[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ngoc Que

Xe buýt
HN vụ giấy đi đường đợt này khả năng ko khả thi, hết 2 hôm rồi mà chưa đâu vào đâu, em nghĩ tối qua bí quá Chu Tổng quản phán bừa HN test 100%, tiêm 100% mục đích để có lý do hủy bỏ giấy đi đường đợt này cho đỡ thẹn với nhân gian. Túm lại cả 2 cái đều bất khả thi, nhưng cái này đỡ cho cái kia. Em chờ ngày mai xem có đúng ko?

vnposh

Xe điện
Nói luôn là cái định nghĩa nhóm của CAHN đưa ra vừa không cụ thể lại trùng lặp thế nên
cứ phải giải thích, chi tiết,… mà càng giải thích, càng chi tiết lại càng rối.

VD Nhóm 1: Các cơ quan, tổ chức thực hiện các nhiệm vụ chính trị, công vụ, ngoại giao, quốc tế: Đối tượng: (1) Cán bộ, công chức, công vụ làm việc tại các cơ quan Đảng, Nhà nước, Chính quyền, MTTQ, đoàn thể, chính trị xã hội đóng trên địa bàn Thành phố..

Riêng cái khái niệm “tổ chức chính trị xã hội” thì nó đã bao gồm MTTQ và đoàn thể rồi
Vâng cụ.
Nhưng theo ý cụ, biên nhóm 1 thành "các cơ quan, tổ chức thuộc hệ thống chính trị" thì văn bản còn ngắn gọn hơn.

Nhưng có phải ai (kể cả cán bộ) cũng hiểu được cặn kẽ như cụ đâu. :D

acjs

Xe tăng
Thủ tục hành chính kiên nhẫn cũng xong.
Em làm và góp vốn ở 3 DN khác nhau.
Xin đúng cho nhân sự 2 DN, mỗi DN 20% số lượng để làm việc, trong đó có 1 DN đang làm công trình cấp bách thì chiều nay mới có giấy vì phải chờ công văn của Ban QLDA.
DN còn lại kinh doanh du lịch không xin giấy vì đang nghỉ dịch hoạt động thì lỗ.
Hoạt động ở địa bàn bọn em hoà nhã với cơ quan QLNN nên thấy cũng hài lòng với khó khăn của họ gắn với trách nhiệm chống dịch
Chúc mừng cụ👍 Em cũng vừa được cấp thẻ bài của Phòng CSGT trưa nay😀

Chỉnh sửa cuối:

AIHI

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi dọc đê Nguyễn Khoái, đến đoạn có khúc sông hẹp thì cụ để phương tiện trên bờ rồi thuê người chèo thuyền sang.
Dịch vụ mới: đi xe máy đến bờ sông > vào nhà cò thuyền bờ 1, gửi xe lại > cò chở người qua bên kia sông bàn giao cho cò bờ 2 > thuê xe máy của cò bờ 2 chạy tiếp đến nơi mong muốn, chiều về quay lại nhà cò 2 trả xe > cò bờ 2 lại chở thuyền sang bờ 1 bàn giao cò 1 > trả tiền, nhận lại xe máy ra về.

dasaev

Xe buýt
Vâng cụ.
Nhưng theo ý cụ, biên nhóm 1 thành "các cơ quan, tổ chức thuộc hệ thống chính trị" thì văn bản còn ngắn gọn hơn.

Nhưng có phải ai (kể cả cán bộ) cũng hiểu được cặn kẽ như cụ đâu. :D
Sáng nay đám bạn làm ở các trường ĐH đang rối loạn lên vì không biết nằm ở nhóm nào. Có trường thì gửi đến CAP, CAP bảo OK, chờ; có trường thì CAP bảo là CQ nhà nước, tự ra giấy....
Đến nhóm này còn rối loạn thì thật thương các doanh nghiệp, người dân.

giả.thành

Xe tải
Nói luôn là cái định nghĩa nhóm của CAHN đưa ra vừa không cụ thể lại trùng lặp thế nên

VD Nhóm 1: Các cơ quan, tổ chức thực hiện các nhiệm vụ chính trị, công vụ, ngoại giao, quốc tế: Đối tượng: (1) Cán bộ, công chức, công vụ làm việc tại các cơ quan Đảng, Nhà nước, Chính quyền, MTTQ, đoàn thể, chính trị xã hội đóng trên địa bàn Thành phố..

Riêng cái khái niệm “tổ chức chính trị xã hội” thì nó đã bao gồm MTTQ và đoàn thể rồi
Cụ chẻ sợi tóc kỹ quá. Trình có vậy, nghe nhiều nói nhiều thành quen thôi, sau đó truy xuất bộ nhớ chứ có phép tính nào để xử lý đâu. Theo em là cứ ok, chả chết ai.
Nhân đây em thí dụ cho cụ để cụ phân tích: năm 46 ông Cụ nói đồng bào và chiến sỹ vì lúc đó chiến sỹ dưới tay cụ có cả tây, nhựt quay súng sang hàng ngũ do Cụ dẫn dắt. Đám trẻ và trứng non ngày đó sau này mới nở nhưng nó dùng câu của Cụ và thêm vào vài từ nữa. Cụ cứ ngẫm xem.

TUCSON9389

Xe điện
NH TMCP kinh doanh Tiền thì xếp vào các DNKD dịch vụ thiết yếu như các lĩnh vực khác, mắc gì phải chỉ đích danh?
- Lậy thánh, thánh cho biết qui định nào về Kinh doanh tiền là dịch vụ thiết yếu thì hãy chém nhé
- 1 cái công văn, đưa thêm 1 hai dòng, vài từ nó có quá khó không ạ ? để bên dưới lúng túng như thế này nhỉ ? chép lại 1 cái cv của CP mà ko xong
trích dẫn dưới của cụ jazz để cụ tỏ nhé
Em vừa từ CA phường về, ngồi cùng đồng chí bên Pvcom bank, vẫn chưa có câu giả nhời.
đôi khi ko nói thì không ai bảo là bị câm, nói ra người ta lại bảo .....
Update với cụ Jazzz lúc 3h chiều nay, phường trần hưng đạo thì ok, phường thành công thì bảo là ko có trong dm ngành trong cv của c an th phố
chả nhẽ lại ......

Chỉnh sửa cuối:

TieuNhi89

Đi bộ
Cụ đi dọc đê Nguyễn Khoái, đến đoạn có khúc sông hẹp thì cụ để phương tiện trên bờ rồi thuê người chèo thuyền sang.
Phải em thì khỏi cần chèo, làm 1 hơi là sang rồi. Đang tính đưa các cụ nhà sang đấy ở đến hết dịch ạ.

Crusaderland

Xe điện
Mai cháu chạy từ Cầu Giấy sang LB, qua cầu Thanh trì, chỉ có mỗi cái giấy đi đường mẫu cũ thì các chú xxx bắt quay xe hay phạt 2 củ nhỉ các cụ? Quay xe thì cũng căng nhỉ, vì đi cả đường dài xong lại đi về, mà phạt 2 củ thì lại càng căng
Ngày mai chắc chắn là bị phạt 2 củ và bắt quay đầu cụ ạ. Hôm nay em chạy lên công ty làm nốt mấy việc dở và thu xếp mang tài liệu, máy tính về nhà đi qua chốt anh CA trực chốt đã nhắc từ 6h ngày mai phải có giấy mẫu mới, không có thì mời ở nhà cho lành.

vnposh

Xe điện
Sáng nay đám bạn làm ở các trường ĐH đang rối loạn lên vì không biết nằm ở nhóm nào. Có trường thì gửi đến CAP, CAP bảo OK, chờ; có trường thì CAP bảo là CQ nhà nước, tự ra giấy....
Đến nhóm này còn rối loạn thì thật thương các doanh nghiệp, người dân.
Các đại học thuộc nhóm 2 mà cụ: dịch vụ công thiết yếu. Nhưng điều này không nên, nên để nhóm 1, vì Phòng CSGT CAHN hay ngay cả CAHN có thẩm quyền gì mà buộc quản lý, giảng viên của họ không được đến trường, họ có thể dạy online, tổ chức thi online tại trường để đảm bảo trang thiết bị và các hỗ trợ cần thiết.

Nhưng cũng khổ cho Công an Thành phố Hà Nội, chức năng thì chủ yếu đảm bảo an ninh và trật tự an toàn xã hội theo quy định của pháp luật, mà bây giờ bảo biên văn bản hành chính thì biên sao cho gọn, rõ, đúng, đủ được. Bất cập chính là ở việc phân công này của UBND TPHN. Thà để Văn phòng UBND TP biên còn hợp lý hơn, đúng nhiệm vụ hơn.

coolpix8700

Xe ngựa
dasaev nói:

VD Nhóm 1: Các cơ quan, tổ chức thực hiện các nhiệm vụ chính trị, công vụ, ngoại giao, quốc tế: Đối tượng: (1) Cán bộ, công chức, công vụ làm việc tại các cơ quan Đảng, Nhà nước, Chính quyền, MTTQ, đoàn thể, chính trị xã hội đóng trên địa bàn Thành phố.
Cụ chẻ sợi tóc kỹ quá. Trình có vậy, nghe nhiều nói nhiều thành quen thôi, sau đó truy xuất bộ nhớ chứ có phép tính nào để xử lý đâu. Theo em là cứ ok, chả chết ai.
Bây giờ nhiều người được coi là hạnh phúc của dân tộc quá nên câu chữ văn bản thoải mái diễn đạt.
Ngày xưa tụi em mà chót trình cái công văn hình thức được như thế này thì được dán lên bảng ở cổng ra vào (tất nhiên còn cách rất xa mới tới được chỗ ký trước khi đóng dấu)!
Có báo Lao động trước cứ 6 tháng 1 lần thống kê các văn bản quản lý Nhà nước sai quy định, không biết bây giờ còn tiếp tục nữa hay không.
Mà bác ấy mới chỉ viết về các tổ chức ch ính t rị xã hội. Còn bên các cơ quan Nhà nước thì chính quyền (chắc đang nói về Chính phủ và UBND các cấp) chỉ là 1 trong 5 cơ quan của hệ thống Nhà nước VN, kể ra đã thừa, chi tiết thêm lại thiếu!

Chỉnh sửa cuối:

tuyetchinh29

Xe buýt
Lúc này nhiều người đói, và phần lớn chưa nhận được trợ cấp thì ai làm ngành nghề gì thì đối với họ sẽ là ngành nghề thiết yếu. Em cũng vậy, nộp hồ sơ chiều qua và anh cskv hẹn chiều nay lấy giấy đi đường.
Vì bộ máy đã vận hành và có sản phẩm như vậy rồi nên em nghĩ sẽ ko có công văn tên lửa để chặn công văn hỏa tiễn hôm trước rồi.

Phòng và vé

Xe tải
Các cụ cho em hỏi giờ đi từ Long Biên sang Ecopark và ngược lại thì ngoài giấy đi đường, test PCR âm tính còn cần giấy tờ gì nữa không? Với đi tuyến nào thì dễ được qua hơn?
Cụ đi đường đê có vẻ dễ hơn nhé. Ngoài giấy đi đường, test nhanh còn có xác nhận cư dân Eco nữa. Tuần trc em đi OK còn tuần này em không rõ

vnposh

Xe điện
Bây giờ nhiều người được coi là hạnh phúc của dân tộc quá nên câu chữ văn bản thoải mái diễn đạt.
Ngày xưa tụi em mà chót trình cái công văn hình thức được như thế này thì được dán lên bảng ở cổng ra vào (tất nhiên còn cách rất xa mới tới được chỗ ký trước khi đóng dấu)!
Có báo Lao động trước cứ 6 tháng 1 lần thống kê các văn bản quản lý Nhà nước sai quy định, không biết bây giờ còn tiếp tục nữa hay không!
Công chức bây giờ chất lượng cũng khác nhau một trời một vực.

Người biên, người thẩm định, người ra quyết định thì cũng là một việc thôi, chỗ này ra thì ai đọc cũng hiểu và làm đúng, chỗ khác ra thì rối như canh hẹ.

Còn việc của Hà Nội, công chức không làm mà lại giao cho bên lực lượng vũ trang hướng dẫn thực hiện về quản lý hành chính thì không hỏng mới lạ. :D

BMW R60

Xe tăng
các cụ cho cháu hỏi với ạ! Nhà cháu ở vùng 1- đỏ. Công ty lại ở vùng xanh. Công ty cháu thuộc nhóm 6. Nhưng đi làm thủ tục cấp giấy đi đường cho nhân viên thì công an phường trả lời : trụ sở công ty ở vùng xanh thì chưa có hướng dẫn cho việc cấp giấy cho trường hợp này.( Tức là chỉ cấp cho người, đơn vị ở vùng đỏ). Mà mai thì bắt đầu siết giấy đi đường mới rồi. Căng quá!
Vậy trong trường hợp này thì như nào ạ!

Không biết cụ nào lập danh sách này vừa thiếu, vừa không cụ thể.

Ngân hàng thương mại có sở hữu cổ phần vốn Nhà nước 100%, gồm 4 ngân hàng:
  • Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn Việt Nam (Agribank)
  • Ngân hàng TNHH MTV Dầu khí toàn cầu (GP Bank)
  • Ngân hàng TNHH MTV Đại Dương (Oceanbank)
  • Ngân hàng TNHH MTV Xây dựng (CB)
Ngân hàng chính sách, gồm 2 ngân hàng:
  • Ngân hàng Chính sách xã hội Việt Nam (VBSP)
  • Ngân hàng Phát triển Việt Nam
Ngân hàng Thương mại cổ phần sở hữu vốn nhà nước trên 50%, gồm 3 ngân hàng:
  • Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV)
  • Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank)
  • Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam (VietinBank)
Ngân hàng Hợp tác xã Việt Nam thuộc đối tượng nào cụ ơi

TieuNhi89

Đi bộ
Cụ đi đường đê có vẻ dễ hơn nhé. Ngoài giấy đi đường, test nhanh còn có xác nhận cư dân Eco nữa. Tuần trc em đi OK còn tuần này em không rõ
Xác nhận cư dân là cái gì hả cụ, cầm thẻ cư dân đi qua hay lại phải có giấy UBND xã cấp. Giấy của xã thì em bó tay luôn rồi.

elevonic

Xe lăn
Có cụ nào phân biệt được nhóm 2 và nhóm 6 không ạ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng