Toy tụt xuống thứ 3 rồi các cụ, nối gót Nokia mà thôi

Matizcoi

Xe cút kít
Cứ tẩy chay đê để sau này em có cơ hội mua Toyota giá hợp lí :))

thientudolong

Xe container
Nhật bản thời kỳ công nghệ cứ tụt dần nhỉ: Panasonic, sanyo, sony... cứ tụt dần rồi biến mất.
Giờ lượt Toy
công nghệ gì tụt thế cụ, tv điện thoại à
sony trùm âm nhạc, phim ảnh, camera, máy chơi game
panasonic mảng pin và điện gia dụng (điện lạnh) vẫn cực mạnh
toy vẫn số 1 thế giới

cuncon

Xe điện
Em thế k bgio mua Toy Honda VN, ít tiền mua mazda, nhiều tiền e mua xe Đức Vin Fast

TSTA

Xe container
Sở hữu toy thì nó tầm 3,5 năm thì nó sẽ thể hiện cho cụ thấy là vì sao nó lại có giá trong mắt đa số người Việt có tuổi. Còn để nói về chạy không thì Toy cũng chỉ ngang ngang Mazda hay các hãng xe Nhật khác. Nhưng nói về độ bền và các chi phí vận hành thì em nghĩ là chẳng mấy hãng qua được nó. Không phải ngẫu nhiên ở những nơi thời tiết khắc nghiệt như Châu Âu hoặc Sa mạc thì ngta khá chuộng Toy.
Độ bền Toy so với Honda, Mitsu, Suzuki ... Có gì nổi trội ko cụ.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Sở hữu toy thì nó tầm 3,5 năm thì nó sẽ thể hiện cho cụ thấy là vì sao nó lại có giá trong mắt đa số người Việt có tuổi. Còn để nói về chạy không thì Toy cũng chỉ ngang ngang Mazda hay các hãng xe Nhật khác. Nhưng nói về độ bền và các chi phí vận hành thì em nghĩ là chẳng mấy hãng qua được nó. Không phải ngẫu nhiên ở những nơi thời tiết khắc nghiệt như Châu Âu hoặc Sa mạc thì ngta khá chuộng Toy.
Cụ nhầm lẫn cơ bản khi so sánh toi ở tt Việt Nam với hải ngoại. Toi vẫn là hãng xe ngon bổ rẻ ở tt toàn cầu, nhưng toi Việt khác hoàn toàn với phần còn lại của thế giới nếu chỉ xét về tương quan trang bị và giá.

khanhvh

Xe hơi
Độ bền Toy so với Honda, Mitsu, Suzuki ... Có gì nổi trội ko cụ.
Toy ít và gần như không hỏng vặt, máy thì rất bền cụ. Cụ cứ nhìn trên thị trường vẫn bán những con camry đời 2k3 2k4 vài ba trăm triệu. Cụ xem có con nào của honda hay mítu, suzuki tuổi đời trên 15 năm mà có giá ấy ko. Em thì chưa chạy mitsu hay suzuki nên ko dám nhận xét, nhưng việc 2 hãng này không có tên tuổi lắm trên thị trường VN thì em nghĩ cũng phản ánh được chất lượng của nó

Fim

Xe điện
TOy Vn giá còn ảo lắm, có phải thời xưa đâu mà cần mua con xe giữ giá để bán lại.
Em vẫn thích hưởng thụ các tiện ích và cái đẹp, hỏng thì mua còn khác.

Dobian

Xe buýt
Số liệu từ VAMA, lũy thế hết tháng 11/2020 thì:
Về thị phần, dẫn đầu thị trường vẫn là Thaco với 5 thương hiệu xe, tiếp sau đó là TC Motor đứng ở vị trí thứ 2 và Toyota tụt xuống vị trí thứ 3
Xếp thứ 4 là Vinfast. Chúc mừng anh Vin
Nghe tin này em mừng quá.
Em vốn ghét Toy, nó quá ngạo mạn ở VN, bao năm nay nó hút máu dân ta rồi.....Mịa, mấy con xe như xe bò, bị cắt giảm đủ thứ, động cơ và hộp số thì hàng chục năm vẫn dùng loại đó, không có cải tiến gì, mà nó bán giá quá cao so với công năng của xe....:D

khanhvh

Xe hơi
Cụ nhầm lẫn cơ bản khi so sánh toi ở tt Việt Nam với hải ngoại. Toi vẫn là hãng xe ngon bổ rẻ ở tt toàn cầu, nhưng toi Việt khác hoàn toàn với phần còn lại của thế giới nếu chỉ xét về tương quan trang bị và giá.
Thế bác nghĩ Mazda Việt lắp ráp bởi Thaco tốt bằng Mazda ngoại ? Em xl bác là không kể Toy, mà bất kì 1 cái gì sản xuất ở VN mình đều không chất lượng bằng thế giới dù là cùng hãng nhé. Bác sang Thái bác đánh răng bằng ps thôi về là đã không bao giờ muốn đánh ps VN rồi. Còn các bác thành kiến vs Toy chỉ là vì cái giá của nó cao so vs cái tiện ích của nó. Giá cả thì em nói thật nó là câu chuyện cung cầu của thị trường. Thị trường rất nhiều người chuộng Toy nên nó có quyền đẩy giá lên, miễn là vẫn có nhiều người chấp nhận mua cái giá đấy. Em chỉ ví dụ cho bác, mấy năm gần đây Mazda 3 rất chuộng vì gía ok, dáng đẹp. Thế là bác có thấy bọn Mazda nó đẩy 1 phát giá Mazda từ 700 lên 900tr ko ? Thằng Mazda mà được ưa chuộng thì tầm chục năm nữa các bác lại anti nó như bây giờ các bác anti toy thôi.

Dobian

Xe buýt
Toy ở mình vẫn được lựa chọn nhiều nhất mà nhỉ
Taxi ngoài đường chạy thì chủ yếu là Vios, xe 7 chỗ thì Innova....thứ nhì đến các loại xe bé như i10, Morning, gần đây VinFast Fadil đang vươn lên mạnh mẽ là xe Taxi của đường phố. :))

thị trường tí hin như VN nó hút máu mang về cố đô. Chứ tt nc ngoOÀI TOI NOs vẫn tốp ten

Anhhungjp

Xe tăng
Cái thị trường VN bé tí, bé đến mức Toy đã quyết định không xây dựng nhà máy ở VN mà chuyển sang Thái Lan bởi vì mỗi năm chưa được 100k xe, mà mấy mẫu thì toàn loại chỉ dành cho thị trường Đông Nam Á như Vios, Furtuner, Invova....Mấy dòng này thì các cụ phải so với Morning và I10 vì nó cùng phân khúc, chứ so với Mec C, S...thì không đúng vì không cùng level.

Hung Phuc

Xe điện
Về thị phần, dẫn đầu thị trường vẫn là Thaco với 5 thương hiệu xe, tiếp sau đó là TC Motor đứng ở vị trí thứ 2 và Toyota tụt xuống vị trí thứ 3
Xe VinFast bán tốt thế tại sao nhà máy lại cắt giảm nhân sự nhiều thế các cụ nhỉ?

Phỗng new

Xe điện
Toy Nhật, Toy Bắc Mỹ thì ngon. Em cũng đã dùng Toy Mỹ.
Tuy nhiên Toy Việt Nam, và mấy con nhập Indo, thì lởm thật mà cụ. Nên người ta chê cũng ko oan.

Anhnv3

Xe buýt
Chắc dòng sx cho Mỹ CÂ chất lượng cao hơn hẳn chứ về VN cccm đi con vios thấy nó như co spark đời 209. An toàn nó thấp quá chẳng có gì. Còn đúng là đi xe toy là bảo dưỡng sc rẻ đúng tâm lý người VN, chỉ muốn chi phí 1 lần, còn người NN là chi phí cả vòng đời con xe.

Anhhungjp

Xe tăng
Thế bác nghĩ Mazda Việt lắp ráp bởi Thaco tốt bằng Mazda ngoại ? Em xl bác là không kể Toy, mà bất kì 1 cái gì sản xuất ở VN mình đều không chất lượng bằng thế giới dù là cùng hãng nhé. Bác sang Thái bác đánh răng bằng ps thôi về là đã không bao giờ muốn đánh ps VN rồi. Còn các bác thành kiến vs Toy chỉ là vì cái giá của nó cao so vs cái tiện ích của nó. Giá cả thì em nói thật nó là câu chuyện cung cầu của thị trường. Thị trường rất nhiều người chuộng Toy nên nó có quyền đẩy giá lên, miễn là vẫn có nhiều người chấp nhận mua cái giá đấy. Em chỉ ví dụ cho bác, mấy năm gần đây Mazda 3 rất chuộng vì gía ok, dáng đẹp. Thế là bác có thấy bọn Mazda nó đẩy 1 phát giá Mazda từ 700 lên 900tr ko ? Thằng Mazda mà được ưa chuộng thì tầm chục năm nữa các bác lại anti nó như bây giờ các bác anti toy thôi.
Cụ nói đúng rồi. Mazda CX8 ở Nhật với VN khác nhau rất nhiều, hầu hết các tính năng được coi là nổi bật thì về VN đã không còn nữa.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế là Maz đã được ưa chuộng ở lớp trẻ mấy năm nay rồi ạ. Khi nó láo như Toi sẽ bị anti thôi. Đấy là em đang theo luận điểm của bác, chứ 2 thằng ấy hay tất cả các thằng xe Nhật ở Ta đều láo như nhau cả. Vấn đề ở chỗ Toi nó không tự thay đổi theo hướng tiến bộ mà cứ "thấy bở đào mãi", tày liếp là con wigo đó

Quy Lão

Xe tăng
Thuần túy kinh doanh hạch toán doanh nghiệp thì xếp hạng như thế thôi. Chứ xét về thương hiệu xe thì chuẩn nhất vẫn là:
Hyundai TC số 1
Toyota số 2
Còn ông Thaco cái gì cũng lắp cũng bán có khác nào anh đại lý buôn xe đâu. Gọi là thương hiệu hay hãng xe nó cũng khập khiễng.

minh0075

Xe điện
Toyota Việt nam thôi chứ; Nokia là toàn cầu.
Nói cách khác tội lỗi do các ông Việt với nhau; chứ hàng Toy vẫn số 1 thế dới chứ.