[Funland] Tổng hợp về vụ án Đinh La Thăng và Trịnh Xuân Thanh

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề không phải là sợ cộng thêm năm, mà cái chính là anh ấy muốn khẳng định mình bị oan. Anh ấy muốn bảo vệ danh dự cho mình, người xem tự phán xét.
Anh ấy cũng so sánh, nếu xử anh ấy, thì bao nhiêu đồng chí khác sao không bị xử?
Cụ Ag thì lúc nào cũng nói "xử vài người để cứu muôn người", nhưng vấn đề là: tại sao lại chỉ vài người, còn muôn người kia có lý do gì?
Chắc ý cụ ấy là thời gian của mình cũng không còn nhiều. Xử được anh nào thì do anh, chị đó đen vậy ?

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Thằng nào lên tướng chẳng từ lính, có ông nào đi làm đã là sếp ngay đâu. Chỉ trừ công ty gia đình.
Nên mình rất ghét cái kiểu viết của kẻ bồi bút: ngày xưa hắn chỉ là 01 anh nhân viên quèn,...
Cụ bị sao vậy? Nhân viên quèn là không có bố, chú, bác làm to nâng đỡ... Cụ trà dư tửu hậu bảo cụ tân trưởng ban Kttw, cụ sắp bộ xây, cụ sắp Tổng kiểm đi lên từ nhân viên quèn là bọn nhao lên: chấp gì với nói làm gì ngay :D

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Ông nào bằng tuổi chú mà vẫn đi làm, ông Thăng 60 tuổi, chú là 80 tuổi, 80 tuổi còn đi làm làm gi??
Mà thấy giọng điệu ông rất cay nghiệt với người ta. Nhưng tôi thấy ông ấy cách chức toàn người ko dám làm, để người khác làm tốt hơn.
Pvn đã 60 đâu :D với uống rượu chắc gì đi làm, ông đó 70 chả chú thì sao, nghỉ hưu lâu các em mời tới :D

matizvan2009

Xe ba gác
Ông nào bằng tuổi chú mà vẫn đi làm, ông Thăng 60 tuổi, chú là 80 tuổi, 80 tuổi còn đi làm làm gi??
Mà thấy giọng điệu ông rất cay nghiệt với người ta. Nhưng tôi thấy ông ấy cách chức toàn người ko dám làm, để người khác làm tốt hơn.
Khi anh Thăng về PVN thì anh ấy có 46 tuổi và khi đi khỏi PVn thì có 51 tuổi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

matizvan2009

Xe ba gác
Pvn đã 60 đâu :D với uống rượu chắc gì đi làm, ông đó 70 chả chú thì sao, nghỉ hưu lâu các em mời tới :D
Làm déo có chuyện ông Thăng uống rượu với ông nghỉ hưu và làm déo đâu ra chuyện ông Thăng dám làm hành động kia nếu người "lớn tuổi" kia không phải là thuộc cấp.

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Làm déo có chuyện ông Thăng uống rượu với ông nghỉ hưu và làm déo đâu ra chuyện ông Thăng dám làm hành động kia nếu người "lớn tuổi" kia không phải là thuộc cấp.
Cụ đừng văng *** ở đây.
Những gì tôi biết và chứng kiến, nói thế thôi vì cũng ko muốn tranh luận vs những ý kiến cực đoan làm gì. Ngoài ra vui miệng thì chia sẻ thêm thông tin, để mn có cái nhìn đa chiều. Đời người như nước chảy bèo trôi, án cũng có rồi, quá khứ oanh liệt cũng chỉ là phù vân mà thôi.

matizvan2009

Xe ba gác
Những gì tôi biết và chứng kiến, nói thế thôi vì cũng ko muốn tranh luận vs những ý kiến cực đoan làm gì. Ngoài ra vui miệng thì chia sẻ thêm thông tin, để mn có cái nhìn đa chiều. Đời người như nước chảy bèo trôi, án cũng có rồi, quá khứ oanh liệt cũng chỉ là phù vân mà thôi.
Em cũng có biết tí ti về anh Thăng khi em còn làm cho 1 dự án của DK.
Thời anh Thăng các cuộc nhậu chia làm 2 đoạn: đoạn đầu thì cũng như các cuộc tiệc khi anh ấy đi đến các dự án, các công trình, cán bộ cấp trung cũng ngồi chung tiệc (tất nhiên không chung bàn). Sau khi tiệc lớn tàn thì mới có tiệc nhỏ tại phòng riêng, lúc này thì phải có số má mới được ngồi và lúc đấy là uống rượu theo đơn vị 1/2 cốc hoặc 1/3 cốc (cốc dùng cho wisky ấy) và lúc đấy mới có chuyện bị ép (uống cả cốc hoặc dọa đổ lên người nếu không uống....) và lúc đấy chả phải ai cũng có "vinh dự" được anh ấy dọa đổ hay ép uống đâu.

tieunhilang

Xe điện
Cám ơn cụ, em hổng có wen ông nầy.
Triệu Quốc Đạt là em bà Triệu Thị Trinh cụ ạ
Còn bác TCP hình như là Văn Đạt, nhưng bác nguội từ năm 2017 rồi, lẽ ra không nên công khai nội dung này lên báo chí

tieunhilang

Xe điện
Chuyện uống rượu thôi cụ, chắc chỉ trò vui cho cuộc nhậu thêm khí thế, chứ không phải đánh giá nhân cách.
Trong cuộc rượu, toàn bọn say cả, "ông chú" không biết uống thì kiếm đường mà cáo lui, chứ đứng lù lù ở đó làm gì.

matizvan2009

Xe ba gác
Chuyện uống rượu thôi cụ, chắc chỉ trò vui cho cuộc nhậu thêm khí thế, chứ không phải đánh giá nhân cách.
Trong cuộc rượu, toàn bọn say cả, "ông chú" không biết uống thì kiếm đường mà cáo lui, chứ đứng lù lù ở đó làm gì.
trò vui nhưng không diễn ra nếu không cùng cạ nhé.
ví dụ: cụ đi đám cưới, đám giỗ thì thành phần tả pí lù nên việc thể hiện ở chỗ đấy thì 1 là say quắc cần câu hoặc là người vô văn hóa mới làm các trò đó....Còn các cuộc nhậu "có lựa chọn" hoặc "auto lựa chọn = cùng "phẩm hàm" mới ngồi cùng nhau thì sẽ không có chuyện ông chú về hưu ngồi với ông chủ tịch tđ để xảy ra hành động "để ly rượu lên đầu đối phương" đâu.
KL: em chỉ muốn chứng minh là "chuyện ông Thăng ép rượu" là có nhưng với thuộc cấp (và thân tín thôi) chứ không có chuyện ép một ông nhân viên bá vơ nào hoặc ép một "ông chú về hưu" cả.

nguyentruongto

Xe tải
Website
apaxlearning.com
Thành công của anh nhạc sĩ là tạo dựng đc một lượng fan đông đảo, thích ngắm nhìn cái vỏ bề ngoài dân túy thuần túy ( kiểu anh vớt tí béo kéo quanh hành chục PV chụp choẹt , vv), a tạo lập quan điểm rất hồn nhiên dành cho lớp dân trí hồn nhiên : "làm mà đớp còn hơn không làm mà đớp" nghe có logic trong 1 nhà NC pháp quyền ?, . A đến đâu là chỗ đó nát đến đó, thiệt hại hàng trăm nghìn tỉ,kéo theo hậu quả nhiều năm để khắc phục.số tiền đó rốt cuộc là từ dân ( và con em dân oằn cổ mà trả sau này), trong đó có chính các fan a ấy . Dân trí nào thì quan trí đấy, còn dân như này thì còn nhiều anh thăng trong tương lai.
Em lại mong có nhiều người như vậy. Chứ như giờ chỉ toàn đục khoét

vôlăng méo

Xe hơi
Tụi em làm ngành logistics, càm nhận cực rõ thay đổi thời ông #. Ví dụ Nguyên cái việc hạn chế trọng tải xe, qua bao đời BT, đến thời ổng mới làm thực sự quyết liệt.
Rồi đường xá mở rôngh nhanh
Nói chung, em chả biết các cụ phía trên chiênd nhau thế nào chứ dân đen bọn em cứ được hưởng lợi là mừng. Kể cả trả tiền BOT mà đi đường đẹp bọn em cũng hạnh phúc, em.sợ cái thời xa xưa mỗi lần đi xuống cảng làm việc
Cụ nghĩ thế nào khi đường Pháp vân _ Cầu giẽ chỉ phủ một lớp rồi thu tiền như làm đường mới? ( trước khi mở rộng mỗi bên 1 làn) . Đường này trước là ngân sách nhà nước làm ạ

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Tụi em làm ngành logistics, càm nhận cực rõ thay đổi thời ông #. Ví dụ Nguyên cái việc hạn chế trọng tải xe, qua bao đời BT, đến thời ổng mới làm thực sự quyết liệt.
Rồi đường xá mở rôngh nhanh
Nói chung, em chả biết các cụ phía trên chiênd nhau thế nào chứ dân đen bọn em cứ được hưởng lợi là mừng. Kể cả trả tiền BOT mà đi đường đẹp bọn em cũng hạnh phúc, em.sợ cái thời xa xưa mỗi lần đi xuống cảng làm việc
Chắc cụ làm logistics ở đâu đấy chứ. Từ cảng đi lên/qua Hà Nội chủ yếu Quốc lộ 5A/5B, riêng xe tải nặng, xe cont thì chả bao giờ đi 5B cả, toàn bò 5A. 5B chủ yếu xe cá nhân (quan trọng thời gian, đi thuận lợi hơn), kinh doanh phải tính toán từng đồng một cụ ạ. Cụ làm logistics mà ca ngợi BOT, ủng hộ hạn chế tải trọng xe thì thật sự em thấy có vấn đề chém gió rồi.
Thôi # phạm tội, phá hoại quá nhiều rồi, có rơi vãi ra tí lộc lá cho một số người thì cũng đừng vì thế mà bênh chằm chặp thằng tội phạm cụ ạ.

coolpix8700

Xe ngựa
Chắc cụ làm logistics ở đâu đấy chứ. Từ cảng đi lên/qua Hà Nội chủ yếu Quốc lộ 5A/5B, riêng xe tải nặng, xe cont thì chả bao giờ đi 5B cả, toàn bò 5A. 5B chủ yếu xe cá nhân (quan trọng thời gian, đi thuận lợi hơn), kinh doanh phải tính toán từng đồng một cụ ạ. Cụ làm logistics mà ca ngợi BOT, ủng hộ hạn chế tải trọng xe thì thật sự em thấy có vấn đề chém gió rồi.
Thôi # phạm tội, phá hoại quá nhiều rồi, có rơi vãi ra tí lộc lá cho một số người thì cũng đừng vì thế mà bênh chằm chặp thằng tội phạm cụ ạ.
Bác lại bóc mẽ!
Vụ quá tải cũng làm tụi em phải bỏ mấy cái xe tải đang có để đi thuê!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Có nhiều dạng lô dít tíc, bác ạ.
Như bác kể, là dạng vận tải nội địa, cái đó họ đúng là không đi 5B.

Nhưng với hàng nhỏ nhẹ kiểu DHL hay FedEx, tội gì không đi 5B cho nhanh.

Tôi từng làm hàng Thiết bị y tế, tôi còn chỉ định xe và mooc phải ngon, cứ sểnh ra là phạt. Và phạt thật.

victory_1980

Xe điện
Cụ nghĩ thế nào khi đường Pháp vân _ Cầu giẽ chỉ phủ một lớp rồi thu tiền như làm đường mới? ( trước khi mở rộng mỗi bên 1 làn) . Đường này trước là ngân sách nhà nước làm ạ
BOT nó có từ thời lâu rồi, ông # lên chỉ thúc đẩy thôi. Chứ ngân sách thì ko có, đòi đi đường đẹp thì có mà mơ. Sau này vẫn thúc đẩy BOT, có điều dần dần pháp luật nó quy định rõ hơn. Nếu cái gì cũng chờ hoàn thiện luật pháp đầy đủ, thì còn khuya nhé. Đường Pháp Vân - Cầu Giẽ thì ông # cũng chẳng quyết đc.
Chẳng có gì là hoàn hảo, nhưng hãy nhìn vào những việc họ đã làm đc để đánh giá. Đừng bị dắt mũi là đc. Chắc gì những đc ko bị lộ đã là tốt, trong sạch.

victory_1980

Xe điện
Em chỉ thấy thời anh # giao thông phát triển ầm ầm. Ít nhất là có người thúc vào đít để chạy. Còn anh cá trê nên em thấy càng ngày càng nát. chờ hết khóa thôi
Cái đc của ông Cá Trê này là kéo đc khá nhiều dự án cho Vùng ĐBSCL, chấm hết.
Còn về tầm hoạch định chính sách phát triển coi như bằng không, vì ko có tầm.

hoangdungTC

Đi bộ
Các vụ gần đây không biết có làm cho Cán bộ chùn tay không