[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

El Jefe 2

Xe tăng
Anh tuổi trẻ chơi rất thẳng tay, không kiêng nể
1 mặt đưa tin lời khai của thủ phạm, 1 mặt đưa bằng chứng của camera
Để thấy rằng thái bao che cho trang hành vi tàn ác
Hoan hô báo tuổi trẻ
Báo tuổi trẻ có thông tin xóa camera cũng là từ cơ quan điều tra cung cấp cho, chứ có phải là tự họ tìm ra được đâu.

quavovan

Xe hơi
Vụ này không chìm được đâu các cụ ạ,dư luận phẫn nộ thành án điểm rồi,quả báo thì thường đến sớm,mong rằng kiếp sau cô bé đầu thai vào nhà tử tế

m4s

Xe điện
Vụ này không chìm được đâu các cụ ạ,dư luận phẫn nộ thành án điểm rồi,quả báo thì thường đến sớm,mong rằng kiếp sau cô bé đầu thai vào nhà tử tế
Đang có biến, đổi luật sư rồi

Minhnd

Xe điện
Em cũng ko hiểu nổi cái thàng này nó mê mệt con ác quỷ kia mờ cả mắt. tsb nó, con mất ko thấy xót thương đi lo cho cái con quỷ cái ấy. Ko hiểu nó là loại nào đó
Nó sướng con c mù con mắt cụ ạ 😡

Forget_me_not

Xe tải
Lý thuyết là vậy thôi ạ. Trẻ con gặp tai nạn nhỏ nhiều. Trường hợp cụ, bị ngã nên họ kiểm tra kỹ hơn.
Nếu trẻ nhỏ bị đánh và đe dọa cũng không dám kể đâu.
Lý thuyết gì hả cụ ơi, đấy là thực tế trường hợp nhà em đấy. Đương nhiên là trẻ con nó thường xuyên bị xây xát, nhưng ko thể bỏ qua quy trình kiểm tra bạo hành, dù là bạo hành gia đình hay học đường. Và em tin là có quy trình hướng dẫn kiểm tra bạo hành tại bệnh viện

hjenyen211

Xe tải
mong vụ này ko bị chìm
thương bé quá ạ :( :(

Leopard1

[Tịch thu bằng lái]
Nói gì thì nói, chỉ vì con ku mà thằng kia làm khổ cha mẹ mình, con mình, vợ mình, bố mẹ bạn gái mình và thậm chí cả con bồ. Bởi vì nếu nó có chút xíu tâm thôi, nó đã bất nhẫn nhìn bồ hành hạ con và đã vạch ra dc lằn ranh đỏ cho mối quan hệ dì ghẻ con chồng, thì sự việc có lẽ không tới nỗi như thế này.

Thằng ngu này ai dính vào khốn nạn mấy đời hic

HyperSport

Xe buýt
Vụ này có tiền lệ là vụ tương tự ở HN năm ngoái rồi, bố dượng đánh chết bé con riêng của vợ thì tử hình. Mẹ đẻ thì chung thân.

Nhưng vụ Trang - Thái thì mình mong Thái cũng bị tử hình.

Con Trang là con quỷ giết người không ghê tay, nó cũng giống như bọn sát thủ máu lạnh mà thôi. Có thằng bố là thằng khốn nạn nhất, cha và con gái thường là mối quan hệ gắn bó yêu thương nhất mà nó trương mắt ra nhìn con nó bị đánh đau đớn như vậy. Con bé chết đau đớn như vậy gặp người bố khác chấc con kia ăn dao rồi. Đằng này... tội cháu bé quá! Càng nghĩ càng xót xa.

ocean1

Xe tăng
Em trông cho vụ án nầy xét xử nhanh, để xem kết quả, người dì ghẻ và người cha bất nhân, sẽ chịu hình phạt như thế nào trước pháp luật

vocuc_trongrong

Xe tăng
Em trông cho vụ án nầy xét xử nhanh, để xem kết quả, người dì ghẻ và người cha bất nhân, sẽ chịu hình phạt như thế nào trước pháp luật
Em thì lại muốn vụ này cứ bình tĩnh mà xử cụ ạ, tất nhiên vẫn phải lĩnh án cao nhất nhưng phải để 2 tên này sống trong thấp thỏm. Nửa hy vọng lách cửa, nửa hoang mang tuyệt vọng. Duy trì các trạng thái tâm trạng lên xuống thất thường trong 1 thời gian dài để chúng tha hồ mà gặm nhấm.

XSim

Xe container
Em thì lại muốn vụ này cứ bình tĩnh mà xử cụ ạ, tất nhiên vẫn phải lĩnh án cao nhất nhưng phải để 2 tên này sống trong thấp thỏm. Nửa hy vọng lách cửa, nửa hoang mang tuyệt vọng. Duy trì các trạng thái tâm trạng lên xuống thất thường trong 1 thời gian dài để chúng tha hồ mà gặm nhấm.
Ngâm đến 1 năm sau thì các cụ lại quên ngay ấy mà. Càng dễ cho nhà đó chạy án.

ocean1

Xe tăng
Cụ có biết, những người đang bị tạm giam trong tù, họ có được cho phép xử dụng điện thoại và lên mạng xã hội không.

Dark_Man

Xe buýt
Sự nghiệt ngã của cuộc đời thật ngoài sức tưởng tượng :((

traimeo

Xe buýt
Buồn thật buồn các cụ ạ. Không hiểu nổi chuyện gì xảy ra nữa, nhiều khi nghĩ muốn chu di tam tộc nhà hay đứa khốn nạn. Mà thằng này nó đi du học Úc về thì lẽ ra nó phải cởi mở và có lòng yêu thương trẻ chứ nhỉ!? Các cụ chịu khó cập nhận diễn biến vụ việc này. Hy vọng truyền thông làm ầm ĩ đến khi chúng nó vào tù thì thôi.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lý thuyết gì hả cụ ơi, đấy là thực tế trường hợp nhà em đấy. Đương nhiên là trẻ con nó thường xuyên bị xây xát, nhưng ko thể bỏ qua quy trình kiểm tra bạo hành, dù là bạo hành gia đình hay học đường. Và em tin là có quy trình hướng dẫn kiểm tra bạo hành tại bệnh viện
Vâng, thực tế trong vụ việc đang bàn cháu bé đến chữa trị vết thương và không có quy trình như cụ nói. Em cũng chưa gặp trường hợp nào như cụ nói cả.

traiHNcodon

Xe tăng
Vâng, thực tế trong vụ việc đang bàn cháu bé đến chữa trị vết thương và không có quy trình như cụ nói. Em cũng chưa gặp trường hợp nào như cụ nói cả.
Có đây cụ ơi,nhưng có lẽ thằng kia khâu cháu bé ở phòng khám tư quen biết,BV to thì đừng hòng thoát,Câp cứu ngoại họ rất có kinh nghiệm khi khám họ biết ngay ngã hay bị đánh

taiadau

Xe điện
Đừng chụp mũ cụ nhé. Cụ thích thì cứ thể hiện sự phẫn nộ. Nhưng đừng chụp mũ người không cùng quan điểm.
Mọi thứ khác em ko bàn, nhưng cái dở của cụ là so sánh sự đau xót của 2 sự việc mất mát. Đây là việc ko nên và đặc biệt vô duyên khi so sánh ở chính trong topic kêu gọi đấu tranh ở vụ việc bé An.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có đây cụ ơi,nhưng có lẽ thằng kia khâu cháu bé ở phòng khám tư quen biết,BV to thì đừng hòng thoát,Câp cứu ngoại họ rất có kinh nghiệm khi khám họ biết ngay ngã hay bị đánh
E hy vọng có quy trình kiểm tra bạo hành như cụ nói.
Mong 2 con thú sớm trả giá thật nặng trước pháp luật. Nhiều khi e thấy hình phạt hà khắc đạo Hồi phù hợp cho những trường hợp ntn.