Toyota Fortuner V ăn xăng 18-20 lít/100km , ai tin?

kutkit_78

Xe buýt
Làm gì đến mức đó Kụ. Em đang chạy 1 em đăng ký t11/2009 thgờng xuyên công tác Quảng ninh mà em thấy chỉ khoảng 12 lít và trong nội thành em hay đi giờ cao điểm cũng chỉ khoảng 15 lít thôi kụ ah?
Trả là em kết em này nhưng sao một số người nói Toy Fortuner V ăn xăng 18-20 lít/100km , ai tin? em có nên lấy ko?

maybayfun

Xe buýt
Em copy bài của cụ 0906.006.586 cái này ngày mai em phải thử mới đc.

cần số phụ trên xe Fortuner là cần số cài cầu, sử dụng khi xe đi trên các địa hình phức tạp khác nhau.

1.H: vị trị tốc độ cao: dùng khi xe chạy ở chế độ bình thường
2.HL: vị trí tốc độ cao, khóa vi sai trung tâm, sử dụng khi xe đi trên đường gồ ghề hoặc trơn trượt, có thể chuyển từ H2<->H4 ở mọi tốc độ, nhưng ở chế độ bình thường thì nên để H2.
3.N: vị trí trung gian ( tương đương như số "mo")
4.LL: vị trí tốc độ thấp, khóa vi sai trung tâm, sử dụng khi xe đi vào địa hình cực kỳ phức tạp hoặc đòi hỏi momen xoắn lớn, muốn chuyển từ HL<->LL thì phải cho xe dừng hẳn, chuyển cần số chính về P hoặc N.
Khi xe ở chế độ HL hoặc LL, trên bảng đồng hồ trung tâm sẽ hiện lên hình cái xe với dấu "X" ở giữa thể hiện đang sử dụng khóa vi sai trung tâm. Ngoài ra Fortuner còn có khóa vi sai sau, khi xe bị sa lầy, lái xe có thể bấm nút vi sai sau để xe đạt được momen xoắn lớn nhất để vượt lầy, nhưng ở chế độ đồng tốc (2 bánh xe sau quay cùng tốc độ và bánh trước không đánh lái được, xe chỉ chạy được với vận tốc <8km/h.) Lúc này dấu "X" trên hình sẽ chuyển về cầu sau.
Hi vọng giúp các bác 1 chút thông tin về Fortuner, bác nào quan tâm sâu hơn cứ @lo em nhé.​

vietnampump

Xe đạp
Làm gì tới mức đó cụ ,em chạy khéo cũng chỉ 19lit/100km hỗn hợp thôi. Chúc các cụ lái xe an toàn

HUNGNVQ

Xe hơi
Em copy bài của cụ 0906.006.586 cái này ngày mai em phải thử mới đc.

cần số phụ trên xe Fortuner là cần số cài cầu, sử dụng khi xe đi trên các địa hình phức tạp khác nhau.

1.H: vị trị tốc độ cao: dùng khi xe chạy ở chế độ bình thường
2.HL: vị trí tốc độ cao, khóa vi sai trung tâm, sử dụng khi xe đi trên đường gồ ghề hoặc trơn trượt, có thể chuyển từ H2<->H4 ở mọi tốc độ, nhưng ở chế độ bình thường thì nên để H2.
3.N: vị trí trung gian ( tương đương như số "mo")
4.LL: vị trí tốc độ thấp, khóa vi sai trung tâm, sử dụng khi xe đi vào địa hình cực kỳ phức tạp hoặc đòi hỏi momen xoắn lớn, muốn chuyển từ HL<->LL thì phải cho xe dừng hẳn, chuyển cần số chính về P hoặc N.
Khi xe ở chế độ HL hoặc LL, trên bảng đồng hồ trung tâm sẽ hiện lên hình cái xe với dấu "X" ở giữa thể hiện đang sử dụng khóa vi sai trung tâm. Ngoài ra Fortuner còn có khóa vi sai sau, khi xe bị sa lầy, lái xe có thể bấm nút vi sai sau để xe đạt được momen xoắn lớn nhất để vượt lầy, nhưng ở chế độ đồng tốc (2 bánh xe sau quay cùng tốc độ và bánh trước không đánh lái được, xe chỉ chạy được với vận tốc <8km/h.) Lúc này dấu "X" trên hình sẽ chuyển về cầu sau.
Hi vọng giúp các bác 1 chút thông tin về Fortuner, bác nào quan tâm sâu hơn cứ @lo em nhé.​
Đúng tất cả chỉ trừ chỗ em bôi đậm

thang soi

Xe tải
Em chạy 2 năm nay rồi cụ ạ. Đi đường trường thoáng đãng tầm 11 lít/100km. Đường HN thì cũng tùy, trung bình em chạy 16l/100k(em đổ 500K=24L chạy đc 150km) có dạo hay tắc đường thì 18l là cao nhất.

thang soi

Xe tải
Chào CỤ "maybayfun" đã ủng hộ ý tưởng của em. Em cũng đang lăn tăn vụ cảm biến áp suất lốp và đèn Xenon, CỤ có kinh nghiệm gì cho em biết với nhé, em mới mua xe được khoảng 4 tháng thôi.

Kính mới các CỤ tiếp tục xướng tên ạ.
Cụ này mê Fortuner kại còn mê cả MU giống em :D

thang soi

Xe tải
Em cũng gắn bó với em này từ tháng 3 năm 2010 đến giờ giống như 2 cụ và con V của em đi được hơn 2 vạn 1 chút, em vào đọc thấy các cụ kia chả biết gì cứ phát biểu linh tinh. Em chạy về quê HN - TB chỉ hết có 10l/100km còn đường TP HN nó uống khoảng 14 đến 15l/100km thôi. Con này tiết kiệm nhất khi chạy ở vận tốc trung bình từ 70km/h đến 80km/h vì nó chuyển lên số 4 ở tốc độ 70km/h (các cụ nào đi For.V thì sẽ cảm nhận và biết được điều này). Mức độ ăn uống còn do người lái nữa, ông nào chân to cứ dí ga hết cỡ thì có mà Matiz cũng uống 20l/100km :)). Còn về xe thì em thấy ổn vì tùy từng mục đích sử dụng mà người mua xe chọn loại xe cho phù hợp với mục đích sử dụng của mình. Mấy ông sale của Ford và Mit đừng phát biểu kiểu đấy nữa k bàn dân thiên hạ nó cười cho đấy, các ông cứ chê nó đi mà chê thêm nữa thì doanh số bán xe của ông k bằng của nó đâu, đừng cay cú làm gì cho mệt người :))
Đồng ý với cụ luôn á :D sướng nhất đổ đèo, chắc dưới 10L[..] em và bạn em chạy Mộc châu, bạn em chạy FE MLX, nói gì thì nói FV nó vẫn có tí hào sảng, đường đẹp thì ko khác mấy nhưng rời khỏi đường nhựa rồi thì em cứ vừa chạy vừa đợi bạn:o)

nirvana

Xe đạp
FV nếu với người hay phải di chuyển đường trường và điều kiện công trường không quá phức tạp thì rất tuyệt vời. Em đã từng đi cung đừong hà nội-làokay-sapa hay hà nội-nghệ an- mường xén- cửa khẩu nậm cắn cũng chỉ với 12l/100km. Còn hà nội đường không tắc cũng chỉ cùng lắm là 15l/100km thôi. Mấy bác nếu đánh giá thì nên khách quan 1 tý, đừng nên chém ẩu xấu hổ lắm..

imbenley

Xe tải
em lạy các cụ, chắc cụ đang chạy con vios nên ngồn con này thấy sướng, nếu nói nó f
đổ đèo và lao dốc thì con này thua xa con ford everest, còn con fortuna thì ăn xăng vô tội vạ, hình thức thì ko bắt mắt. nếu về độ lên rừng xuống biển và kinh tế, tiết kiệm nhiên liệu và hình thức bên ngoài thì em thấy con pajero sport của mitsubishi nổi trội hơn cả, em đã đọc sangonmotor và autopro đều kết luận như em

RAVA

Xe ba gác
em lạy các cụ, chắc cụ đang chạy con vios nên ngồn con này thấy sướng, nếu nói nó f
đổ đèo và lao dốc thì con này thua xa con ford everest, còn con fortuna thì ăn xăng vô tội vạ, hình thức thì ko bắt mắt. nếu về độ lên rừng xuống biển và kinh tế, tiết kiệm nhiên liệu và hình thức bên ngoài thì em thấy con pajero sport của mitsubishi nổi trội hơn cả, em đã đọc sangonmotor và autopro đều kết luận như em
-Ko thích thì bác hỏi mua làm gì, viết cái tên xe còn sai mà chém kinh?:P

pipe

Xe tăng
Hôm nọ em ra hỏi sale thấy bảo qua Tết sẽ ra Fortuner 2012, kiểu này phải múc 1 em thôi... Prado 1,9 tỷ gấp đôi tiền mà chắc hơn được tí ti... Công năng thì như nhau...

imbenley

Xe tải
-Ko thích thì bác hỏi mua làm gì, viết cái tên xe còn sai mà chém kinh?:P
việc viieets sai ko quan trọng , bản chất của nó mới là cái đáng nói. cụ thấy đúng quá hay sao, ko có gì nói mà đi bắt lôic vhinhs tả à . khổ em toàn xai lỗi chính tả cụ ạ. chỗ nào em sai chính tả cụ bảo em cái

RAVA

Xe ba gác
-Viết sai lỗi chính tả mà ko quan trọng thì em cũng chịu bác, nhiều người nói ngọng nhưng vẫn viết đúng nên em cũng ko biết xếp bác vào loại nào?:P
-Quay lại chuyện xe bác nói Fotuner ăn xăng vô tội vạ, ko kinh tế bằng Ford Everest hay Pajero Sport thì em ko hiểu sao bác lại mang máy xăng ra so với máy dầu? Về hình thức thì tùy mắt nên ko bàn còn cá nhân em đã từng chạy Land, FT và Pajero (LD 3000 máy xăng và nhập 2800 máy dầu) thì em ko thích SUV Mit bằng SUV Toy, nhất là cảm giác lái. Còn Everest thì cứ ngó thấy 2 cái nhíp ở phía sau như xe bán tải là em ko thích rồi (hình như em Pajero Sport cũng thế). Mit Pajero và Ford Everest có mặt trước FT nhiều nhưng đâu có bán chạy bằng, về độ bền thì 2 xe kia ko bằng, dân mình ko ếch đâu? Còn bác đọc báo cũng phải có chọn lọc, báo chí bây giờ hay ăn tiền để viết bài nên nhiều khi ko bằng các bác chủ xe trên OF tư vấn đâu?*-:)

Chỉnh sửa cuối:

landrovercar

Xe tải
ko hiểu bác cuồng con fortu của toy tạch tới mức nào mà bác đem khái niệm "hình như" để nói các xe khác. ko biết cảm giác lái của bác thế nào nhưng theo hai bài báo lớn trên thì fortuner thua xa con everest và pajero sport 2011 của mít. còn về bộ nhún sau thì fortuner chỉ hơn everest còn cũng thua xa thằng pajero sport 11 của mít. nó đã được chứng minh là vua đường trường darka.
em cũng ko hiểu cụ thông thái thuộc hạng gì mà cụ kia đã nói về mặt lợi ích kinh tế thì tất nhiên phải so sánh các xe cùng phân cấp ko kể xăng hay dầu để so sánh con nào kinh kế hơn chứ, một thằng của toy tạch thì ăn xăng vô tội vạ thì kinh tế hơn hai con chạy dầu kia quá tiết kiệm ư?

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Xe to, máy nhiều chấm, ăn thế là chuẩn rồi.

phuongtv_76

Xe container
ko hiểu bác cuồng con fortu của toy tạch tới mức nào mà bác đem khái niệm "hình như" để nói các xe khác. ko biết cảm giác lái của bác thế nào nhưng theo hai bài báo lớn trên thì fortuner thua xa con everest và pajero sport 2011 của mít. còn về bộ nhún sau thì fortuner chỉ hơn everest còn cũng thua xa thằng pajero sport 11 của mít. nó đã được chứng minh là vua đường trường darka.
em cũng ko hiểu cụ thông thái thuộc hạng gì mà cụ kia đã nói về mặt lợi ích kinh tế thì tất nhiên phải so sánh các xe cùng phân cấp ko kể xăng hay dầu để so sánh con nào kinh kế hơn chứ, một thằng của toy tạch thì ăn xăng vô tội vạ thì kinh tế hơn hai con chạy dầu kia quá tiết kiệm ư?
Cụ sale thô quá, chém vừa thôi kẻo xe của Mít lại ế hơn đấy, cụ nói quá sự thật nhiều đấy

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
fotuner đi còn sướng hơn santafe, đi đường dốc nhìn hoành & còn sướng hơn cả q7 audi

adco

Xe điện
việc viieets sai ko quan trọng , bản chất của nó mới là cái đáng nói. cụ thấy đúng quá hay sao, ko có gì nói mà đi bắt lôic vhinhs tả à . khổ em toàn xai lỗi chính tả cụ ạ. chỗ nào em sai chính tả cụ bảo em cái
dạ đây ạ ;))