[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Nếu vi phạm chắc bị xích rồi cụ đừng lo.
Xin Hãy suy nghĩ kiểu những người đang sống bình thường không phải tội phạm đi cụ.
Em ko nói vậy, chính quyền vẫn tạo đk cho dn vừa và nhỏ. Nhưng đa phần xưởng thì là dịch vụ ko thiết yếu. Vậy cụ xin làm gì?

ducvt8x

Xe tăng
Khu nhà e bị phong toả cả tháng, qua mới được mò ra đường mà ngỡ ngàng, đường xá vẫn tấp nập, nhòm vào các cs tư nhân xe máy vẫn xếp dài dằng dặc, biết là đói mới phải bò ra đường nhưng đi làm kiểu này ghê răng quá, không siết chặt giấy thì không biết còn đông thế nào nữa! Năm ngoái chả bắt giấy tờ gì mà chả thấy ai ra đường, e đi làm toàn 1 mình 1 đường, năm nay chắc dân hết gạo dự phòng :(

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Thủ tục hành chính kiên nhẫn cũng xong.
Em làm và góp vốn ở 3 DN khác nhau.
Xin đúng cho nhân sự 2 DN, mỗi DN 20% số lượng để làm việc, trong đó có 1 DN đang làm công trình cấp bách thì chiều nay mới có giấy vì phải chờ công văn của Ban QLDA.
DN còn lại kinh doanh du lịch không xin giấy vì đang nghỉ dịch hoạt động thì lỗ.
Hoạt động ở địa bàn bọn em hoà nhã với cơ quan QLNN nên thấy cũng hài lòng với khó khăn của họ gắn với trách nhiệm chống dịch

DVHNTV

[Tịch thu bằng lái]
cái quả xét nghiệm 100% trước 12/9 và tiêm 100% trước 15/9 cụ cũng tin á.
em nói thật làm ăn như mèo mửa.
xét nghiệm thì chỉ có thông báo của tổ dân phố nhắn tin là: mọi người ra nhà VH để xét nghiệm miễn phí nhé, trong ngày hôm nay.
và chỗ em chẳng mấy ai đi cả vì họ sợ tụ tập đông người vậy thì thử nghĩ lấy cơ sở gì xong 100%
em nghĩ lại là 100% của những người lấy mẫu thôi
còn vụ 15/9 tiêm 100% thì còn mơ. VX đâu mà các anh ấy đặt cái mục tiêu kinh khủng quá.
một cái văn bản cấp giấy đi đường hơn 1 tháng nay nghiên cứu mà khi ra văn bản không có một hướng dẫn nào cho từ người cấp tới người xin cấp, rồi nhốm nháo bổ sung, hướng dẫn, ra văn bản sửa và làm rõ liên tục thì em chẳng hi vọng gì về kế hoạch nữa
Vâng, làm ăn thế thì dân họ chửi cho là phải.

khuyếnh

Xe tăng
Không, tôi chưa biết, đoán thế thôi. Tôi mà biết chỗ nào có dịch vụ chở thuyền vượt sông Nhuệ vào nội đô, thì tôi cũng làm một chuyến vào nội thành lượn chơi xem ra sao.
Người ta chả cấm các tuyến đò ngang từ đợt trước rồi, còn cụ cố tình và có ai chở không thì em không biết.

chucc

Xe máy
tính tới nay em bị thay giấy 5 lần rồi các cụ ạ. Nhưng cũng chưa bị các cụ công an hỏi giấy lần nào. Cầm tờ giấy đút ví gần nát chưa đc dùng đã lại đc thay mới.

vnposh

Xe điện
Em ko nói vậy, chính quyền vẫn tạo đk cho dn vừa và nhỏ. Nhưng đa phần xưởng thì là dịch vụ ko thiết yếu. Vậy cụ xin làm gì?
Vẫn được mà cụ. Xưởng thường là loại hình sản xuất, hiếm khi là dịch vụ.

"2. Nhà máy, cơ sở sản xuất; công trình giao thông, xây dựng; cơ sở kinh doanh dịch vụ, hàng hóa thiết yếu (như: lương thực, thực phẩm, dược phẩm; xăng, dầu; điện; nước; nhiên liệu,…); cơ sở giáo dục, ngân hàng, kho bạc, các cơ sở kinh doanh dịch vụ trực tiếp liên quan đến hoạt động ngân hàng và bổ trợ doanh nghiệp (như công chứng, luật sư, đăng kiểm, đăng ký giao dịch bảo đảm...), chứng khoán, bưu chính, viễn thông, dịch vụ hỗ trợ vận chuyển, xuất, nhập khẩu hàng hóa, khám bệnh, chữa bệnh, tang lễ... được tiếp tục hoạt động. Người đứng đầu các cơ sở nêu trên chịu trách nhiệm bảo đảm an toàn tuyệt đối và thực hiện đầy đủ các biện pháp chống dịch, trong đó có các biện pháp:
a) Thực hiện nghiêm việc đeo khẩu trang, bố trí đầy đủ phương tiện, vật tư phòng, chống dịch theo quy định, khuyến cáo của cơ quan y tế;
b) Yêu cầu người lao động khai báo y tế, tuân thủ các biện pháp hạn chế di chuyển, tiếp xúc, giao tiếp;
c) Tạm dừng các hoạt động không cấp bách, giảm mức độ tập trung người lao động;
d) Tổ chức, quản lý chặt chẽ việc đưa đón người lao động (nếu có) đến nơi làm việc bảo đảm ngăn ngừa rủi ro lây nhiễm dịch bệnh.
Trường hợp không bảo đảm các yêu cầu nêu trên thì phải dừng hoạt động. Cơ quan y tế địa phương hướng dẫn, kiểm tra, giám sát việc phòng, chống dịch tại các cơ sở nêu trên.
Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp tỉnh quyết định và công bố công khai loại hình cơ sở sản xuất, kinh doanh, công trình phải tạm đình chỉ hoạt động.
"

huutrinh6688

Xe điện
Cứ chống dịch một mình một kiểu như này rồi không biết sẽ đi đến đâu.

phohien035

Xe buýt
Bên em làm về IT (Software) chắc ko thuộc thiết yếu. Nhưng cả đống máy chủ ở CQ vẫn đang bật và vận hành cũng cần có người qua ngó 2-3 ngày 1 lần chắc cũng ko xin được. Em chưa thử nhưng thấy các cụ mô tả quy trình xin xỏ nên em cũng thấy ngại.

TUCSON9389

Xe điện
Đến lượt em cạn lời với cụ, đọc mấy còm người ta quất mình rồi vẫn chưa hiểu thì bó tay
cụ nên xem lại nhé.
cái cv 6482 kia nó có 2 ý
Ý 1: nhấc 4 anh ngân hàng thương mại gốc nhà nước sang nhóm 1; cái này thôi ko tranh cãi; vậy các Ngân hàng thương mại tư nhân khác ko thuộc nhóm 1 này, OK; thế nó sẽ ở đâu ?
Ý 2: Các trường hợp sau đây thuộc nhóm 6; nội dung cũng khá nhiều (có đến 5 mục nhỏ); hầu hết là nhắc lại các nhóm ngành trong Cv 2601; nhưng tuyệt nhiên ko có 1 từ nào nói về các Ngân hàng thương mại khác, cty ck, cty quản lý quĩ .
Theo cụ thì mặc nhiên nó (ngân hàng thương mại khác)vẫn thuộc nhóm 6 ạ. Rất nhiều phương từ chối hs nhé.
Hướng dẫn thì hướng dẫn tử tế, ko thì thôi để tránh hiểu nhầm

FANVIST

Xe tăng
cụ nên xem lại nhé.
Ý 1: nhấc 4 anh ngân hàng thương mại gốc nhà nước sang nhóm 1; cái này thôi ko tranh cãi; vậy các Ngân hàng thương mại tư nhân khác ko thuộc nhóm 1 này, OK; thế nó sẽ ở đâu ?
Ý 2: Các trường hợp sau đây thuộc nhóm 6; nội dung cũng khá nhiều (có đến 5 mục nhỏ); hầu hết là nhắc lại các nhóm ngành trong Cv 2601; nhưng tuyệt nhiên ko có 1 từ nào nói về các Ngân hàng thương mại khác, cty ck, cty quản lý quĩ .
Theo cụ thì mặc nhiên nó (ngân hàng thương mại khác)vẫn thuộc nhóm 6 ạ. Rất nhiều phương từ chối hs nhé.
NH TMCP kinh doanh Tiền thì xếp vào các DNKD dịch vụ thiết yếu như các lĩnh vực khác, mắc gì phải chỉ đích danh?

acjs

Xe tăng
Ý cụ ý là 4 ngân hàng gốc nhà nước; không phải Ngân hàng Nhà nước.

Nói chung có phân biệt các doanh nghiệp có vốn nhà nước (nhóm 1) với tư nhân.
4 bank gốc nhà nước, vẫn hay quen gọi big4, là: Vietcombank, Vietinbank, Agribank, BIDV.
Tuy nhiên, giờ do có mấy ông bank 0 đồng, và việc mấy bank đã cổ phần, nên tên gọi đã thay đổi, thông tin trên trang web của Ngân hàng Nhà nước như này các cụ nhé:

Số mấy chục bank còn lại, bao gồm cả Vietcom, Vietin, BIDV xếp nhóm này:

jazzzzz

Xe lăn
cụ nên xem lại nhé.
Em vừa từ CA phường về, ngồi cùng đồng chí bên Pvcom bank, vẫn chưa có câu giả nhời.

vnposh

Xe điện
4 bank gốc nhà nước, vẫn hay quen gọi big4, là: Vietcombank, Vietinbank, Agribank, BIDV.
Tuy nhiên, giờ do có mấy ông bank 0 đồng, và việc mấy bank đã cổ phần, nên tên gọi đã thay đổi, thông tin trên trang web của Ngân hàng Nhà nước như này các cụ nhé:

Số mấy chục bank còn lại, bao gồm cả Vietcom, Vietin, BIDV xếp nhóm này:
Không biết cụ nào lập danh sách này vừa thiếu, vừa không cụ thể.

Ngân hàng thương mại có sở hữu cổ phần vốn Nhà nước 100%, gồm 4 ngân hàng:
  • Ngân hàng Nông nghiệp và Phát triển Nông thôn Việt Nam (Agribank)
  • Ngân hàng TNHH MTV Dầu khí toàn cầu (GP Bank)
  • Ngân hàng TNHH MTV Đại Dương (Oceanbank)
  • Ngân hàng TNHH MTV Xây dựng (CB)
Ngân hàng chính sách, gồm 2 ngân hàng:
  • Ngân hàng Chính sách xã hội Việt Nam (VBSP)
  • Ngân hàng Phát triển Việt Nam
Ngân hàng Thương mại cổ phần sở hữu vốn nhà nước trên 50%, gồm 3 ngân hàng:
  • Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV)
  • Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank)
  • Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam (VietinBank)

Camontinhyeu

Xe điện
Em gửi hồ sơ từ 1/9 cho CSKV theo đúng đường chính ngạch nhưng đến giờ phút này vẫn chưa nhận dc mail trả lời.

dasaev

Xe buýt
Nói luôn là cái định nghĩa nhóm của CAHN đưa ra vừa không cụ thể lại trùng lặp thế nên
cứ phải giải thích, chi tiết,… mà càng giải thích, càng chi tiết lại càng rối.

VD Nhóm 1: Các cơ quan, tổ chức thực hiện các nhiệm vụ chính trị, công vụ, ngoại giao, quốc tế: Đối tượng: (1) Cán bộ, công chức, công vụ làm việc tại các cơ quan Đảng, Nhà nước, Chính quyền, MTTQ, đoàn thể, chính trị xã hội đóng trên địa bàn Thành phố..

Riêng cái khái niệm “tổ chức chính trị xã hội” thì nó đã bao gồm MTTQ và đoàn thể rồi

TieuNhi89

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi giờ đi từ Long Biên sang Ecopark và ngược lại thì ngoài giấy đi đường, test PCR âm tính còn cần giấy tờ gì nữa không? Với đi tuyến nào thì dễ được qua hơn?

Các cụ cho em hỏi giờ đi từ Long Biên sang Ecopark và ngược lại thì ngoài giấy đi đường, test PCR âm tính còn cần giấy tờ gì nữa không? Với đi tuyến nào thì dễ được qua hơn?
Cụ đi dọc đê Nguyễn Khoái, đến đoạn có khúc sông hẹp thì cụ để phương tiện trên bờ rồi thuê người chèo thuyền sang.

Trạng thái
Thớt đang đóng