[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

hieupv16

Xe tải
Các cụ thạo về ổ cứng cho em hỏi, ví dụ em có cái usb 2.2g, em cop bộ phim dung lượng 2g xem. Sau đó xoá đi cop bộ khác cũng 2g xem tiếp, sau đó lại xoá đi cop bộ thứ 3 cũng 2g xem. Vậy đưa nhờ công an có khôi phục đc bộ phim thứ nhất để xem lại ko?
Có khả năng khôi phục một phần nhỏ, copy full thì chịu

vocuc_trongrong

Xe tăng
Tuổi trẻ tuyệt vời
Còn thằng thanh niên thì ngay từ đầu đã lộ mặt chạy tội
Nên nhìn ở nhiều góc cạnh cụ ạ, nếu bình tĩnh suy xét lại thì cũng có thể nói chính nhờ bài báo này được đưa lên sớm như 1 động thái đánh động làm dư luận bùng lên bức xúc. Trực tiếp khiến các quan TW lên tiếng chỉ đạo làm nghiêm.

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
cụ có lòng thì giải thích, chứ quăng cái link lên thì tác dụng gì
Nôm na là ntn, thẳng hệ điều hành nó cũng lười, nó y như một người lười khi đi cắm trại trên bãi cỏ, đầu tiên ăn vị trí này, vứt rác đấy luôn, không dọn đi, chỗ ấy bẩn thì bê chiếu qua chỗ khác, vì vậy đống rác đấy vẫn còn. Khi cả bãi cỏ kín, người lười đấy mới quét sạch, trải tấm chiếu lên đấy, lúc ấy đống rác ấy mới biến mất.

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Nôm na là ntn, thẳng hệ điều hành nó cũng lười, nó y như một người lười khi đi cắm trại trên bãi cỏ, đầu tiên ăn vị trí này, vứt rác đấy luôn, không dọn đi, chỗ ấy bẩn thì bê chiếu qua chỗ khác, vì vậy đống rác đấy vẫn còn. Khi cả bãi cỏ kín, người lười đấy mới quét sạch, trải tấm chiếu lên đấy, lúc ấy đống rác ấy mới biến mất.
cảm ơn cụ em hiểu cái cụ nói nhưng câu hỏi em hơi khác.

tại sao nhu cầu xóa không khôi phục được là có, mà thằng hdh không làm cho mình cái tính năng đó ạ ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

tại sao nhu cầu xóa không khôi phục được là có, mà thằng hdh không làm cho mình cái tính năng đó ạ ?
Cụ đọc link sẽ hiểu.
Bản chất là chủ bãi cỏ có thể cho công nhân trực ở đấy, có rác rơi ra nhặt luôn, nhưng làm thế mất riêng tư, làm ông lười kia, kẻ chi tiền vào bãi thấy mất trải nghiệm
Em đoán thôi nhé, vì làm thế sẽ giảm tốc độ ghi dữ liệu mới ... cho nên hệ điều hành nó sẽ k làm thế, khiến trải nghiệm người dùng rất tệ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhà mình không bao giờ đánh con mà chỉ dọa mồm, dọa xong con nói luôn mẹ đánh con gọi 113, lúc lớp 3 hay 4 đấy.
Đúng là chuyện giáo dục các con rất quan trọng!
VN mình nhiều khi giáo dục cho vui thì hơn là nghiêm túc, cho các con hiểu được quyền của các con ở đâu!

vocuc_trongrong

Xe tăng

Nó không làm tính năng đó chính là để cứu những vụ án như thế này đó cụ. Với 1 cái click chuột rất đơn giản nhưng hậu quả đôi khi khó lường nên nó làm vậy để chừa 1 hướng recovery lại cho người dùng.
Bởi bản thân cái việc xóa triệt để file nó cũng không có tác dụng mấy trong việc dọn dẹp bộ nhớ nên ai có nhu cầu thì tự tìn thêm dịch vụ thôi. Chứ nhà sản xuất không nhất thiết phải đưa thêm option vào làm gì.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng điểm trừ của phụ nữ là nói lắm và hay càu nhàu. Ck em kiểu ghét ra mặt luôn, nên em cũng hiểu. Từ đó trở đi, e khác hẳn, ko bg nói dài dai nữa, đặc biệt tuyệt nhiên ko càu nhàu ca thán gì nữa. Cuộc sống gia đình khác biệt luôn ạ. Giờ cả nhà vui lắm ạ! Ah nhưng cái gì cần nói là em gom lại nói 1 lần để sửa ạ, chứ ko có chuyện im mồm mặc kệ!
Phụ nữ còn có chuyện nói xấu nhà chồng nữa cơ, nói nhiều, nói nhiều lần :)
Nên các ông luôn nghĩ vk mình có ấn tượng xấu với nhà mình, chứ ng nhà mình đâu xấu như thế. Nên rất phản tác dụng...
Em thì ko khi nào nói, ko kể chuyện hàng ngày, ko nói xấu mẹ chồng/nhà chồng dù chuyện xấu xảy ra, cho nên khi nào em mà nói thì thực sự là chuyện xấu, là sói em phải tin... Nên trong mọi việc em đều được sói ủng hộ.

Carkap

[Tịch thu bằng lái]
Nên nhìn ở nhiều góc cạnh cụ ạ, nếu bình tĩnh suy xét lại thì cũng có thể nói chính nhờ bài báo này được đưa lên sớm như 1 động thái đánh động làm dư luận bùng lên bức xúc. Trực tiếp khiến các quan TW lên tiếng chỉ đạo làm nghiêm.
Phải nghe giọng điệu của bọn nó
Đại loại là, luật còn nhiều kẽ hở, theo tình tiết chỉ có thể xử mức đó thôi, không xử hơn được dù hậu quả là đau đớn

Forget_me_not

Xe tải
Mong ước nhiều khi không giống thực tế cụ ạ. Bé con bị hành hạ bao lâu nay mà có ai phát hiện hay tố cáo đâu. Chuyện này chắc chắn kéo dài nhiều năm nữa nếu như cháu nó không tử vong.
Việc này em thực sự trách bác sỹ nào đã khâu cho cháu đợt trước mà ko phát hiện ra.

Con nhà em lúc 8 tuổi cũng bị ngã ở trường chảy máu đầu phải đi cấp cứu. Dù cả bố mẹ và cô giáo chủ nhiệm đều trong phòng cấp cứu và kể lại sự việc, bác sỹ ngoài kiểm tra vết rách trên đầu con em còn kiểm tra toàn thân xem cháu có bị bầm tím hay đau ở đâu ko. Xong xuôi thì bác sỹ mời tất cả người lớn ra ngoài, cho con bánh kẹo để hỏi chuyện xem thực tế vụ việc diễn ra ntn.

Trẻ con nó ko biết nói dối, chỉ cần hỏi khéo 1 tí là có thể biết và ngăn chặn vụ việc này rồi.

29S2929

Xe tăng
Ở đây là bị giết sao cứ bảo bạo hành tử vong nhỉ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Con bé này cũng bằng tuổi con mình, hành vi tra tấn hành hạ bé An kg phải do một lúc nóng giận mà nên, nó kéo dài cả quãng thời gian dài bao gồm cả mâu thuẫn khủng bố mẹ bé trước đó cộng lại, là chứng tỏ con bé này nó ác thậm tình, tâm địa nó có vấn đề em nghĩ từ sâu xa trong nền tảng giáo dục gia đình, thậm chí là ác nghiệp, quả báo, chứ trong một nhà ông bà bố mẹ lương thiện kg thể có con người sinh tâm ác nghiệt tự diệt mình như này đc.
Bảo một phút nóng nẩy lỡ tay đã đành,đây rõ ràng sai kinh khủng ngay từ đầu. Bắt đầu từ việc cặp bồ.
Không có gì để thông cảm hay bào chữa gì đc.

Sợ thế !
Công nhận con bé này quá ác, nhìn về nhân tướng học thì mặt con bé này ác, mắt ốc nhồi trắng dã...

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Nó không làm tính năng đó chính là để cứu những vụ án như thế này đó cụ. Với 1 cái click chuột rất đơn giản nhưng hậu quả đôi khi khó lường nên nó làm vậy để chừa 1 hướng recovery lại cho người dùng.
Bởi bản thân cái việc xóa triệt để file nó cũng không có tác dụng mấy trong việc dọn dẹp bộ nhớ nên ai có nhu cầu thì tự tìn thêm dịch vụ thôi. Chứ nhà sản xuất không nhất thiết phải đưa thêm option vào làm gì.
vâng em hiểu ý cụ là việc xóa file "triệt để" không phải là một nhu cầu lớn của người dùng nên hdh nó không làm.

Cụ đọc link sẽ hiểu.
Bản chất là chủ bãi cỏ có thể cho công nhân trực ở đấy, có rác rơi ra nhặt luôn, nhưng làm thế mất riêng tư, làm ông lười kia, kẻ chi tiền vào bãi thấy mất trải nghiệm
Em đoán thôi nhé, vì làm thế sẽ giảm tốc độ ghi dữ liệu mới ... cho nên hệ điều hành nó sẽ k làm thế, khiến trải nghiệm người dùng rất tệ.
cảm ơn cụ. kể mà hdh làm thêm tính năng này để lúc cần thì mình dùng nó thì cũng tốt nhỉ. chứ bình thường thì k nói làm gì.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Làm gì có chuyện đánh từ 2h tới 6h giờ :))). Lều báo nó viết mập mờ để câu view. Hiểu chính xác phải là: trong khoảng thời gian từ 2h đến 6h, Trang đã nhiều lần đánh cháu.
Nhưng nó cũng đánh liên tục nhiều lần chứ, em nghĩ nó có sức trâu cũng phải mệt chứ, hixx. Để đánh con người ta tới chết cũng phải dốc sức :P

LienPhuong

Xe điện
Đại loại là, luật còn nhiều kẽ hở, theo tình tiết chỉ có thể xử mức đó thôi, không xử hơn được dù hậu quả là đau đớn
Nếu không phải hình phạt cao nhất thì luật hở thật, bạo hành trẻ đến chết phải có hình phạt như giết người chứ. Chẳng hiểu vì sao luật phải xếp loại tội đó nhẹ hơn???
Nhất là loại cầm thú hại con mình chết mà vẫn còn đường sinh đẻ, thì sau này còn có trẻ chết oan vì nó nữa.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Việc này em thực sự trách bác sỹ nào đã khâu cho cháu đợt trước mà ko phát hiện ra.

Con nhà em lúc 8 tuổi cũng bị ngã ở trường chảy máu đầu phải đi cấp cứu. Dù cả bố mẹ và cô giáo chủ nhiệm đều trong phòng cấp cứu và kể lại sự việc, bác sỹ ngoài kiểm tra vết rách trên đầu con em còn kiểm tra toàn thân xem cháu có bị bầm tím hay đau ở đâu ko. Xong xuôi thì bác sỹ mời tất cả người lớn ra ngoài, cho con bánh kẹo để hỏi chuyện xem thực tế vụ việc diễn ra ntn.

Trẻ con nó ko biết nói dối, chỉ cần hỏi khéo 1 tí là có thể biết và ngăn chặn vụ việc này rồi.
bs đó ở đâu mà tuyệt vời thế hả cụ?
Em cũng ấm ức vụ này, khi bs khâu cho bé trước đó, như thế nào ko hề phát hiện ra...???
Mà vết khâu cũ ở ngay trên mặt, như thế trên đầu, cổ, mặt, người, chân tay cháu hẳn phải nhiều chỗ có vết, mà ở SG nóng nên bé hay mặc váy/đồ cụt nên sẽ nhìn ra rất rõ...

vocuc_trongrong

Xe tăng
Em thì cứ cố gắng tìm điều tích cực thôi, giữa hàng loạt tờ báo chỉ đưa tin chung chung về việc lên án vụ này. Tự dưng Thanh Niên ra ngay 1 bài mức án 3 năm mới làm độc giả từ ngỡ ngàng rồi trở nên thất vọng, tức giận. Từ đó làm các mxh bùng lên tranh cãi, bức xúc đẩy sự việc lên 1 nấc thang cao hơn. Từ đó mới thành tiền đề để xxx phải quan tâm xử lý vụ này quyết liệt hơn thay vì dự đoán ban đầu mà bài báo đưa ra.

LienPhuong

Xe điện
Em không hiểu suy nghĩ thằng bố này. Em đã từng đọc rất nhiều về loại người Thái nhân cách (loại này không có cảm xúc, chỉ có ham muốn và khi đã ham muốn thì rất cuồng nhiệt), liệu tên thái có phải loại này không?