[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Forget_me_not

Xe tải
Đôi lúc em nghĩ cháu bé chết lại là sự giải thoát và như thế bọn giã man này phải đền tội :(
Nếu cháu không chết thì địa ngục trần gian sẽ kéo dài rất nhiều năm nữa :(
Em thì lại nghĩ giải thoát là để bé được sống, được trở về bên mẹ để được yêu thương bù đắp, chứ ko ra đi tức tưởi như thế.
Chứ bọn nghiệt súc kia có bị băm vằm thành trăm mảnh thì cũng ko thể đền được hết tội của bọn nó

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Kinh sợ thằng cha máu quá quá lạnh:

Em không thể tưởng tượng nổi sao có loại người như vậy! Con bé nó có tội tình gì, mà cặp đôi này nó hành hạ như kiểu để mua vui 😡

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thì lại nghĩ giải thoát là để bé được sống, được trở về bên mẹ để được yêu thương bù đắp, chứ ko ra đi tức tưởi như thế.
Chứ bọn nghiệt súc kia có bị băm vằm thành trăm mảnh thì cũng ko thể đền được hết tội của bọn nó
Mong ước nhiều khi không giống thực tế cụ ạ. Bé con bị hành hạ bao lâu nay mà có ai phát hiện hay tố cáo đâu. Chuyện này chắc chắn kéo dài nhiều năm nữa nếu như cháu nó không tử vong.

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
Em nghĩ, đáng ra phải tử hình công khai, truyền hình trực tiếp (bỏ hình thức tiêm đi). Không phải phạm nhân nào cũng áp dụng chung một cách, nhẹ nhàng xử bắn, treo cổ...Những vụ tàn ác cho chúng nó chết bằng cách tương tự như cách chúng nó gây ra với nạn nhân. Thế mới đủ răn đe!

lenhhoxung1980

Xe điện
Các cụ thạo về ổ cứng cho em hỏi, ví dụ em có cái usb 2.2g, em cop bộ phim dung lượng 2g xem. Sau đó xoá đi cop bộ khác cũng 2g xem tiếp, sau đó lại xoá đi cop bộ thứ 3 cũng 2g xem. Vậy đưa nhờ công an có khôi phục đc bộ phim thứ nhất để xem lại ko?
Ghi đè 100% thì chịu cụ ơi. Bản chất dữ liệu là dạng nhị phân 0-1, chỉ chuyển trạng thái. Một khi đã chuyển trạng thái thì không phục hồi được.

taplai2012

Xe trâu
Ghi đè 100% thì chịu cụ ơi. Bản chất dữ liệu là dạng nhị phân 0-1, chỉ chuyển trạng thái. Một khi đã chuyển trạng thái thì không phục hồi được.
E nghĩ nhà này nó lắp ổ cứng dung lượng lớn, xóa chỉ là lệnh chứ dữ liệu chưa bị ghi đè nhiều.

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn

taplai2012

Xe trâu
Ở mình trắng trợn nhỉ, thối y như 2 con quỷ kia rồi!
Không hẳn vậy cụ ạ. Ban đầu họ chỉ cần tội danh rõ ràng nhất để tạm giữ hình sự (ngăn chặn bỏ trốn). Báo chí lại dựa vào tội danh đó để căn mức án. Sau này thu thập tt và chứng cứ họ mới khởi tố tội danh chính thức.
Mình đọc tt suy luận chút là biết.

lenhhoxung1980

Xe điện
E nghĩ nhà này nó lắp ổ cứng dung lượng lớn, xóa chỉ là lệnh chứ dữ liệu chưa bị ghi đè nhiều.
Vâng cụ, thằng này xóa hoặc quick format thôi. May như vậy bên xxx mới phục hồi dữ liệu, hết chối tội. Có clip thì việc ăn án kịch khung chỉ là vấn đề thời gian

Happymom

Xe buýt
Mẹ bé hiền, con bé cũng hiền quá! 8t bố cho đi bs khâu vết thương giá bé kể với bs và nhất quyết đòi gọi cho mẹ. Có lẽ hai mẹ con không thể nghĩ đc bọn nó tàn bạo đến mức này. Hai mẹ con bị o ép nhiều nên bé không nghĩ mẹ có thể giúp được bé! Thương hai mẹ con quá!
Ngày trước có bé trai bị bố bạo hành đã trốn được về nhà ông bà nội, chắc bé có niềm tin ông bà nội che trở được, cứu được mình.

congthuong

Xe điện
Em nghĩ, đáng ra phải tử hình công khai, truyền hình trực tiếp (bỏ hình thức tiêm đi). Không phải phạm nhân nào cũng áp dụng chung một cách, nhẹ nhàng xử bắn, treo cổ...Những vụ tàn ác cho chúng nó chết bằng cách tương tự như cách chúng nó gây ra với nạn nhân. Thế mới đủ răn đe!
Để làm gì ? Có giúp bé sống lại không ?

Lấy ác diệt ác thì lại sinh ra cái ác mà thôi.

Tư duy trả thù là hiện thân của tội ác tiềm ẩn ...

Bạch Thủ

Xe điện

Vậy dung túng cho cái ác thì cái thiện sẽ nở hoa ạ ? Nếu cụ là nạn nhân chắc không mở mồm nó thế này.

congthuong

Xe điện
Vậy dung túng cho cái ác thì cái thiện sẽ nở hoa ạ ? Nếu cụ là nạn nhân chắc không mở mồm nó thế này.
Tôi nói dung túng chỗ nào ?

Cái ác sẽ bị xử lý theo luật pháp. Không phải để hả hê cộng động căm phẫn.

Muốn nở hoa thì hãy dạy thiện, hãy suy nghĩ sao để bảo vệ trẻ hiệu quả hơn, nhất là những đứa trẻ hậu ly hôn. Chống cái ác từ lúc nó chưa gây hậu quả.

Bạch Thủ

Xe điện

Muốn nở hoa thì hãy dạy thiện, hãy suy nghĩ sao để bảo vệ trẻ hiệu quả hơn, nhất là những đứa trẻ hậu ly hôn. Chống cái ác từ lúc nó chưa gây hậu quả.
Đừng hô khẩu hiệu. Tôi nghĩ nếu cụ là nạn nhân cụ sẽ nói khác.
Ở đây đang nói công lý cho nạn nhân, cụ đừng bẻ lái sang trả thù.
Mọi người đang yêu cầu cái ác phải bị trừng phạt, đó là pháp luật đấy.

Chĩm111

Xe điện

Cụ dùng từ "trả thù" ở đây là đếch chuẩn. Việc phải xử lý nghiêm (nên là nghiêm nhất có thể) là thực thi tính nghiêm minh của pháp luật. Bên cạnh đó, nó còn mang tính răn đe nhằm làm chùn bước những "con vật" tiềm ẩn trong nhiều hình hài của đồng loại chúng ta, cụ ạ!

pooka

Xe container

Ở VN mà chỉ kêu gọi vận động thì còn lâu mới hết cái ác cụ ợ. Nếu kêu gọi với giáo dục mà hiệu quả thì đã không sinh ra nhà tù với viện kiểm sát.
Đến đi tù còn chưa hết tội ác nữa là đi dạy cái thiện với kêu gọi suông.