Toyota Fortuner V ăn xăng 18-20 lít/100km , ai tin?

Luu Lehong

Xe container
vấn đề em ko quan tâm thằng nào bán nhiều bán ít thế nào , em ko thích mua theo phong chào, ỉn đi thì hơi yếu, nên muốn nâng đời.
Bác cứ Caren hay Tuc, Kia SP, So mà múc cho yên tâm chứ mua cái FT của Toy làm gì vài hôm lại mở thớt chửi, phê phán bọn em lại rác tai và mỏi tay lắm!
Người nhớn thì nói lời phải giữ lấy lời:-?
Mà cái FT này nhiều người chê bồng bềnh, tốn xăng, kiểu dáng xấu và đặc biệt là lỗi a Tạch đã nêu đích danh trên thông tin đại chúng rồi. Người thông thái như bác quá biết sao lại đi ngược với xu thế mà lại còn tư vấn với mua dùng :D

HoangTung_auto

Xe hơi
Em chưa đi, nhưng tham kảo ae thấy bảo tầm 14-15l/100k đường trường, còn phố thì vô cùng:o)

bonbanhnew

Xe hơi
Xe này ăn xăng như vậy là cũng bình thường cụ ơi.

Alps_vn

Xe buýt
Máy 2.7 ăn xăng như thế là bình thường, santa fe máy 2.7 cũng ăn tầm 15l đường hỗn hợp rồi, nếu ngại ăn xăng quá thì mua xe dung tích xi lanh nhỏ thôi, mà ở đây hỏi về vấn đề kỹ thuật thì ai cảm nhận thế nào thì nói thế, cãi nhau làm gì, thắng/ thua thì có béo/ gầy đâu?

liemtc

Xe máy
em thấy xe này cứ 10 xe thì đến 5 xe mang biển đỏ, 3 biển xanh , còn lại biển trắng (không biết của tư nhân hay của doanh nghiệp). Thằng bạn em, dân xây dựng mua xe này cuối 2010 hàng nhập nguyên bản Châu âu, công nhận là nhìn giao diện xe này ngon, chạy đường trường sướng thật nhưng bán rồi, chuyển sang In, hỏi sao nó bảo : không chịu nổi nhiệt xăng xe này :(
cụ nào nhà ở Lê trọng tấn hay trường trinh, cầu đền lừ .... vào giờ tan sở có khi nghĩ đồng hồ xăng hỏng :D

vietran

Xe ba gác
Ga lên cái thấy xăng nó chảy ọc ọc, 15-20 lít là đúng rồi

junyong

Xe buýt
Trả là em kết em này nhưng sao một số người nói Toy Fortuner V ăn xăng 18-20 lít/100km , ai tin? em có nên lấy ko?
Mới biết lái, xe mới thì còn ăn hơn cơ cụ ạ! Xe cơ quan em sau 1 năm thì khoảng 17l (Chủ yếu chạy giờ cao điểm, điều hòa bật như Vincom và kính thưa các loại tắc đường, xe đưa đón giám đốc nhà ở trong phố nhưng cơ quan ở Hoàng Quốc Việt)

junyong

Xe buýt
Cụ có tiền, cứ mua, cứ đi. Ăn chơi sợ gì mưa rơi. Em thấy em này có các đặc tính đáng quý sau: to xác, tốn xăng, mã lực thấp so với xác, động cơ sử dụng lạc hậu vài thế hệ, ... về quê thì tương đối oai
_ Ô tô nó là cơ khí chứ không phải là đồ điện tử cụ nhé. Máy Fortuner V và máy Prado nhập khẩu nguyên chiếc từ Nhật là một: http://www.oto-hui.com/a1629/cung-toyota-land-cruiser-prado-2010-dao-pho.html

_ Khung gầm thì dùng chung với Hilux - chiếc xe không thể phá hủy http://www.youtube.com/watch?v=xnWKz7Cthkk

junyong

Xe buýt
Trừ khi bác mua máy dầu, còn đã máy xăng mà cấu hình tương đương em này thì xe nào cũng phải 16 - 18l/100km trong phố là chắc rồi. Nếu thích thì bác cứ mua nhanh đi mà chạy thuế còn kịp.
Em cùng ý kiến với cụ!
Cùng cấu hình, cùng trọng lượng, dẫn động hai cầu toàn thời gian, cùng tầm tiền thì FTV lại còn là tích kiệm đấy ạ!
Nói chung là ngồi sướng hơn Innova của cụ chủ thớt đang đi nhiều nhưng cũng tốn thêm khá tiền xăng đấy ạ

nothing

Xe tải
em thấy xe này cứ 10 xe thì đến 5 xe mang biển đỏ, 3 biển xanh , còn lại biển trắng (không biết của tư nhân hay của doanh nghiệp). Thằng bạn em, dân xây dựng mua xe này cuối 2010 hàng nhập nguyên bản Châu âu, công nhận là nhìn giao diện xe này ngon, chạy đường trường sướng thật nhưng bán rồi, chuyển sang In, hỏi sao nó bảo : không chịu nổi nhiệt xăng xe này :(
cụ nào nhà ở Lê trọng tấn hay trường trinh, cầu đền lừ .... vào giờ tan sở có khi nghĩ đồng hồ xăng hỏng :D
Nhà em ở cầu Đền Lừ đây, em cũng đi xe Fortuner V Liên doanh đời đầu tiên 3 năm rồi nhưng cũng không như cụ nói đâu ạ. Nói chung em không bàn luận với bác nào dị ứng với Toy, em chỉ nói theo thực tế là đi đường trường tùy từng lái và đường xá thì khoảng 10-13l/100km, nếu đi Tây Bắc quanh co đường đèo và thẳng lung tung khoảng hơn 12l. Đi trong thành phố thì xác định theo điều kiện Hà Nội hiện tại, tính trung bình khoảng trên dưới 15l. Cụ nào đi rồi cứ kiểm chứng. Xe này máy 2.7, hai cầu chủ động các cụ đòi hỏi gì hơn nữa. Cứ chạy thử Santa FE hay kể cả Camry 2.4 xem có hơn được bao nhiêu không? Em vẫn hài lòng với nó theo nhu cầu sử dụng của em. Theo em cụ chủ thớt cứ theo nhu cầu và ý mình thôi, tham khảo nhiều quá cẩn thận lại Đẽo cày giữa đường đấy.

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Con này chạy tiết kiệm đấy chứ, kéo khỏe ngon hơn SF nhiều

RAVA

Xe ba gác
-Em mới phát hiện ra là em Fortuner LD 2.7 bị các bác chê ỏng chê eo ăn uống bằng hoặc ít hơn 1 tý so với em Prado 2.7 nhập, mà em này thì mấy ai dám chê?:-"

minhdinh

Xe máy
Xe em cũng như xe bác đi 2 năm gần 4 vạn km, em lái xe cũng cẩn thận chủ yếu chạy đường trường, mỗi lầ mua xăng 1 triêu chạy đường gần 500 km tầm 10 lít/ 100km. Còn nếu đi trong nội thành Hà nội thì hết tầm 13-14lit/ 100km. FTV So với các xe cùng hạng thì cũng không tốn xăng hơn

Nhà em ở cầu Đền Lừ đây, em cũng đi xe Fortuner V Liên doanh đời đầu tiên 3 năm rồi nhưng cũng không như cụ nói đâu ạ. Nói chung em không bàn luận với bác nào dị ứng với Toy, em chỉ nói theo thực tế là đi đường trường tùy từng lái và đường xá thì khoảng 10-13l/100km, nếu đi Tây Bắc quanh co đường đèo và thẳng lung tung khoảng hơn 12l. Đi trong thành phố thì xác định theo điều kiện Hà Nội hiện tại, tính trung bình khoảng trên dưới 15l. Cụ nào đi rồi cứ kiểm chứng. Xe này máy 2.7, hai cầu chủ động các cụ đòi hỏi gì hơn nữa. Cứ chạy thử Santa FE hay kể cả Camry 2.4 xem có hơn được bao nhiêu không? Nói chung em vẫn hài lòng với nó theo nhu cầu sử dụng của em. Nói chung cụ chủ thớt cứ theo nhu cầu và ý mình thôi, tham khảo nhiều quá cẩn thận lại Đẽo cày giữa đường đấy.

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Xe em cũng như xe bác đi 2 năm gần 4 vạn km, em lái xe cũng cẩn thận chủ yếu chạy đường trường, mỗi lầ mua xăng 1 triêu chạy đường gần 500 km tầm 10 lít/ 100km. Còn nếu đi trong nội thành Hà nội thì hết tầm 13-14lit/ 100km. FTV So với các xe cùng hạng thì cũng không tốn xăng hơn
Em ứ tin cái chỗ e bôi đỏ, xe em Atils 1.8 AT 2009 (LD) chạy đường trường hết 7 lít, trong Nội thành nó chơi 13 lít , chẳng lẽ xe bác chỉ nhiều hơn xe em 1 lít [-X (e chưa chạy For này nhưng e dự là nó chơi nhẹ cũng 16 lít)
Mà cụ chủ thớt lăn tăn làm j, nếu cụ lăn tăn như vậy thì lấy em Ford EV AT mà chạy, phù hợp tiêu chí: Ngon - bổ - rẻ - chất lượng

Chỉnh sửa cuối:

junyong

Xe buýt
Em fun tí: Thớt này đang đi chệch hướng so với ý đồ của chủ thớt! :P

bachket

Xe tải
Website
bmwlongbien.net
Nhà em ở cầu Đền Lừ đây, em cũng đi xe Fortuner V Liên doanh đời đầu tiên 3 năm rồi nhưng cũng không như cụ nói đâu ạ. Nói chung em không bàn luận với bác nào dị ứng với Toy, em chỉ nói theo thực tế là đi đường trường tùy từng lái và đường xá thì khoảng 10-13l/100km, nếu đi Tây Bắc quanh co đường đèo và thẳng lung tung khoảng hơn 12l. Đi trong thành phố thì xác định theo điều kiện Hà Nội hiện tại, tính trung bình khoảng trên dưới 15l. Cụ nào đi rồi cứ kiểm chứng. Xe này máy 2.7, hai cầu chủ động các cụ đòi hỏi gì hơn nữa. Cứ chạy thử Santa FE hay kể cả Camry 2.4 xem có hơn được bao nhiêu không? Nói chung em vẫn hài lòng với nó theo nhu cầu sử dụng của em. Nói chung cụ chủ thớt cứ theo nhu cầu và ý mình thôi, tham khảo nhiều quá cẩn thận lại Đẽo cày giữa đường đấy.
Em nhất trí với ý kiến và nhận định của bác này. Tất nhiên là xe nào cũng có nhược điểm của nó, nhưng với tầm đấy tiền thì rất khó để chọn được một xe mà cái gì cũng tốt