[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

vnposh

Xe điện
Ngân hàng Hợp tác xã Việt Nam thuộc đối tượng nào cụ ơi
Văn bản thì không thấy nó xếp vào đâu, cụ ạ.
Nhưng hoạt động ngân hàng là dịch vụ thiết yếu nên có thể xếp vào Nhóm 2 cùng nhóm dịch vụ công thiết yếu.
Còn nếu được giải thích phải giao dịch, quản lý trực tuyến 100% thì nhà cháu chịu.

acjs

Xe tăng
Không biết cụ nào lập danh sách này vừa thiếu, vừa không cụ thể.

Ngân hàng thương mại có sở hữu cổ phần vốn Nhà nước 100%, gồm 4 ngân hàng:
  • Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn Việt Nam (Agribank)
  • Ngân hàng TNHH MTV Dầu khí toàn cầu (GP Bank)
  • Ngân hàng TNHH MTV Đại Dương (Oceanbank)
  • Ngân hàng TNHH MTV Xây dựng (CB)
Ngân hàng chính sách, gồm 2 ngân hàng:
  • Ngân hàng Chính sách xã hội Việt Nam (VBSP)
  • Ngân hàng Phát triển Việt Nam
Ngân hàng Thương mại cổ phần sở hữu vốn nhà nước trên 50%, gồm 3 ngân hàng:
  • Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV)
  • Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank)
  • Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam (VietinBank)
Em xem chưa hết, web của Ngân hàng Nhà nước cụ thể như thế này ah:

Như vậy không có nhóm trên 50% (gộp nhóm TMCP), ngoài ra có thêm NH HTX.
Em nghĩ là thông tin SBV là chính xác vì họ là cơ quan quản lý nhà nước lĩnh vực này.

Chỉnh sửa cuối:

cnvui2106

Xe buýt
Bác osin đang ở Thanh Hóa, vừa test covid Ok rồi giờ muốn lên HN thì có cách nào lên HN đc không hả các bác chỉ em với.

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Có cụ nào phân biệt được nhóm 2 và nhóm 6 không ạ :D
Tại Khoản 1 Điều 3 Nghị định 32/2019/NĐ-CP quy định về giao nhiệm vụ, đặt hàng hoặc đấu thầu cung cấp sản phẩm, dịch vụ công sử dụng ngân sách nhà nước từ nguồn kinh phí chi thường xuyên (có hiệu lực tại 1/6/2019), có quy định cụ thể như sau:

Sản phẩm, dịch vụ công là sản phẩm, dịch vụ thiết yếu đối với đời sống kinh tế - xã hội của đất nước, cộng đồng dân cư hoặc bảo đảm quốc phòng, an ninh mà Nhà nước phải tổ chức thực hiện trong các lĩnh vực: Giáo dục đào tạo; giáo dục nghề nghiệp; y tế; văn hóa, thể thao và du lịch; thông tin và truyền thông; khoa học và công nghệ; tài nguyên và môi trường; giao thông vận tải; nông nghiệp và phát triển nông thôn; công thương; xây dựng; lao động thương binh và xã hội; tư pháp và các lĩnh vực khác theo quy định của Chính phủ. Sản phẩm, dịch vụ công bao gồm dịch vụ sự nghiệp công và sản phẩm, dịch vụ công ích

NHƯ VẬY, GIỮA 2 VÀ 6 THEO THÔNG TIN CỤ TRÍCH DẪN TRÊN, THEO EM, NÓ CHẢ KHÁC MỊA GÌ NHAU

LongLH

Xe điện
Phía Hưng Yên (theo hướng em định đi về) thì em ko rõ, em đi từ Bắc Ninh, định về Văn Giang, Hưng Yên, theo hướng qua cầu Phù Đổng - đường Ecopark. Nhưng chốt cầu PĐ vẫn chặn ko cho qua - như ngay từ đầu đợt cách ly HN.
Còn theo hướng từ Thuận Thành - Bắc Ninh về Hưng Yên, thì vẫn đi bình thường, từ TT vào địa phận HY, xuống khai báo, có giấy xn là đi bình thường
Lẽ ra em đi có 20km, giờ phải đi gấp 3 lần, cứ ngỡ sau 06/09 HN bỏ cái quy định "ko cho đi qua" này, nào ngờ hôm nay vẫn thế. Bức xúc thật!
Cụ vào Hưng Yên từ Hà Nội là có khi cụ đi cách li luôn đấy. Dù cụ có giải thích là cụ chỉ đi qua một tí trên đất Hà Nội, vì trong quy định của HY thì không ghi chi tiết phân biệt đi qua thì có phải là ở vùng dịch về hay ko.

cnvui2106

Xe buýt
Bác osin đang ở Thanh Hóa, vừa test covid Ok rồi giờ muốn lên HN thì có cách nào lên HN đc không hả các bác chỉ em với. Thanks

poiuy

Xe ba gác
Đến giờ này đã có công ty của cụ nào nhận được giấy đi đường từ sở Công Thương chưa ạ?

LongLH

Xe điện
Các cụ cho em hỏi giờ đi từ Long Biên sang Ecopark và ngược lại thì ngoài giấy đi đường, test PCR âm tính còn cần giấy tờ gì nữa không? Với đi tuyến nào thì dễ được qua hơn?
Không cần gì thêm nữa cụ nhé. Ngày nào em cũng đi.

poiuy

Xe ba gác
Tại Khoản 1 Điều 3 Nghị định 32/2019/NĐ-CP quy định về giao nhiệm vụ, đặt hàng hoặc đấu thầu cung cấp sản phẩm, dịch vụ công sử dụng ngân sách nhà nước từ nguồn kinh phí chi thường xuyên (có hiệu lực tại 1/6/2019), có quy định cụ thể như sau:

Sản phẩm, dịch vụ công là sản phẩm, dịch vụ thiết yếu đối với đời sống kinh tế - xã hội của đất nước, cộng đồng dân cư hoặc bảo đảm quốc phòng, an ninh mà Nhà nước phải tổ chức thực hiện trong các lĩnh vực: Giáo dục đào tạo; giáo dục nghề nghiệp; y tế; văn hóa, thể thao và du lịch; thông tin và truyền thông; khoa học và công nghệ; tài nguyên và môi trường; giao thông vận tải; nông nghiệp và phát triển nông thôn; công thương; xây dựng; lao động thương binh và xã hội; tư pháp và các lĩnh vực khác theo quy định của Chính phủ. Sản phẩm, dịch vụ công bao gồm dịch vụ sự nghiệp công và sản phẩm, dịch vụ công ích

NHƯ VẬY, GIỮA 2 VÀ 6 THEO THÔNG TIN CỤ TRÍCH DẪN TRÊN, THEO EM, NÓ CHẢ KHÁC MỊA GÌ NHAU
Viết tối nghĩa nhưng đọc kỹ có chữ người lao động thì suy ra là nhóm 2 là những người của tổ chức có dấu tròn còn nhóm 6 là loại không có con dấu.
Nhưng thực tế hiểu lung tung xoè.

LongLH

Xe điện
Xác nhận cư dân là cái gì hả cụ, cầm thẻ cư dân đi qua hay lại phải có giấy UBND xã cấp. Giấy của xã thì em bó tay luôn rồi.
Ecopm có cấp cho cư dân cái xác nhận cư dân ecopark, em làm tạm trú thì em photo sổ tạm trú đem theo thì không cần xác nhận.

hưvô

Xe lăn
Tiêm vacxin đủ 2 mũi + xét nghiệm PCR âm tính 3 ngày gần nhất và chuẩn bị quần áo sẵn sàng vào cách ly 14 ngày nếu đến từ vùng dịch cụ ạ, còn địa phương đang cư trú có cho ra khỏi nhà ko (lý do ko cần thiết) thì em ko biết

Lemica

Xe tăng
Không biết cụ nào lập danh sách này vừa thiếu, vừa không cụ thể.

Ngân hàng thương mại có sở hữu cổ phần vốn Nhà nước 100%, gồm 4 ngân hàng:
  • Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn Việt Nam (Agribank)
  • Ngân hàng TNHH MTV Dầu khí toàn cầu (GP Bank)
  • Ngân hàng TNHH MTV Đại Dương (Oceanbank)
  • Ngân hàng TNHH MTV Xây dựng (CB)
Ngân hàng chính sách, gồm 2 ngân hàng:
  • Ngân hàng Chính sách xã hội Việt Nam (VBSP)
  • Ngân hàng Phát triển Việt Nam
Ngân hàng Thương mại cổ phần sở hữu vốn nhà nước trên 50%, gồm 3 ngân hàng:
  • Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV)
  • Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank)
  • Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam (VietinBank)
Chắc trong lúc vội vã, soạn công văn nhớ cái gì type cái đó chứ chả theo tiêu chí quái gì!?
4 cái bank kia đơn giản là vì hay gặp biển hiệu thôi chứ tính về chất nhà nước thì đã mất nửa rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng