lấy điện thoại và alo vào số đó. Gặp 1 em nói rất ngọt, e chình bày nguyên bản như vậy. E ý bảo đợi 10' gọi lại. 10' sau e gọi lại và câu trả lời vẫn là hàn và xe ghi vào phiếu là bảo hành cái ốp đó sau này nếu xẩy ra chuyện gì. Lúc này e tỏ ra khó chịu và đành ngậm bồ hòn làm ngọt cho qua vậy.
Kết: lúc vừa rửa xe song chuẩn bị lấy xe ra về thì điều bất ngờ là bác thợ cả gì đó vào hỏi quầy bán hàng (quầy bán phụ tùng cạnh chỗ khách ngồi đợi) là còn ốp trái của xe VS ko? e thấy lạ lạ và khi cầm cái ốp đó vào gặp e và bảo tháy cho xe e cái này. E giật mình và phản xạ nói mỗi câu "VÂNG". Ra xe xem thay ốp nhựa, dẳt xe ra về thì nghe thấy tiêng hú hay tiếng động lạ.

Chỉnh sửa cuối:

Sprinter 1626

Xe buýt
Cho em hỏi:

Tại sao xe li việt của em chớm đèn vàng báo xăng là nó lại lục khục kiểu như hết xăng đến nơi,sau đó lại BT,lần sau đề lại thế!

Trạng thái
Thớt đang đóng