Tổng hợp về Lexus Gs 2013 . Tuyệt đẹp !!!

Porsche 911

Xe container
GS 300 đời 2004

GS 430 đời 2006

GS 350 đời 2010

GS 350 đời 2013

Mazspeed

Xe container
mấy cái vụ Bền hay An Toàn thì ko gì có thể khẳng định được Toy hay Hyundai - Kia tốt hơn.

mấy vụ túi khí ko bung thì thằng Nhật cũng lên báo ko ít, nên cái vụ an toàn xe Đức là vô địch.

có môt điều thực tế có thể xảy ra mà các bác nên hiểu là núi này cao sẽ có núi khác cao hơn, ko có lý do cơ sở nào khẳng được được rằng thằng Hàn ko thể hơn thằng Nhật ở thời điểm hiện tại hay tương lai cả.

năm xưa điện thoại của Samsung chẳng ai thèm để ý nay nó là bom tấn.

cho nên về mấy vụ bền với an toàn giửa Hyundai Kia và Toyota thì khó nói lắm à nha, cho nên ai thích cái nào thì xài thôi vì đều có lý của nó cả.

Fan toy ko nên chê Hàn và ngược lại cũng thế, nhận xét nên khách quan, Fan làm gì cho nó thiếu thông thái ?

hồi đó giờ em toàn chơi xe Toyota chứ chưa rờ vào con Hàn lần nào cả, nhưng hàng xóm với người quen có đủ cả Mercedes đến BMW cho đến Hàn và Lexus loại nào em cũng đc nghe đánh giá từ chủ của chính xe các hãng đó môt cách thật tình khách quan nên em nghĩ xe Hàn ko đến nỗi nào, hồi xưa ko nói chứ giờ ko nên coi thường, có cha xài Cerato cũng lâu năm rồi mà chưa hề thay thế hay bị hư gì cả, cứ bảo dưỡng đúng kỳ là chạy tốt, chưa hư hỏng món đồ nào.

có một điều thực tế chúng ta ko thể phủ nhận là thằng Hàn nó liên tục cải tiến về kiểu dáng, động cơ và trang thiết bị, trong khi Toyota Camry từ đời 2007 > 2011 vẫn giống nhau về máy, công suất, chỉ khác tí tẹo về kiểu dáng ko đáng kể, chất lượng Toyota LD thì ko muốn bàn, Toyota Mỹ thì quá đắt.

trong khi với tầm tiền như Camry LE của Mỹ chất lượng thì với số tiền đó có thể mua một con Kia - Hyundai với mô đống trang thiết bị, kiểu dáng và động cơ hơn hẳn, chỉ có mỗi cái độ bền chưa biết ai hơn ai thôi.

còn Camry LD, xong xuôi giấy tờ cũng 1,2 tỷ, Kia k7 cũng cở đó ko hơn, nhưng lại hơn về mọi mặt cũng trừ cái Bền chưa biết =)) nhưng chẳng ai muốn gắn bó với 1 cái xe cả đời cả, nên gặp em là em phang ngay k7 nếu đầu năm tới đủ lúa, chấp nhận thử một phen xem sao, bền hay ko chưa biết chứ trước mắt cứ sung sướng với sự vượt trội về vận hành và Option so với Camry LD = giá cái đã =))
Thứ nhất, ở đây đang bàn về Lexus, không phải so sánh Toy với Huyndai. Thứ hai, ở đây không ai bàn về nên mua xe gì, không nên mua xe gì, chỉ là đang bình luận về GS mà thôi. Thứ ba, ở đây tuyệt đối không liên quan gì đến Samsung, LG, chỉ là về ô tô mà thôi. Thứ tư, ở đây ít người quan tâm đến Camry, cả LD lẫn nhập Mỹ. Thứ năm, ở đây không ai quan tâm tới Cerato và K7, chỉ chú ý tới GS350 mà thôi. Thế nên bác nói toàn những thứ trật lấc, bác nên quay về với cái K7, rồi tìm bác nào đang đi Camry mà tự sướng, nhé :).

Isu_zu

Tháo bánh
Thứ nhất, ở đây đang bàn về Lexus, không phải so sánh Toy với Huyndai. Thứ hai, ở đây không ai bàn về nên mua xe gì, không nên mua xe gì, chỉ là đang bình luận về GS mà thôi. Thứ ba, ở đây tuyệt đối không liên quan gì đến Samsung, LG, chỉ là về ô tô mà thôi. Thứ tư, ở đây ít người quan tâm đến Camry, cả LD lẫn nhập Mỹ. Thứ năm, ở đây không ai quan tâm tới Cerato và K7, chỉ chú ý tới GS350 mà thôi. Thế nên bác nói toàn những thứ trật lấc, bác nên quay về với cái K7, rồi tìm bác nào đang đi Camry mà tự sướng, nhé :).
Bác Maz này chuẩn, nhưng làm e buồn, vì em vẫn khoái LE hơn K7, còn GS350 thì là ...next step!
Nhưng GS 2012 này e vẫn lăn tăn cái lưới tản nhiệt phần đầu xe...chưa thấy thuyết phục lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Bác Maz này chuẩn, nhưng làm e buồn, vì em vẫn khoái LE hơn K7, còn GS350 thì là ...next step!
Nhưng GS 2012 này e vẫn lăn tăn cái lưới tản nhiệt phần đầu xe...chưa thấy thuyết phục lắm.
Đó chính là tại sao riêng GS 350 đời 2013 em lại post ngược lại với 3 đời trước. Phần đầu xe đã mất tính sang trọng của GS rồi, nó đã lấn sân với đứa em út IS rồi!

cerato08

Xe điện
Em thấy quá đẹp. Nội thất hơi giống Bim tí

Luu Lehong

Xe container
Về cảm nhận cá nhân thì nhà em cho rằng cái hốc gió phía dưới cong vào một chút chứ không trề ra có lẽ đẹp hơn chăng :-?

Isu_zu

Tháo bánh

search

Xe điện
Nhìn ảnh thì lại chẳng ko phê, cái nội thất nó lấy góc chụp xa tít ra, rồi tất cả đều được xử lý hình ảnh hoàn hảo. Em này cũng đẹp, nhưng ko đến mức như các kụ chê Merc E, Bim5 hay A6. Cảm giác lái thì chưa bao h em chấm điểm Lex cao cả, đến LS em lái cũng ko khoái = xe Đức.

Mon 29V

Xe điện
Cụ Maz không thấy cụ Bát Quái rất giống 1 bác ngày trước hay vào hỏi linh tinh rất buồn cười và bị ném đá à? Tự nhiên em quên mất nock của bác đấy, à là traubovt, em là em nghi lắm:-?

Bát_Quái

Xe buýt
Cụ Maz không thấy cụ Bát Quái rất giống 1 bác ngày trước hay vào hỏi linh tinh rất buồn cười và bị ném đá à? Tự nhiên em quên mất nock của bác đấy, à là traubovt, em là em nghi lắm:-?
tui nhớ chưa vào đây hỏi câu nào gọi là linh tinh nha cụ, cụ nói giống thế nào vậy ?

người ta nhận xét khách quan thì lại gặp phải Fan bảo thủ của Toy, thì thôi cho là các cụ đúng đi, Toy lành toy bền =)) ko có ý kiến gì nữa

CR-Vic

Xe container
Bác tinh thật đấy! Chính là bác traubovt chứ ai vào đây nữa.

avalon

Xe buýt
Các cụ bình tĩnh nào, cái thớt em đang bàn về xe nhật với xe đức , ngằng cái xe hàn vô làm gì /:)
Em nghĩ là , Em sẽ mua xe hàn khi em không đủ điều kiện kinh tế để mua xe nhật , đức mỹ bla bla... Dù gì vẫn được tiện nghi phong phú và dáng vẻ mới mẻ na na với các chú khác cùng phân khúc ( thậm chí bắt mắt hơn ;)) )
CÒn khi em có dư dả hơn em vẫn sẽ up lên nhưng chiếc đắt hơn trong phân khúc ( sedan cỡ vừa giá rẻ sang sedan cỡ vữa cao cấp chẳng hạn) :P Cái áo cũng chỉ để mặc thôi nhưng mặc cái sơmi viettien vẫn hơn là dệt may đông xuân đúng không ? Chung quy lại cũng vì thương hiệu, Số tiền bỏ ra thể vị trí của chủ xe thế thôi /:) (Em không có ý xe nhật nó .... hơn xe hàn ạ - Vì tùy thời thế, thế thời nó thay đổi cũng nhanh lắm )
Ý kiến cá nhân của em thấy xe nhật còn tốt hơn xe đức ạ: Nhà em trước chaỵ E 240 thấy xe lì, yếu , cứng nhắc ( được cái ghế nó êm) nhưng chuyển qua Lex thấy nhẹ nhàng chính xác hơn, Cảm giác lái rất nhàn ( Đi làm đã mệt, ngồi lên cái xe để thư giãn nghe nhạc hít thở không khí thơm tho trong lành chứ em có muốn đi ăn cháo thí tranh với ai đâu mà cần xì po xì pót gì :P) . Mấy cụ cứ ném đá xe đức lái sướng , bó cua 80 90 không nghiêng, văng xe - rất tự tin nhưng em thấy: có mấy cụ mua xe tiền tỷ về ngày nào cũng bó cua hay đóng 80 90 trên đường không ? Vừa hại xe vừa tốn xăng , chưa kể tốn tiền quá tốc độ+ đè vạch cho xxx nó béo . Chả qua chỉ có mấy bác nhà báo chạy thử xe mới thấy thú vị vì lái xe trên phương diện xe đi mượn phá thoải mái chứ không phải chủ xe :P Trước đây em cũng gặp 1 trường hợp mấy anh thợ trong gara mang cái Gl550 của khách ra dirft rồi cười khà khà kêu sướng . Ờ tất nhiên là chủ xe khuất mắt lúc đó rồi ;))

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Các cụ bình tĩnh nào, cái thớt em đang bàn về xe nhật với xe đức , ngằng cái xe hàn vô làm gì /:)
Em nghĩ là , Em sẽ mua xe hàn khi em không đủ điều kiện kinh tế để mua xe nhật , đức mỹ bla bla... Dù gì vẫn được tiện nghi phong phú và dáng vẻ mới mẻ na na với các chú khác cùng phân khúc ( thậm chí bắt mắt hơn ;)) )
CÒn khi em có dư dả hơn em vẫn sẽ up lên nhưng chiếc đắt hơn trong phân khúc ( sedan cỡ vừa giá rẻ sang sedan cỡ vữa cao cấp chẳng hạn) :P Cái áo cũng chỉ để mặc thôi nhưng mặc cái sơmi viettien vẫn hơn là dệt may đông xuân đúng không ? Chung quy lại cũng vì thương hiệu, Số tiền bỏ ra thể vị trí của chủ xe thế thôi /:) (Em không có ý xe nhật nó .... hơn xe hàn ạ - Vì tùy thời thế, thế thời nó thay đổi cũng nhanh lắm )
Ý kiến cá nhân của em thấy xe nhật còn tốt hơn xe đức ạ: Nhà em trước chaỵ E 240 thấy xe lì, yếu , cứng nhắc ( được cái ghế nó êm) nhưng chuyển qua Lex thấy nhẹ nhàng chính xác hơn, Cảm giác lái rất nhàn ( Đi làm đã mệt, ngồi lên cái xe để thư giãn nghe nhạc hít thở không khí thơm tho trong lành chứ em có muốn đi ăn cháo thí tranh với ai đâu mà cần xì po xì pót gì :P) . Mấy cụ cứ ném đá xe đức lái sướng , bó cua 80 90 không nghiêng, văng xe - rất tự tin nhưng em thấy: có mấy cụ mua xe tiền tỷ về ngày nào cũng bó cua hay đóng 80 90 trên đường không ? Vừa hại xe vừa tốn xăng , chưa kể tốn tiền quá tốc độ+ đè vạch cho xxx nó béo . Chả qua chỉ có mấy bác nhà báo chạy thử xe mới thấy thú vị vì lái xe trên phương diện xe đi mượn phá thoải mái chứ không phải chủ xe :P Trước đây em cũng gặp 1 trường hợp mấy anh thợ trong gara mang cái Gl550 của khách ra dirft rồi cười khà khà kêu sướng . Ờ tất nhiên là chủ xe khuất mắt lúc đó rồi ;))
Cụ phân tích rất chí lý, e vốt ka cụ cái!

Neo scooter

Xe tải
Em chào các cụ ạ, thế là cuối cùng Lexus cũng chịu cho ra đời mới của dòng GS. Em cũng đã được nghe nhiều những đánh giá rất tốt về đời cũ của dòng GS này, em cũng được ... nhìn thấy nhiều lần. Ấn tượng rất tốt. Tuy nhiên với lần diện kiến mẫu mới này, em thấy không được "thỏa mãn" lắm, có cái gì đó khó nói, có lẽ là em thấy nó không được trọn vẹn. Phần đầu xe thì hơi hơi thể thao, hơi hơi dữ dằn, hơi hơi lịch sự, cảm nhận không có điểu nhấn gì cả mà nhìn cái lưới tản nhiệt lại cho cảm tưởng giống lưới tản nhiệt của Infiniti FX đời mới, phần đuôi xe thì hao hao đuôi của Sonata 2010. Tóm lại là chưa thật sự đột phá và sáng tạo. Có lẽ đây đã là "truyền thống" của Lexus và Toy, các thiết kế mới đều vậy cả???

cerato08

Xe điện
Có em này em lại thấy chán RX350 rồi. Đẹp thật

Mazspeed

Xe container
Em chào các cụ ạ, thế là cuối cùng Lexus cũng chịu cho ra đời mới của dòng GS. Em cũng đã được nghe nhiều những đánh giá rất tốt về đời cũ của dòng GS này, em cũng được ... nhìn thấy nhiều lần. Ấn tượng rất tốt. Tuy nhiên với lần diện kiến mẫu mới này, em thấy không được "thỏa mãn" lắm, có cái gì đó khó nói, có lẽ là em thấy nó không được trọn vẹn. Phần đầu xe thì hơi hơi thể thao, hơi hơi dữ dằn, hơi hơi lịch sự, cảm nhận không có điểu nhấn gì cả mà nhìn cái lưới tản nhiệt lại cho cảm tưởng giống lưới tản nhiệt của Infiniti FX đời mới, phần đuôi xe thì hao hao đuôi của Sonata 2010. Tóm lại là chưa thật sự đột phá và sáng tạo. Có lẽ đây đã là "truyền thống" của Lexus và Toy, các thiết kế mới đều vậy cả???
Bác có thể giải thích rõ hơn thế nào là "thật sự đột phá và sáng tạo" được không? Liệu có phải theo ý bác, chiếc Huyndai Elantra mới so với cũ (loại đang lắp ở Trường Hải) mới là đột phá và sáng tạo thực sự? Nếu thề thì bác không thể thỏa mãn được với bất cứ hãng xe nào khác ngoài Huyndai - Kia được đâu. Chả phải chỉ Toyota và Lexus, các hãng Đức như BMW, Audi, Merc, Porsche, thậm chí cả VW gần như không bao giờ đột phá sáng tạo kiểu khác hẳn đi như vậy cả, RR, Bentley hay Jaguar cũng thế.

Mà thế quái nào bác lại thấy đuôi GS mới giống với Sonata được nhỉ? Chỉ có mỗi một điểm hao hao là đuôi đèn hậu hơi chúc xuống, khiến cho thanh trang trí mạ crom bị vát đi ở hai đầu mà thôi, còn lại là phong cách Lexus quen thuộc rõ ràng.

Isu_zu

Tháo bánh
Bác có thể giải thích rõ hơn thế nào là "thật sự đột phá và sáng tạo" được không? Liệu có phải theo ý bác, chiếc Huyndai Elantra mới so với cũ (loại đang lắp ở Trường Hải) mới là đột phá và sáng tạo thực sự? Nếu thề thì bác không thể thỏa mãn được với bất cứ hãng xe nào khác ngoài Huyndai - Kia được đâu. Chả phải chỉ Toyota và Lexus, các hãng Đức như BMW, Audi, Merc, Porsche, thậm chí cả VW gần như không bao giờ đột phá sáng tạo kiểu khác hẳn đi như vậy cả, RR, Bentley hay Jaguar cũng thế.

Mà thế quái nào bác lại thấy đuôi GS mới giống với Sonata được nhỉ? Chỉ có mỗi một điểm hao hao là đuôi đèn hậu hơi chúc xuống, khiến cho thanh trang trí mạ crom bị vát đi ở hai đầu mà thôi, còn lại là phong cách Lexus quen thuộc rõ ràng.
Cụ phân tích lại chuẩn, thế này thì e không còn cửa post bài nào nữa !

coolpix8700

Xe ngựa
Bác có thể giải thích rõ hơn thế nào là "thật sự đột phá và sáng tạo" được không?
Porsche gần như không bao giờ đột phá sáng tạo kiểu khác hẳn đi như vậy cả, RR, Bentley hay Jaguar cũng thế...
Porsche cũng thay đổi quá nhiều rồi đấy bác ạh. Bác không thấy gần đây Porsche có Cayenne sao?
Chứ trước đây mà nói đến Porsche thì ai cũng chỉ nghĩ đến cái xe be bé, hai cái vành bánh sau khuỳnh khuỳnh... Khi phóng trên đường cao tốc rú như mấy cái đầu kéo ở trường đua...!
Thực sự bảo thủ chỉ còn mấy cái hãng mỗi năm ra được chục cái xe như Rolls Royce, Cadillac... thôi!

Còn các "thương hiệu" sáng tạo thì đúng là họ sáng tạo thật. Nhìn mấy cái xe chạy ngoài đường em cứ liên tưởng đến nhà hàng xóm, chủ là 1 ông KS xây dựng, chắc tự thiết kế, mấy cái cột cao vút, to mấy người ôm cổ như thành Rôm, mái cong cong như chùa Thiên Mụ, cửa ra vào như biệt thự Samurai... Mỗi lần kéo cái cửa cuốn (bậc thang cao đến hàng mét) thì hàng xóm cứ tường có đoàn tăng diễu binh qua. Hồi bé đi học, thỉnh thoảng cũng nghe thầy dậy văn đọc các bài văn mẫu của mấy bạn cùng lớp, các đoạn văn tuyệt cú mèo mở đề với trích lục của L. Tolstoy, thân bài chép nguyên từng đoạn từ Balzac... đến kết luận thì có cả câu nói của Nguyên Ngọc trong Đất nước đứng lên"!

Chỉnh sửa cuối:

Neo scooter

Xe tải
Vâng, mỗi người có một quan điểm phải không các cụ, theo em hiểu thì nếu là mẫu mới, thì các hãng, kể cả BMW hay Mercedes đều thay đổi ,em muốn nhấn mạnh đến ngoại thất, thay đổi nhiều chứ ạ. Cụ cứ nhìn cái BMW 5 hay 7 đời 2007 mà so với cái đời hiện nay xem, có nhận ra được không ạ, họ chỉ giữ lại nét đặc trưng của BIM ở đèn pha là lưới tản nhiệt thui. Còn em thấy cái anh GS này không thật sự là đời mới vì em thấy nó có các nét nào đó ở một mẫu xe nào đó rồi, kể cả chỉ là hao hao thôi. Mà bác cũng chả đồng ý với em ít nhất ở cái hao hao đóa là gì??
Chứ có Lexus mà đi, thì chả phải đời 2013, mà kể cả đời 93 vẫn ngon lắm ạ. Em thỉnh thoảng vẫn thấy con LS đời đầu, ở mình vẫn hoành lắm!!