[Thảo luận] Tổng hợp về phí hạn chế xe cá nhân: họ cố tình thì mình phải cố gắng

batdacdi

Xe đạp
Trong trận lụt lịch sử ở Thủ Đô hồi trước, bí thư của chúng ta đã noi: Dân bây giờ ỷ lại chính quyền nhiều quá!b-(

Còn trông mong gì nữa hả các cụ???
Cụ t.h.ù r.a.iiii quá :))
Chưa đến 1% dân số có xe oto mà chính quyền cũng không lo nổi đường để cho dân đi. Không hiểu ông bí thư có biết ngượng không? Thử hỏi dân đóng thuế chỉ để làm đường cho oto biển xanh biển đỏ đi thôi sao?

blackpaint

Xe container
Cái bản mặt nó ngu thế chắc gì đã biết vào mạng.
Cứ vào trang Gu gồ chấm Tiên Lãng là xem được ngay ấy mà...bà con xem 1 BTTU HP mà còn giỏi thế nữa là =))=))=))
Trong trận lụt lịch sử ở Thủ Đô hồi trước, bí thư của chúng ta đã noi: Dân bây giờ ỷ lại chính quyền nhiều quá!b-(
Sống chết mặc bay ... cụ nhể?

Chỉnh sửa cuối:

ozzfan

Xe tải

Cụ nhớ chuẩn đới. Anh này nói chung ăn nói bộp chộp, vạ miệng cũng nhiều.

nguvango

Xe buýt
Vot cho ca sỹ Mỹ Linh một phiếu.
Em cũng chửi nhưng chả được đăng. Đau thía.
Nhưng dù sao cũng cảm ơn diva Mỹ Linh.
Em kết nhất đoạn cuối này ạ:
Dân đã bao giờ là hoang phí, tiền đâu mà hoang phí! Hoặc giả, dân có hoang bằng giời thì cũng không lại được với sự hoang phí của một bộ phận quan chức, mà trong đó, sự hoang phí đáng lên án nhất là hoang phí tiền đóng thuế của nhân dân!

Vọc Xe

Xe đạp
Đề nghị OF mang xe ra Nhà hát lớn xếp thành hình # cho bà con mãn nhãn

xe 2 bánh

Xe đạp
Mình vừa có được con 4 bánh, lại phải quay về con 2 bánh => xe đạp điện

Xebungto

Xe tải
Các bác ơi, sao cái ông tồng chí lày phát biểu nghe chán quá vậy? VIP no. 1 của Hà Nội mà lại phát biểu thế thì ai mà ngửi được? Tóm lại nhé, tất cả chỉ tại các người lắm tiền nhiều của nên đường xá Việt nam mới tắc tị thế này. Giá cứ nghèo như ngày trước, toàn dân đi xe đạp lại hay. Vừa đỡ ô nhiễm vừa không lo tắc đường, xe các quan đi lại mới dễ dàng, đỡ bị đám dân lắm tiền nhiều của rửng mỡ sắm xe đem ra đường làm tắc đường, gây tai nạn giao thông. Em mà có quyền á, em cho tóm hết các ông nào đi xe hơi, quay cho bằng ra xem lấy tiền đâu ra mà mua xe? nhất là mấy cái ông ở box "khoe xe" hẹ hẹ

batdacdi

Xe đạp
Các bác ơi, sao cái ông tồng chí lày phát biểu nghe chán quá vậy? VIP no. 1 của Hà Nội mà lại phát biểu thế thì ai mà ngửi được? Tóm lại nhé, tất cả chỉ tại các người lắm tiền nhiều của nên đường xá Việt nam mới tắc tị thế này. Giá cứ nghèo như ngày trước, toàn dân đi xe đạp lại hay. Vừa đỡ ô nhiễm vừa không lo tắc đường, xe các quan đi lại mới dễ dàng, đỡ bị đám dân lắm tiền nhiều của rửng mỡ sắm xe đem ra đường làm tắc đường, gây tai nạn giao thông. Em mà có quyền á, em cho tóm hết các ông nào đi xe hơi, quay cho bằng ra xem lấy tiền đâu ra mà mua xe? nhất là mấy cái ông ở box "khoe xe" hẹ hẹ
TỒNG CHÍ LÀY đầu óc có vấn đề :)) Chắc tồng chí ấy đang thắc mắc "KHÔNG HIỂU BỌN D.Â.N Đ.E.N LÀM THẾ NÀO MÀ KIẾM ĐƯỢC TIỀN ĐỂ MUA XE ĐI ??? THÂN MÌNH LÀ No.1 chốn này, mình cai quản đã lâu mà chúng nó vẫn không chịu "báo cáo" cho mình biết. Vậy chúng bay l.ô.n ra cho ông nhé " khẹ khẹ khẹ

nguvango

Xe buýt
TỒNG CHÍ LÀY đầu óc có vấn đề :)) Chắc tồng chí ấy đang thắc mắc "KHÔNG HIỂU BỌN D.Â.N Đ.E.N LÀM THẾ NÀO MÀ KIẾM ĐƯỢC TIỀN ĐỂ MUA XE ĐI ??? THÂN MÌNH LÀ No.1 chốn này, mình cai quản đã lâu mà chúng nó vẫn không chịu "báo cáo" cho mình biết. Vậy chúng bay l.ô.n ra cho ông nhé " khẹ khẹ khẹ
Tồng chí đang thắc mắc : Mình tận thu đến chục loại phí và thuế thế mà chúng nó vẫn có tiền mua. Mình có ô nên tham đã đành, dân đen chúng nó có tham cũng chẳng có ô mà tham. Lạ thế nhỉ ???.

Minhnd

Xe điện
Mới 1% dân có ô tô mà cũng không lo được, vậy mà vẫn ung dung tự đắc, không có thằng nào dám tự nhận mình kém để rồi từ chức. Lòng tự trọng có vẻ như là bị chó tha đi hết rồi. Cứ làm như Hà Nội và Sài Gòn nhiều ô tô nhất thế giới. Để cho dân đi phương tiện giao thông 02 bánh vừa bị mưa rét, nắng nóng lại mất an toàn mà bọn nó vẫn ngồi trong xe máy lạnh nghĩ mình là thiên tài. Thử hỏi ở Việt Nam mình có mấy ai trưởng thành mà không bị tý sẹo do đi xe 2 bánh? Quy hoạch đường xá, xây dựng, đô thị thì chỉ lăm le chia chác đút túi riêng, có bao giờ chúng nó nghĩ tới dân? Đến khi bung bét thì chúng nó lại moi túi của dân để khắc phục hậu quả. Chó má đến thế là cùng b-(

Minhnd

Xe điện
Bắt dân hạn chế sử dụng phương tiện cá nhân trong khi chúng nó lại một bước lên xe, 02 bước xuống xe, có thằng nào chịu gương mẫu từ bỏ sử dụng ô tô công đưa đón không. Anh em mình đi xe cá nhân chỉ mất 02 lượt xe đi về từ nhà đến Công ty, còn chúng nó thì mất 04 lượt. Này nhé, sáng ra chú tài xế chạy đến cơ quan lấy xe đến nhà sếp (lượt 01), sau đó chở sếp đến cơ quan (lượt 02), đến chiều thì lại chở sếp về nhà (lượt 3), sau đó lại đánh xe về cơ quan cất (lượt 4), toàn là vào giờ cao điểm. Như vậy thì 02 xe của anh em mình mới bằng 01 xe công đưa đón chúng nó. ~X(

Chỉnh sửa cuối:

Tieu Phong

Xe tải
Ủng hộ cụ! Mấy hôm nữa nó giảm mức thu đi, thế là các cụ vào tròng! A " Thăng" cho chúng e nhờ.
Em dự là chúng nó dự thảo cao vống lên, sau đó giảm đi.
Dân thấy đỡ nên có thể sẽ hạ nhiệt nhưng vẫn phải đóng. Kiểu không phải 20-30 triêu/xe ô tô, 500 ngàn/xe máy thì "chỉ còn" 10 triệu/ô tô, 200 ngàn/xe máy.

Bổ sư tố nhà chúng nó, chỉ khổ dân thôi.
Tìm đường đi sang sống với cái bọn "dãy chết" còn hơn sống ở chỗ "chết hẳn" thế này mất....

kidhp

Xe tải
Em vút cho ML 10 phiếu luôn
Chị hát đã hay rồi nhưng bài trả lời phỏng vấn này còn hay hơn hát :D
Cần có nhều hơn nữa tiếng nói của những người nổi tiếng.
Tại sao lại cứ đổ lỗi cho cái xe ô tô nhỉ? Chả nhẽ cố gắng phấn đấu để có một cuộc sống tiện nghi, an toàn, khỏe mạnh hơn lại là một tội hay sao? Quá chán cho một chủ trương mà hoàn toàn chỉ mang tính tận thu tiền của dân như vậy... Buồn đủ thứ các bác nhỉ :(

diepnh81

Xe tăng
em cũng vote cho Mỹ Linh, dám nói thẳng và được đăng lên, khâm phục quá, hôm nay mua ngay 2 đĩa Mỹ Linh gốc về nghe cho đã...hihi

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ t.h.ù r.a.iiii quá :))
Chưa đến 1% dân số có xe oto mà chính quyền cũng không lo nổi đường để cho dân đi. Không hiểu ông bí thư có biết ngượng không? Thử hỏi dân đóng thuế chỉ để làm đường cho oto biển xanh biển đỏ đi thôi sao?
Em chả thù dai mà quá thất vọng khi thủ đô được một lãnh đạo như thế dẫn đường!

Cụ nhớ chuẩn đới. Anh này nói chung ăn nói bộp chộp, vạ miệng cũng nhiều.
Đó là cái tâm cụ ạ! Tâm nó đen thì giữ mấy cũng có lúc lòi ra những câu như này!

tptitoe

Xe tăng
Người xưa có câu sau giành cho người lo việc nước việc dân:
"Tiên thiên hạ chi ưu, Hậu thiên hạ chi lạc"
Tức là:"Lo trước cái lo của thiên hạ, vui sau cái vui của thiên hạ"

Hãy thí điểm ngay tại Hanoi:
- Các công bộc của dân tự ra quyết định thử nghiệm 1 tuần không dùng xe công để đi làm, mà dùng phương tiên GTCC trong 1 tuần xem sao.
- Xem đường có thông thoáng, không ùn tắc không?
- Nếu đúng vậy thì đơn giản là ra QĐ: Từ nay bãi bỏ xe công vụ. Số xe này cho vào bảo tàng.
- Còn nếu vẫn thế thì lượng xe sau khi thu phí chắc cũng chỉ giảm số xe bằng xe công vụ mà thôi >>> Vẫn tắc >>>PHÁ SẢN anh #