[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

LienPhuong

Xe điện
bố cháu liệu có đi tù ko nhỉ? thấy bảo nếu ko trực tiếp đánh thì cũng khó quy tội được
Chứng tỏ cần sửa luật chứ nhỉ, thờ ơ với trẻ lạ bị đánh là một chuyện, thờ ơ với con mình bị đánh là chuyện hoàn toàn khác rồi, vì ở đây trách nhiệm của nó (là người được giao nuôi con) là phải chăm sóc, bảo vệ cho con, chứ có phải thằng ất ơ nào đâu.

Chỉnh sửa cuối:

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Clone đầy ổ xong thì khôi phục kiểu gì nữa ạ?
Cụ chưa dùng phần mềm khôi phục à?
Phần mềm nó sẽ quét cả ổ cứng của cụ tùy theo điều kiện cụ đặt.
Trong điều kiện quét nó sẽ tìm tất cả các file đã xóa, cụ cần khôi phục file nào thì khôi phục file đó.
Kể cả cụ format ổ thì nó vẫn tìm được. Tùy theo mức độ format, mức độ ghi đè mà có thể khôi phục 100% hay bao nhiêu % file.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Công nhận, đây là điểm đáng sợ, điểm trừ của phụ nữ, nói dài nói dai, nhức mịa nó cả óc...
Nhà em có con em gái nói rõ lắm, nói dài, nói dai, nói to, ai cũng khiếp nó, hixx.
Cụ muốn stop chắc phải làm dữ, thấy bắt đầu bài ca, phải trừng mắt, to giọng: im ngay! =))
Vâng điểm trừ của phụ nữ là nói lắm và hay càu nhàu. Ck em kiểu ghét ra mặt luôn, nên em cũng hiểu. Từ đó trở đi, e khác hẳn, ko bg nói dài dai nữa, đặc biệt tuyệt nhiên ko càu nhàu ca thán gì nữa. Cuộc sống gia đình khác biệt luôn ạ. Giờ cả nhà vui lắm ạ! Ah nhưng cái gì cần nói là em gom lại nói 1 lần để sửa ạ, chứ ko có chuyện im mồm mặc kệ!

LienPhuong

Xe điện
Vầng, chắc ai có lương tri đều mong như thế, xử đúng người đúng tội, trả lại công bằng cho bé và gia đình mẹ bé...
Sói em có lần cũng tẩn con mạnh, vì lỗi của con lớn khi đó cũng nặng, thế mà vài ngày sau nó mở quyển sách giáo khoa có bài ko được bạo hành trẻ con hay là nội dung gì tương tự thế, để trên bàn ăn, nên bố mẹ khiếp luôn. Đó là lần đánh suy nhất của sói em với ocn gái lớn, khi nó học lớp 4, tầm tuổi bé Vân An.
Em nghĩ việc giáo dục con tự bảo vệ mình rất quan trọng!!!
Nhà mình không bao giờ đánh con mà chỉ dọa mồm, dọa xong con nói luôn mẹ đánh con gọi 113, lúc lớp 3 hay 4 đấy.

King Neptune

Xe tải
ko hiểu con dì ghẻ có chiêu gì điều khiển thằng bố lú hết phần người. x-(
thấy nó tra tấn cháu 8t như vậy , thì chắc trước đây nó phải bày mưu tính kế hãm hại mẹ đẻ cháu bé ghê gớm lắm.
mong mẹ đẻ cháu có bài tâm sự kể hết sự tình con tiểu tam kia li gián vc nhà này ra sao, để biết thêm chiêu trò con giáp thứ 3 thời hiện đại :-w

fanmu1234

Xe container
Ngoài việc khôi phục nhờ phần mềm, thì các đồng chí còn có nhiều biện pháp nghiệp vụ để xác định Bản chất vụ án, bác ạ.
Khoản nớ thì quân ta xuất sắc.

Mà, khi đã có Bản chất rồi thì
Bác lại đánh võng sang vụ HDH rồi

7vienngocrong

Xe tăng
Bây giờ thèng cha này vào trại nằm, lúc rãnh rỗi nhớ lại ngày vợ sinh con bé đầu lòng cả nhà hân hoan mừng rỡ , nâng nui công chúa nhỏ. Rồi nó lớn bi bô từng tiếng ba ba k biết thèng khốn đó có hối hận k?

dungla1976

Xe tải
Ý là mợ lạc hậu và bi bô?
Tại tòa phúc thẩm tháng 3 năm 2021 bố bé NL vẫn tuyên bố sẽ theo kiện.

Còn tù chung thân 1 thằng già độc ác thì khác gì cho đi an dưỡng.

Thôi cụ đừng tổ lái nữa đi.

Nắng nhạt

Xe điện
Độc ác, hung hãn, quyết liệt, những tính cách này ko thể chỉ vì bộc phát mà nó phải là bản chất cố hữu mới làm được những hành động dã thú đến như thế. Em đọc được một số thông tin mạng, dù ko chưa kiểm chứng đc nhưng cũng thấy thể hiện tính cách hợp lý với những hành động tra tấn dã man (đã được báo chí thông tin) của con hồ ly này.
- cách nó bóc phốt bà osin: rất gian xảo, lẻo mép, giả tạo.
- đồng nghiệp cơ quan cũ: nhận xét là chảnh, láo, ghê gớm, ăn mặc khêu gợi hết nút, đong giai và mèo mả gà đồng với thằng T.
- bạn học cũ: nhận xét ghê gớm, có máu điên, từng rạch mặt bạn từ cấp 2, bỏ nhà đi bụi.
- người quen ở quê: cho biết từ bé đã bị hàng xóm, người quen xa lánh và cấm con cái chơi cùng. Khả năng láo lếu, xấu tính, gian xảo từ nhỏ.

Con này dáng đẹp nhưng tướng mặt nhạt, lạnh lẽo kể cả lúc cười, phù hợp với tính cách. Việc nó bỏ bùa, điều khiển giật dây thằng súc sinh kia là điều dễ hiểu.
Ối zời chiến tích lừng lẫy thế này nó mà thoát án tử thì vào tù nó cũng làm đại bàng trong đó, các bạn tù lại khổ với nó chứ có khối mà nó chịu cho bạn tù xử như các cụ nói. Con này nó độc ác như con thú, theo em cứ trả về với đồng bọn của nó mới phải. Nhốt nó vào sở thú hoặc nhốt vào chuồng lợn nhẽ hợp

piston

Xe container
Các cụ thạo về ổ cứng cho em hỏi, ví dụ em có cái usb 2.2g, em cop bộ phim dung lượng 2g xem. Sau đó xoá đi cop bộ khác cũng 2g xem tiếp, sau đó lại xoá đi cop bộ thứ 3 cũng 2g xem. Vậy đưa nhờ công an có khôi phục đc bộ phim thứ nhất để xem lại ko?

Mít tố nữ

Xe tăng
Kinh sợ thằng cha máu quá quá lạnh:

Tại sao? Tại sao một ngừoi cha có thể dửng dưng vô cảm với con mình như vậy?

Nắng nhạt

Xe điện
Bây giờ thèng cha này vào trại nằm, lúc rãnh rỗi nhớ lại ngày vợ sinh con bé đầu lòng cả nhà hân hoan mừng rỡ , nâng nui công chúa nhỏ. Rồi nó lớn bi bô từng tiếng ba ba k biết thèng khốn đó có hối hận k?
Chắc gì nó nghĩ được thế. Chắc chỉ nhớ nhung con máu lạnh thôi mợ ơi

True_man

[Tịch thu bằng lái]
Sau chuyện này lại thấy may mà lần này bắt được Trang-Thái giết người.
Chứ mà nó thoát lần này, nó biết các cách lách luật và với bản chất thích hành hạ của chúng, chúng giết người không ghê tay, chúng không có cảm giác ghê sợ, chỉ có chạy tội !
Không loại trừ chúng trở thành cặp đôi giết người hàng loạt.
May là cặp này vô sinh.
Chưa có con thôi chứ chắc là không vô sinh

lonely_captain

Xe hơi
Deep format thì khôi phục kiểu nào hở cụ
Data trên ổ cứng được lưu thành từng sector, sector có phần ghi địa chỉ của sector và phần lưu data
Format thường thì các phần ghi địa chỉ này không thay đổi, chỉ xóa trắng chỉ mục file, coi như phần sector đó trống, có thể ghi vào thay vì chưa format không cho ghi. Lý thuyết này cũng đúng cho SSD
Trong format sâu, máy tính ghi đánh lại địa chỉ của các sector đó, nhưng phần lưu dữ liệu vẫn không được thay đổi.
Cách duy nhất để xóa thật sự là ghi đè dữ liệu khác vào phần lưu data đó, tuy nhiên, hệ điều hành thông thường không cho phép xác định ghi dữ liệu vào đâu, cứ trống là nó ghi, nên trong nhiều trường hợp ghi đè nhưng lại ghi vào sector khác còn sector chứa dữ liệu vẫn y nguyên.
Phục hồi dữ liệu người ta sẽ bỏ qua hết phần đánh địa chỉ và chỉ đọc phần lưu dữ liệu và sau đó người ta tỉ mẩn xem xem phần data này có ý nghĩa gì, liên kết nhau như thế nào. Chạy cái này vô cùng chậm, CPU xử lý yêu cầu cũng cao và phần mềm làm cái này vô cùng đắt.
Hơn nữa theo em được biết là do yêu cầu của chính phủ Mỹ nên các hãng làm phần mềm và phần cứng không cho "xóa" hết sạch đâu, chỉ làm đủ cho dân dụng thôi, gặp các vấn đề hình sự / an ninh thì chúng nó khôi phục được đấy.

True_man

[Tịch thu bằng lái]
ko hiểu con dì ghẻ có chiêu gì điều khiển thằng bố lú hết phần người. x-(
thấy nó tra tấn cháu 8t như vậy , thì chắc trước đây nó phải bày mưu tính kế hãm hại mẹ đẻ cháu bé ghê gớm lắm.
mong mẹ đẻ cháu có bài tâm sự kể hết sự tình con tiểu tam kia li gián vc nhà này ra sao, để biết thêm chiêu trò con giáp thứ 3 thời hiện đại :-w
Nó lân la mấy trang thiên địa, wtt học hỏi các tuyệt chiêu để hút hết tinh khí thằng Thái...cứ tưởng tượng, thằng Thái vừa về đến nhà là nó kêu nằm xuống để thổi kèn, vuốt trụ thì ai chịu nổi

Carkap

[Tịch thu bằng lái]
Kinh sợ thằng cha máu quá quá lạnh:

Tuổi trẻ tuyệt vời
Còn thằng thanh niên thì ngay từ đầu đã lộ mặt chạy tội