Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

tungpr123

Xe buýt
Chào bác Pi. Hôm qua em có mang xe lx 125 ra topcom bảo dưỡng. Thợ ở đó phán xe em bị hỏng bộ lap và nên thay với giá gần 6triệu. Em thấy bộ lap kêu to thật và bị nước tràn vào trong hòa lẫn với nhớt nhưng mà có đến mức phải thay mới không hả bác.mong bác trả lời giúp em.
bác mang đến chỗ cụ pi ae kỹ thuật coi trực tiếp nó mới chuẩn đc, phải ktra chứ cụ
cụ cho em hỏi cứ 500km đầu là phải đem xe đi thay dầu và bảo dưỡng hả cụ? :)
thay mỗi lọ dầu máy thôi cụ ợ, agip cho nó êm nhé

Hung_liberty

Xe hơi
em đến thay nó bảo chỉ có cái lọ 170k
Trên lọ dầu máy có chữ vespa. Nhân viên cứ bảo là chỉ có loại này dùng mới đúng
E thay lọ ấy có đc ko hả bác :)

s0c_uuu

Xe buýt
em k hiểu xe Li vs LX thì nước nó vào láp kiểu gì, qua đường nào :(. hôm bảo dưỡng 500 km đầu, nhân viên của topcom thay dầu láp cho em bảo nước vào láp, phải rửa láp. k hiểu nó vào kiểu gì. mà em k hề đi trời mưa, k ngập lụt! cứ thế thì hóa ra hỏng xe là lỗi của dân à :((...........

tatuto_shop

Xe tăng
em k hiểu xe Li vs LX thì nước nó vào láp kiểu gì, qua đường nào :(. hôm bảo dưỡng 500 km đầu, nhân viên của topcom thay dầu láp cho em bảo nước vào láp, phải rửa láp. k hiểu nó vào kiểu gì. mà em k hề đi trời mưa, k ngập lụt! cứ thế thì hóa ra hỏng xe là lỗi của dân à :((...........
Mình cũng thắc mắc y hệt cụ...

darkz

Xe tải
Làm sao vào đc chứ ạ, mấy hôm HN mưa to em đều đi trời mưa luôn, có hôm còn lội nước nửa bánh nữa. Lúc về cứ lo ngai ngái nước vào máy nhưng hôm sau đưa ra thợ kiểm tra, tháo que thăm dầu máy vs dầu láp ra thấy bình thường ko sao cả. Em lội nửa bánh còn ko sao cả mà xe cụ như vậy chứng tỏ lỗi kỹ thuật, láp lắp ko chuẩn bị hở hay thế nào chứ, cụ nên ra pi nhờ mấy anh kỹ thuật kiểm tra kỹ lại xem

lhitvietnam

Xe máy
Chắc lỏng ốc ác gì đây(?!)

tungpr123

Xe buýt
bên số 7 và topcom chỉ bán mấy loại dầu như cụ nói thôi, cụ ra ngoài mua cho lành ,lại rẻ hơn gần 100K nữa,tha hồ chọn dầu, hàng cho cụ chọn đây, nhớ woka e phát :D http://www.mymroil.com/

lhitvietnam

Xe máy
Tháng trước đi ngang cửa hàng Pi thấy nó có chương trình thay nhớt miễn phí. Mình vào thay nó đưa ra bình nhớt có chữ Vespa, cách đây vài ngày thay bình nhớt 220k mà chẳng thấy chữ Vespa đâu?

ty_uke

Xe đạp
mấy bác sẵn ai bik số đt của bên Vá xe lưu động thì cho e vài số để đi đường có bị bể lốp thì e còn biết đường mà lần a, đi lốp ko săm lúc nào cũng lo sợ :-ss

Vs lại cái số đt j của Pi dùng để gọi khi mà xe đang di hư hỏng thì gọi để nv kéo xe về sửa ý ạ

E ở SG nha các bác

P/s: sẵn cho e hỏi là làm thế nào để mở cốp trc hả các bác, e ngồi dưc dưc ra mở hoài mà ko ra @@, mún để áo mưa vào cũng ko dc haizz

Chỉnh sửa cuối:

Hung_liberty

Xe hơi
Tháng trước đi ngang cửa hàng Pi thấy nó có chương trình thay nhớt miễn phí. Mình vào thay nó đưa ra bình nhớt có chữ Vespa, cách đây vài ngày thay bình nhớt 220k mà chẳng thấy chữ Vespa đâu?
hic.thể là e dùng phải hàng khuyến mãi nhưng phải trả tiền rồi :(

robocop

Xe buýt
tìm được cái video tham quan nhà máy sản xuất Vespa rất ấn tượng :D :D

gửi tặng anh chị em

[video=youtube;gHzGsDh2YZs]http://www.youtube.com/watch?v=gHzGsDh2YZs&feature=player_embedded#![/video]

29V3-5586

Xe buýt
xe mình đi đc 6000km lúc đầu thì bình thường, sau khi bảo dưỡng toàn bộ côn, tự nhiên giờ đi có vấn đề là : khi giảm ga rồi bắt đầu tăng ga lên từ từ nó có tiếng động " rẹc rẹc " đi nhanh thì ko có tiếng đó, nhưng cứ đi chậm chậm rồi tăng ga lên là kêu ngay, nghe mà sót hết cả ruột cứ như là trong bưởng côn có cái ốc nào va đập vào nhau í, cụ nào bit tư vấn dùm e phát \m/
thử qua số 7 mua bộ bi LX nhập 150 nhá
nhớ là bi 150 và phải là bi nhập(lõi bằng đồng) thay thử vào lib đi xem khác hẳn đới

ah quên,dầu gì mà rẻ hơn tận 100k đới cụ tungpr123
cùng phẩm cấp với Agip thì bên số 7 đang có dầu Eni 230k dùng cũng khỏi chê và dầu Motul300V 250k nhá
bên mr oil có mặt hàng rẻ hơn nhưng cũng có cái đắt hơn đó thôi
toàn cùng 1 công hàng về,bên cụ Pi và bên MrOil cũng phải nhập lại mà chứ có sản xuất hay xách tay xách chân về đc đâu
chỗ cụ Pi đắt hơn thì cũng đúng vì đó là bao gồm công thay,xưởng quy mô hơn kèm địa điểm gần trung tâm hơn
bên mr oil hình như chỉ thay ở nguyễn quý đức thanh xuân thôi mà

Chỉnh sửa cuối:

29V3-5586

Xe buýt
Mình cũng đang hối hận vì thay 6 viên bi côn cho LXV, thực ra bi côn của LXV kỉ niệm 60 năm chắc là chuẩn nhất trong các dòng LX hiện nay, nhưng do xe đi lâu rồi nên hôm thay dây curoa nhân tiện thay luôn bi côn vì nghĩ bi mới xe sẽ nhẹ và bốc hơn, ai ngờ còn tệ hơn...
bi mòn quá thì cũng phải thay thôi mà cụ,làm gì có loại bi nào bền mãi :D mà cụ phải thay là đúng ý ợ vì cụ đi nhiều đến độ phải thay dây curoa rồi mà
cụ thay thì tốt nhất phải xem kĩ bi gì,bi nhập lõi đồng mới ăn thua chứ bi vn nhẹ tênh ah
em hỏi bác Pi chút: em kết con LX 125i.e, nhưng lại kết cái màu xanh lá mạ của con LXV, liệu em có đặt được con LX 125i.e màu xanh lá mạ đấy ko, nếu có thì rả rổ thế nào ạ?
cụ cứ mua xong xuôi đăng kí ngon lành thì vác qua số 7 nhờ cụ Pi sơn lại cho
đăng kí nó đề màu xanh mà
Đi lx màu xanh là sướng nhất vì có quá nhiều màu để chọn :D

chuoi9laixe

Xe hơi
Sơn lại theo màu xanh lá mạ thì hết bao nhiêu xèng hả cụ 29V3-5586

robocop

Xe buýt
chuoi9laixe
Sơn lại theo màu xanh lá mạ thì hết bao nhiêu xèng hả cụ 29V3-5586​
theo mấy bài cũ của cụ Pi thì tầm 4tr em ko nhớ rõ, gửi xe lại 1 tuần, cụ call cụ Pi đi 1 phút ấy mà

tatuto_shop

Xe tăng
bi mòn quá thì cũng phải thay thôi mà cụ,làm gì có loại bi nào bền mãi :D mà cụ phải thay là đúng ý ợ vì cụ đi nhiều đến độ phải thay dây curoa rồi mà
cụ thay thì tốt nhất phải xem kĩ bi gì,bi nhập lõi đồng mới ăn thua chứ bi vn nhẹ tênh ah :D
Cụ nói chuẩn đới, đúng là mềnh thay bi nội mầu vàng nên đi không được nuột lắm, rút kinh nghiệm khi nào phải thay cho vespa s phải thay bi nhập, mà không khéo đặt luôn đồ malossi hoặc polini cho nó máu, cám ơn cụ nhiều nhé... Mà sao Motul 300v ở số 7 bán có 250k hay cụ nhầm? Nếu đúng vậy mua cả thùng để dành cho em PKL ở nhà...

Chỉnh sửa cuối:

tungpr123

Xe buýt
Cụ nói chuẩn đới, đúng là mềnh thay bi nội mầu vàng nên đi không được nuột lắm, rút kinh nghiệm khi nào phải thay cho vespa s phải thay bi nhập, mà không khéo đặt luôn đồ malossi hoặc polini cho nó máu, cám ơn cụ nhiều nhé... Mà sao Motul 300v ở số 7 bán có 250k hay cụ nhầm? Nếu đúng vậy mua cả thùng để dành cho em PKL ở nhà...
e ra bên số 7 làm gì có motul 300v, đến agip còn chưa có hag , cụ kia cứ chém motul 300v - 250k :)) .

chuoi9laixe

Xe hơi
theo mấy bài cũ của cụ Pi thì tầm 4tr em ko nhớ rõ, gửi xe lại 1 tuần, cụ call cụ Pi đi 1 phút ấy mà
tks cụ nhiều, nhà cháu đang tham khảo vì nhà cháu ở mãi tận quê (Quảng Ninh) cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

robocop

Xe buýt
trong khi các bác cứ phân vân xe nhập xe Việt thì các nước Đông Nam Á sử dụng xe Việt của mình 1 cách rất sung sướng xe Việt mình =DD

http://modernvespa.com/forum/topic87252

Before, Piaggio products including vespa come to indonesia through PT SKN - general importer company. Then early this year Piaggio established PT. Piaggio Indonesia, in the meaning they are now the only company that can sell Vespa products in indonesia. They are selling Vespa products made in Vietnam, because they have factory in vietnam. PI selling vespa lx 150 i.e about 2700 usd on the road(tax and everything included)

Trạng thái
Thớt đang đóng