[Funland] Toyota làm ăn như thế này có đàng hoàng không?

poiuy

Xe ba gác
Chuyện này là bài học kinh nghiệm rút ra khi giao dịch là phải có văn bản giấy tờ của chính hãng hay chính đại lý thì mới đòi được quyền lợi về sau. Còn như vụ này chỉ có thể kiện cá nhân người nhân viên đã tư vấn sai gây thiệt hại chứ không có bằng chứng nào chỉ ra đại lý đã chỉ đạo nhân viên làm như vậy.

• Vodka
Reactions: wiv

xe lu 6789

Xe máy
Chuyện này là bài học kinh nghiệm rút ra khi giao dịch là phải có văn bản giấy tờ của chính hãng hay chính đại lý thì mới đòi được quyền lợi về sau. Còn như vụ này chỉ có thể kiện cá nhân người nhân viên đã tư vấn sai gây thiệt hại chứ không có bằng chứng nào chỉ ra đại lý đã chỉ đạo nhân viên làm như vậy.
E nghĩ cái này là chủ trương của thằng sếp thôi. Nó cần doanh số thì nó lùa gà bán thịt lừa, bản thân nó cũng tuyên bố dù làm thế có ra báo hay MXH cũng chẳng làm gì dc chúng nó

trangtrang256

Đi bộ
chủ thớt xuống tiền mua xe ngày 31/7, đến tận tháng 9 Nhà nước mới có thông báo giảm thuế trước bạ nên quay lại ăn vạ ah. Mua xe thì phải có hợp đồng mua bán 2 bên ký kết đang hoàng, bác cứ post hết HĐ lên cho mọi ng phân xử.

ngxchinhs

Xe tải
Mua được cái xe mà quá vất vả, khổ sở. Mà đã cần thiết đến mức phải có xe chưa ? Có thì mua luôn, cọc cạch mất thời gian. Em mua 5 cái xe mới chẳng xe nào em cọc cả. Hẹn hôm nào có, mang đủ tiền đến lấy, quá ngày là em lượn sang hãng khác.
Mua vay nên lần đầu e ko kinh nghiệm, nghe sale hứa. Sale Toyota hà Đông còn nt trên Zalo cho e chờ giảm thuế trước bạ từ CP.
Nhẽ ra ko cọc gì, đợi hẳn giảm thuế thì Toyota ko lật lọng đc.
Vì chỉ có lời hứa nên Toyota lật e vừa có doanh số, vừa bán đc giá . Ép phạt e và gửi thông báo phát mại xe e
[/QUOTE]
Mua con xe mà sao nó bắt cụ cọc? Má bộ xe đó hết hàng hay sao

xe lu 6789

Xe máy
Mua vay nên lần đầu e ko kinh nghiệm, nghe sale hứa. Sale Toyota hà Đông còn nt trên Zalo cho e chờ giảm thuế trước bạ từ CP.
Nhẽ ra ko cọc gì, đợi hẳn giảm thuế thì Toyota ko lật lọng đc.
Vì chỉ có lời hứa nên Toyota lật e vừa có doanh số, vừa bán đc giá . Ép phạt e và gửi thông báo phát mại xe e
Mua con xe mà sao nó bắt cụ cọc? Má bộ xe đó hết hàng hay sao
[/QUOTE]
Giờ e biết là sale tư vấn sai hết, trường hợp của e ko cần cọc, đặc biệt khi đã cọc và vào tiền thì ko thể chờ đc. Hợp đồng sẽ quy định nếu không giải ngân nó sẽ phạt và phát mại xe em.
Như vậy Toyota ko có tâm khi tư vấn, coi khách như rác, chữ tín cũng không có. E đưa lên OFFB mn kể hàng loạt chuyện bán thịt lừa của Toyota hà Đông

starchoice

Xe hơi
Em không hiểu sales có thể phạt bác cái gì? Trong hợp đồng mua bán có ngày giao xe dự kiến, giả sử nếu đến ngày đó bác chưa muốn lấy mà muốn đẩy lùi lại vì không có tiền lấy thì ai ép bác được? cọc thì vẫn để đó được mà

xe lu 6789

Xe máy
Em đánh dấu sau này bảo anh em bạn bè cạch Toy Hà Đông, còn em thì chả bg mua xe mới nên kg dính được
Hôm qua e đăng trên OFFB sub nhiều trường hợp như vậy đều tố Toyota hà Đông. Giờ bài e hiện ko bình luận đc ko biết ntn? Có thể cụ ko kịp đọc dần rồi cụ ạ, có ai đó đã âm thầm gỡ các bài của em

xe lu 6789

Xe máy
Em không hiểu sales có thể phạt bác cái gì? Trong hợp đồng mua bán có ngày giao xe dự kiến, giả sử nếu đến ngày đó bác chưa muốn lấy mà muốn đẩy lùi lại vì không có tiền lấy thì ai ép bác được? cọc thì vẫn để đó được mà
Nói và nt thì cọc đợi chính sách , cọc xong sale trở mặt nt ko mua mất tiền

wiv

Xe hơi
Hôm qua e đăng trên OFFB sub nhiều trường hợp như vậy đều tố Toyota hà Đông. Giờ bài e hiện ko bình luận đc ko biết ntn? Có thể cụ ko kịp đọc dần rồi cụ ạ, có ai đó đã âm thầm gỡ các bài của em
Bài của bác bị gỡ từ trưa rồi

wiv

Xe hơi
Cụ post nốt link đăng trên FB otofun lên đây nhé

ngxchinhs

Xe tải
Toyota thì nó ko làm ăn bố láo, nhưng sale kia, hoặc có thể đại lý dung túng cho sale làm thế. Nói chung chửi sale với đại lý toy bạn ạ

xe lu 6789

Xe máy
Toyota thì nó ko làm ăn bố láo, nhưng sale kia, hoặc có thể đại lý dung túng cho sale làm thế. Nói chung chửi sale với đại lý toy bạn ạ
Vâng đúng là Toyota hà Đông tư vấn cho GĐ e mua xe đợi thuế. GĐ e tin tưởng vào tiền thì ép phạt và phát mại xe nếu chờ thuế. Còn chính nhân viên bảo sếp e. Hôm e đến kiến nghị thì bạn Sâm bạn Huyền là lãnh đạo ở Toyota hà Đông ra tiếp. Còn Toyota VN phản ánh ko thèm phản hồi ạ

xe lu 6789

Xe máy
Cụ post nốt link đăng trên FB otofun lên đây nhé
Các cụ các mợ ủn lên hộ e ở otofun FB ạ. Ko hiểu sao e cứ post Link lên là bài bị gỡ.
E bị nhân viên Toyota hà Đông cay cú chửi mắng nhưng e trao đổi lịch sự nên đều phải thôi
Vài cuộc điện thoại doạ dẫm đã biết nhà của e
Mà thông tin địa chỉ nhà e Toyota hà Đông nắm vì e mua vay ở đó.
Rất cay đắng.
Trân trọng cảm ơn các cụ các mợ đã ủn ở đây

xe lu 6789

Xe máy

Các cụ các mợ giúp e 1 chấm bên này ạ
Trân Trọng cảm ơn

HI_CLASS

Xe điện
Các cụ các mợ ủn lên hộ e ở otofun FB ạ. Ko hiểu sao e cứ post Link lên là bài bị gỡ.
E bị nhân viên Toyota hà Đông cay cú chửi mắng nhưng e trao đổi lịch sự nên đều phải thôi
Rất cay đắng.
Cụ có tnhan hay ghi âm cuộc gọi dọa dẫm ko? Thấy thôg tin cụ toàn đưa 1 chiều, nào là sale đổ cho sêp ép lừa cụ, nào là gọi điện dọa dẫm nọ kia. Nếu thế thì cụ đưa bằng chứng cho côg an, cho bọn nó biết tay?

• Vodka

TieuFu

Xe container
Rất cay đắng.
Bị nó xỏ, cụ không thịt nó thì thôi, lại còn bị dọa ngược ! KK ! Không có bữa trưa miễn phí !

xe lu 6789

Xe máy
Cụ có tnhan hay ghi âm cuộc gọi dọa dẫm ko? Thấy thôg tin cụ toàn đưa 1 chiều, nào là sale đổ cho sêp ép lừa cụ, nào là gọi điện dọa dẫm nọ kia. Nếu thế thì cụ đưa bằng chứng cho côg an, cho bọn nó biết tay?
E trả bao giờ muốn làm to chuyện làm gì, e muốn được xin lỗi vì những thiệt hại mà Toyota hà Đông đã gây ra cho GĐ e. Còn e cũng đã xác định rồi nên ko ngại.
Vì 1 chiều nên e rất muốn Toyota hà Đông vào trao đổi quan điểm với e và các ace quan tâm ở đây, chứ bản thân e ko hề muốn thông tin 1 chiều. E biết Toyota hà Đông ở đây rất đông bản thân các bạn ấy đều có tài khoản ở đây

• Vodka

xe lu 6789

Xe máy
Bị nó xỏ, cụ không thịt nó thì thôi, lại còn bị dọa ngược ! KK ! Không có bữa trưa miễn phí !
Chỉ là gọi muốn gỡ bài và nói là ko lạ gì nhà e, biết rất rõ địa chỉ e ở thôi
E thì không ngại gì cả
Vì e nói sự thật thôi

TieuFu

Xe container
Chỉ là gọi muốn gỡ bài và nói là ko lạ gì nhà e, biết rất rõ địa chỉ e ở thôi
E thì không ngại gì cả
Vì e nói sự thật thôi
Thì cụ bảo nó là cụ đeck có xiền, góp mãi mới mua được cái xe ý, cụ cũng biết mặt ông con nhà nó rồi ! :)) :)) :)) :)) , Gỡ bài miễn phí không được ! :)) :))