Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Empire

Xe máy
Em thích cái thớt này

mirror_mirror

Xe đạp
bác nói thế nào chứ. dầu láp thì chỉ đổ 1tuyp 120ml thôi ạ.
Cụ cứ mua Cái bình Sửa bú của Trẻ con về đổ dầu tới 200ml rồi đổ vào Là OK. Thử que thăm dầu lau sạch rồi cắm vào cứ tới vạch đầu tiên của que Là OK.

Chỉnh sửa cuối:

mirror_mirror

Xe đạp
nắng nóng thế này chỉ muốn ngồi 4 bánh thôi bác pi ơi!

Chỉnh sửa cuối:

mirror_mirror

Xe đạp
Xe bác là xe mới bác cứ mang qua trung tâm bảo hành Kỹ thuật kiểm tra cho bác. còn tay ga nặng ngta bỏ bớt 1 dây đi là nhẹ ngay ý mò.
hic, Các bác làm ơn cho em hỏi với ạ, sao cái tay ga của xe em nó nặng lắm ạ, e đi xe kéo ga mà cảm giác mỏi hết cả tay, có cách nào chỉnh cho nó nhẹ bớt đi ko ạ. Em mới lấy xe lại chả biết gì về xe cộ hết mong các bác chỉ bảo.

mirror_mirror

Xe đạp
cụ muốn tân trang lại toàn bộ: cụ cho em Lx này đi sơn toàn bộ, rùi Bảo dưỡng toàn bộ là em nó thay da đổi thịt ngay ý mà.
Nhà cháu đang có con LX 125 việt đời đầu không khóa từ của bà chị đi, hiện tại cháu để í thấy con xe nó không được tốt cho lắm. Tình trạng xe thì xước lung tung, kim tốc độ hỏng( cái này xe này bị nhiều rồi), rồi tiếng máy gằn xe k còn bốc. Bây giờ cháu định đi tân trang lại cái xe cho đẹp đẽ tí. Có cụ nào biết chút chút nói giùm cháu, cháu không biết nhiều về em này cho lắm:)!

mirror_mirror

Xe đạp
xe bác còn mới bác cứ mang theo sổ bảo hành vào trung tâm bảo hành kỹ thuật họ kiểm tra cho, Đừng để lâu bác nhé!
e cũng bị giống bác ạ, mang ra hàng người ta bảo chết ắc quy, sạc điện cho 1 lúc là lại đi bt, mà xe e đi liên tục chứ có đắp chiếu 1 chỗ đâu, e cũng không hiểu là tại vì sao ạ...

mirror_mirror

Xe đạp
bảo dưỡng thì bác qua các trung tâm bảo hành của các bác pi đều được mà. nhưng em hay ra số 7- hàng chuối em thấy ở đó làm được lại đang có chương trình khuyến mại giảm giá cho các bác thành viên OF nữa đấy bác ợ.
cho dia chi de hom nao e cho LX vit cua em len bao duong voi dao nay thay xe i ach qua ma cai do an xang thi vo cung luon . may bac xe o to co con ghe xe cua em ve do ton xang

mirror_mirror

Xe đạp
hí. Nói khí không phải chứ mấy chú sửa xe hài hước thiệc. 1 ngày mấy chú có ôm vợ nhiều cũng chỉ khoảng 4 tiếng, đằng này mỗi ngày ôm con xe ít cũng chừng 8 tiếng "vừa rồ vừa điên "là phải rùi hen#:-s
=)) chắc mấy chú sửa xe đùa hehe ko biết xe cụ đi dc bao lâu và bn km chứ xe e đi dc 2 năm hơn 2 vạn km mà xe càng ngày đi lại càng êm và ngon bốc như lúc mới (bi côn ,dây curoa đã thay ,dầu xài dầu motul + láp Agip h êm ngang xe Li ie )xăng test nội thành toàn 3l8/100km

missnguyen

Xe đạp
xe bác còn mới bác cứ mang theo sổ bảo hành vào trung tâm bảo hành kỹ thuật họ kiểm tra cho, Đừng để lâu bác nhé!
Thanks bác ạ! xe e mới đi đc gần 9000km, mới BDTB cách đấy ko lâu mà đã bị bị như vậy rồi. E hay ra trung tâm bh ở LD, thú thật là e cũng chẳng biết gì về xe cả, ra đấy mấy a kỹ thuật bảo phải thay cái này, cái kia thì e cũng chỉ biết vâng vâng dạ dạ thôi. Thấy các bác hay ra số 7 hàng Chuối, hôm tới e cũng phải qua đó mới đc.:D

ducminh1

Xe tải
Xe người ta là Li, 200ml là đúng rồi
vụ này e cũng ko rõ lắm nhưng thấy bảo Li nhập là 200ml ạ,còn Li ie ra hãng thay nó cũng chỉ thay 1 tuýp 120ml ah ,còn e hỏi mr oil thì bảo là 150ml thế là e bơm vào e LX 140ml dầu láp thấy êm ơi là êm h êm ngang Li ie các cụ ạ :) e nghĩ 140ml -150ml là ok chứ nhiều quá nhỡ hỏng gioăng chảy nhớt thì chết.

ducminh1

Xe tải
Thanks bác ạ! xe e mới đi đc gần 9000km, mới BDTB cách đấy ko lâu mà đã bị bị như vậy rồi. E hay ra trung tâm bh ở LD, thú thật là e cũng chẳng biết gì về xe cả, ra đấy mấy a kỹ thuật bảo phải thay cái này, cái kia thì e cũng chỉ biết vâng vâng dạ dạ thôi. Thấy các bác hay ra số 7 hàng Chuối, hôm tới e cũng phải qua đó mới đc.:D
xe mợ đi bdtb sớm nhỉ :) xe e tận hơn 14.000 mới bdtb mà trộm vía nó ko bị bệnh hay hỏng gì ,xe e cũng thỉnh thoảng lâu lâu cũng bị ấn đề nó kêu xịt xịt bé tí nhưng bỏ nút đề ra xong đề lại là lại nổ máy và đi tiếp chứ ko bị sao.
:D gặp mợ thì các anh ktv thích lắm đó cái gì bảo thay cũng ok thay hihi chứ cũng phải tìm hiểu 1 chút cái gì nên thay cái gì có thể thay sau dc VD dây curoa thì tầm 15.000 thay là ok bi côn cũng khoảng 15.000-20.000 thì thay ,lọc dầu tầm 6000km thay 1 lần dầu láp cũng tầm 6000km ,ko biết mợ đã thay ống dẫn xăng chưa nên thay ngay khi đi bdtb lần 1.

Chỉnh sửa cuối:

missnguyen

Xe đạp
e cũng ko biết qui trình bd cụ thể ntn ạ, ra hãng người ta hẹn e bn km phải đi bd thi e cứ đúng hẹn lại lên thôi bác ạ, e thấy người ta hẹn e 6000km đã phải đi bdtb rồi bác ạ, mãi đến 7000km e mới mang đi bd, hình như e ko đc thay ống dẫn xăng bác ạ. Bác biết vễ xe thì cho e hỏi chút luôn ạ, khi e mở khóa xe thì cái ô mà có hình cái đèn nhỏ giọt dầu ý bác( mong bác thông cảm cho e, e ko hiểu gì về xe nên ko biết nó là cái gì, chỉ biết nhìn thế nào thì tả cho bác như thế thôi ạ) cú báo đỏ ạ, e nổ máy thì nó mới tắt, e mang ra hãng hỏi thì a nv ở hãng bảo là ko sao cả, nhưng từ trước e ko thấy bị như vậy, thế là sao hả bác?

ducminh1

Xe tải
e cũng ko biết qui trình bd cụ thể ntn ạ, ra hãng người ta hẹn e bn km phải đi bd thi e cứ đúng hẹn lại lên thôi bác ạ, e thấy người ta hẹn e 6000km đã phải đi bdtb rồi bác ạ, mãi đến 7000km e mới mang đi bd, hình như e ko đc thay ống dẫn xăng bác ạ. Bác biết vễ xe thì cho e hỏi chút luôn ạ, khi e mở khóa xe thì cái ô mà có hình cái đèn nhỏ giọt dầu ý bác( mong bác thông cảm cho e, e ko hiểu gì về xe nên ko biết nó là cái gì, chỉ biết nhìn thế nào thì tả cho bác như thế thôi ạ) cú báo đỏ ạ, e nổ máy thì nó mới tắt, e mang ra hãng hỏi thì a nv ở hãng bảo là ko sao cả, nhưng từ trước e ko thấy bị như vậy, thế là sao hả bác?
Ống dẫn xăng thường thì ktv sẽ khuyên mợ thay luôn và tính tiền ,nếu chưa thay thì nên thay ạ .Vì ống này dễ vỡ và chảy xăng dễ gây cháy xe nếu đi đường xăng chảy đúng vào cái tàn thuốc lá (xe bạn e cũng bị vỡ ống dẫn xăng r :) may mà ko sao ) . Còn đèn mợ hỏi là đèn báo dầu khi mở khóa nó sẽ lên đèn khi mợ nổ máy dầu dc bơm đủ nó sẽ tắt nếu nổ máy r mà đèn vẫn sáng tức là thiếu dầu phải đi thay dầu ạ và khi đó là xe bị hiện tượng ăn dầu hoặc chảy dầu ở đâu đó nên nó mới thiếu. Ngoài ra còn đèn báo ie nữa khi mở khóa phải đợi khoảng 5s gì đó nó tắt đi xong mới ấn nút đề

bmwvh113

Xe hơi
xe em hiện tại đang bị 1 bệnh rất chi là kì quái,thỉnh thoảng lúc đi đèn pha sáng quắc như kiểu tăng công suất ý,khoảng 3 giây sau lại về độ sáng như cũ,và kèm theo lúc đó thường thì đèn báo i.e cũng sáng theo,lúc đầu em tưởng bộ phun xăng bị lỗi,đem ra số 7 hàng chuối check thì bảo ko sao,xong vác về lại bị,ai dính hiện tượng này thì bảo em với :(

missnguyen

Xe đạp
Ống dẫn xăng thường thì ktv sẽ khuyên mợ thay luôn và tính tiền ,nếu chưa thay thì nên thay ạ .Vì ống này dễ vỡ và chảy xăng dễ gây cháy xe nếu đi đường xăng chảy đúng vào cái tàn thuốc lá (xe bạn e cũng bị vỡ ống dẫn xăng r :) may mà ko sao ) . Còn đèn mợ hỏi là đèn báo dầu khi mở khóa nó sẽ lên đèn khi mợ nổ máy dầu dc bơm đủ nó sẽ tắt nếu nổ máy r mà đèn vẫn sáng tức là thiếu dầu phải đi thay dầu ạ và khi đó là xe bị hiện tượng ăn dầu hoặc chảy dầu ở đâu đó nên nó mới thiếu. Ngoài ra còn đèn báo ie nữa khi mở khóa phải đợi khoảng 5s gì đó nó tắt đi xong mới ấn nút đề
Thanks bác ạ, may mà có bác chỉ bảo cho ko thì e chẳng biết hỏi ai luôn ạ.

robocop

Xe buýt
xe em hiện tại đang bị 1 bệnh rất chi là kì quái,thỉnh thoảng lúc đi đèn pha sáng quắc như kiểu tăng công suất ý,khoảng 3 giây sau lại về độ sáng như cũ,và kèm theo lúc đó thường thì đèn báo i.e cũng sáng theo,lúc đầu em tưởng bộ phun xăng bị lỗi,đem ra số 7 hàng chuối check thì bảo ko sao,xong vác về lại bị,ai dính hiện tượng này thì bảo em với :(
coi chừng hệ thống điện hay ắc qui bị lỗi ạ :D khi lỗi nó tăng cường độ nên xảy ra hiện tượng trên, xong lại bình thường, bác đi kiểm tra thì ngay vào lúc nó bình thường nên hãng không phát hiện ra lỗi. Bác kiểm tra bình ắc qui nhá. Còn hư hỏng thì bác yên tâm xe Vespa có theo em nhớ không lầm có tới 7 cái cầu chì bảo vệ hệ thống điện đủ thứ nên có gì thì nó chỉ hư cái cầu chì thôi, thay cũng hạt rẻ

namversace

Đi bộ
Các cụ cho cháu hỏi . Cháu lấy li ie sau tết . Lúc đầu đi bt . Giờ đi tầm < 40km/h thì k sao . Nhưng cứ lên đến >45km/h là bị sần sật ở đầu xe như kiểu xe đạp hết hơi đấy ( k phải do lốp non hay mắc vào gì đâu ợ ) . Xe đi đc 1600km rồi (Đã thay dầu 250k ở 500km ) .

xherox

Xe điện
Đã có cụ nào đi Lx 125 ie được 1 vạn km bị hỏng ổ bi trục cánh giò lốp trước chưa vậy ?

Trạng thái
Thớt đang đóng