[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

moly

Xe điện
có cụ nào ở đây làm cùng hay học cùng với thằng Thái ko? Vẫn ko hiểu sao nó lại máu lạnh với con đẻ của miinhf vậy. Đồng lõa cho con kia hành hạ con mình.

New car 2023

Xe container
Cách duy nhất để xóa thật sự là ghi đè dữ liệu khác vào phần lưu data đó, tuy nhiên, hệ điều hành thông thường không cho phép xác định ghi dữ liệu vào đâu, cứ trống là nó ghi, nên trong nhiều trường hợp ghi đè nhưng lại ghi vào sector khác còn sector chứa dữ liệu vẫn y nguyên.
Tôi hiểu thế này:
"cứ trống là nó ghi", tức là trống ô đầu tiên là nó ghi luôn.

Xét như thế, nếu bác có cái File 01, bác xóa + format + ghi đè ==> nó sẽ ghi đè lên 1st sector, chính là nơi file dữ liệu 01 kia đã từng được ghi.
Thế là mất sạch File 01.

Đúng không bác?

Visser III

Xe tăng
Để làm gì ? Có giúp bé sống lại không ?

Lấy ác diệt ác thì lại sinh ra cái ác mà thôi.

Tư duy trả thù là hiện thân của tội ác tiềm ẩn ...
Để làm tấm gương răn đe những kẻ bất nhân.cháu bé không sống lại nhưng có thể nhiều cháu bé khác sẽ không có kết cục như vậy.

Bắt kẻ ác đền tội không thể gọi là ác.

Không ai trả thù ở đây cả.

moly

Xe điện
Mẹ bé hiền, con bé cũng hiền quá! 8t bố cho đi bs khâu vết thương giá bé kể với bs và nhất quyết đòi gọi cho mẹ. Có lẽ hai mẹ con không thể nghĩ đc bọn nó tàn bạo đến mức này. Hai mẹ con bị o ép nhiều nên bé không nghĩ mẹ có thể giúp được bé! Thương hai mẹ con quá!
Ngày trước có bé trai bị bố bạo hành đã trốn được về nhà ông bà nội, chắc bé có niềm tin ông bà nội che trở được, cứu được mình.
Đúng có lẽ là bé ko biết nương tựa vào đâu, đặt niềm tin vào ai. Bé trai có niềm tin vào ông bà nội có thể che trở nên đã trốn về với ông bà nội. Thương con, ko biết bấu víu vào đâu.hơn nữa cũng có thể bé hiền lành quá , lại thuộc kiểu cam phận. Khổ con

lonely_captain

Xe hơi
Tôi hiểu thế này:
"cứ trống là nó ghi", tức là trống ô đầu tiên là nó ghi luôn.

Xét như thế, nếu bác có cái File 01, bác xóa + format + ghi đè ==> nó sẽ ghi đè lên 1st sector, chính là nơi file dữ liệu 01 kia đã từng được ghi.
Thế là mất sạch File 01.

Đúng không bác?
Ổ cứng quay 5400 - 7200 vòng 1 phút , trong khi máy hoạt động nó quay gần như liên tục nên khả năng nó ở yên chỗ cũ cho cụ lưu là vô cùng nhỏ, khi cụ ghi vào thì nó bay ra chỗ khác rồi, nên các phần mềm xóa file an toàn đều ghi 5-7 lần cho xác xuất ghi đè cao hơn, và phải xóa bằng chính phần mềm đó thì lúc xóa nó xóa/ghi liên tục nó còn kiểm soát được 1 tý
Hơn nữa 1 sector nhỏ lắm, có 500 byte thôi, file video hàng trăm MB, May may mà ghi đè được 1 chỗ thì chưa chắc chỗ thứ 2 nó đè được, trong khi file video 1 giây 30 hình, chỉ cần dính 4-5 hình, hay thậm chí 1 hình 1 giây dính đúng chỗ là toi rồi.
Có những cái ổ cứng đặc biệt đi theo máy chủ thì nó hỗ trợ xóa an toàn, mà cái này đắt lắm.

New car 2023

Xe container

Happymom

Xe buýt
có cụ nào ở đây làm cùng hay học cùng với thằng Thái ko? Vẫn ko hiểu sao nó lại máu lạnh với con đẻ của miinhf vậy. Đồng lõa cho con kia hành hạ con mình.
Như là bị con kia bùa bả ý cụ ạ ? Bình thường chả ai máu lạnh thế! Con gái lại giống bố thế!
😢😢😢

dhela

Xì hơi lốp
Đúng có lẽ là bé ko biết nương tựa vào đâu, đặt niềm tin vào ai. Bé trai có niềm tin vào ông bà nội có thể che trở nên đã trốn về với ông bà nội. Thương con, ko biết bấu víu vào đâu.hơn nữa cũng có thể bé hiền lành quá , lại thuộc kiểu cam phận. Khổ con
"theo lời kể của một hàng xóm sống gần nhà em bé thì: "Mỗi lần đi ăn, bé thường xuyên bị bố và dì ghẻ nhốt mấy tiếng đồng hồ dưới hành lang. Nhìn bé rất tội nghiệp. Nó đánh nó doạ làm sao mà không dám nói, chị mới nói cho chị số điện thoại của mẹ để chị gọi cho mẹ cũng không cung cấp, cứ im lặng chịu trận như vậy, rất là sợ sệt".

Càng đọc càng căm giận.
Chắc cháu sợ mẹ biết mẹ buồn. Cháu lo cho mẹ mà quên thân mình :((
Em mong từng ngày từng giờ đợi ngày xét xử lũ ác thú!

Đây cũng là bài học chung cho các mẹ. Có yếu đuối thế nào cũng đừng để con phải lo cho mình. Có phải sống mái với chúng nó thì vẫn phải là chỗ dựa cho con :((

sthd

Xe lăn
các cụ cứ tưởng ai cũng như mình. ai cũng có đủ kiến thức, kinh nghiệm, bản lĩnh...

đặt vào vị trí em bé và mẹ. bị thằng thái này khủng bố suốt thời gian dài, nhìn thấy nó là sợ, chưa phản ứng đã bị đánh, sợ tố cáo bị đánh thêm. mà bé 8 tuổi thì đâu biết công an tòa án là gì?

1 năm trước, mẹ hỏi thăm, cháu nó còn sợ đến mức nói với mẹ là sợ bố, bố không cho gặp... cơ mà.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Đây cụ:

Chỗ nào đấy bác?
Tôi đọc được, mới chỉ là Yêu cầu Kêu gọi Quan ngại ...
Link này:
https://nld.com.vn/phap-luat/vksnd-tp-hcm-thu-ly-vu-be-gai-bi-bao-hanh-mo-rong-dieu-tra-vu-an-20220101214901612.htm

NhimKenkute

Xe hơi

Rõ là thằng súc vật này nghĩ cả lò nhà nó và con phò kia chạy đc tội, người tính đâu bằng trời tính, con bé chết trong đau khổ, cô đơn, oan ức thì thiêng lắm! Con kia chắc chắn đc tiêm vx rồi, còn thằng này cầu trời cho nó chung thân, vào trong đó mong các đàn anh lấy roi mây vụt vào tờ rim nó, lấy gậy thông phao câu nó. Tsb thằng hèn, thằng đê tiện

caphedahp

Xe tải
Em đánh con 1 cái hơi quá sức là sau đó mấy phút em sợ vs xót luôn. Chẹp.

2congai

Xe buýt
"theo lời kể của một hàng xóm sống gần nhà em bé thì: "Mỗi lần đi ăn, bé thường xuyên bị bố và dì ghẻ nhốt mấy tiếng đồng hồ dưới hành lang. Nhìn bé rất tội nghiệp. Nó đánh nó doạ làm sao mà không dám nói, chị mới nói cho chị số điện thoại của mẹ để chị gọi cho mẹ cũng không cung cấp, cứ im lặng chịu trận như vậy, rất là sợ sệt".

Càng đọc càng căm giận.

Đây cũng là bài học chung cho các mẹ. Có yếu đuối thế nào cũng đừng để con phải lo cho mình. Có phải sống mái với chúng nó thì vẫn phải là chỗ dựa cho con :((
Em mà là bà hàng xóm này chắc em phải rình 2 đứa khốn nạn kia về em chửi cho vì vứt con ngoài cửa. Có lần em gặp một thằng khốn nạn, nó vừa đi nó vừa chửi vợ nó nhèm nhèm, cô vợ cãi phát là nó tẩn luôn ngay giữa đường, bao người xung quanh nhìn thấy ko ai can thiệp, cuối cùng em phải túm nó nói cho, còn cô vợ nhanh chân nhảy lên taxi chạy mất :D:D:D

otoormoto

Xe tải

Càng đọc càng căm giận.

Có thể 2 con quỷ kia nó doạ nếu mách mẹ nó sẽ giết mẹ, giết con và bé đã từng chứng kiến bố và gia đình bố lấn lướt mẹ, mẹ không thể làm gì nên chắc là lý do bé nghĩ có gọi mẹ thì mẹ cũng không can thiệp được nên đành cam chịu. Khổ thân con.

DurexXL

Xe lăn

Khoadag1991

Xe tăng
Rất không hay

Thế lực nào đó muốn vấy màu chính trị vào vụ này
Sẽ rất có thể tạo phản ứng làm cho cốt lõi là hành vi giết người dưới 16 tuổi này bị mờ và chìm đi
Theo em biết thì k hẳn, cô này đơn thuần thôi, ảnh này làm từ đợt dư luận im lìm ấy, bức xúc quá nên phải vậy, sau này thì chỉ lên live để giữ lửa thôi.

New car 2023

Xe container
Đây cụ:

Cảm ơn bác.
Vẫn là 1 anh luật xư nào đó chém thôi.

Phải 1 anh có sao và vạch, nó trọng lượng hơn và gần sự thực hơn.

Tất nhiên, tôi cũng thừa nhận, tội danh Giết người là trên cả xứng đáng.