Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

TanPiaggio

Xe buýt
Các bác cho em hỏi, con Lib của Gấu nhà em mới chạy được gần 800km, cũng ít đi (thông thường 1~2 ngày mới lôi ra chạy 1 vòng) nên sáng nay lấy ra đi tự nhiên thấy xả khói nghi ngút mù mịt- khói trắng ạ.
Vậy có vấn đề gì kô ạ???
Cảm ơn các cụ.
Hiện tượng như thế là xe không vấn đề gì đâu cụ ạ! xe mới nên chưa được tròn máy. cụ cứ yên tâm chạy đi nha!^^

TanPiaggio

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi xe Vespa S của em cứ đi vào chỗ xóc là đằng sau kêu lạch cạch,không biết có bị làm sao không ạ :(
Cái này cụ phải mang qua trung tâm BH Piaggio để các KTV ở đấy kiểm tra hộ cụ nhé!

TanPiaggio

Xe buýt
bác ơi! sổ bảo hành piaggio thì bác phải vào trung tâm bảo hành của piaggio mới được hưởng bảo hành chớ ạ.
Vâng, đúng rồi đấy cụ. Cụ mua xe ở đâu thì cụ cứ ra đó bảo người ta cấp lại sổ BH cho cụ nhá!

Winstorm07

Xe container
Hiện tượng như thế là xe không vấn đề gì đâu cụ ạ! xe mới nên chưa được tròn máy. cụ cứ yên tâm chạy đi nha!^^
Cảm ơn bác, hình như sáng nay em cũng gọi cho bác thì phải.
Ngoài hiện tượng trên xe em mai còn phải mang qua bên bác để bảo hành cái vành sau, cách đây 10 hôm em có qua thay dầu thì thấy thợ bên bác nói trục hay bạc của vành sau gì đấy bị dơ nên khi đi nhanh sẽ phát ra tiếng kêu. Hôm nay em gọi hỏi thấy nói hàng đã về rồi nên em sẽ mang qua ạ.
Xe em chả hiểu sao nhiều vấn đề quá, thi thoảng đang đi đến đâu đó em tắt máy rồi 1 lúc sau đề nổ để đi tiếp đèn xi nhan lại bật, mấy lần đầu em cứ nghĩ mình quên xi nhan nhưng sau để ý mới thấy là kô phải do em quên mà hình như bị chạm chỗ nào đó.... Hồi đầu mới lấy về chạy được vài hôm thì con ốc bắt củ phanh trước có 2 con thì 1 con rơi mất, 1 con lỏng loe ra... cũng đã phải chạy qua bên bác rồi :(

Robertino

Xe tải
Các bạn cho mình hỏi, nấc giảm sóc của Liberty thế này là nấc chở nhẹ (1 người lái) hay chở nặng (2 người và hành lý) :

blessthefall

Đi bộ
Các bác cho e hỏi, e ko biết xe e có bị lạch cạch ko nhưng gần đây (xe e mới đi đc 3500km) khi vít ga lên khoảng 60 thì cảm giác dứoi gầm xe bên trái có tiếng rè rè, ko biết có phái tiếng cạch cạch các bác bảo ko, mà rất thỉnh thoảng mới bị. Còn xe em thì đi ko hề bị rung hay giật gì cả, chỉ bị khoảng 500km đầu rồi em mang ra hãng họ mở côn ra mài mài gì đó đi ngon lành luôn đi bốc êm. Vậy cho e hỏi cái tiếng lạch cạch các bác bảo kia là thế nào và tiếng rè rè khi đi 60km/h như e có ai bị ko.
Thanks các bác e sẽ vodka nhiệt tềnh hehe

xherox

Xe điện
Các bác cho e hỏi, e ko biết xe e có bị lạch cạch ko nhưng gần đây (xe e mới đi đc 3500km) khi vít ga lên khoảng 60 thì cảm giác dứoi gầm xe bên trái có tiếng rè rè, ko biết có phái tiếng cạch cạch các bác bảo ko, mà rất thỉnh thoảng mới bị. Còn xe em thì đi ko hề bị rung hay giật gì cả, chỉ bị khoảng 500km đầu rồi em mang ra hãng họ mở côn ra mài mài gì đó đi ngon lành luôn đi bốc êm. Vậy cho e hỏi cái tiếng lạch cạch các bác bảo kia là thế nào và tiếng rè rè khi đi 60km/h như e có ai bị ko.
Thanks các bác e sẽ vodka nhiệt tềnh hehe
Đó là tiếng dây curoa đập vào lốc máy,với xe nhập thì đi khoảng vài vạn nó mới bị,nhưng xe Việt thì đi vài ngàn đã bị rồi. Ra hãng thì sẽ được các thợ tháo lốc máy ra,dán băng dính vào thành lốc máy phía trong để giảm bớt tiếng kêu nhưng nó vẫn cứ kêu.
Còn mài côn thì chỉ được 1 tháng là cùng,rồi sẽ lại bị rung lại,chắc chắn đấy.

liberty6789

Xe máy
Đó là tiếng dây curoa đập vào lốc máy,với xe nhập thì đi khoảng vài vạn nó mới bị,nhưng xe Việt thì đi vài ngàn đã bị rồi. Ra hãng thì sẽ được các thợ tháo lốc máy ra,dán băng dính vào thành lốc máy phía trong để giảm bớt tiếng kêu nhưng nó vẫn cứ kêu.
Còn mài côn thì chỉ được 1 tháng là cùng,rồi sẽ lại bị rung lại,chắc chắn đấy.
bác có yahoo ko cho em xin em hỏi cái này tý

leo989

Xe buýt
các bác cho hỏi:

Em tự thay dầu láp (gear oil) xe Liberty ie ở nhà. Bơm 2 tuýp Castrol gear oil (120ml x 2) vào mà thấy que thăm dầu láp chỉ chạm đến vạch thứ 2 từ dưới lên ạ. (còn mấy vạch nữa, chả có ký hiệu gì cả)

Trong sách ko thấy nói là đổ đến vạch nào. ko biết đổ thế đã đủ hay chưa?

Tks

MEOTO1988

Xe tải
các bác cho hỏi:

Em tự thay dầu láp (gear oil) xe Liberty ie ở nhà. Bơm 2 tuýp Castrol gear oil (120ml x 2) vào mà thấy que thăm dầu láp chỉ chạm đến vạch thứ 2 từ dưới lên ạ. (còn mấy vạch nữa, chả có ký hiệu gì cả)

Trong sách ko thấy nói là đổ đến vạch nào. ko biết đổ thế đã đủ hay chưa?

Tks
Cụ cứ mua Cái bình Sửa bú của Trẻ con về đổ dầu tới 200ml rồi đổ vào Là OK. Thử que thăm dầu lau sạch rồi cắm vào cứ tới vạch đầu tiên của que Là OK.

liberty.090.17

Xe buýt
1 Nơi nào đó ....lung linh.... và.. huyển ảo
Các bạn cho mình hỏi, nấc giảm sóc của Liberty thế này là nấc chở nhẹ (1 người lái) hay chở nặng (2 người và hành lý) :
đây là nấc cao nhất .... nấc 4 đấy bác ạ .... đi cứng chỉ để chở thêm hàng hóa nặng thôi .... đi mức 2 hoặc 3 là ổn rồi

lx125vn

Xe đạp
hic, Các bác làm ơn cho em hỏi với ạ, sao cái tay ga của xe em nó nặng lắm ạ, e đi xe kéo ga mà cảm giác mỏi hết cả tay, có cách nào chỉnh cho nó nhẹ bớt đi ko ạ. Em mới lấy xe lại chả biết gì về xe cộ hết mong các bác chỉ bảo.

copbeo

Xe tải
Xe em LX125 ie mới mua xong mà đi chậm khoảng 20km/h đầu xe vẫn rung. Hay do máy còn bó nhỉ ?

Pong

Đi bộ
Nhà cháu đang có con LX 125 việt đời đầu không khóa từ của bà chị đi, hiện tại cháu để í thấy con xe nó không được tốt cho lắm. Tình trạng xe thì xước lung tung, kim tốc độ hỏng( cái này xe này bị nhiều rồi), rồi tiếng máy gằn xe k còn bốc. Bây giờ cháu định đi tân trang lại cái xe cho đẹp đẽ tí. Có cụ nào biết chút chút nói giùm cháu, cháu không biết nhiều về em này cho lắm:)!

missnguyen

Xe đạp
cụ ơi xe e là lx thường mới đi 8k km, nãy e đề xe thì nó cứ kiểu xịt xịt ý, tiếng kêu è è è, không đề nổi mà chạy, đèn điếc vẫn bật sáng đc bt -.- thế là sao hở cụ
e cũng bị giống bác ạ, mang ra hàng người ta bảo chết ắc quy, sạc điện cho 1 lúc là lại đi bt, mà xe e đi liên tục chứ có đắp chiếu 1 chỗ đâu, e cũng không hiểu là tại vì sao ạ...

Ms Hằng ICIC

Đi bộ
cho dia chi de hom nao e cho LX vit cua em len bao duong voi dao nay thay xe i ach qua ma cai do an xang thi vo cung luon . may bac xe o to co con ghe xe cua em ve do ton xang

liberty.090.17

Xe buýt
1 Nơi nào đó ....lung linh.... và.. huyển ảo

ducminh1

Xe tải
Em không có câu hỏi gì :D, vì em bán xe rồi :D, chỉ ghét cái khi mang xe đi sửa, máy chú sửa xe cứ lải nhải " chưa đi chưa biết piaggio, đi rồi mới biết vừa rồ vừa điên"
=)) chắc mấy chú sửa xe đùa hehe ko biết xe cụ đi dc bao lâu và bn km chứ xe e đi dc 2 năm hơn 2 vạn km mà xe càng ngày đi lại càng êm và ngon bốc như lúc mới (bi côn ,dây curoa đã thay ,dầu xài dầu motul + láp Agip h êm ngang xe Li ie )xăng test nội thành toàn 3l8/100km

Trạng thái
Thớt đang đóng