Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

29V3-5586

Xe buýt
Một số góp ý với cụ Pi sau khi chiều nay mang xe đến số 7 Hàng chuối bên cụ bảo dưỡng LX 125i sau khi đi được 500km.
1. Thái độ phục vụ của nhân viên Em đánh giá là vẫn chưa chuyên nghiệp lắm(so với xuân cầu có vẻ kém hơn. nhà em có 2 xe LX125 em đi xe nhập 2010 mua ở xuân cầu. CÒn vợ em đi LX12ie mới mua của ý Việt bên bác Pi): khi em đi xe đến có một anh thanh niên ra nhìn em không thấy nói gì cả EM trình bày là xe em đi được 500km bảo dưỡng đợt đầu. Anh vừa rong xe vừa bảo Em vào phòng khách đợi không hỏi han Em thêm điều gì nữa(bên Xuân cầu họ sẽ không rong xe ngay mà hỏi xem xe em đi có vấn đề gì không, sau đó tư vấn là 500km đầu bọn Em sẽ kiểm tra những cái thế này. và hỏi xem Anh muốn thay dầu gì, bên xuân cầu họ hay dùng motul.)
2. Em vào phòng khách ngồi một tý chán qua đi ra xem họ làm, lúc này mới làm em không hài lòng: xe em đi mấy hôm nay trời mưa rất là bẩn anh kỹ thuật thay dầu không lấy rẻ lau đất bám chỗ thước thăm dầu mà lấy tay phủi phủi rồi tháo ra(thằng Em chỉ kịp kêu lên anh ơi thì đã xong rồi). đến thay dầu láp(Em yêu cầu thay dù anh kỹ thuật bảo chưa cần). lại ức chế tiếp chỗ thước thăm dầu láp thì còn nhiều đât hơn thằng em đề phòng để nhắc thì đúng lúc Em có điện thoại vừa alo thì anh kỹ thuật đã dùng tay phủi đất rồi tháo thước thăm dầu ra rồi nếu Em ko hoa mắt thì hình như có một cục đất nhỏ rơi vào(ưc chế).
3. Xe em là ie thế mà thay dầu xong lúc nổ máy test anh ta bật chìa khóa phát đề ngay không đợi đồng hồ động cơ tắt (xót hết cả ruột không biết có ảnh hưởng không).
4. trả xe cho khách tay nắp và tay phanh phanh dính dầu cũng không lau sạch cho khách(chán).

Tóm lại Em chưa biết về tay nghề thế nào vì đây là lần đầu Em đến với bên kỹ thuật. Nhưng những gì Em chứng kiến hôm nay cảm thấy ức chế và không hài lòng. Mong bác Pi góp ý với anh em kỹ thuật để lần sau EM đến sẽ hài lòng hơn.
Cái này đúng là góp ý với cụ Pi nhưng cụ cũng nên thông cảm cho cụ Pi,ngành dịch vụ mà cụ
Thái độ nhân viên sáng nắng chiều mưa,có hôm nọ hôm kia,có hôm họ làm rất tốt nhưng có những hôm họ bực chuyện gì đó nên làm k tốt bằng những hôm khác
Mong cụ thông cảm
Tiếp đến e xin trình bày theo ý kiến khách quan của em nhá
1.cụ gặp nhân viên và đã bảo người ta là cụ bảo dưỡng đợt đầu,họ sẽ làm đúng quy trình và phận sự khi cụ báo cho họ biết điều đo đỏ đó.Nếu có vấn đề gì của xe sao cụ k nói luôn(mặc dù cụ là người chăm chút xe và đi nhiều dòng Pi rồi)
2.Lúc đầu tiên gặp cụ k bảo thay dầu thì làm sao nhân viên dám thay dầu cho cụ,nếu nhân viên kĩ thuật k hỏi thì e đảm bảo sẽ có 1 e nhân viên ở quầy lễ tân hỏi cụ chứ,họ thay xong cụ bảo k thay thì họ cười và trả tiền dầu cho cụ chăng ==> mâu thuẫn với vấn đề 1 mà cụ nêu ra là nhân viên k hỏi han về việc thay dầu.
Cụ chăm chút,yêu xe Pi và để ý kĩ lưỡng từng chút một sao k rửa xe trước khi đi thay dầu có phải hơn không nhỉ,e đảm bảo là ở chỗ nào dù Topcom Xuân Cầu hay Ý Việt nhân viên cũng phải dùng vải(giẻ) để lau chỗ bụi bám ở que thăm dầu trước khi đổ dầu,mà đổ dầu thì kéo cái que thăm dầu ra bụi nó rơi vào đoạn nào ợ,nếu kiểm tra cụ nên kiểm tra lúc người ta lau cái que thăm dầu ấy :D
Khi thay dầu Lap xe cụ bụi bẩn ở bưởng máy nhiều quá nếu nhân viên người ta lau làm xước bưởng máy của cụ cụ có bắt đền k,chưa kể nó cũng giống như cái công đoạn tháo cái que thăm dầu
Chỗ đó là k tránh đc cụ ợ
3.Tiến độ làm việc khẩn trương như vậy nên nhân viên cũng bị rơi vào cái guồng quay đó
1 lần cũng đâu hỏng đc cả cái xe đắt tiền như vậy hả cụ
Một đời ta muôn vàn đời nó
4.Cái này chắc là họ lau rồi nhưng k sạch,cái này đáng nói cụ ợ
E nói vài nhận xét khách quan của em,Mong cụ đại xá :P
Thanh niên tính lên chút cụ ợ

Chiều nay em cũng mới qua chỗ bác Pi bảo dưỡng sau khi đc đc > 500km.
1. Anh nhân viên dặn e cứ để xe dưới đường rồi a ấy phi xe vào nhà zum`, mà đây là lần đầu e qua chỗ bác Pi nên cũng chẳng biết ngồi đợi ở đâu. May thấy có 3, 4 cái ghế xanh + 1 anh chắc cũng đang ngồi đợi nên e qua ngồi cùng. Sau đó 1 chị nhẹ nhàng ra hỏi em muốn thay loại dầu gì. Em con gái cũng chẳng rõ lắm nên hỏi thường thì mọi người hay thay dầu j thì chị thay cho e như thế. :">
2. Xe em lúc trước đồng hồ báo giờ k thấy hiện số, mà sau khi bảo dưỡng đồng hồ vẫn tắt ngóm như cũ. Em có hỏi anh nhân viên là "Anh ơi xem hộ em cái đồng hồ báo giờ với ạ!" thì nhận được câu trả lời là: "Chắc hết pin chị ạ! Nhưng hiện chỗ em không còn pin này nữa." :( Bác Pi ơi bao giờ chỗ bác mới có pin để e qua ạ? E quen nhìn giờ trên đồng hồ số rùi, giờ lúc cần xem giờ lại phải lôi điện thoại ra , bất tiện quá. :(
3. Chị nhân viên hẹn e khi đi đc 3200km thì quay lại "thay dầu E". Vậy là 3200km e mới cần quay lại chỗ bác? Hay 1000km vẫn fai bảo dưỡng theo Lịch Bảo dưỡng định kỳ ạ?
Cám ơn bác nhiều!
Nước vào nhiều khi cũng hỏng cả đồng hồ mà phải thay cả cụm mợ ah
Pin thì mợ cứ ới cụ Pi Ju có khi đc free ấy(nhưng phải chờ ợ :P) Mợ đã lên đến đây thì tội gì k ới cụ ý 1 câu
Nếu chăm chút xe Pi đỏng đảnh 1 cách kĩ lưỡng thì 1000km mợ cảm thấy có vấn đề gì k ổn cứ qua
CÒn 3200km là hạn thay dầu máy nó đc dán trong cốp hoặc dưới yên xe của mợ ý,cứ đúng hạn hoặc sớm hơn mợ lên thay cho em
À quên chiều nay có phải mợ đi LX cầm ipad k nhỉ :)

Ở Hà Nội thì nên mua Li của hãng nào: Topcom, Xuân Cầu, Ý Việt?
Xe ở đâu cũng vậy,tiện nơi nào cụ mua nới ấy hoặc nơi nào có xe trước thì lấy,toàn cùng 1 mẹ đẻ ra mà :D
Nhưng cụ mất công reg nick vào đây thì cụ cứ call cụ Pi mà lấy,tội tình gì về xe mình còn "ăn vạ" đc nhanh hơn :))

Bác Pi cho em biết giá của cái chụp đèn bằng nhựa trông giống inox trên xe S bao nhiêu không? Hôm bữa vô tình làm nứt, cái đó chỉ gắn lên đầu xe thôi mà đem vào hãng gần nhà nó bảo thay cả đầu xe. Tiếc chết.
Chi tiết đó k có mã trong phụ tùng cụ ah,hình như nó đi theo cả cụm đèn pha,đúng là cũng tiếc thật nhưng biết sao đc cụ ơi
Hay cụ thử ngó nghiêng ở chợ giời xem thế nào

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Ở Hà Nội thì nên mua Li của hãng nào: Topcom, Xuân Cầu, Ý Việt?
Sau khi mua xe ở công ty Mùa Xuân, công ty nhỏ nhưng vẫn nằm trong hệ thống đại lý chính thức của Vespa, có duy nhất một cửa hàng Service mà lại ở xa tận Hà Đông (cái này tiện nếu bác nào ở khu vực trong đó), gặp một số lỗi vớ vẩn trong quá trình sử dụng và trực tiếp đi bảo dưỡng, bảo hành ở một số nơi, em khuyên chân thành các cụ đừng ham rẻ mua xe ngoài, nên tìm một công ty có hệ thống các cửa hàng Service rộng khắp như TC chẳng hạn mà mua, khi gặp lỗi rất dễ được khắc phục. Em mua xe nơi khác, giờ qua đó thấy rất ưng ý về thái độ và trình độ của đội ngũ service, kèm theo nữa là riêng ở HN TC đã có 8 cửa hàng rồi rất tiện khi ta cần sửa chữa, bảo dưỡng.

Sorry vì em đã nhảy vào đây nhưng qua quá trình đi xử lý khi xe gặp lỗi nhỏ (hở cao áp do các đầu nối chưa được gắn chặt trong quá trình lắp ráp, gây chết máy liên tục khi đi ở tốc độ chậm và dừng đèn đỏ, có nơi em đưa vào anh tổ trưởng trả lại xe cho em chưa đủ thời gian để em uống hết ly trà đá và bắn hết điếu vina), đi mấy nơi đều không xử lý được + dắt bộ 4km nên em thấy quá khổ rồi nên chia sẻ chút kinh nghiệm bản thân thôi ạ.

À nhân tiện các cụ cho em hỏi: Đã cụ nào gọi được số đường dây nóng hỗ trợ kỹ thuật của Vespa chưa nhỉ. Hôm nọ em gần chết mà không liên lạc được. Cái số 1800555585 ấy.

Chỉnh sửa cuối:

29V3-5586

Xe buýt
thanks cụ quá đi chứ
Cụ cần gặp bộ phận nào của Pi VN
Ới cụ Pi Ju 1 tiếng cụ ý cho hẳn đt di động :D

tinhtx

Xe tải
Cái này đúng là góp ý với cụ Pi nhưng cụ cũng nên thông cảm cho cụ Pi,ngành dịch vụ mà cụ
Thái độ nhân viên sáng nắng chiều mưa,có hôm nọ hôm kia,có hôm họ làm rất tốt nhưng có những hôm họ bực chuyện gì đó nên làm k tốt bằng những hôm khác
Mong cụ thông cảm
Tiếp đến e xin trình bày theo ý kiến khách quan của em nhá
1.cụ gặp nhân viên và đã bảo người ta là cụ bảo dưỡng đợt đầu,họ sẽ làm đúng quy trình và phận sự khi cụ báo cho họ biết điều đo đỏ đó.Nếu có vấn đề gì của xe sao cụ k nói luôn(mặc dù cụ là người chăm chút xe và đi nhiều dòng Pi rồi)
2.Lúc đầu tiên gặp cụ k bảo thay dầu thì làm sao nhân viên dám thay dầu cho cụ,nếu nhân viên kĩ thuật k hỏi thì e đảm bảo sẽ có 1 e nhân viên ở quầy lễ tân hỏi cụ chứ,họ thay xong cụ bảo k thay thì họ cười và trả tiền dầu cho cụ chăng ==> mâu thuẫn với vấn đề 1 mà cụ nêu ra là nhân viên k hỏi han về việc thay dầu.
Cụ chăm chút,yêu xe Pi và để ý kĩ lưỡng từng chút một sao k rửa xe trước khi đi thay dầu có phải hơn không nhỉ,e đảm bảo là ở chỗ nào dù Topcom Xuân Cầu hay Ý Việt nhân viên cũng phải dùng vải(giẻ) để lau chỗ bụi bám ở que thăm dầu trước khi đổ dầu,mà đổ dầu thì kéo cái que thăm dầu ra bụi nó rơi vào đoạn nào ợ,nếu kiểm tra cụ nên kiểm tra lúc người ta lau cái que thăm dầu ấy :D
Khi thay dầu Lap xe cụ bụi bẩn ở bưởng máy nhiều quá nếu nhân viên người ta lau làm xước bưởng máy của cụ cụ có bắt đền k,chưa kể nó cũng giống như cái công đoạn tháo cái que thăm dầu
Chỗ đó là k tránh đc cụ ợ
3.Tiến độ làm việc khẩn trương như vậy nên nhân viên cũng bị rơi vào cái guồng quay đó
1 lần cũng đâu hỏng đc cả cái xe đắt tiền như vậy hả cụ
Một đời ta muôn vàn đời nó
4.Cái này chắc là họ lau rồi nhưng k sạch,cái này đáng nói cụ ợ
E nói vài nhận xét khách quan của em,Mong cụ đại xá :P
Thanh niên tính lên chút cụ ợ

Nước vào nhiều khi cũng hỏng cả đồng hồ mà phải thay cả cụm mợ ah
Pin thì mợ cứ ới cụ Pi Ju có khi đc free ấy(nhưng phải chờ ợ :P) Mợ đã lên đến đây thì tội gì k ới cụ ý 1 câu
Nếu chăm chút xe Pi đỏng đảnh 1 cách kĩ lưỡng thì 1000km mợ cảm thấy có vấn đề gì k ổn cứ qua
CÒn 3200km là hạn thay dầu máy nó đc dán trong cốp hoặc dưới yên xe của mợ ý,cứ đúng hạn hoặc sớm hơn mợ lên thay cho em
À quên chiều nay có phải mợ đi LX cầm ipad k nhỉ :)

Xe ở đâu cũng vậy,tiện nơi nào cụ mua nới ấy hoặc nơi nào có xe trước thì lấy,toàn cùng 1 mẹ đẻ ra mà :D
Nhưng cụ mất công reg nick vào đây thì cụ cứ call cụ Pi mà lấy,tội tình gì về xe mình còn "ăn vạ" đc nhanh hơn :))

Chi tiết đó k có mã trong phụ tùng cụ ah,hình như nó đi theo cả cụm đèn pha,đúng là cũng tiếc thật nhưng biết sao đc cụ ơi
Hay cụ thử ngó nghiêng ở chợ giời xem thế nào
Cám ơn cụ đã có ý kiến đóng góp cho ý kiến của Em.

1. Theo Em là thế này ạ: Một số người thì có thể hiểu bảo dưỡng đợt đầu là làm những gì, quy trình là thế nào. nhưng Em cũng khẳng định với cụ là khá nhiều người không nắm dõ(nếu không dành thời gian đọc sách hướng dẫn. và nhất là phụ nữ và những người đang đi xe số chuyển sang xe ga. và đang đi dòng xe khác chuyển sang đi xe Pi). Tốt nhất và chuyên nghiệp nhất và cũng tạo cho khách hàng nắm dõ về xe của mình thì lên trao đổi luôn với khách hàng từ đầu: tình trạng xe, các đầu công việc sẽ làm và tư vấn luôn cho khách hàng(Em thấy nhiều nơi họ làm vậy). Và câu Em trình bày với anh kỹ thuật là "xe em đi được 500km bảo dưỡng đợt đầu" là khi EM mua xe bên bán xe họ dặn vậy.

2. Như Em trình bày ở vấn đề 1 thì nếu Em không đọc sách hướng dẫn thì Em làm sao biết được bảo dưỡng đợt đầu làm những gì, và xe Pi thì lên thay dầu laọi gì tốt(tại Ý việt có 3 loại dầu: Motul, Agip, Eni) lúc đầu họ lấy dầu Eni đến khi EM hỏi ở đây có những loại gì thì họ mới bảo có 2 loại trên. EM hỏi dầu nào tốt nhất thì họ mới bảo Motul. Còn vấn đề" Cụ chăm chút,yêu xe Pi và để ý kĩ lưỡng từng chút một sao k rửa xe trước khi đi thay dầu có phải hơn không nhỉ,e đảm bảo là ở chỗ nào dù Topcom Xuân Cầu hay Ý Việt nhân viên cũng phải dùng vải(giẻ) để lau chỗ bụi bám ở que thăm dầu trước khi đổ dầu,mà đổ dầu thì kéo cái que thăm dầu ra bụi nó rơi vào đoạn nào ợ,nếu kiểm tra cụ nên kiểm tra lúc người ta lau cái que thăm dầu ấy :D
Khi thay dầu Lap xe cụ bụi bẩn ở bưởng máy nhiều quá nếu nhân viên người ta lau làm xước bưởng máy của cụ cụ có bắt đền k,chưa kể nó cũng giống như cái công đoạn tháo cái que thăm dầu Chỗ đó là k tránh đc cụ ợ". EM thưa cụ là cả tuần vừa rồi trời mưa liên tục ạ, và hôm qua đến Ý Việt có đoạn EM phải mặc áo mưa đấy ạ. Nếu cụ đi xe Pi chắc cụ biết cái chỗ đổ dầu Lap nó nằm ở đâu và ý của Em là nhân viên lên lau đất ở đấy truwocs khi tháo que thăm dầu ra, và chính mắt EM thấy anh kỹ thuật dùng kìm vặn ra mà không hề lau hay thổi đất ở đó. Còn chỗ thay dầu láp đó nó đâu có sơn hay mạ gì đâu mà sợ xước hả cụ.
4. Em đảm bảo với cụ là không hề lau vì Em đúng đó chứng kiến từ lúc chuẩn bị thay dầu mà.

"E nói vài nhận xét khách quan của em,Mong cụ đại xá :P
Thanh niên tính lên chút cụ ợ" Vâng ạ nếu EM là người khó tính thì Em đã làm ầm lên rồi ạ, chứ Em đâu có góp ý thé này đâu. EM chỉ muốn đóng góp cho tốt hơn thôi ạ.

sonmilk

Xe đạp
Cụ cho em hỏi chút với. Xe em đã đi được khoảng 2200 kms rồi, gần đây có hiện tượng sau: khi đề nổ máy thì sau đó vài giây tiếng nổ nó ré mạnh lên 1 chút rồi lại trở về trạng thái bình thường (giống như cái quạt đang bật số 1 rồi chuyển lên số mạnh hơn rồi quay trở lại số 1 ấy =)) ). Như thế là bị làm sao hả Cụ. Mong cụ giải đáp dùm em! Cảm ơn Cụ và kính cụ 1 ly

SleepingDragon

Xe đạp
Chào bác Pi. Em là lính mới tò te, reg nick trên này cũng chỉ là để hỏi thăm cửa hàng của cụ. Chả là thế này ạ, em mới cưới con vợ LXV 125ie. (còn chưa có giấy tờ) ở đại lý TOPCOM (nhà em ở Nguyễn Lương Bằng, má mì em ngại đi xa nên mua luôn con này ở Khâm Thiên cho nó gần). Thế nhưng em chưa có kinh nghiệm đi xe đắt tiền ở VN lắm, nghe nói là bị trộm như chơi. Chưa kể còn vấn đề xước sơn hay gì gì đó nữa (hì, lần đầu sở hữu xe nên muốn giữ nó lâu lâu 1 chút). Vậy thì em hỏi bác Pi:

1. Chỗ bác có gắn mấy cái bảo vệ, chống trộm phụ kiện xe không ạ? Em đọc online cũng nhiều, thấy mấy cái như khung inox chính hãng, rồi thì vít 6 cạnh bảo vệ đèn xi nhan, logo, khoan bắt vít vào ốp càng, lót chân cao su, vân vân... nếu có thì vài hôm nữa em sẽ lên chỗ bác.
2. Em lên diễn đàn thấy chỗ bác có vẻ nhiệt tình. Em mua xe ở TOPCOM vậy lên chỗ bác bảo hành bảo dưỡng vẫn ok chứ ạ? (Em đọc cũng nhiều trong diễn đàn rồi, và cũng đã biết câu trả lời, nhưng xin phép bác thế bác đừng mắng em hehe).
3. Chỗ bác thường có đông không ạ? Ra hôm nào thì vắng nhất? Có cần hẹn trước không? Thường em muốn làm ngay để có cái gì thì em còn giải quyết. Chứ nếu đem xe ra buổi sáng mà hẹn chiều lấy thì thế nào em cũng lái xe về...

Nói thật là em cũng ngại cái đoạn dịch vụ không nhiệt tình lắm, mà đọc lung tung trên mạng thì chỉ thấy chỗ bác là nhiệt tình nhất.

29V3-5586

Xe buýt
Cụ cho em hỏi chút với. Xe em đã đi được khoảng 2200 kms rồi, gần đây có hiện tượng sau: khi đề nổ máy thì sau đó vài giây tiếng nổ nó ré mạnh lên 1 chút rồi lại trở về trạng thái bình thường (giống như cái quạt đang bật số 1 rồi chuyển lên số mạnh hơn rồi quay trở lại số 1 ấy =)) ). Như thế là bị làm sao hả Cụ. Mong cụ giải đáp dùm em! Cảm ơn Cụ và kính cụ 1 ly
nó hơi òa ga 1 chút cụ ợ
Cụ cứ đem qua cho ae kĩ thuật kiểm tra,vệ sinh côn và bảo dưỡng dây ga thử xem sao

Chào bác Pi. Em là lính mới tò te, reg nick trên này cũng chỉ là để hỏi thăm cửa hàng của cụ. Chả là thế này ạ, em mới cưới con vợ LXV 125ie. (còn chưa có giấy tờ) ở đại lý TOPCOM (nhà em ở Nguyễn Lương Bằng, má mì em ngại đi xa nên mua luôn con này ở Khâm Thiên cho nó gần). Thế nhưng em chưa có kinh nghiệm đi xe đắt tiền ở VN lắm, nghe nói là bị trộm như chơi. Chưa kể còn vấn đề xước sơn hay gì gì đó nữa (hì, lần đầu sở hữu xe nên muốn giữ nó lâu lâu 1 chút). Vậy thì em hỏi bác Pi:

1. Chỗ bác có gắn mấy cái bảo vệ, chống trộm phụ kiện xe không ạ? Em đọc online cũng nhiều, thấy mấy cái như khung inox chính hãng, rồi thì vít 6 cạnh bảo vệ đèn xi nhan, logo, khoan bắt vít vào ốp càng, lót chân cao su, vân vân... nếu có thì vài hôm nữa em sẽ lên chỗ bác.
2. Em lên diễn đàn thấy chỗ bác có vẻ nhiệt tình. Em mua xe ở TOPCOM vậy lên chỗ bác bảo hành bảo dưỡng vẫn ok chứ ạ? (Em đọc cũng nhiều trong diễn đàn rồi, và cũng đã biết câu trả lời, nhưng xin phép bác thế bác đừng mắng em hehe).
3. Chỗ bác thường có đông không ạ? Ra hôm nào thì vắng nhất? Có cần hẹn trước không? Thường em muốn làm ngay để có cái gì thì em còn giải quyết. Chứ nếu đem xe ra buổi sáng mà hẹn chiều lấy thì thế nào em cũng lái xe về...

Nói thật là em cũng ngại cái đoạn dịch vụ không nhiệt tình lắm, mà đọc lung tung trên mạng thì chỉ thấy chỗ bác là nhiệt tình nhất.
ĐC quá chứ cụ
Cụ cứ mang xe qua
Lúc nào cũng đc
Mấy cái đó làm nhanh ý mà

Hung_liberty

Xe hơi
Bác cho em hỏi , xe Li của em chưa đi được 500km thế thì có được chở thêm 1 người không ạ? Có ảnh hường gì đến máy ko ạ?
sáng sớm trước khi đi em nổ máy khoảng 1 phút thì có đc ko ạ :)

29V3-5586

Xe buýt
Bác cho em hỏi , xe Li của em chưa đi được 500km thế thì có được chở thêm 1 người không ạ? Có ảnh hường gì đến máy ko ạ?
sáng sớm trước khi đi em nổ máy khoảng 1 phút thì có đc ko ạ :)
Chờ vô sờ tư đi cụ
cân 3 cũng đc ấy chứ
k ảnh hưởng gì đến máy cả
Đừng phóng nhanh vượt mạnh là đc
Sáng sớm sau khi vặn tay ga đôi 3 cái thì bác đề lên cho e tầm 30s rồi đi nhá

tungpr123

Xe buýt
xe mình đi đc 6000km lúc đầu thì bình thường, sau khi bảo dưỡng toàn bộ côn, tự nhiên giờ đi có vấn đề là : khi giảm ga rồi bắt đầu tăng ga lên từ từ nó có tiếng động " rẹc rẹc " đi nhanh thì ko có tiếng đó, nhưng cứ đi chậm chậm rồi tăng ga lên là kêu ngay, nghe mà sót hết cả ruột cứ như là trong bưởng côn có cái ốc nào va đập vào nhau í, cụ nào bit tư vấn dùm e phát \m/

Kain

Xe máy
Hôm nay ra 7HC bảo dưỡng 500km thì thấy báo nghỉ đến hết 23/8, hú trên này để mọi người biết. 24 ta lại ra.

lhitvietnam

Xe máy
Bác Pi báo giá cho em cái đầu xe bao gồm cả đèn của S hết bao nhiêu? Em đang tính thay.

libtee91

Đi bộ
Bác Pi báo cho e giá sơn toàn bộ xe đổi màu con li nhập bnhiêu ?? e đag địh sơn lại màu cũ =)

nguyenvietha88

Đi bộ
xe mình đi đc 6000km lúc đầu thì bình thường, sau khi bảo dưỡng toàn bộ côn, tự nhiên giờ đi có vấn đề là : khi giảm ga rồi bắt đầu tăng ga lên từ từ nó có tiếng động " rẹc rẹc " đi nhanh thì ko có tiếng đó, nhưng cứ đi chậm chậm rồi tăng ga lên là kêu ngay, nghe mà sót hết cả ruột cứ như là trong bưởng côn có cái ốc nào va đập vào nhau í, cụ nào bit tư vấn dùm e phát \m/
nhìn hình là xe bác xe Li à
xe em LX nhập cũng thế
Em cũng lên số 7 HC rồi.
Các bác thăm máy cho em,lúc đầu bảo dây rão, sau chỉ cần thay 6 viên bi
Lúc xong đi ngon, êm
Hôm sau e hạ xe đi thì vẫn ''rẹc rẹc'' vs '' cọc cọc cọc cọc cọc'' như thế, nhất là những lúc rẽ vs cả dừng đèn đò, kêu to quá ;(

sonmilk

Xe đạp
nó hơi òa ga 1 chút cụ ợ
Cụ cứ đem qua cho ae kĩ thuật kiểm tra,vệ sinh côn và bảo dưỡng dây ga thử xem sao
Cảm ơn cụ nhé. Lúc nào rảnh em sẽ mang ra thợ kiểm tra vậy

tatuto_shop

Xe tăng
nhìn hình là xe bác xe Li à
xe em LX nhập cũng thế
Em cũng lên số 7 HC rồi.
Các bác thăm máy cho em,lúc đầu bảo dây rão, sau chỉ cần thay 6 viên bi
Lúc xong đi ngon, êm
Hôm sau e hạ xe đi thì vẫn ''rẹc rẹc'' vs '' cọc cọc cọc cọc cọc'' như thế, nhất là những lúc rẽ vs cả dừng đèn đò, kêu to quá ;(
Mình cũng đang hối hận vì thay 6 viên bi côn cho LXV, thực ra bi côn của LXV kỉ niệm 60 năm chắc là chuẩn nhất trong các dòng LX hiện nay, nhưng do xe đi lâu rồi nên hôm thay dây curoa nhân tiện thay luôn bi côn vì nghĩ bi mới xe sẽ nhẹ và bốc hơn, ai ngờ còn tệ hơn...

Hung_liberty

Xe hơi
cụ cho em hỏi cứ 500km đầu là phải đem xe đi thay dầu và bảo dưỡng hả cụ? :)

chuoi9laixe

Xe hơi
em hỏi bác Pi chút: em kết con LX 125i.e, nhưng lại kết cái màu xanh lá mạ của con LXV, liệu em có đặt được con LX 125i.e màu xanh lá mạ đấy ko, nếu có thì rả rổ thế nào ạ?

vanhong872

Xe đạp

haianh8886

Xe đạp
Chào bác Pi. Hôm qua em có mang xe lx 125 ra topcom bảo dưỡng. Thợ ở đó phán xe em bị hỏng bộ lap và nên thay với giá gần 6triệu. Em thấy bộ lap kêu to thật và bị nước tràn vào trong hòa lẫn với nhớt nhưng mà có đến mức phải thay mới không hả bác.mong bác trả lời giúp em.

Trạng thái
Thớt đang đóng