Toyota Fortuner V ăn xăng 18-20 lít/100km , ai tin?

junyong

Xe buýt
Nói và làm ở VN mình nó khác hoàn toàn bác ạ! Có lẽ họ cứ chê vì xếp hàng không mua được!
Quả thật phải thừa nhận rằng em cũng hay đi công tác bằng xe này ở các vùng đồi núi thì theo em cảm nhận xe quá ổn: xe khoẻ, gầm cao, độ vọt cũng được tuy có nhiều người kêu là xe chạy hơi bồng bềnh một chút, thấy nói nếu thay bộ giảm xóc thì ổn luôn. Tuy nhiên, xăng cộ với một chiếc xe như thế thì cũng chấp nhận đựoc!
Cục địa chất khoáng sản nghèo thế cụ :P !
Bên em Fortuner chỉ để đi trong phố thôi, ra đường trường toàn chơi mấy xe Land V8 dự án Na Uy b-( (chém)

junyong

Xe buýt
ông Anh bên nhà em khẳng định là chạy đường hỗn hợp từ 16 đến 19 lít/100km, giờ đang ân hận vì kêu nhà đã nghèu lại nuôi con xe như nuôi bệnh ung thư
Cụ kết thì cứ yên tâm mà múc! Bên cơ quan em định mức Fortuner V 18l/100km ( đi trong phố thôi, Ft-V chưa đến tuổi ra đường to) mà tranh nhau lái kia kìa!

cucho

Xe tăng
Bác chủ muốn tham khảo cũng tốt. Nhưng em tư vấn bác nên mua xe theo nhu cầu + sở thích +tầm tiền chứ nghe nhiều mà chả kết luận đc đâu.
Còn cái doanh số thì chả nói lên điều gì vì theo công trình nghiên cứu khoa học số 368.... của ông giáo sư Cù Trọng Xoay thì nhiều năm qua doanh số của rau muống ở Hà nội lớn gấp bội lần doanh số của rau xắng(hoặc sắng) chùa Hương cũng bán ở Ha Nội là do rau muống hợp miêng nhiều gia đình hơn rau xắng, và rau muống là loại phổ biến nhất, dễ mua nhất, mùa nào cũng có, rẻ nhất.....chứ không phải là rau muống ngon hơn rau xắng.

Tóm lại doanh số là thành công về kinh doanh(kết hợp với nhiều điều kiện), một loại sản phẩm được ưa dùng chứ không khẳng định rằng đó là loại sản phẩm tốt

hoangmanhtu

Xe tải
Website
www.iva-vietnam.com
em lấy con PS của Mít chạy dầu cho nó lành , thời buổi bão giá thế này. cứ ngon bổ rẻ mà múc

nothing

Xe tải
E nghĩ thớt này quá đủ cho cụ chủ thớt quyết định rồi. Lăn tăn nhiều làm gì. Chẳng có cái gì hoàn hảo cả. Lắm thày rồi thối ma thôi cụ ợ

Porsche 911

Xe container
E nghĩ thớt này quá đủ cho cụ chủ thớt quyết định rồi. Lăn tăn nhiều làm gì. Chẳng có cái gì hoàn hảo cả. Lắm thày rồi thối ma thôi cụ ợ
Cụ chủ có quyết định gì đâu, mở thớt cho anh em chém chơi đấy chứ! b-(

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
em thấy fortune chạy ác đấy chứ, mấy lần em chạy trên đường bị fortune ép suýt bẹp. mấy bác chạy fortune đi cứ gọi là oách

gl1600

Xe điện
Nhà em ở cầu Đền Lừ đây, em cũng đi xe Fortuner V Liên doanh đời đầu tiên 3 năm rồi nhưng cũng không như cụ nói đâu ạ. Nói chung em không bàn luận với bác nào dị ứng với Toy, em chỉ nói theo thực tế là đi đường trường tùy từng lái và đường xá thì khoảng 10-13l/100km, nếu đi Tây Bắc quanh co đường đèo và thẳng lung tung khoảng hơn 12l. Đi trong thành phố thì xác định theo điều kiện Hà Nội hiện tại, tính trung bình khoảng trên dưới 15l. Cụ nào đi rồi cứ kiểm chứng. Xe này máy 2.7, hai cầu chủ động các cụ đòi hỏi gì hơn nữa. Cứ chạy thử Santa FE hay kể cả Camry 2.4 xem có hơn được bao nhiêu không? Nói chung em vẫn hài lòng với nó theo nhu cầu sử dụng của em. Nói chung cụ chủ thớt cứ theo nhu cầu và ý mình thôi, tham khảo nhiều quá cẩn thận lại Đẽo cày giữa đường đấy.
Đường trương 12l/100km, chạy cung đường 5 rồi sang Hạ Long, xe mới đi 2 vạn ạ.. Xe chạy rất bám đường nhưng ko vọt. Các cụ nào đóng đường lên Lào Cai Yên Bái mà đi em này thì tuyệt. Xe dài nhưng vào cua gấp không thấy hiện tượng vẫy đuôi. Nếu chạy tốc độ thì thua FE số sàn của em đang đi. Bù lại chạy đầm hơn, FE chạy tốc độ trên 110 là tay lái nhẹ bẫng. Cái này là em cảm nhận, các cụ đừng chém em

Chỉnh sửa cuối:

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
xe này nhìn rất hoành trấng

imbenley

Xe tải
vụ này đau đầu quá, thuế thì lên mà chưa ưng em nào cả. nếu chúng nó xuống giá em quyết ngay

Luu Lehong

Xe container
Cục địa chất khoáng sản nghèo thế cụ :P !
Bên em Fortuner chỉ để đi trong phố thôi, ra đường trường toàn chơi mấy xe Land V8 dự án Na Uy b-( (chém)
Vâng, Tổng cục ĐC&KS nghèo xe lắm cụ ạ (trước là Cục nay là Tổng cục), cũng chỉ có vài cái Lăng cu zơ do dự án của Đức cấp thôi và chỉ dành cho các đợt thanh kiểm tra, chứ đi công tác nhỏ lẻ thì phần lớn DN đến đón đi giúp bằng xe của họ. Nhưng cũng chính là thế nên cũng có điều kiện cảm nhận đủ các loại xe! từ SF, Everess đến Acura, Mec, Bim đủ cả!:D
Thế bác Junyong ở đơn vị nào thế (có phải Tổng cục Địa chính gì đó không) :-/

imbenley

Xe tải
cơ quan nhà nước như các cụ thì phải chơi những con ăn xăng như nước lã thì lái xe mới kiếm trác được chứ . nếu lấy cái xe tiết kiệm có mà lái xe ăn cám các cụ nhỉ

long23dn

Xe đạp
ăn như này chạy máy dầu thôi cụ ới

junyong

Xe buýt
Vâng, Tổng cục ĐC&KS nghèo xe lắm cụ ạ (trước là Cục nay là Tổng cục), cũng chỉ có vài cái Lăng cu zơ do dự án của Đức cấp thôi và chỉ dành cho các đợt thanh kiểm tra, chứ đi công tác nhỏ lẻ thì phần lớn DN đến đón đi giúp bằng xe của họ. Nhưng cũng chính là thế nên cũng có điều kiện cảm nhận đủ các loại xe! từ SF, Everess đến Acura, Mec, Bim đủ cả!:D
Thế bác Junyong ở đơn vị nào thế (có phải Tổng cục Địa chính gì đó không) :-/
Vâng đúng ạ!

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
cơ quan nhà nước như các cụ thì phải chơi những con ăn xăng như nước lã thì lái xe mới kiếm trác được chứ . nếu lấy cái xe tiết kiệm có mà lái xe ăn cám các cụ nhỉ
xin cụ. Đầy cơ quan nn chạy vios cực kỳ lành và tiết kiệm xăng. sonata cũng chưa chất bằng vios đâu

vietnampump

Xe đạp
em thấy con vios của các cụ chưa chắc đã bằng con spack của em đâu, lành gọi bằng cụ, xăng chả thèm uống, em lướt suốt. thấy chưa, vios của cụ còn thua xa con spack của em nhé

landrovercar

Xe tải
cụ ơi 15 - 20lit/100km nhằm nhò gì . mấy cụ lái ferreri ga lên nó keo 35lits/100km còn trả kêu. thế là ngon lắm rồi, các cụ cứ múc đi.

maybayfun

Xe buýt
in v chạy đường trường đã khoảng 11 lit rồi mà cụ bảo em ft này cũng 10l thì ..^:)^
Em chạy 10l/100km đấy, cụ dám cá với em không :)) có đợt chạy ngoan ngoãn và chuẩn thì chỉ có 9,5l/100km thoai :D Toàn mấy ông không biết gì mới nói em nó chén 14 15l đường trường :-" Có mấy cụ và em cũng gắn bó với con này ngót nghét 2 năm rồi nên nhận xét chuẩn nhất vì sử dụng nó hằng ngày. Còn cơ quan em cũng mới lấy 1 chú For.V và định mức là 18l/100km đường hỗn hợp, thấy lái xe cười phe phé, em cũng k biết vì sao :-? chắc xăng cộ cũng ổn nên ku cậu cười chăng vì thực sự em For này phải chạy qua 5000km thì máy móc với xăng cộ nó mới chuẩn, chứ hồi 5000km đầu mới lấy xe thấy hãi phết, trong thành phố nó uống 16 17l/100km trong phố X_X