Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

vkg34

Xe đạp
Con Vespa S của em cứ đang đi lại bị chết máy la sao nhỉ? Em đã thay phun xăng 1 lần rồi (miễn phí vì trong bảo hành). Xe của các bác có bị thế không?

babetnhe

Xe điện
@Pi-ju: Em có cái LX vàng đi được 1 van đang bảo dưỡng chỗ cụ, mưa gió quá cụ cứ cho thợ làm ngon lành giúp em nhé, cái gì cần thay thì thay luôn giúp em, chiều em qua lấy. Thank !

tungpr123

Xe buýt
@Pi-ju: Em có cái LX vàng đi được 1 van đang bảo dưỡng chỗ cụ, mưa gió quá cụ cứ cho thợ làm ngon lành giúp em nhé, cái gì cần thay thì thay luôn giúp em, chiều em qua lấy. Thank !
cái cụ này 2` thật . cụ pi có trực tiếp làm đâu mà biết đc, 1 mình cu đi lx vàng ah =))

babetnhe

Xe điện
Đây là otofun mà chứ có phải báo nhan dan đâu , không hài mới là lạ ấy chứ.
Cả loạt xe ở chỗ cụ P-J hôm qua có mỗi xe em là LX vàng mà thế có Đk chưa cụ. Mà em cũng lấy xe về rồi.Lên đây buôn tý cho nó fân thôi

astoreviola

Xe tăng
cụ Pi ạ
em vừa mang xe ra số 7 thay dầu và chỉnh lại côn
em thấy anh em ở đây rất nhiệt tình cụ nhỉ
có mỗi cái em đang đi S150 ie
mà mấy hôm nay HN mình mưa quá
yên xe em bị ngấm nước
giờ trơig nắng rồi mà ngồi lên đi xong quần ướt như "dấm đài"
cái này có mang bảo hành thay yên khác được ko ạ
theo em bỏ 82 củ mua con xe mà ngồi yên ướt rất khó chịu ạ
nếu mà mang đi bọc yên thì làm sao còn cái đẹp, và viền trắng nổi bật như ban đầu Pi quảng cáo về Vespa S nữa ạ

Piaggio Junior

Xe điện
bác pi ơi, tình hình là dư lày, con LX 125ie vịt nhà em lại có vấn đề. khi em nổ máy để tầm 10-20km bên trái máy nó kêu bành bạch như 1 con tàu khựa tới thời kỳ rã máy, mỗi khi tăng giảm ga ( bóp phanh rồi tăng ga) xe giật giật như nghiện lên cơn, bóp phanh nghe hơi kin kít :(( em gặp gỡ topcom thanh xuân cả chục lần rồi mà vẫn cứ như cũ đấy, bác có thời gian hum nao em đường xá khăn gói lên cứ điểm số 7 nhà bác ạ :-s mong bác giúp em
:((:((
số em đây, lỡ khi nào gọi bác biết em là ma nào: 01226488222
bao h hàng ít khách gọi em em khăn gói quả mướp mang xe lên chỗ bác ạ
Cụ cứ lên kiểm tra thôi chứ ạ , kêu là bản chất của Pi rồi cụ ợ , cần gì anh em sẽ tư vấn thêm cho cụ được biết đặc điểm của mấy em đỏng đảnh này ạ

cụ Pi cho em hỏi! xe em hôm nọ đi bảo hành. thấy cái bác chỗ bảo hành gõ bốp 1 phát vao` cái chỗ tâm bánh sau! lúc ở đấy đi thì k sao
về nhà qua chỗ sóc, em đi chậm nó kệu lụp cụp phía sau xe. chở 2 người qua cái gờ giảm tốc còn nghe kêu lách cách lụp cụp nữa ạ!
mà bác thử đẩy đẩy lên xuống nhẹ nhàng cái bánh sau còn thấy có hẫng ý cụ, có tiếng kêu giống xe bị giơ líp ý!
Nói thật em chả hiểu cụ hỏi gì và làm ở đâu nên không dám chả lời, cụ cứ mang qua đẻ anh em thăm khám thôi .

Con Vespa S của em cứ đang đi lại bị chết máy la sao nhỉ? Em đã thay phun xăng 1 lần rồi (miễn phí vì trong bảo hành). Xe của các bác có bị thế không?
Cụ lại mang kiểm tra lại thôi chứ nó bao nhiêu nguyên nhân thì khó trả lời lắm cụ ạ .

cụ Pi ạ
em vừa mang xe ra số 7 thay dầu và chỉnh lại côn
em thấy anh em ở đây rất nhiệt tình cụ nhỉ
có mỗi cái em đang đi S150 ie
mà mấy hôm nay HN mình mưa quá
yên xe em bị ngấm nước
giờ trơig nắng rồi mà ngồi lên đi xong quần ướt như "dấm đài"
cái này có mang bảo hành thay yên khác được ko ạ
theo em bỏ 82 củ mua con xe mà ngồi yên ướt rất khó chịu ạ
nếu mà mang đi bọc yên thì làm sao còn cái đẹp, và viền trắng nổi bật như ban đầu Pi quảng cáo về Vespa S nữa ạ
chắc trường hợp của cụ là đen thôi ạ, chứ hầu như không có trường hợp ngấm nước như thế , cụ chịu khó đến tiệm bọc yên nhờ họ bật gim ra lót lớp nilon vào trong và bấm gim lại là ok ạ .
Em sẽ phản ánh trường hợp của cụ lên PVN ạ .

Hoang.Berty

Xe buýt
CHỦ NHẬt tuần này e sẽ mang con Pi của em qua chỗ bác bảo dưỡng . Tầm lúc nào mang qua là đc làm luôn hả bác

kietngotuan00

Xe hơi
Cho mình hỏi tý, mình để ý thấy hầu như vespa S nào khi đi 1 thời gian thì ốp đèn pha sẽ đục mờ lại, mình gặp rất nhiều xe như thế...xe mình cũng bắt đầu mờ rồi, có ai giúp mình khắc phục đc ko, vô hãng hỏi ngta nói bình thường...sao nó ko như vespa lx thế...ai có kinh nghiệm giúp dùm.

KMN 2009 Slx

Xe tải
Các cụ cho hỏi tý nhé, liberty có kiểu để chân cho người ngồi sau nào khác không (ý em là chế lại để chân cũng được). Vì đi một thời gian em thấy để chân cho người ngồi sau bất tiện quá, đặc biệt mà đèo mấy em váy ngắn thì chả biết để đâu. Cụ nào có cao kiến không ợ !
Thanks các cụ

tatuto_shop

Xe tăng
Đúng là mình vô duyên với số 7 Hàng Chuối, hôm nay qua lần thứ 3 vào lúc 9h30 mà lại quay về vì hẹn 5h mới được quay lai lấy xe, khổ nỗi 4h chiều là phải đi đón nhóc con đi học mẫu giáo, 1 lúc sau hình như cụ Pi gọi cho mình nhưng hình như giọng cụ cũng không thoải mái lắm à??? Trong 2 em Pi mình và vợ đi có 1 em Pi mua của Ý Việt từ 2008...

Chỉnh sửa cuối:

tungpr123

Xe buýt
cụ đen thật ^:)^ em qua lần nào cũng làm nhanh gọn nhẹ,kim mã mà phi ra hàng chuối cũng xa phết cụ nhể :)

LifeDreamer

Đi bộ
Chào bác Piaggio,

Em hâm mộ Piaggio đã lâu, săp tới định tậu 1 em LX 125ie VN brown ở chỗ bác. E nghe nói từ lúc mua đến lúc có hóa đơn phải đợi khá lâu phải ko bác? Bác cho e hỏi, mua xe tầm này có phải đăng ký trước hay đặt cọc gì không? E phải đợi khoảng bao lâu thì có hóa đơn? Và sắp tới chỗ bác có CT khuyến mại gì ko ạ? Chân Thành cám ơn bác.

tatuto_shop

Xe tăng
cụ đen thật ^:)^ em qua lần nào cũng làm nhanh gọn nhẹ,kim mã mà phi ra hàng chuối cũng xa phết cụ nhể :)
Khổ cái Kim Mã là nơi kinh doanh của vợ, còn công ty mình ở tận Ngã Tư Sở phi đến còn thảm hại hơn vì tắc đường và khói bụi... Trước khi đi đã call cụ Pi trước rồi, thế mà...
Vấn đề dầu nhớt, chia sẻ luôn với cụ là thử cả MOTUL 300V vs SELL ADVANCE ULTRA rồi, nói chung cả 2 đều tuyệt, Sell đi sau 300 -400km xe bắt đầu êm, nuột hơn lúc mới thay, nhưng nói thật, vẫn thua Motul 300v về độ vọt, khi đi 60km/h trở lên, Motul cho cảm giác xe nhẹ hơn và vọt nhanh Sell...
Motul 300v được AE chơi PKL ưa chuộng nhất từ lâu không phải là không có lí do...

Chỉnh sửa cuối:

astoreviola

Xe tăng
Chào bác Piaggio,

Em hâm mộ Piaggio đã lâu, săp tới định tậu 1 em LX 125ie VN brown ở chỗ bác. E nghe nói từ lúc mua đến lúc có hóa đơn phải đợi khá lâu phải ko bác? Bác cho e hỏi, mua xe tầm này có phải đăng ký trước hay đặt cọc gì không? E phải đợi khoảng bao lâu thì có hóa đơn? Và sắp tới chỗ bác có CT khuyến mại gì ko ạ? Chân Thành cám ơn bác.
em mới mua gần đây nên thấy Li thì phải chờ chứ cụ mua lx với S là thường có ngay
giấy tờ hẹn tối đa 2 tuần
cứ mang xe về đi đã cụ ạ, có giấy tờ thì làm biển sau
khuyến mại chắc vài cái lặt vặt ko đáng đâu cụ ạ
bỏ mấy chục củ mua con xe khuyến mại thêm 1-200K thì làm j phải quan tâm

HaiMinh88

Xe máy
Em xin phép chen ngang tí ạ:D Chuyện là : Hôm qua xe e đang đi thì bị chết máy , đề nhưng không thể nào nổ được máy. Chiều nay em vừa gọi cho bác Hiệu Piaggio>>>> ngay lập tức bác điều thợ lên sửa cho em một cách ngon lành ( nguyên nhân xe đề nhưng không nổ được là vỡ ống hơi, thay hết 80k^^) . Thanks bác nhiều ạ. Mặc dù nhà e tận Hà Đông nhưng bác rất nhiệt tình. E rất là ưng phong cách chăm sóc khách hàng chuyên nghiệp của bác Piaggio :) .

tungpr123

Xe buýt
Khổ cái Kim Mã là nơi kinh doanh của vợ, còn công ty mình ở tận Ngã Tư Sở phi đến còn thảm hại hơn vì tắc đường và khói bụi... Trước khi đi đã call cụ Pi trước rồi, thế mà...
Vấn đề dầu nhớt, chia sẻ luôn với cụ là thử cả MOTUL 300V vs SELL ADVANCE ULTRA rồi, nói chung cả 2 đều tuyệt, Sell đi sau 300 -400km xe bắt đầu êm, nuột hơn lúc mới thay, nhưng nói thật, vẫn thua Motul 300v về độ vọt, khi đi 60km/h trở lên, Motul cho cảm giác xe nhẹ hơn và vọt nhanh Sell...
Motul 300v được AE chơi PKL ưa chuộng nhất từ lâu không phải là không có lí do...
kha` kha`, cụ từ ~4 sở lên đó thì xa thật, hôm qua em từ long biên phi xuống N.Q.Đ xa kinh người, thay quả sell ultra và nước súc rồi, ông minh này công nhận là nhiẹt tình quá vừa làm vừa hướng dẫn tỉ mỉ , sell công nhận khi thay xog là nó chạy phê hơn motul scooter 1 chút, sau này thì e chưa biết phê đến đâu ợ ,:D, thank bác nhé

kekin

Xe đạp
Bác ơi, cho em hỏi lại chút. Nhớt cho Vespa nên chọn nhớt gì nhỉ? hôm bữa có đọc qua mà quên rồi :(

mido8x

Xe máy
Các bác ơi,cho em hỏi 1 điều này chút : Tình hình là con Lib của em vừa đi hết 500Km đầu rồi,đang định mang ra bảo dưỡng, nhưng em đang phân vân 1 điều là có nên sử dụng nhớt Motul 300v luôn ko, hay là vẫn nên dùng nhớt Agip của hãng ??? Bác nào trả lời hộ em nhé, Thanks các bác nhiều !!!

tungpr123

Xe buýt
Các bác ơi,cho em hỏi 1 điều này chút : Tình hình là con Lib của em vừa đi hết 500Km đầu rồi,đang định mang ra bảo dưỡng, nhưng em đang phân vân 1 điều là có nên sử dụng nhớt Motul 300v luôn ko, hay là vẫn nên dùng nhớt Agip của hãng ??? Bác nào trả lời hộ em nhé, Thanks các bác nhiều !!!
theo em , để mà phù hợp tốt nhất thì 5000km bác mới lên sài motul 300v vào, còn trong thời gian roda bác cứ chạy agip sẽ tốt hơn vì máy còn mới ,

Trạng thái
Thớt đang đóng