[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Jason88

Xe tăng
Luật còn nhiều kẽ hở mà, các cụ cứ so cái đơn giản như tội tham nhũng và gây thiệt hại nhiều tỷ đồng xem đi tù có nhiều bằng mấy tội trộm cắp khác ko.

moly

Xe điện
Em cũng ko hiểu nổi cái thàng này nó mê mệt con ác quỷ kia mờ cả mắt. tsb nó, con mất ko thấy xót thương đi lo cho cái con quỷ cái ấy. Ko hiểu nó là loại nào đó

Carkap

[Tịch thu bằng lái]
Nếu không phải hình phạt cao nhất thì luật hở thật, bạo hành trẻ đến chết phải có hình phạt như giết người chứ. Chẳng hiểu vì sao luật phải xếp loại tội đó nhẹ hơn???
Nhất là loại cầm thú hại con mình chết mà vẫn còn đường sinh đẻ, thì sau này còn có trẻ chết oan vì nó nữa.
Thế nên ai cũng hiểu thực tế là bọn nó đã chạy truyền thông để c.a, vks yên tâm cầm tiền cho mức án nhẹ nhàng nhất có thể
Nhưng mà vụ này chấn động nhân tâm, ai cũng có con cả nên cả mạng xã hội sôi sục, đến khi vpcp có ý kiến chỉ đạo thì xong, xác định kịch khung, phó chủ tịch TPHCM cũng chỉ đạo nữa, tay chánh án coi như xác định số phận của con mình

LienPhuong

Xe điện
Em cũng ko hiểu nổi cái thàng này nó mê mệt con ác quỷ kia mờ cả mắt. tsb nó, con mất ko thấy xót thương đi lo cho cái con quỷ cái ấy. Ko hiểu nó là loại nào đó
Cụ xem có tương đồng không ah? Nó bênh con bồ vì con đó mang lại dục vọng cho nó:

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Con kia ác như thế thì nó sớm bị khép vào khung tội đó thôi.

Vấn đề bây giờ là làm sao cho nó có tính răn đe. Vụ ở HN vừa xảy ra chưa bao lâu mà lại có vụ này :'(

Cảm ơn bác.
Vẫn là 1 anh luật xư nào đó chém thôi.

Phải 1 anh có sao và vạch, nó trọng lượng hơn và gần sự thực hơn.

Tất nhiên, tôi cũng thừa nhận, tội danh Giết người là trên cả xứng đáng.

Chỉnh sửa cuối:

Carkap

[Tịch thu bằng lái]
Em không hiểu suy nghĩ thằng bố này. Em đã từng đọc rất nhiều về loại người Thái nhân cách (loại này không có cảm xúc, chỉ có ham muốn và khi đã ham muốn thì rất cuồng nhiệt), liệu tên thái có phải loại này không?
Anh tuổi trẻ chơi rất thẳng tay, không kiêng nể
1 mặt đưa tin lời khai của thủ phạm, 1 mặt đưa bằng chứng của camera
Để thấy rằng thái bao che cho trang hành vi tàn ác
Hoan hô báo tuổi trẻ

Forget_me_not

Xe tải
bs đó ở đâu mà tuyệt vời thế hả cụ?
Em cũng ấm ức vụ này, khi bs khâu cho bé trước đó, như thế nào ko hề phát hiện ra...???
Mà vết khâu cũ ở ngay trên mặt, như thế trên đầu, cổ, mặt, người, chân tay cháu hẳn phải nhiều chỗ có vết, mà ở SG nóng nên bé hay mặc váy/đồ cụt nên sẽ nhìn ra rất rõ...
Phòng cấp cứu ở vinmec times city ạ.
Người lớn phải đứng ngoài tầm 10 phút ý ạ, lúc em được vào phòng với cháu thì thấy nó vẫn đang nhồm nhoàm ăn bánh kẹo và buôn chuyện với bác sỹ, sau đấy bác sỹ mới thảo luận với người lớn về cách xử lý vết thương.

Ko hiểu sao bác sỹ này của cháu bé lại ko phát hiện ra sự việc.

Carkap

[Tịch thu bằng lái]
Nó có nhiều kỹ năng và kinh nghiệm thượng thừa, thế thôi
Vợ cũ thì đơn thuần không có những kỹ năng đó, hoặc làm vợ làm mẹ đã quá căng thẳng mệt mỏi rồi, con kia thì chỉ ăn với nghĩ cách cho thằng thái phê, chả vướng bận gì

Ennho88

Xe Cứu Trợ
Trừng trị nghiem đi!

LienPhuong

Xe điện
Nó có nhiều kỹ năng và kinh nghiệm thượng thừa, thế thôi
Vợ cũ thì đơn thuần không có những kỹ năng đó, hoặc làm vợ làm mẹ đã quá căng thẳng mệt mỏi rồi, con kia thì chỉ ăn với nghĩ cách cho thằng thái phê, chả vướng bận gì
Nếu nó là người thái nhân cách thì nó sẽ chán vợ, và khi chán vợ nó sẽ coi vợ như rẻ giách luôn, em thấy thằng này giống loại thái nhân cách lắm. Kiểu người này chém gió tài nên làm marketing giỏi cũng dễ hiểu.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Phòng cấp cứu ở vinmec times city ạ.
Người lớn phải đứng ngoài tầm 10 phút ý ạ, lúc em được vào phòng với cháu thì thấy nó vẫn đang nhồm nhoàm ăn bánh kẹo và buôn chuyện với bác sỹ, sau đấy bác sỹ mới thảo luận với người lớn về cách xử lý vết thương.

Ko hiểu sao bác sỹ này của cháu bé lại ko phát hiện ra sự việc.
Thảo nào, nhưng bs đó đúng là có tâm...
Em mong bs thực sự có tâm mới nên theo ngành y :)

nhuataiche

Xe container
Em lại lên tiếng để góp phần nhỏ bé, mong dư luận tiếp tục sục sôi, để toà tuyên 2 án tử hình !

Mà toà khi nào xử nhỉ ?

.Bo My

Xe container
tại sao nhu cầu xóa không khôi phục được là có, mà thằng hdh không làm cho mình cái tính năng đó ạ ?
HDH Có tính năng đấy, gọi là format nguyên ổ có option xóa. Ngoài ra có tính năng mã hóa toàn bộ ổ mất máy cũng không sợ mất dữ liệu. Còn muốn xoá từng file thì mua app thêm.

Pigwalk

Xe container
Thôi em cứ ngược trend các cụ, nương tay với đôi cẩu tình này 1 chút: xin cho 1 án tiêm và 1 án chung thân là đẹp, cũng coi như 1 lời tạ lỗi của xã hội tới vong linh cháu bé xấu số.

lonely_captain

Xe hơi
Anh tuổi trẻ chơi rất thẳng tay, không kiêng nể
1 mặt đưa tin lời khai của thủ phạm, 1 mặt đưa bằng chứng của camera
Để thấy rằng thái bao che cho trang hành vi tàn ác
Hoan hô báo tuổi trẻ
Báo Tuoitre vô cùng cứng, chắc các điều tra viên vẫn chưa cho Thái biết camera đã được phục hồi. Tuoitre cho cả nước thấy sự lươn lẹo.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Việc này em thực sự trách bác sỹ nào đã khâu cho cháu đợt trước mà ko phát hiện ra.

Con nhà em lúc 8 tuổi cũng bị ngã ở trường chảy máu đầu phải đi cấp cứu. Dù cả bố mẹ và cô giáo chủ nhiệm đều trong phòng cấp cứu và kể lại sự việc, bác sỹ ngoài kiểm tra vết rách trên đầu con em còn kiểm tra toàn thân xem cháu có bị bầm tím hay đau ở đâu ko. Xong xuôi thì bác sỹ mời tất cả người lớn ra ngoài, cho con bánh kẹo để hỏi chuyện xem thực tế vụ việc diễn ra ntn.

Trẻ con nó ko biết nói dối, chỉ cần hỏi khéo 1 tí là có thể biết và ngăn chặn vụ việc này rồi.
Lý thuyết là vậy thôi ạ. Trẻ con gặp tai nạn nhỏ nhiều. Trường hợp cụ, bị ngã nên họ kiểm tra kỹ hơn.
Nếu trẻ nhỏ bị đánh và đe dọa cũng không dám kể đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Wave cùi bắp

Xe điện
nay báo có nói tml đó có ngồi chứng kiêan con nó bị hành hạ
càng đọc em càng điên