Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

phu0ngpyo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Pi ơi mới mua xe có phải chỉ đc chạy tầm 50km/h ko ạ . có giống như xe số ko ạ . EM vừa mới lấy LI

Piaggio Junior

Xe điện

-MrBi-

Xe đạp
bác Pi ơi, bên bác còn vành trước + 2 lốp liberty nhập ko bác pm báo giá em cái , mà lúc nào bên bác có yên + tay xách báo cho em 1 câu nhé (em có phải qua đặt xiền trước ko) :) thanks bác
@: quên mất em mới mua lib Việt khoảng bao km thì đi thay dầu lần đầu bác nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

windl

Xe máy
bác ơi cho e hỏi e đag đi lx mà có cái mào ở đầu xe ý , e muốn tháo ra cho đẹp (đẹp thôi nhé chứ k f? là so đo nhập việt đâu) mà e nge th bạn bảo lúc mới mua bảo hãng tháo cho là chả để lại vết tích j luôn khôg biết có đúng k để e mag ra. xe e mới mua cuối tuần trc' ở Ý Việt thôi.
à nếu tháo đc nthe thì bác cho e hỏi nốt luôn là đem ra bảo hành hay chỗ mua ở bà triệu nhé :D

xelu2010

Xe buýt
bác ơi cho e hỏi e đag đi lx mà có cái mào ở đầu xe ý , e muốn tháo ra cho đẹp (đẹp thôi nhé chứ k f? là so đo nhập việt đâu) mà e nge th bạn bảo lúc mới mua bảo hãng tháo cho là chả để lại vết tích j luôn khôg biết có đúng k để e mag ra. xe e mới mua cuối tuần trc' ở Ý Việt thôi.
à nếu tháo đc nthe thì bác cho e hỏi nốt luôn là đem ra bảo hành hay chỗ mua ở bà triệu nhé :D
tháo đc kụ ah giá rổ cả tháo và matits sơn lại là 300k kụ nhé

Piaggio Junior

Xe điện
cụ pi cho em hỏi ngoài lề 1 tý, mũ bảo hiểm chính hãng của vespa là bao nhiêu 1 chiếc ạ, em thấy trên trang chủ có nhiều màu đẹp quá :x
Làm gì có nhiều màu đâu cụ , chắc cụ lại ngho tận ở bển à , mũ theo chương trình vespa thôi .

bác Pi ơi, bên bác còn vành trước + 2 lốp liberty nhập ko bác pm báo giá em cái , mà lúc nào bên bác có yên + tay xách báo cho em 1 câu nhé (em có phải qua đặt xiền trước ko) :) thanks bác
@: quên mất em mới mua lib Việt khoảng bao km thì đi thay dầu lần đầu bác nhỉ
Chỉ có Lốp thôi cụ ợ , gần hai triệu hai quả , 500km đầu tiên thay dầu lần đầu cụ nhá .

Sơn hàn là xong chứ bác .

kjdkjss

Xe tải
Làm gì có nhiều màu đâu cụ , chắc cụ lại ngho tận ở bển à , mũ theo chương trình vespa thôi .

.
làm cái hình lun cho nó máu cụ ơi, em chụp lại trên trang chủ vespa.com.vn nhớ, tổng cộng 8 màu -___-"

Chỉnh sửa cuối:

tv19

Đi bộ
Bác PI ơi cho e hỏi tí:
- Li VN của em bị hở cái miếng inox chụp xi nhan bên phải, sờ vào hơi phập phồng (bên trái vừa khít, rất cứng).
- Cả cái mặt nạ màu đen phía trước cũng hở nữa, dùng tay ấn vào một khoảng nữa mới khít 2 mép.
- Bánh trước kêu rẹt rẹt khe khẽ khi dẫn bộ.
- Phuộc sau hơi cứng, e thử tự điều chỉnh nhưng nặng qua không xoay nổi sang mức 3.
Khắc phục bằng cách nào bác nhỉ? Cảm ơn bác nhé!

windl

Xe máy
Bánh trc rẹt rẹt xe e cũg bị thế đó :D

à cho e hỏi bác Pi và mọi người tí:

e vừa đi LX vn về thì lúc tắt máy dắt xe vào thì ở bô xe có tiếng tách tách hay cạch cạch ngắt quãng ý , thế là có bị làm sao k ạ ? T.T
xe e mới đi đc 80km thôi mua cuối tuần trc.

ndk123

Xe hơi
Bánh trc rẹt rẹt xe e cũg bị thế đó :D

à cho e hỏi bác Pi và mọi người tí:

e vừa đi LX vn về thì lúc tắt máy dắt xe vào thì ở bô xe có tiếng tách tách hay cạch cạch ngắt quãng ý , thế là có bị làm sao k ạ ? T.T
xe e mới đi đc 80km thôi mua cuối tuần trc.
không sao đâu cụ ơi, tiếng tách tách đấy là tiếng bô đi nóng về giãn nở ấy mà, Piaggio con nào chả bị thế, 1 lúc là hết ấy mà. mùa hè mà cụ rửa xe xong phơi khăn lên đấy thì khô đét :D

GTS SUPER

Xe máy
Bác Pi: Cảm ơn bác nhiều nhé. Sáng nay em đã qua thay đĩa phanh ( thay luôn cả má phanh hết 250k, em không nghĩ là nó đắt thế may mà có mang đủ tiền đi). Bây giờ chạy xe thấy nhẹ hẳn đi bóp phanh không còn bị kêu rít nữa. Chỉ tiếc thời gian gấp quá em chỉ xin được ra ngoài có 1h nên không kịp kiểm tra cái hiện tượng sau khi rửa xe xong máy lình xình không đi được ngay và alo mời bác cafe để anh em giao lưu chút. Hẹn bác lần sau vậy. Gần 9h30 em vội đi thấy có một người bên bác vào làm việc hướng dẫn cô bé thực tập về sổ sách gì đó không hiểu có phải là bác đấy không ^^
Khi nào cập nhật được phần mềm bác alo giúp em để chạy qua cài lại nhé. Cảm ơn bác nhiều

windl

Xe máy
không sao đâu cụ ơi, tiếng tách tách đấy là tiếng bô đi nóng về giãn nở ấy mà, Piaggio con nào chả bị thế, 1 lúc là hết ấy mà. mùa hè mà cụ rửa xe xong phơi khăn lên đấy thì khô đét :D
hehe cám ơn cụ nhé ^^ mà e mới dùg Pi nên k b' nhiều cụ nào rảnh add nick chat e để e hỏi han kih ngiệm với đc k ạ :D wind_antigirl

quangbend

Xe hơi
Bác pi cho e hỏi là h lib nhập còn hàng mới k ak và còn thì giá là bao nhiêu mong tin bác

lets_go

Xe hơi
Bác Pi Ju ơi, xe tôi đi gần 8000 km rồi, đến lịch BDTB chưa nhỉ? Ngày mai CN bác có ở HC ko để tôi ra, bác ktra hộ với. Từ lúc lấy xe đến giờ chưa gặp lại bác, toàn gặp ae thay dầu thôi.

Piaggio Junior

Xe điện
làm cái hình lun cho nó máu cụ ơi, em chụp lại trên trang chủ vespa.com.vn nhớ, tổng cộng 8 màu -___-"

Cụ ơi , đừng nghe chém gió , khi nào có bán ở đại lý thì em bảo cụ .

Piaggio Junior

Xe điện
Bác Pi: Cảm ơn bác nhiều nhé. Sáng nay em đã qua thay đĩa phanh ( thay luôn cả má phanh hết 250k, em không nghĩ là nó đắt thế may mà có mang đủ tiền đi). Bây giờ chạy xe thấy nhẹ hẳn đi bóp phanh không còn bị kêu rít nữa. Chỉ tiếc thời gian gấp quá em chỉ xin được ra ngoài có 1h nên không kịp kiểm tra cái hiện tượng sau khi rửa xe xong máy lình xình không đi được ngay và alo mời bác cafe để anh em giao lưu chút. Hẹn bác lần sau vậy. Gần 9h30 em vội đi thấy có một người bên bác vào làm việc hướng dẫn cô bé thực tập về sổ sách gì đó không hiểu có phải là bác đấy không ^^
Khi nào cập nhật được phần mềm bác alo giúp em để chạy qua cài lại nhé. Cảm ơn bác nhiều
Vâng , rảnh sẽ ngồi với cụ sau a.

Bác pi cho e hỏi là h lib nhập còn hàng mới k ak và còn thì giá là bao nhiêu mong tin bác
Nhà máy giờ có nhập Liberty nữa đâu cụ , bên ngoài găm hàng thì em chịu thôi ạ ,cụ mà mua Li nhập nữa là quá sai lầm ,,,,

Bác Pi Ju ơi, xe tôi đi gần 8000 km rồi, đến lịch BDTB chưa nhỉ? Ngày mai CN bác có ở HC ko để tôi ra, bác ktra hộ với. Từ lúc lấy xe đến giờ chưa gặp lại bác, toàn gặp ae thay dầu thôi.
Đúng lịch rồi cụ ạ , em thì không có ở đấy vào CN đâu , cần cụ cứ hú một tiếng cụ nhá .

quangbend

Xe hơi
Vâng , rảnh sẽ ngồi với cụ sau a.

Nhà máy giờ có nhập Liberty nữa đâu cụ , bên ngoài găm hàng thì em chịu thôi ạ ,cụ mà mua Li nhập nữa là quá sai lầm ,,,,

Đúng lịch rồi cụ ạ , em thì không có ở đấy vào CN đâu , cần cụ cứ hú một tiếng cụ nhá .
SAo thế hả cụ thế theo cụ có nên mua li nhập cũ ở ngoài k hả cụ

Piaggio Junior

Xe điện

quangbend

Xe hơi
Cụ đợi Li Vịt mà mua , thơm ngon bổ rẻ ........đầy đủ như mong ước của người tiêu dùng.
cụ cho e hỏi câu hơi gà máy móc lib vit co j khác li nhập k và lib nhập hiện đang lên giá phải k cụ,ưu điểm của lib nhập hơn lib việt nhìu k cụ

kjdkjss

Xe tải

Cụ ơi , đừng nghe chém gió , khi nào có bán ở đại lý thì em bảo cụ .
thank cụ, tại em thấy trên trang chủ nên hỏi thôi, tưởng đâu hàng về rồi!

p/s: mà xao bài nào em post hình là có bitch nào nó del là xao nhờ -___-", lấy hình từ đây mà ra mà bẩu ko có liền quan thì hơi bị vô lý nhé ;;)

http://www.vespa.com.vn/san-pham-vespa/phu-kien.html

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng