[Funland] Toyota làm ăn như thế này có đàng hoàng không?

xe lu 6789

Xe hơi
Ủng hộ cụ làm cho ra nhẽ.
Hôm nay có bạn giới thiệu là bên nhà báo hỏi về hợp đồng. E lục tìm thì Chỉ có trang cuối có chữ ký của e thôi. Mấy trang đầu ko có chữ ký của e, chỉ một chữ ký của bên Toyota hà Đông. giờ thấy nhà báo hỏi e, e mới đi tìm, có khi nào sale thay các trang này rồi sửa các điều khoản bất lợi cho e rồi mới đi đóng dấu và đóng giáp lai ko cụ?

wiv

Xe hơi
Hôm nay có bạn giới thiệu là bên nhà báo hỏi về hợp đồng. E lục tìm thì Chỉ có trang cuối có chữ ký của e thôi. Mấy trang đầu ko có chữ ký của e, chỉ một chữ ký của bên Toyota hà Đông. giờ thấy nhà báo hỏi e, e mới đi tìm, có khi nào sale thay các trang này rồi sửa các điều khoản bất lợi cho e rồi mới đi đóng dấu và đóng giáp lai ko cụ?
lần trước cụ có kí nháy từng trang một không?

xe lu 6789

Xe hơi
Họ đưa e tầng sấp để kí, rồi đi đóng dấu trang nào cũng kí mà quái lạ cái hợp đồng để ép e mất cọc, phát mại xe e. E này cánh nhà báo hỏi e lôi ra thì 4 trang 3 trang thiếu chữ ký của e.
Có khi nào toy bỏ hết các giao kèo có lợi cho khách rồi mới đi đóng dấu ko hả cụ

xe lu 6789

Xe hơi

Các hợp đồng e đều kí từng trang rồi đi đóng dấu cụ ạ
Hợp đồng chính để Toyota hà Đông tuyên bố ko mua mất cọc, ép phạt và phát mại xe của e nếu gia đình e còn dám chờ giảm thuế của CP dành cho người dân gồm 4 trang thì 3 trang thiếu chữ ký của e

• Vodka
Reactions: wiv

wiv

Xe hơi

Các hợp đồng e đều kí từng trang rồi đi đóng dấu cụ ạ
Hợp đồng chính để Toyota hà Đông tuyên bố ko mua mất cọc, ép phạt và phát mại xe của e nếu gia đình e còn dám chờ giảm thuế của CP dành cho người dân gồm 4 trang thì 3 trang thiếu chữ ký của e
Thế lại có cái để xem rồi . Cụ làm việc với e nhà báo xem ntn?

xe lu 6789

Xe hơi
Thế lại có cái để xem rồi . Cụ làm việc với e nhà báo xem ntn?
Vâng , hợp đồng 4 trang mà 3 trang thiếu chữ ký của e, thì khách hàng hoàn toàn có thể thắc mắc về các nội dung có lợi cho khách hàng có thể đã được thay thế bằng các điều khoản rất bất lợi cho khách hàng

toimuondie

Xe container
Nói chung mợ nhận được bài học quá quý giá.
Đến HĐ lưu trữ cũng không biết có phải bản HĐ họ đưa cho không vì không thấy chữ ký nháy của mình.
Em thấy cái giá phải trả quá rẻ. Mợ đã biết được thêm nhiều điều

xe lu 6789

Xe hơi
Đến HĐ lưu trữ cũng không biết có phải bản HĐ họ đưa cho không vì không thấy chữ ký nháy của mình.
Hôm nay có nhà báo hỏi rồi phát hiện ra hợp đồng của e ko hợp lệ vì 4 trang 3 trang ko có chữ ký của e.
Họ tìm e vì Toy hà Đông lảng tránh việc cung cấp hợp đồng.
Nhà báo họ cho rằng khách hàng và bạn đọc hoàn toàn có thể nghi ngờ vì đây là hợp đồng ép lấy cọc của khách, sau đó ép khách hàng ko đc đợi giảm thuế trước bạ là hợp đồng ko hợp lệ

toimuondie

Xe container
Hôm nay có nhà báo hỏi rồi phát hiện ra hợp đồng của e ko hợp lệ vì 4 trang 3 trang ko có chữ ký của e.
Họ tìm e vì Toy hà Đông lảng tránh việc cung cấp hợp đồng.
Nhà báo họ cho rằng khách hàng và bạn đọc hoàn toàn có thể nghi ngờ vì đây là hợp đồng ép lấy cọc của khách, sau đó ép khách hàng ko đc đợi giảm thuế trước bạ là hợp đồng ko hợp lệ
Đúng là có quyền nghi ngờ, nhưng nghi ngờ thì để làm gì? Mợ nói mợ ký đủ 4 trang nhưng mợ có bằng chứng không?
Mợ biết ký nháy là để làm gì không? Là để sau khi họ cầm đi ký, đóng dấu và trả lại mợ thì mợ check nhanh bằng cách nhìn chữ ký nháy của mình. Nhưng khi họ đưa HĐ cho mợ cầm về mợ có check không? Giờ cầm về nhà rồi thì lấy gì làm bằng chứng là mợ đã ký nháy?

Lạc Lạc 2008

Xe tải
Thưa các cụ các mợ. Kể hầu các cụ các mợ câu chuyện chua chát của e khi mua xe ô tô của Toyota VN đợi giảm thuế trước bạ.
Chuyện là ntn: cuối tháng 6 em có đặt Toyota Hà Đông 1 xe Vios với hình thức mua vay. Khoản vay nợ 200tr Tư vấn bán hàng tên là Lượng có tư vấn cho e là đặt cọc rồi chờ để đc giảm thuế trc bạ từ CP nên xe chỉ còn 520tr . Tin tưởng Toyota hà Đông E đã đặt mua xe Vios bản E CVT . Tuy nhiên đầu tháng 7 do chưa đc CP giảm thuế nên theo thoả thuận bạn nhân viên xin sếp cho chờ giảm thuế sang tháng sau và giá xe tháng đó ntn thì áp dụng cho em nt . Sau khi chuyển hồ sơ của em sang tháng 7 để đợi. (có tin nhắn làm bằng chứng) . Tuy nhiên vào thời điểm đó Toyota hà Đông ko giao hợp đồng mua bán xe cho e. ko áp dụng chính sách tháng 7 cho e như thoả thuận. Nhân viên bán hàng thì báo nghỉ ko gặp e. bức xúc Em đã đưa lên diễn đàn otofun và phản ánh với Toyota VN . Sau đó Toyota hà Đông có gặp e tuy nhiên tại thời điểm tháng 7 Toyota hà Đông chỉ kí hợp đồng trả cho e. Chính sách thì Toyota hà Đông đang bán bản E CVT giá 443tr thì e phải mua giá 463 tr. Ko mua mất cọc. E xin rút cọc ko đc nên thôi đành 1 điều nhịn 9 điều lành để đợi giảm thuế theo lời hứa từ nhân viên tư vấn bán hàng
Thậm chí e đã xin đóng thớt theo yêu cầu của Toyota hà Đông để các bạn ấy còn lưam ăn.

Cây muốn lặng gió chẳng ngừng :

Ngày 31 /7 tư vấn bán hàng mới tên là chiến có yêu cầu e thanh toán 363tr (rồi kí vay 200tr) e có trình bầy còn đợi giảm 50% thuế trước bạ và bản thân e đang vay nợ cũng ko có tiền thuế thì bạn đó bảo cứ vào tiền đã thuế để sau. Ai học được chữ ngờ. Sau khi e vào hết tiền thì ngay ngày hôm sau Toyota hà Đông yêu cầu e phải đi nộp thuế ngay ko cho e đợi theo như thoả thuận. Tàn nhẫn hơn là Toyota hà Đông gửi e thông báo sẽ phát mại xe ngay của e buộc e phải đi làm thuế . Đau xót nhất là e vừa làm thuế xong đc vài ngày thì CP giảm 50% lptb.
Em rất đau lòng vì tin tưởng và ủng hộ thương hiệu Toyota nổi tiếng mà có kết cục đắng lòng
E đã phản ánh với Toyota VN nhưng như lần trước ko có phản hồi.

Mua xe xong e vẫn lịch sự cảm ơn Toyota hà Đông và xin gặp sếp để cảm ơn các sếp ấy chưa phát mại xe của e nhưng ko đc.

E có tất cả các tin nhắn, các trao đổi, giao hẹn, thông báo phát mại xe của e từ điện thoại, Zalo của NV Toyota hà Đông đã trao đổi với e.
Ngày Toyota gửi e nội dung phát mại xe của e là 6 tháng 8 . Mấy ngày sau CP có thông báo giảm thuế.

Em nói lên sự thật .

E gửi lời chào otofun đến tất cả các cụ các mợ ở đây
Cảm ơn các chã cho e giãi bày như lần trước.
E thật tin người và cái kết mặn mua xe của Toyota đợi giảm thuế trước bạ.

Trân trọng cảm ơn cccm đã đọc
Chia buồn cụ chủ.
Cơ mà Tô tiệc giề, toàn mấy ông mãnh an nam nhà mềmh cò quay đồng bào.

Chỉnh sửa cuối:

Pigwalk

Xe container
Bài học này chả đáng mà giá lại đắt. Đến chịu.

xe lu 6789

Xe hơi
Đúng là có quyền nghi ngờ, nhưng nghi ngờ thì để làm gì? Mợ nói mợ ký đủ 4 trang nhưng mợ có bằng chứng không?
Mợ biết ký nháy là để làm gì không? Là để sau khi họ cầm đi ký, đóng dấu và trả lại mợ thì mợ check nhanh bằng cách nhìn chữ ký nháy của mình. Nhưng khi họ đưa HĐ cho mợ cầm về mợ có check không? Giờ cầm về nhà rồi thì lấy gì làm bằng chứng là mợ đã ký nháy?
Thế thì càng chứng tỏ toy hà Đông kiếm tiền bất chấp thủ đoạn, ko giữ chữ tín, tàn nhẫn với đồng loại chỉ để đạt lợi nhuận cao nhất
E có thể thua
Chuyện mua bán có thể đã khép lại
Nhưng mở ra cho rất nhiều người VN cách nhìn về cả Toy hà Đông và toy VN là không bao giờ giữ chữ tín với khách hàng VN cụ ạ

xe lu 6789

Xe hơi
Chia buồn cụ chủ.
Cơ mà Tô tiệc giề, toàn mấy ông mãnh an nsm nhà mềmh cò quay đồng bào.
Không hề cụ ạ.
E đã phản ánh lên Toy VN nơi có sếp nhật
Cái nhận được là sự thờ ơ đến miệt thị
Viêc giao hẹn cọc xong cho chờ giảm thuế trước bạ rồi lại không cho khách chờ là 1 kỹ năng bán hàng của toy hà Đông
Họ cho rằng thoả thuận bằng tin nhắn ko có giá trị
Việc giữ chữ tín ko quan trọng vì sale hay đại lý hứa là kỹ năng để bán đc hàng
Quan trọng là hợp đồng.
Giờ e lôi hợp đồng ra có 4 trang thì 3 trang ko có chữ ký của e
Trong khi các hợp đồng vay 200tr gồm 6 trang thì lại đủ.

xe lu 6789

Xe hơi
Bài học này chả đáng mà giá lại đắt. Đến chịu.
Lỗi lớn là do toy hà Đông làm ăn chụp giật chứ khách mua chúng e bảo vào cọc là vào, bảo vào tiền thì vào đủ. Khi ký hợp đồng có thắc mắc những khoản bất lợi thì NV toy hà Đông bảo a Chj yên tâm quy định là thế chứ chúng e để a Chj chờ, bọn e là hãng lớn lừa a Chj làm gì...
Thế mà lưa thật

Grandtouring

Xe điện
Là phụ nữ lại mua Vios, hợp đồng thì không lưu trữ đầy đủ thì mợ quá sai rồi. Thế nên mợ mua ở đâu cũng sẽ gặp bất lợi chứ không phải mỗi Toyota Hà Đông

• Vodka
Reactions: wiv

wiv

Xe hơi
Ủng hộ cụ làm cho ra nhẽ việc này

xe lu 6789

Xe hơi
Ủng hộ cụ làm cho ra nhẽ việc này
Vâng vợ chồng e xác định mất thì mất tiền rồi, nhưng là bài học cho rất nhiều khách hàng đang định đi cọc mua xe của Toyota với những lời hứa từ hãng