[Funland] Topic về Marketing

Hathuyen

Xe buýt
Website
timviecbaove.com
Mà cũng chưa biết tìm ở đâu, join mấy group để hỏi tìm thuê thì cảm giác khá nhiều kiểu lừa đảo hoặc ko uy tín, v.v
Cái này cũng giống kiểu gặp đúng thầy, đúng thợ hợp với sản phẩm thì thành chân ái thôi. Bởi hiếm có ông nào chạy sản phẩm nào cũng tốt. Chạy được hiệu quả, không đơn giản chỉ là kỹ thuật mà cũng cần có sự hiểu biết nhất định về sản phẩm, đối tượng khách hàng, xu hướng...

Thuê trên mạng thì rủi ro cao đấy. Cụ có thể tìm chỗ nào có quen biết để an tâm hơn. Bởi sản phẩm nhà cụ là sản phẩm sạch, cháu nghĩ không quá phức tạp, nên cũng không cần thợ chạy ads quá giỏi :D

dongnat123

Xe container
Nhà em bán bún cá, có cách nào quảng cáo hiệu quả không cụ, em cũng chạy thử fb, grab, shopee... mà không thấy hiệu quả

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
đầy trên google á cụ. GTV SEO chẳng hạn. hoặc seach ra top 1 2 3 là ok
vì SEO lên được top 1 2 3 cũng đã chứng tỏ được thực lực của họ rồi.
em có share 1 số bài về content. ở trang 1 2, cụ dowload về xem thử. thấy ok thì đi học thêm.

Cháu viết lách có giỏi ko cụ, mkt rộng lắm. nhưng nếu thích thì triển. vì em nghĩ ít nhất 5 10 năm tới mkt còn ứng dụng rất rộng rãi.
nhưng note 1 cái. cái gì dỡ thì dỡ. tuyệt đối tiếng anh phải giỏi. không giỏi ko phát triển trong nghề này được.
nhiều khi em đánh giá tiếng a còn quan trọng hơn chuyên môn nữa.
đi làm với tụi nc ngoài. ko có khả năng phản biện., cứ ok ok. nó sai cho làm sml ấy.
Tiếng Anh khá ok thôi cụ ah!
Viết lách cũng tạm ok thôi...
Nên em chưa biết rồi sẽ ra sao, hixx.

PCI for car

Xe tăng
Thớt hay ạ, em đặt gạch hóng thêm kiến thức kinh nghiệm, nhất là ở online marketing. Em muốn học thêm online marketing mà loay hoay chưa biết bắt đầu từ đâu, thấy mênh mông quá.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tiktok thì gái là hiệu quả nhất :v dễ có follow. đơn vị thì chắc mợ phải tự tìm rồi, e thấy đầy trên mạng.
Book Kols thì nên lựa kols có ít view mà book, vì view của kols đó là thật, kols mà nhiều view, view ảo nhiều lắm. Mợ cứ test thử như em nói sẽ thấy sự khác biệt. kols ít view thì rẻ, đánh đúng tập khách hàng, kols nhiều view sẽ mắc, nhưng sẽ dính nhiều view ảo .
Em thì thấy influ còn rẻ hơn và dễ hơn là KOls ak, vì KOLs nhiều lúc có anti nữa. Influ tầm 20k-50k follow lại dễ tương tác hơn.

Seo giờ chua lắm mợ ạ. google thay đổi thuật toán liên tục. SEO cỡ nào cũng ko bằng $$$ thần chưởng. viết báo, chạy ads view tự nhiên cao, uy tín. leo hạng google còn ác nữa.
giờ ae SEO chuyển hết qua digital rồi. chưa kể SEO bầm chày. tối ưu sml.
Giờ thấy mông lung quá cụ ak, cảm ơn cụ nhé

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Còn chứ mợ. Bền vững, lâu dài thì seo vẫn là kênh hiệu quả.
Em đang làm công việc này :D vẫn thấy các đơn vị cần, tuyển dụng rất nhiều cho vị trí này. Mặc dù hiện tại có rất nhiều kênh digital mkt khác hiệu quả hơn.
E đã 2 lần mất phí seo mà k lên top, mat toi 200tr ấy, nên giờ đang muốn làm mảng mới mà nửa muốn nửa k, sợ lại dính như cũ. K biết có cụ nào nhận lên top mới trả tiền k nhỉ, hoặc k lên phải hoàn lại gì đó :D

maiphong

Xe máy
Website
nois.vn
E đã 2 lần mất phí seo mà k lên top, mat toi 200tr ấy, nên giờ đang muốn làm mảng mới mà nửa muốn nửa k, sợ lại dính như cũ. K biết có cụ nào nhận lên top mới trả tiền k nhỉ, hoặc k lên phải hoàn lại gì đó :D
mợ seo mảng nào vậy. mợ cho em website xem.

Mợ_Toét_2710

Xe điện

maiphong

Xe máy
Website
nois.vn
Chưa có web, làm xe đạp và ghế massage, đồ thể thao ạ. Trước e làm may loc nuoc a
trước mắt mợ phải biết đánh mạnh vào mảng nào.rồi xây dựng kế hoạch chiến lược cho mảng đó.
3 ngành của mợ em đánh giá cạnh tranh vãi . chắc book KOL quảng cáo cho lẹ
đồ thể thao thì có mấy idol tiktok ấy.
xe đạp vs ghế massage SEO chắc no hope quá. mấy tay to toàn mướn cả hari về quảng cáo.
SEO giỏi cỡ nào cỡ cũng không bằng tụi đấm tiền vào được.
nhìn thứ hạng của ghế massage mà vãi. Độ cạnh tranh chắc cũng ngang với phẩu thuật thẫm mỹ và răng sứ. làm cái này chắc phải có 1 đội ngủ giỏi và chủ mạnh tay mới làm có kq được. lơ tơ mơ em thấy ko ổn lắm.

Website
ruoungoai68.com
Em lót dép hóng thêm kinh nghiệm từ các cụ có nhiều kn . Em thì cũng đã tự học và làm cho mình đc website và tự seo đc lên top 10 từ khoá. Giờ web cũng bắt đầu ổn nhưng cần phải học thêm nhiều . Cụ nào có kinh nghiệm xem giúp em web của em đã ổn chưa ah : ruoungoai68.com có cần phải bổ sung thêm gì nữa ko ạ

giac_mo_4_banh

Xe buýt
SEO 200M chưa phải là nhiều đâu mợ.
Đặc biệt là SEO với những ngành hàng hot, từ khóa có cạnh tranh cao.
Để SEO tốt thì có hơn 200 tiêu chí, mà hầu hết là chả thể nào đáp ứng được. Tùy xem nội lực, rồi các đối thủ khác họ đang mạnh về cái nào để đưa ra hướng phù hợp thôi.
Chính vì vậy nên hầu hết đội bán hàng họ đập Ads để ra doanh thu ngay, nhìn thấy kết quả trước mắt, có dòng tiền.
SEO là bên nào thực sự đã vững rồi, lúc ấy họ có ngân sách.

mb.vaynganhang

Xe tăng
Cái này cũng giống kiểu gặp đúng thầy, đúng thợ hợp với sản phẩm thì thành chân ái thôi. Bởi hiếm có ông nào chạy sản phẩm nào cũng tốt. Chạy được hiệu quả, không đơn giản chỉ là kỹ thuật mà cũng cần có sự hiểu biết nhất định về sản phẩm, đối tượng khách hàng, xu hướng...

Thuê trên mạng thì rủi ro cao đấy. Cụ có thể tìm chỗ nào có quen biết để an tâm hơn. Bởi sản phẩm nhà cụ là sản phẩm sạch, cháu nghĩ không quá phức tạp, nên cũng không cần thợ chạy ads quá giỏi :D
Vâng, bác nêu rất đúng ạ
Em sẽ chú ý hỏi qua các bạn bè, người quen mà đang thuê chạy ads, giới thiệu xem sao, tìm trên group quá nhiều seeding, PR

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn

Long921

Xe tăng
Em làm admin quản lý fanpage học viện nông nghiệp hơn 20k like thật ; page được 8 năm rồi ; h để không ; có cụ nào tư vấn cho e làm gì ko ạ ; thi thoảng vẫn có hs sv vào hỏi tư vấn học tập

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Em xin phép ké:
1. Tuyển Content mkt kênh Tiktok.
Lương 10 - 15m.
Yêu cầu xây dựng kê hoạch phát triển kênh Tiktok.
2. Tuyển Content mkt quản trị fanpage.
Lương 10 - 15m.
Yêu cầu xây dựng page theo phong cách tinh tế, sang trọng, hiện đại bằng cả ngôn ngữ, hình ảnh, video.

Sản phẩm tpcn.
Làm việc tại Thanh Xuân - Hà Nội, giờ hc từ t2 - t6.
Cụ thể còn dài nên cụ mợ nào quan tâm xin hãy inbox để biết thêm chi tiết ạ.

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Em làm admin quản lý fanpage học viện nông nghiệp hơn 20k like thật ; page được 8 năm rồi ; h để không ; có cụ nào tư vấn cho e làm gì ko ạ ; thi thoảng vẫn có hs sv vào hỏi tư vấn học tập
tuyệt vời quá cụ, cụ cho em xin cái link với.

LaziCat

Xe lăn
Chào CCCM.
em dạo 1 vòng forum không thấy dạng topic như vậy nên mạo phạm tạo 1 topic về mkt.
trong đây em sẽ cố gắng giải đáp thắc mắc, giao lưu cùng cccm về lĩnh vực này.
em xuất thân từ content ra. phát triển theo hướng brand.
cccm có ai đa chơi với google , face, SEO , ads thì vào giao lưu luôn nhé.

PS:
Các cụ nào cần design baner hoặc poster có thể push em ạ
tuy em design hơi xấu chút nhưng hi vọng giúp các cụ được.
Chúc cccm có 1 ngày vui vẻ.
Mảng này của cụ thiên về digital thôi ạ chứ marketing nó cao siêu và rộng lắm. Mọi người hay nhầm lẫn giữa quảng cáo và marketing. Em đọc các bài trong thớt em thấy hầu như các cụ mợ đang tìm các tools quảng cáo là chính trong đó digital hiện đang được đổ tiền vào nhất nhưng để làm digital có hiệu quả thì còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố. Content hay, booking tốt, SEO tối ưu hoá nhưng chất lượng sản phẩm dở, dịch vụ tệ thì chỉ tổ giết chết thương hiệu 1 cách nhanh nhất kể cả những nhãn hàng lớn.

hvhn

Xe tải
cụ cho e xem page xem có cộng tác dc ko

Long921

Xe tăng