[Funland] Toyota làm ăn như thế này có đàng hoàng không?

xe lu 6789

Xe hơi
Trc gần chỗ em có 1 anh mua xe, cũng mua lần đầu ko biết, xong sale cò quay các kiểu ông ấy, lúc đầu ông ấy cũng cay, bực lắm, sale lại đc nước làm tới, thế là có 1 hôm ông ấy vs ng nhà kéo nhau lên đại lý, thêm 1 con xe tải, căng băng rôn, bạt là đại lý làm ăn cẩu thả, hùa vs sale ép khách hàng, đứng trc cửa showroom, loa làng rình rang lên.
CÒn đồng chí sale kia ra làm hòa xong về chả biết có phải do mấy ông làm hay ko nhưng bảo bị xe tông gẫy chân, nằm viện mất 1 tgian. Đại lý cũng xuống nước xin lỗi bla bla, cả trg bán hàng cũng phải ra nói chuyện phải trái.
Em ko nói là của hãng ....ta đâu nhé
Toyota hà Đông xử sự với GĐ e 2 lần kiểu chợ búa rồi, ép em ko đc đợi giảm thuế trước bạ của CP. Nhưng e ko cử xử kiểu chửi bới hay băng rôn khẩu hiệu
E thật lòng mong muốn Toyota hà Đông bán đc hàng và luôn tôn trọng khách hàng, giữ chữ tín với khách hàng bởi chữ tín là đạo đức trong kinh doanh của 1 doanh nghiệp

Chỉnh sửa cuối:

linh 7

Xe buýt
lần đầu thôi thì cũng rút kinh nghiệm, nhưng qua vụ vừa r e thấy cụ cứ găng lên vs sale, rình rang lên vs đại lý, có khi lại ăn
E mua xe lần đầu ko có kinh nghiệm
E đọc hợp đồng thấy bất lợi thì các bạn Toyota hà Đông bảo quy định là thế chứ chúng e hãng lớn đã tư vấn cho a chj chờ giảm thuế trước bạ là cho chờ, chúng e lừa a chj làm gì?
Bọn e khách hàng hợp đồng thì thít chặt vào cổ ko biết kêu ai
Cay đắng lắm ạ

linh 7

Xe buýt
Toyota hà Đông xử sự với GĐ e 2 lần kiểu chợ búa rồi, ép em ko đc đợi giảm thuế trước bạ của CP. Nhưng e ko cử xử kiểu chửi bới hay băng rôn khẩu hiệu
E thật lòng mong muốn Toyota hà Đông bán đc hàng và luôn tôn trọng khách hàng, giữ chữ tín với khách hàng bởi chữ tín là đạo đức trong kinh doanh của 1 doanh nghiệp
hiền quá chúng nó bắt nạt đấy, b em có lần cùng em đi xem bán tải, sale toy à ơi õng ẹo bắt đặt cọc, ko có xe cho chạy thử, lại còn ép mua phụ kiện,lạc đâu đó hơn trăm.
EM bảo bạn em là em có số Mitsu đây, kêu sale mitsu sang kí hợp đồng tại đại lý Toy cho chừa mặt nhau ra, sau lần đấy mấy bạn sale bên kia nhìn em khác hẳn, ko thiếu gì sự lựa chọn đâu

xe lu 6789

Xe hơi
lần đầu thôi thì cũng rút kinh nghiệm, nhưng qua vụ vừa r e thấy cụ cứ găng lên vs sale, rình rang lên vs đại lý, có khi lại ăn
hiền quá chúng nó bắt nạt đấy, b em có lần cùng em đi xem bán tải, sale toy à ơi õng ẹo bắt đặt cọc, ko có xe cho chạy thử, lại còn ép mua phụ kiện,lạc đâu đó hơn trăm.
EM bảo bạn em là em có số Mitsu đây, kêu sale mitsu sang kí hợp đồng tại đại lý Toy cho chừa mặt nhau ra, sau lần đấy mấy bạn sale bên kia nhìn em khác hẳn, ko thiếu gì sự lựa chọn đâu
Vâng cay đắng vì bị quay xe chứ vk e cũng xem hợp đồng thì nó có ấn định ngày xuống tiền, e có hỏi là đặt cọc để làm hồ sơ vay vốn và đợi giảm thuế trước bạ sao hợp đồng ghi thế này. Sale có nói quy định thế thôi chứ chúng e là hãng lớn ai lừa a chj làm gì, như a Chj bên e có 10 trường hợp... A Chj yên tâm chuẩn bị tiền đối ứng...
Vậy mà e bị lừa thật

xe lu 6789

Xe hơi
Chính xác. Cụ cứ quẳng tên tuổi, số dt lên cho các cụ sau tránh.
Bạn sâm với bạn Huyền ở Toy hà Đông là chủ mưu tư vấn gian dối, lật lọng những trao đổi với GĐ e để thu lợi nhuận.
Cáu chuyện rất đau lòng và cái kết đắng ngắt về đạo đức kinh doanh của Toy hà Đông
Đối với trường hợp mua vay thì không thể chờ giảm thuế trước bạ được, nhưng các bạn ấy đã tư vấn để khách hàng cọc rồi rơi vào cái bẫy do các bạn ấy giăng lưới.
Khách hàng ko thể thoát được
Cay đắng

Chỉnh sửa cuối:

xe lu 6789

Xe hơi
Toy hà Đông cũng tích cực để gỡ bài và để các báo quay xe, nhưng lỗ hà ra lỗ hổng, tháng sau e lại đăng về thói làm ăn chụp giật của đại lý Toyota.
E kể hầu các cụ các mợ tình hình mới để các cụ các mợ cập nhật
Chính xác. Cụ cứ quẳng tên tuổi, số dt lên cho các cụ sau tránh.

xe lu 6789

Xe hơi

wiv

Xe hơi
Toy HD đang đổ lỗi là cụ ko đọc kĩ hợp đồng. Cụ nhớ lưu tin nhắn với đội ấy mà có cái làm việc nhé

xe lu 6789

Xe hơi
Toy HD đang đổ lỗi là cụ ko đọc kĩ hợp đồng. Cụ nhớ lưu tin nhắn với đội ấy mà có cái làm việc nhé
Vâng e có đọc hợp đồng thì cũng thấy đến ngày hết hạn nếu không xuống tiền đối ứng thì e mất cọc thì e có vào tiền rồi tuy nhiên e có hỏi bạn nv Toyota là nhỡ e vào tiền ko cho e đợi thì sao? bạn ấy nói chúng e là hãng lớn lừa anh Chj làm gì?
E vẫn còn lưu tn đầy đủ ạ
Đây là lời hứa đặt cọc chờ giảm thuế

Đây là tn giá thuế xe chỉ còn 520tr sau khi e vọc và đc Toyota hà Đông cho chờ giảm thuế

Đầy là ép khách hàng hết tiền

Đây là lúc ép vợ chồng e đi đăng ký xe, ko cho đợi giảm thuế trước bạ

E xin up lên lần lượt cho các cụ thẩm. Bản thân vợ chồng e bảo cọc là cọc, bảo vào tiền là vào tiền, bảo cọc xong cho đợi giảm thuế trước bạ thì vợ chồng e cũng tin tưởng vào Toyota
Cái kết thì cay đắng các cụ các mợ ạ

xe lu 6789

Xe hơi
Cụ tính nhắn tin cho e vào tiền rồi đợi giảm thuế trước bạ xe e đi đăng kí.

Bảo với e : Toyota chúng e là hãng lớn lừa a chj làm gì
Thế mà

Các cụ đọc kỹ cái đoạn áp thuế còn 6% cho xe em là 520tr để e và GĐ chuẩn bị tiền đối ứng

Các cụ các mợ ủn giúp e. Cứ mùng 1 với rằm e đăng bài lên các hội nhóm gọi hồn toy hà Đông bao giờ thưa thì thôi

doianhve

Xe hơi
Chia buồn cụ chủ, nhưng thực sự *** tin dc mấy ông sales đâu... em bị em sales huyndai mồi các service abc các kiểu, thấy mình khó nhằn thì quay sai lươn khươn vụn vặt... nhưng thôi không chấp.

don.vito

Xe hơi
Đọc xong em rất thông cảm với cụ, ai chả muốn tối ưu chi phí nhất có thể. Cụ tính mua tháng 7 để giá tốt hơn tháng 8, và được hưởng chính sách giảm trước bạ. Nhưng quá đen vì cụ vửa phải mua giá xe của tháng 8 mà còn ko được giảm thuế.

Nhưng cũng không tán thành việc cụ lên bài bóc phốt, xong đại lý xoa cụ 1 tý thì cụ xoá bài luôn. Nói thẳng ra là cụ cũng vì lợi ích của bản thân mà không quan tâm đến người khác. Không cho những người giống như cụ biết để để tránh phốt như này trong tương lai. Từ trước đã có bao nhiêu case như này rồi, lợi dụng cộng đồng để đòi công bằng cho mình. Khi được rồi thì sẵn sàng xoá bài để bọn nó úp bô người khác. Và cụ phải trả giá rồi đó.

Đây cũng là bài học cho các cụ khác trong tương lai, người dùng chúng ta phải đoàn kết và nghĩ cho người sau nữa. Chứ đừng có kiểu lúc cần thì lên đây khóc với hô hào cộng đồng. Được việc rồi thì xoá bài, nó lom dom lắm các cụ ạ.

xe lu 6789

Xe hơi
Đọc xong em rất thông cảm với cụ, ai chả muốn tối ưu chi phí nhất có thể. Cụ tính mua tháng 7 để giá tốt hơn tháng 8, và được hưởng chính sách giảm trước bạ. Nhưng quá đen vì cụ vửa phải mua giá xe của tháng 8 mà còn ko được giảm thuế.

Nhưng cũng không tán thành việc cụ lên bài bóc phốt, xong đại lý xoa cụ 1 tý thì cụ xoá bài luôn. Nói thẳng ra là cụ cũng vì lợi ích của bản thân mà không quan tâm đến người khác. Không cho những người giống như cụ biết để để tránh phốt như này trong tương lai. Từ trước đã có bao nhiêu case như này rồi, lợi dụng cộng đồng để đòi công bằng cho mình. Khi được rồi thì sẵn sàng xoá bài để bọn nó úp bô người khác. Và cụ phải trả giá rồi đó.

Đây cũng là bài học cho các cụ khác trong tương lai, người dùng chúng ta phải đoàn kết và nghĩ cho người sau nữa. Chứ đừng có kiểu lúc cần thì lên đây khóc với hô hào cộng đồng. Được việc rồi thì xoá bài, nó lom dom lắm các cụ ạ.
Cũng không hẳn thế cụ ạ
E cũng muốn các bạn Toyota hà Đông làm ăn
Chứ đang yên đang lành ai thế. Nên e gỡ bài cũng nghĩ ko sân si
Ai học được chữ ngờ, Toyota hà Đông quay xe luôn, mặc dù tư vấn cho em cọc chờ giảm thuế trước bạ mà ác đến mức ép ko cho em chờ
E đã vay nợ lãi các kiểu mà khốn khổ

xe lu 6789

Xe hơi
Chia buồn cụ chủ, nhưng thực sự *** tin dc mấy ông sales đâu... em bị em sales huyndai mồi các service abc các kiểu, thấy mình khó nhằn thì quay sai lươn khươn vụn vặt... nhưng thôi không chấp.
Cái này ko phải sale. Sếp ép khách để lấy doanh số
Vứt bỏ các tin nhắn về cam kết, giao kèo

Ko biết có truyền bóng cho nhau ko nhưng sale đổ cho sếp
Nếu ko ép đc e thì cũng bị phạt
Giờ vợ chồng e rất cay đắng nợ thêm 30tr tiền thuế thành ra tổng nợ 230tr chưa kể lãi
Mà e bảo cọc là e cọc
Bảo vào tiền là e vào
Vậy mà Toyota nỡ ép em đi đăng ký ko cho đợi.

Chỉnh sửa cuối:

don.vito

Xe hơi
Cũng không hẳn thế cụ ạ
E cũng muốn các bạn Toyota hà Đông làm ăn
Chứ đang yên đang lành ai thế. Nên e gỡ bài cũng nghĩ ko sân si
Ai học được chữ ngờ, Toyota hà Đông quay xe luôn, mặc dù tư vấn cho em cọc chờ giảm thuế trước bạ mà ác đến mức ép ko cho em chờ
E đã vay nợ lãi các kiểu mà khốn khổ
Cụ lành vs tin người quá. Nên chúng nó mới đc dịp quay cụ như vậy. Cụ phải hiểu trước đấy nó xuống nước là vì có bài trên này, chứ không phải vì nó thấy làm vậy là không đúng với cụ đâu

xe lu 6789

Xe hơi
Cụ lành vs tin người quá. Nên chúng nó mới đc dịp quay cụ như vậy. Cụ phải hiểu trước đấy nó xuống nước là vì có bài trên này, chứ không phải vì nó thấy làm vậy là không đúng với cụ đâu
Vâng e lại nghĩ các bạn ấy thấy cái sai thì e cũng để các bạn ấy làm ăn, ai dè vừa ngỡ bài xong ép em đi đk. Nếu còn đợi thuế là phạt. Ép e vào tiền đối ứng trong khi cp chưa có quyết định giảm thuế.

Vợ chồng e có cái sai là tin tưởng Toyota
Cái sai thứ hai là tin tưởng vào lời nói và các lời hứa của NV Toyota trên Zalo
Cái sai thứ ba là khi các bạn NV nói Toyota chúng e là hãng lớn lừa a chj làm gì thì lại tin trong khi hợp đồng thì ghi khác với trao đổi , rất chi tiết về thời điểm tt, thủ tục phạt và phát mại xe ..
Cho nên cụ phân tích là đúng ạ

Toàn Hoa

Xe tải
Nhà cháu ngu học nên mạo muội nhờ các cụ chỉ giáo : phát mại là gì ? Tại sao cụ chủ trả tiền mua xe rồi đại lý lại được quyền phát mại ?