[Funland] Toyota làm ăn như thế này có đàng hoàng không?

cap3hk

Xe tăng
Nếu các cụ giữ vững được cái tâm thế
- Đi mua xe gặp sale giống đang đi gặp thằng bạn mới quen nhưng đang chuẩn bị VAY tiền mình.
Thì chúng ta sẽ đỡ bị úp sọt ;)).
Cầm tiền trong túi cứ mạnh dạn mà :
" xe đâu mang anh đi thử tí ".
" show room với nhà máy sẵn xe anh lấy luộ không "
" Bắt anh cọc thì anh chuyển khoản vào tài khoản CÔNG TY và làm anh cái cam kết có dấu nhé"

Các trái mình nếm nó đỡ đắng hẳn các cụ ạ.

don.vito

Xe hơi
Thôi coi như cúng cô hồn cụ ạ. Cụ mất 30tr nhưng chúng nó còn mất nhiều hơn thế 😂

xe lu 6789

Xe hơi
Nhà cháu ngu học nên mạo muội nhờ các cụ chỉ giáo : phát mại là gì ? Tại sao cụ chủ trả tiền mua xe rồi đại lý lại được quyền phát mại ?
E khổ chủ xin trình bày ntn:
Toy hà Đông cho nv tư vấn phương án vào cọc, vào tiền ạ

Sau khi khách vào tiền thì mồm nói, tin nhắn ghi vẫn cho chờ giảm thuế, tuy nhiên bởi khách hàng vay mua nên hợp đồng vay mua của Toy tài chính có điều khoản, sau khi xuất hoá đơn khách hàng phải đi đăng ký để làm thủ tục giải ngân
Nếu sau 5 ngày khách hàng ko đi đk thì Toyota hà Đông sẽ phạt và phát mại xe.
Trong khi nhân viên tư vấn hứa cho chờ và bảo với khách Toyota chúng e là hãng lớn lừa a Chj làm gì
Còn đây là cách Toyota hà Đông đáp lại sự tin tưởng của khách hàng:

xe lu 6789

Xe hơi
Nếu các cụ giữ vững được cái tâm thế
- Đi mua xe gặp sale giống đang đi gặp thằng bạn mới quen nhưng đang chuẩn bị VAY tiền mình.
Thì chúng ta sẽ đỡ bị úp sọt ;)).
Cầm tiền trong túi cứ mạnh dạn mà :
" xe đâu mang anh đi thử tí ".
" show room với nhà máy sẵn xe anh lấy luộ không "
" Bắt anh cọc thì anh chuyển khoản vào tài khoản CÔNG TY và làm anh cái cam kết có dấu nhé"

Các trái mình nếm nó đỡ đắng hẳn các cụ ạ.
Cách bán thịt lừa của Toyota hà Đông với khách hàng như thế này:
Nói 1 đằng hơp đồng 1 nẻo
Khách hàng ko yên tâm thì hứa chắc như đinh đóng cột, nhưng hợp đồng vẫn rất bất lợi với khách
Gửi tin nhắn qua Zalo hứa hẹn cho khách yên tâm, giải thích hợp đồng chỉ là thủ tục, quy định thế thôi chứ Toyota chúng e ko lừa a Chj
Gửi các thông tin gây nhiễu như sắp hết xe. Xe chuẩn bị tăng giá....
Gọi điện thoại liên tục để cò cưa khách cọc. Cọc kí hợp đồng xong ko làm bất cứ điều gì hứa hênh cả. Ko mua mất cọc. Thích đi mà kiện

Toyota hà Đông gĩu bỏ mọi trách nhiệm, nhân viên cho chuyển công tác hoặc cho nghĩ việc
Báo chí lên tiếng cũng mũ ni chế tai, miễn là bán đc thịt lừa
Rất là cay đắng

xe lu 6789

Xe hơi
Thôi coi như cúng cô hồn cụ ạ. Cụ mất 30tr nhưng chúng nó còn mất nhiều hơn thế 😂
Mọi người bảo Toy giờ kiểu cố đấm ăn xôi, giờ e nghe theo các cụ các mợ ở đây, cứ rằm với mùng 1 là em ủn thớt để nghiệp quật đứa lừa đảo khách hàng cả chủ lẫn tớ, e đăng thớt cúng cô hồn Toy hà Đông, kể cả vài năm, xem lừa e sống có thảnh thơi ko?

Chỉnh sửa cuối:

xe lu 6789

Xe hơi
E cập nhật tình hình:
Vụ này có diien biến mới lên báo Auto Pro nhé các cụ

2 ngày mấy ngàn lượt like và rất nhiều chia sẻ trên diễn đàn auto pro
Bên otofun FB cũng tương tự
Sale Toy giờ vào diễn đàn auto pro sốt ruột quá để nguyên nick ko kịp thay nick ảo như bên otofun FB
Nhờ các cụ ủn giúp vợ chồng e

linh 7

Xe buýt
EM nghĩ cụ nên thuê cái biển quảng cáo đối diện Toy HD, xong rồi in hết mấy cái tin nhắn này lên, tố cáo mạnh luôn, cho tóe loe lên, xem thằng nào sợ thằng nào

TieuFu

Xe container
EM nghĩ cụ nên thuê cái biển quảng cáo đối diện Toy HD, xong rồi in hết mấy cái tin nhắn này lên, tố cáo mạnh luôn, cho tóe loe lên, xem thằng nào sợ thằng nào
Cụ xúi dại, thế thì tốn tiền lắm !

remann

Xe tải
Ở cái đất nước này người ta bảo khách hàng là thượng đế mà bị thế này thì đúng là nhục nhỉ?
Nhiều người bán hàng kể cả nghề của em, vì 1 chút lợi nhuận đạo đức nghề nghiệp bị chó gặm

xe lu 6789

Xe hơi
Kế của cụ chết tiền 😁

xe lu 6789

Xe hơi
Hợp đồng kiểu hợp đồng bảo hiểm đóng 99 năm em ko thắng đc
Nhưng còn chữ tín? Còn đạo đức trong kinh doanh khi mà ép khách hàng ko cho khách đợi giảm thuế trước bạ.
E nói thật CP thương dân thì mới giảm thuế cho dân nhờ thế mà Toyota hà Đông ép chết khách hàng. Cấm ko cho đợi chính sách vì dân của CP
Quá ác
Ở cái đất nước này người ta bảo khách hàng là thượng đế mà bị thế này thì đúng là nhục nhỉ?
Nhiều người bán hàng kể cả nghề của em, vì 1 chút lợi nhuận đạo đức nghề nghiệp bị chó gặm

linh 7

Xe buýt
Kế của cụ chết tiền 😁
trc có 1 lần em mua hàng bị hớ, xong bà kia kiểu phủi đít ra đi, thế là em làm kế này, đúng 1 tuần bà kia xuống nước van xin nài nỉ e luôn. EM sang trình bày rõ vs nhà đối diện em định thuê là cháu bị nhà kia lừa, cháu ko muốn ai bị lừa nữa, thế là họ đồng ý luôn, bảo là cái nhà đấy ngta cũng ghét nên được thể mượn em xả bực

xe lu 6789

Xe hơi
Vâng công nhận đấy cũng là một cách nặng đòn đấy cụ
trc có 1 lần em mua hàng bị hớ, xong bà kia kiểu phủi đít ra đi, thế là em làm kế này, đúng 1 tuần bà kia xuống nước van xin nài nỉ e luôn. EM sang trình bày rõ vs nhà đối diện em định thuê là cháu bị nhà kia lừa, cháu ko muốn ai bị lừa nữa, thế là họ đồng ý luôn, bảo là cái nhà đấy ngta cũng ghét nên được thể mượn em xả bực

HI_CLASS

Xe điện
Vụ bày là ntn đấy bác chủ thớt, mà đây là do bạn sale bên Mitsu xác nhận nhé, chứ đừng bảo nhân viên Toy Hadong dìm hàng bác

nguyentoan.uct

Xe điện
Thưa các cụ các mợ. Kể hầu các cụ các mợ câu chuyện chua chát của e khi mua xe ô tô của Toyota VN đợi giảm thuế trước bạ.
Chuyện là ntn: cuối tháng 6 em có đặt Toyota Hà Đông 1 xe Vios với hình thức mua vay. Khoản vay nợ 200tr Tư vấn bán hàng tên là Lượng có tư vấn cho e là đặt cọc rồi chờ để đc giảm thuế trc bạ từ CP nên xe chỉ còn 520tr . Tin tưởng Toyota hà Đông E đã đặt mua xe Vios bản E CVT . Tuy nhiên đầu tháng 7 do chưa đc CP giảm thuế nên theo thoả thuận bạn nhân viên xin sếp cho chờ giảm thuế sang tháng sau và giá xe tháng đó ntn thì áp dụng cho em nt . Sau khi chuyển hồ sơ của em sang tháng 7 để đợi. (có tin nhắn làm bằng chứng) . Tuy nhiên vào thời điểm đó Toyota hà Đông ko giao hợp đồng mua bán xe cho e. ko áp dụng chính sách tháng 7 cho e như thoả thuận. Nhân viên bán hàng thì báo nghỉ ko gặp e. bức xúc Em đã đưa lên diễn đàn otofun và phản ánh với Toyota VN . Sau đó Toyota hà Đông có gặp e tuy nhiên tại thời điểm tháng 7 Toyota hà Đông chỉ kí hợp đồng trả cho e. Chính sách thì Toyota hà Đông đang bán bản E CVT giá 443tr thì e phải mua giá 463 tr. Ko mua mất cọc. E xin rút cọc ko đc nên thôi đành 1 điều nhịn 9 điều lành để đợi giảm thuế theo lời hứa từ nhân viên tư vấn bán hàng
Thậm chí e đã xin đóng thớt theo yêu cầu của Toyota hà Đông để các bạn ấy còn lưam ăn.

Cây muốn lặng gió chẳng ngừng :

Ngày 31 /7 tư vấn bán hàng mới tên là chiến có yêu cầu e thanh toán 363tr (rồi kí vay 200tr) e có trình bầy còn đợi giảm 50% thuế trước bạ và bản thân e đang vay nợ cũng ko có tiền thuế thì bạn đó bảo cứ vào tiền đã thuế để sau. Ai học được chữ ngờ. Sau khi e vào hết tiền thì ngay ngày hôm sau Toyota hà Đông yêu cầu e phải đi nộp thuế ngay ko cho e đợi theo như thoả thuận. Tàn nhẫn hơn là Toyota hà Đông gửi e thông báo sẽ phát mại xe ngay của e buộc e phải đi làm thuế . Đau xót nhất là e vừa làm thuế xong đc vài ngày thì CP giảm 50% lptb.
Em rất đau lòng vì tin tưởng và ủng hộ thương hiệu Toyota nổi tiếng mà có kết cục đắng lòng
E đã phản ánh với Toyota VN nhưng như lần trước ko có phản hồi.

Mua xe xong e vẫn lịch sự cảm ơn Toyota hà Đông và xin gặp sếp để cảm ơn các sếp ấy chưa phát mại xe của e nhưng ko đc.

E có tất cả các tin nhắn, các trao đổi, giao hẹn, thông báo phát mại xe của e từ điện thoại, Zalo của NV Toyota hà Đông đã trao đổi với e.
Ngày Toyota gửi e nội dung phát mại xe của e là 6 tháng 8 . Mấy ngày sau CP có thông báo giảm thuế.

Em nói lên sự thật .

E gửi lời chào otofun đến tất cả các cụ các mợ ở đây
Cảm ơn các chã cho e giãi bày như lần trước.
E thật tin người và cái kết mặn mua xe của Toyota đợi giảm thuế trước bạ.

Trân trọng cảm ơn cccm đã đọc
mua xe mới cho an tâm mà chả an tâm chút nào nhỉ. Chả bù cho em đi mua xe cũ, thực ra là xe lướt vì mới chạy có mấy tháng. Đến 1 lần xem qua xe, giấy tờ sơ sơ cũng chả đi thử luôn; 1 lần đi cùng chủ xe ra hãng check xe, cũng ko chạy luôn; lần 3 là đến rồi 2ae đi xe máy ra văn phòng công chứng làm hợp đồng, xong xuôi thủ tục thì về e lấy xe, lúc đó mới thanh toán 100% tiền xe, chả cọc kiếc gì luôn. Em đánh xe đi làm sang tên trong buổi chiều.

ubisapro

Xe trâu
Đi mua xe, cứ phải đọc kỹ, giấy trắng mực đen. E tiền tươi thóc thật đi mua mà còn thấy chối cái Hợp đồng hồi 2014 mua con Vios vì hồi đó xe vios vừa ra form mới, khan hàng. E chấp nhận chờ do bên đại lý chọn (ko bia lạc) nhưng chỉ yêu cầu đúng ngày giao xe, tiền tươi thóc thật. Cơ bản quyền lựa chọn ở mình nên e bắt sửa HĐ cọc, ko em mua chỗ khác. E chắc là thằng hiếm hoi sửa theo đúng ý em :D

Truns176

Xe tải
mua xe mới cho an tâm mà chả an tâm chút nào nhỉ. Chả bù cho em đi mua xe cũ, thực ra là xe lướt vì mới chạy có mấy tháng. Đến 1 lần xem qua xe, giấy tờ sơ sơ cũng chả đi thử luôn; 1 lần đi cùng chủ xe ra hãng check xe, cũng ko chạy luôn; lần 3 là đến rồi 2ae đi xe máy ra văn phòng công chứng làm hợp đồng, xong xuôi thủ tục thì về e lấy xe, lúc đó mới thanh toán 100% tiền xe, chả cọc kiếc gì luôn. Em đánh xe đi làm sang tên trong buổi chiều.
Có gì mà ko an tâm đâu cụ. Mọi thứ thể hiện hết trên hợp đồng. Ký thì xem cho kĩ, yêu cầu sửa cho đến khi vừa ý mình thì mới kí. Thế thôi. Cái thứ mình kí vào mà mình còn chả tin, đi tin mấy th sale thì e cũng chịu. Tóm lại, vụ này là ông tham + ngu đi tin thằng sale lươn, kết quả là 1 thằng mất tiền 1 thằng mất việc.
Giờ có kêu lên hãng hay kể cả ra pháp luật hay hội bảo vệ người tiêu dùng thì cũng chả ai bênh đc ông mua xe cả. Mọi thứ thể hiện hết trên hợp đồng.

xe lu 6789

Xe hơi
E đòi sửa rồi nhưng các bạn ở Toy hà Đông bảo quy định là thế chúng e là hãng lớn lừa a chj làm gì
Rồi nhắn tin, gọi điện ghi rõ là đặt cọc cho chờ giảm thuế trước bạ.
Cụ bảo chữ tâm, chữ tín bằng 3 chữ tiền mà họ còn ẻ vào
Đi mua xe, cứ phải đọc kỹ, giấy trắng mực đen. E tiền tươi thóc thật đi mua mà còn thấy chối cái Hợp đồng hồi 2014 mua con Vios vì hồi đó xe vios vừa ra form mới, khan hàng. E chấp nhận chờ do bên đại lý chọn (ko bia lạc) nhưng chỉ yêu cầu đúng ngày giao xe, tiền tươi thóc thật. Cơ bản quyền lựa chọn ở mình nên e bắt sửa HĐ cọc, ko em mua chỗ khác. E chắc là thằng hiếm hoi sửa theo đúng ý em :D