Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kimss

Xe hơi
cuối tuần này e lấy được xe cho hỏi bác Pi chỗ bác còn yên tay xách và ốp bô không e muốn thay luôn ạ .

tv19

Đi bộ
Cảm ơn bác PI nhiều nhiều. Bác giúp e nữa nhé!
- Ngoài lót sàn nhựa còn có loại nào nữa không thưa bác?
- E mới lấy Li vn về chạy chưa tới 100km. Bao nhiêu km thì bảo dưỡng lần đầu ạ (bão dưỡng những gì, thay các loại dầu gì, nhãn hiệu nào, giá ra sao ạ)?
E hỏi nhiều vậy vì đại lí ở tỉnh e không có KTV chuyên Pi ạ, cũng không thấy có trưng bày phụ tùng linh kiện gì ráo, lúc lấy xe thì đại lí gọi 1 thợ mặc áo Yamha đến kiểm tra xe!!! E thấy lo quá, xin bác giúp e nhé!

[K]club

Xe tải
Bac nao cho biet lyberty viet nam vs lx viet nam con nao hon nhe . Em hoi ve cam giac lai , do on dinh , may moc va tieu thu nhien lieu nhe . Kieu dang khong ban den nhe . Ve gia lyberty ve 100% se thay yen xe va tay xach nen cung ngang gia thoi ( xl em cm bang iPod nen ko co tieng viet)

dungbin91

Xe hơi
[K]club;5045193 nói:
Bac nao cho biet lyberty viet nam vs lx viet nam con nao hon nhe . Em hoi ve cam giac lai , do on dinh , may moc va tieu thu nhien lieu nhe . Kieu dang khong ban den nhe . Ve gia lyberty ve 100% se thay yen xe va tay xach nen cung ngang gia thoi ( xl em cm bang iPod nen ko co tieng viet)
cụ không lăn tăn về kiểu dáng thì em nghĩ cụ quất Lib VN đi, tay ga nhẹ hơn, xe êm hơn và tích kiệm xăng hơn so với LX VN tay ga nặng, máy kêu to, và ngốn xăng
em từng xúc LX VN và bán vội sau 4 tháng sử dụng, h đi Lib VN thấy rất hài lòng
Ý kiến của em thôi, cụ tham khảo thêm để quyết định

nqphuongdtd

Xe đạp
Cho em hỏi ..e mới mua Liberty việt. Nếu em thay yên và tay xách của Liberty nhập liệu có được quyền lợi bảo hành khi sửa chữa không..!!!!!

Piaggio Junior

Xe điện
cụ pi cho em hỏi con gt của em bị dính vết keo dán trên vỏ xe. Em đã thử dùng xi cana, dầu hỏa rồi xăng lau rồi mà vẫn ko hết đc. Bây h còn 1 lớp mỏng vẫn bám chắc vào vỏ. Cụ có cách nào giúp em mà ko ảnh hưởng đến sơn xe ko ạ. Em cảm ơn cụ trc :D
Chắc keo 502 thì chịu rùi bác ạ,nó là keo chết thì bác tẩy sao được.

cuối tuần này e lấy được xe cho hỏi bác Pi chỗ bác còn yên tay xách và ốp bô không e muốn thay luôn ạ .
Hết rùi bác a, có mấy chục bộ toàn các cụ OF khuân hết rồi a,

Cảm ơn bác PI nhiều nhiều. Bác giúp e nữa nhé!
- Ngoài lót sàn nhựa còn có loại nào nữa không thưa bác?
- E mới lấy Li vn về chạy chưa tới 100km. Bao nhiêu km thì bảo dưỡng lần đầu ạ (bão dưỡng những gì, thay các loại dầu gì, nhãn hiệu nào, giá ra sao ạ)?
E hỏi nhiều vậy vì đại lí ở tỉnh e không có KTV chuyên Pi ạ, cũng không thấy có trưng bày phụ tùng linh kiện gì ráo, lúc lấy xe thì đại lí gọi 1 thợ mặc áo Yamha đến kiểm tra xe!!! E thấy lo quá, xin bác giúp e nhé!
Ngoài lót sàn cao su thì ngoài thị trường có tất nhiều loại bác a, giá cả cũng theo loại thôi.
Các xe hai bánh thì hầu như có một cái tiêu chuẩn chung là 500km đầu tiên phải thay dầu lần đầu , các km sau thì phụ thuộc vào laọi dầu mà bác thay ( 1500km/1 lần ,hoặc 2500-3000km/1 lần ).Pi khuyến cáo dầu 5W-40.xăng A95.
Tiêu chuẩn kiểm tra thì các đại lý Pi đều có hoặc trong sổ BH đấy bác , muốn an tâm bác cứ mỗi lần thay dầu, yêu cầu nhân viên KT kiểm tra tình trạng xe bác là an tâm .

[K]club;5045193 nói:
Về các Tính năng đời mới thì Li VN ăn đứt LX tại thời điểm bây giờ. Còn về giá cả thì LX đang có chương trình hấp dẫn , bác cứ nghiên cứu đi.
http://www.otofun.net/threads/220155-y-viet-motor-piaggio-danh-cho-of-cac-chuong-trinh-khuyen-mai-moi-nhat

Cho em hỏi ..e mới mua Liberty việt. Nếu em thay yên và tay xách của Liberty nhập liệu có được quyền lợi bảo hành khi sửa chữa không..!!!!!
Phụ tùng của Pi mà bác lăn tăn gì , có làm thay đổi về KT đâu bác .

Chỉnh sửa cuối:

[K]club

Xe tải
cụ không lăn tăn về kiểu dáng thì em nghĩ cụ quất Lib VN đi, tay ga nhẹ hơn, xe êm hơn và tích kiệm xăng hơn so với LX VN tay ga nặng, máy kêu to, và ngốn xăng
em từng xúc LX VN và bán vội sau 4 tháng sử dụng, h đi Lib VN thấy rất hài lòng
Ý kiến của em thôi, cụ tham khảo thêm để quyết định
tại em đã đi lx 150 nhập biển 29v6 cả liberty nhập chưa đăng kí , em thấy ngoài việc đề pa rung bần bật lúc qua đề pa rồi lx đi sướng hơn mới chết chứ , mặc dù xe bà già đi tã lắm rồi :)) Thế bây giờ lx ie vn cuối năm ra có ăn được liberty ie vn không nhỉ ;)

evils

Xe đạp
Chắc keo 502 thì chịu rùi bác ạ,nó là keo chết thì bác tẩy sao được.
Chắc ko phải keo 502 đâu cụ ạ. Em bóc cái tem topcom ra nên nó còn lại vết đấy mà, em lau đc gần hết rồi, h còn lại 1 lớp rất mỏng là ko lau đc nữa thôi :(

Piaggio Junior

Xe điện
Chắc ko phải keo 502 đâu cụ ạ. Em bóc cái tem topcom ra nên nó còn lại vết đấy mà, em lau đc gần hết rồi, h còn lại 1 lớp rất mỏng là ko lau đc nữa thôi :(
Keo theo tem thì tẩy dễ dàng mà bác , chỉ sợ đã bị gắn lại rồi bác ạ , bác lau mạnh tay bằng xăng một chút là ok.

laptop8

Đi bộ
chào các cụ,e vừa lấy đc xe li sáng nay xong,định đến lấy tiền đặt cọc về thì bọn nó lại gọi làm e sướng rơn,nhưng xe e đổ đầy xăng mà kim xăng chỉ báo có nửa bình là sao vậy,cái này giải quyết có đơn giản o cụ nhỉ????

phu0ngpyo

[Tịch thu bằng lái]
bac mua xe mau gi the . ma bac pi oi doi voi xe Li moi khi di bao duong lan dau co mat tien hay la free ha bac . ma lan dau tien thay dau cho xe thi thay loai nao va gia ca la bao nhieu a
EM pm = dt bac thong cam

evils

Xe đạp
Keo theo tem thì tẩy dễ dàng mà bác , chỉ sợ đã bị gắn lại rồi bác ạ , bác lau mạnh tay bằng xăng một chút là ok.
Cảm ơn bác đã nhiệt tình tư vấn. Bác cho em hỏi thêm là xe gts super của em, sáng nay lấy ra đi thì đề lên, vặn ga mà xe nó ko di chuyển. Lúc đấy có mùi xăng khá nồng bốc lên nhưng khoảng 2 3 phút sau thì đã đi đc bt và sau đấy thì ko thấy mùi j` nữa. Như vậy xe có bị vấn đề j` ko bác, xe em mới lấy đc mấy hôm vẫn chưa bảo dưỡng lần đầu

Chỉnh sửa cuối:

dungpt17

Xe máy
bac pi cho em hỏi trong sg có chỗ nào đại lý piaggio kiểm tra được hệ thống phun xăng diện tử của li vit không ah?em thấy xe em chạy tốn xăng quá đang nghi ngờ bị trục trặc cái ie

linh1809

Đi bộ
cho e hỏi là e mới lấy 1 lx màu hồg nhưg k thấy có móc treo đồ, cái này m` tự lắp thêm hay nnào ạ

mtvboyvn83vn

Xe đạp
Các bác cho em hỏi là em mới mua Con VespaS nhưng cảm giác giảm sóc trước đi không thoải mái lắm, đi vào đường xấu là cảm nhận được ngay, xin hỏi các bác có cách nào khắc phục được không ạ

Dexen Beverly

Đi bộ
Chào các cậu,
Tớ mới mua xe Beverly, nghe đâu Xuân Cầu mới bán được 23 chiếc ở miền Nam, nên cơ hội học hỏi là rất hiếm. Mong bác chủ thớt và các anh em giúp đỡ tớ. Câu đầu tiên tớ muốn hỏi là: Xe mới mua xong nên làm cái gì đầu tiên? Có nên đi dán keo xe ko? Hôm qua mới cúng xong thì bị trầy 3 nhát ở ống pô, xót cả ruột đây.

Thân,
P/S: các bác có hồi âm cứ tự nhiên xưng hô nhé.

honghoatien

Xe đạp
cụ ơi vespa S gọt yên đi khoảng 2 cm hoặc LX gọt 3 cm thì có mất dáng ko hả cụ.Em thích cả 2 con nhưng sợ hơi cao.Sang tuần qua chỗ cụ ngồi thử,ok thì e múc luôn.Ko thì ngậm ngùi lấy con ZIP cung nên.Thích Piaggio quyết ko đổi sang dòng khác>:D<

GTS SUPER

Xe máy
Bác Pi: Cảm ơn bác vẫn thường xuyên theo dõi cài vụ đĩa phanh cho em. Vài hôm trước em có gọi lên nhà máy hỏi về cái vụ bảo hành đĩa phanh sau con GTSie của em. Gặp một cô bé nghe điện xin 4 số cuối số khung + số Mobile hẹn gọi lại rồi đến giờ chưa thấy có tin tức gì. Hôm kia đọc được tin bác cho biết cái đĩa phanh đó vẫn chưa có giá toàn cầu gì đó thấy nản quá.
Bác cho em hỏi thêm là nó có sẵn rồi chỉ vướng vụ giá hay là vì chưa có giá nên sẽ phải chờ nhập về VN hả bác. Theo bác thì bao lâu nữa sẽ có ạ. Không chừng em tháo ra mài cho xong. ( em mới chuyển sang phòng khác mà bên đó bị lock không cho vào mạng được nên hồi âm hơi chậm ). Chúc bác cuối tuần vui vẻ

ndk123

Xe hơi
có nên dán nilon cho LX không các cụ ơi , e vừa đi sơn lại nguyên con, được 1 tuần, tính không dán nhưng quay ra quay vào nhiều vết xước trông thấy quá, cụ mợ nào đã từng có kinh nghiệm thì giúp e vs

Alexphan

Xe hơi
Cụ Pi cho em hỏi phát, em muốn mua rồi sơn xe LX thành màu xanh cốm ( như màu xe nhập, e thích màu này nhất nhưng LXVN không có) thì liệu có được không cụ?giấy tờ với cả rổ giá thế nào cụ giúp em phát. Em cám ơn cụ nhá.

Trạng thái
Thớt đang đóng