Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

darkz

Xe tải
Sáng nay kiên trì vác LXV qua để chỉn chu lại em vợ già, thấy khoảng chục em pi ở đó, nản quá lại về, hôm qua thì vác em vợ trẻ Vespa 150s qua khi có mỗi 3 em pi đang chỉnh chọt mà bị hẹn tới 6 tiếng nên đành chuồn, đúng là không có duyên với số 7 Hàng Chuối roài
Lạ vậy nhỉ? Em đến bảo dưỡng được bão dưỡng luôn có phải hẹn j` đâu. Ah thế dầu láp bác thay thế nào ạ?

ndk123

Xe hơi
Hôm nay đã qua bảo dưỡng chỗ cụ Pi
Cám ơn cụ đã để tâm đến trường hợp của e, e rất hài lòng khi được các bạn ở số 7 tư vấn và xin lỗi về trg hợp ấy.
xe e chạy không kêu không giật, mượt lắm r ạ, nói chung là hài lòng tuyệt đổi ! cám ơn cụ về món quà nữa nhé
Chúc cụ và quý công ty làm ăn phát đạt, giữ vững niềm tin và chất lượng với a e trên OF nói riêng và a e đi Pi nói chung.

tungpr123

Xe buýt
chào cụ pi em xin đc góp ý về cửa hàng số 7 hàng chuối 1 chút ạ:
sáng nay em đến làm xe bảo dưỡng và vá lốp trong, e đến đây cũng rất là nhiều lần rồi, nhưng hôm nay khi buổi sáng bước vào cửa hàng có 1 anh nhân viên bảo dưỡng xe cao to đầu trọc trọc xử sự e ko hài lòng chút nào , e là khách hàng em tới sửa xe mất tiền có phải là xin xỏ gì đâu cơ chứ ,mà mặt cứ lỳ lỳ , e chào hỏi bắt chuyện và tỏ ra rất vui vẻ để nhờ tư vấn về xe mà bác í chả nói chả rằng im im đi ra ngoài hóng gió , Rồi e thấy ko ưa cách tiếp đón làm việc kiểu này và đã nhờ 1 vài anh thợ trẻ khác thì các a đó rất nhiệt tình làm cùng với tư vấn nên thay và bảo dưỡng những gì tốt cho mình

Qua đây e chỉ góp í với bác chứ ko hề có í chê trách gì : 1 con sâu nó sẽ làm sầu cả 1 nồi canh ạ. Nếu một khách hàng khác cũng như em mà gặp phải trường hợp này, thì họ sẽ đánh giá ra sao .Còn từ trc đến giờ xe có vấn đề gì e cũng đều mang qua chỗ bác và đều hài lòng , có riêng hôm nay làm e thấy.....mong công ty ngày càng hoàn thiện và phát triển hơn nữa ạ \m/

tungnh269

Xe đạp
Sáng nay mang S125 ra số 7 chỉnh lại tay GA . bác thợ chỉnh cho nhẹ hết cỡ..bi h phóng như kiểu tốc SH150cc =)) . E khoái quá.bi h mới gọi là đi VespaS , sướng bay người.mấy pha giật cả mình...phóng như bay sướng thật . Bác thợ hiểu tâm lý em vãi.:)).

darkz

Xe tải
Hôm nay các cụ ra chỗ cụ pi tập thể ah =))

uuiza

Xe tải
e cũng đang có nhu cầu xem lại con LX150ie của e ạ. tình hình là cái đầu nó cứ kêu lách cách, nhỏ thôi nhưng cứ kêu suốt, đi thì khá rung, sau đuôi thỉnh thoảng rung bần bật, còn cái pô nếu như giảm ga là nó kêu pạch pạch. e có mang ra bảo dưỡng và nhờ sửa ở Topcom Lê duẩn nhưng chả thấy ăn thua gì. có lẽ ở đấy nó chả thèm sửa luôn ý ạ :)) cụ nào cho e biết có chỗ nào của Pi làm ăn cẩn thận hơn tí ko ạ

astoreviola

Xe tăng
e cũng đang có nhu cầu xem lại con LX150ie của e ạ. tình hình là cái đầu nó cứ kêu lách cách, nhỏ thôi nhưng cứ kêu suốt, đi thì khá rung, sau đuôi thỉnh thoảng rung bần bật, còn cái pô nếu như giảm ga là nó kêu pạch pạch. e có mang ra bảo dưỡng và nhờ sửa ở Topcom Lê duẩn nhưng chả thấy ăn thua gì. có lẽ ở đấy nó chả thèm sửa luôn ý ạ :)) cụ nào cho e biết có chỗ nào của Pi làm ăn cẩn thận hơn tí ko ạ
em chưa ra bao giờ nhưng thấy các óp phơ bảo số 7 hàng chuối là ổn, có người chê nhưng sau đấy thấy bác pi đưa ngay ra phương án giải quyết
riêng về diểm này em vote cho số 7 hàng chuối ạ

tatuto_shop

Xe tăng
Lạ vậy nhỉ? Em đến bảo dưỡng được bão dưỡng luôn có phải hẹn j` đâu. Ah thế dầu láp bác thay thế nào ạ?
Thì mình reply lại là tuýp Sell Gear Oil hoặc chơi luôn cả bình Agip Gear Oil là chuẩn nhứt mà, có điều phải mua silanh để hút ra thôi. Sáng nay vòng wa Hàng Chuối định bảo dưỡng toàn bộ cho LXV mà thấy đông nghịt nên phóng luôn, tại mình cẩn thận chứ xe đi vẫn êm chả vấn đề gì...

zanny7690

Xe máy
em thấy Piaggio toàn bị mất đồ ==' làm thế nào để khắc phục hả các bác :)

Piaggio Junior

Xe điện
Ko mình chỉ cần bảo hiểm bồi thường tiền sửa lại xe thôi....trông ko khả quan lắm hả mất cụ :(
VN hình như chưa có BH thân vỏ cho hai bánh thì phải cụ à .

khổ quá cụ ah, cái viền inox bao quanh đèn vuông của vespa S ở topcom ko có hàng giờ làm sao đây....ai giúp dùm với, em ở SG
Oài ...em ở HN có này cụ ơi , cụ cho xem mấy cái hình ,có khi mua ngoài này gửi vào đó cụ ạ .

Hi các bác, em là newbie đang lái con Sie. Số là nhà ở chung cư, chỗ giữ xe hơi bé lại hay đi về tối nên toàn phải để xe dọc lối đi. Đến sáng ai lấy xe bên trong phải dắt xe em ra rồi dắt vào lại. Mà có 1 số dân hơi thiếu ý thức, xe của nó đâu nó giữ nên xe bị quẹt trầy móp lung tung. Nên dù mới mua hơn tháng mà có 3 chỗ móp, 5 chỗ trầy sơn, có 1 đường dài đến cữ 7cm. Mai em đem đi bảo hành 1000km đầu tiên, định cho làm lại luôn. Chi phí dự kiến nhiêu các bác? Chắc em phải mua luôn cái khung inox gắn vào cho chắc (dù không thích khung inox lắm). Hix, và các bác có lời khuyên nào cho con xe tội nghiệp của em để sau này đỡ bị bầm dập hơn không? VÌ chắc tầm vài năm nữa mới có thể chuyển nhà :(
Bộ quây inoc cũng đẹp mà cụ , lắp vào cho yên tâm .

Bác cho em hỏi là maxspeed của LX150 theo nhà sản xuất là bao nhiêu vậy? Em thử chạy mà chỉ được tối đa 95km/h ah.
Ngày trước em chạy con ET8 nó lên được 102 bác ạ! ( đồng hồ chỉ 100 nhung nhíc hơn 1 ít nên em đoán là 102)
Cái này em chịu thôi bác ơi .........

Anh ơi cho em hỏi em mua ở đại lý ko phải Ý Việt có mang bảo hành ở số 7 hàng Chuối được ko ?
Được cụ ạ , toàn quốc mà cụ ...nhung nếu mà mà cụ mua luồn lách ở đâu không chính hãng là em soi đấy nhớ .

s0c_uuu

Xe buýt
cụ Pi cho em hỏi! xe em hôm nọ đi bảo hành. thấy cái bác chỗ bảo hành gõ bốp 1 phát vao` cái chỗ tâm bánh sau! lúc ở đấy đi thì k sao
về nhà qua chỗ sóc, em đi chậm nó kệu lụp cụp phía sau xe. chở 2 người qua cái gờ giảm tốc còn nghe kêu lách cách lụp cụp nữa ạ!
mà bác thử đẩy đẩy lên xuống nhẹ nhàng cái bánh sau còn thấy có hẫng ý cụ, có tiếng kêu giống xe bị giơ líp ý!

Hung_liberty

Xe hơi
cụ Pi cho em hỏi! xe em hôm nọ đi bảo hành. thấy cái bác chỗ bảo hành gõ bốp 1 phát vao` cái chỗ tâm bánh sau! lúc ở đấy đi thì k sao
về nhà qua chỗ sóc, em đi chậm nó kệu lụp cụp phía sau xe. chở 2 người qua cái gờ giảm tốc còn nghe kêu lách cách lụp cụp nữa ạ!
mà bác thử đẩy đẩy lên xuống nhẹ nhàng cái bánh sau còn thấy có hẫng ý cụ, có tiếng kêu giống xe bị giơ líp ý!
Thôi rồi , xe bác hư vành trước rồi , bác thay ắc quy và đèn đi là xe hết hư :">

Piaggio Junior

Xe điện
chào cụ pi em xin đc góp ý về cửa hàng số 7 hàng chuối 1 chút ạ:
sáng nay em đến làm xe bảo dưỡng và vá lốp trong, e đến đây cũng rất là nhiều lần rồi, nhưng hôm nay khi buổi sáng bước vào cửa hàng có 1 anh nhân viên bảo dưỡng xe cao to đầu trọc trọc xử sự e ko hài lòng chút nào , e là khách hàng em tới sửa xe mất tiền có phải là xin xỏ gì đâu cơ chứ ,mà mặt cứ lỳ lỳ , e chào hỏi bắt chuyện và tỏ ra rất vui vẻ để nhờ tư vấn về xe mà bác í chả nói chả rằng im im đi ra ngoài hóng gió , Rồi e thấy ko ưa cách tiếp đón làm việc kiểu này và đã nhờ 1 vài anh thợ trẻ khác thì các a đó rất nhiệt tình làm cùng với tư vấn nên thay và bảo dưỡng những gì tốt cho mình

Qua đây e chỉ góp í với bác chứ ko hề có í chê trách gì : 1 con sâu nó sẽ làm sầu cả 1 nồi canh ạ. Nếu một khách hàng khác cũng như em mà gặp phải trường hợp này, thì họ sẽ đánh giá ra sao .Còn từ trc đến giờ xe có vấn đề gì e cũng đều mang qua chỗ bác và đều hài lòng , có riêng hôm nay làm e thấy.....mong công ty ngày càng hoàn thiện và phát triển hơn nữa ạ \m/

Vâng rất cám ơn bác phản ánh ạ , bác thợ đó cũng tương đối lớn tuổi rồi chắc không phải vấn đề ý thức mà có khi sáng ra bị vợ mắng nên tâm trạng không tốt để tư vấn cho bác thôi ạ , em cũng góp ý rồi ạ .:D

Sáng nay mang S125 ra số 7 chỉnh lại tay GA . bác thợ chỉnh cho nhẹ hết cỡ..bi h phóng như kiểu tốc SH150cc =)) . E khoái quá.bi h mới gọi là đi VespaS , sướng bay người.mấy pha giật cả mình...phóng như bay sướng thật . Bác thợ hiểu tâm lý em vãi.:)).
Bác phóng vừa thôi nhá , Nhà máy bít mắng Đại lý bọn em chết .

em thấy Piaggio toàn bị mất đồ ==' làm thế nào để khắc phục hả các bác :)

Giờ đồ phụ tùng rẻ rồi ạ , không đắt đỏ như ngày trước đâu , trộm nó cũng chuyển sang lấy cả xe rồi ạ .:D

tatuto_shop

Xe tăng
Hình như cụ Pi này không ưa mình, chả thấy reply bao giờ, cả trên topic lẫn trên GSM..., chỉ là nghe danh tiếng của số 7 (nổi như số 7 Thuyền Quang) nên muốn chỉn chu lại mấy em Pi ở nhà, để rồi rảnh việc đem cả Pi của bạn bè, hàng xóm đến đó, nhưng hình như chả có duyên, đến lần nào cũng quay về...

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện
Thì mình reply lại là tuýp Sell Gear Oil hoặc chơi luôn cả bình Agip Gear Oil là chuẩn nhứt mà, có điều phải mua silanh để hút ra thôi. Sáng nay vòng wa Hàng Chuối định bảo dưỡng toàn bộ cho LXV mà thấy đông nghịt nên phóng luôn, tại mình cẩn thận chứ xe đi vẫn êm chả vấn đề gì...
À cụ đây ạ , DT em mà ngồi NT thì đến sang mai chủa được một tin , DT tàu lại còn cảm ứng thì cụ bít rùi đấy .có gì cụ cứ call cái cho nhanh cụ ạ , nhiều lúc em cũng không để ý TN đâu ạ , thôi cụ sắp qua cứ ới em một cái ạ .Gọi là có cái thớt trên này Fun với OF cũng là lấy chỗ đi lại với các cụ các mợ thôi ạ .

tatuto_shop

Xe tăng
À cụ đây ạ , DT em mà ngồi NT thì đến sang mai chủa được một tin , DT tàu lại còn cảm ứng thì cụ bít rùi đấy .có gì cụ cứ call cái cho nhanh cụ ạ , nhiều lúc em cũng không để ý TN đâu ạ , thôi cụ sắp qua cứ ới em một cái ạ .Gọi là có cái thớt trên này Fun với OF cũng là lấy chỗ đi lại với các cụ các mợ thôi ạ .
Ờ thì lúc sms có nói rõ đang ngồi trong VP mà, kể cả ra hành lang nói thì vẫn bị oang oang nên sms cho cụ hỏi xem có đông không, không thấy cụ trả lời nghĩ cụ còn đang ngái ngủ nên phi vội đến, thấy có khoảng 3 xe mừng húm, nhưng tại bị hẹn 6 tiếng sau nhận xe thì đành quay về, ngay lúc đó có call cụ thì cụ bảo chỉ mất khoảng 2-2,5 tiếng đó thôi, sáng hôm qua lại phi đến, nhưng thấy 1 tập đoàn các loại Pi đang xếp hàng nên thôi, cám ơn cụ đã giả nhời...

njnkjmdu

Xe hơi
bác pi ơi, tình hình là dư lày, con LX 125ie vịt nhà em lại có vấn đề. khi em nổ máy để tầm 10-20km bên trái máy nó kêu bành bạch như 1 con tàu khựa tới thời kỳ rã máy, mỗi khi tăng giảm ga ( bóp phanh rồi tăng ga) xe giật giật như nghiện lên cơn, bóp phanh nghe hơi kin kít :(( em gặp gỡ topcom thanh xuân cả chục lần rồi mà vẫn cứ như cũ đấy, bác có thời gian hum nao em đường xá khăn gói lên cứ điểm số 7 nhà bác ạ :-s mong bác giúp em
:((:((
số em đây, lỡ khi nào gọi bác biết em là ma nào: 01226488222
bao h hàng ít khách gọi em em khăn gói quả mướp mang xe lên chỗ bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

s0c_uuu

Xe buýt
cụ Pi k trả lời cho em ạ :(

s0c_uuu

Xe buýt

Trạng thái
Thớt đang đóng