[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

0916187779

Xe tải
mai kiểu gì người đi làm cũng giảm mạnh vì chưa có giấy, các a í lại được dịp báo cáo thành tích người ra đg giảm mạnh cho mà xem.

minh_viet.78

Xe buýt
Không, tôi chưa biết, đoán thế thôi. Tôi mà biết chỗ nào có dịch vụ chở thuyền vượt sông Nhuệ vào nội đô, thì tôi cũng làm một chuyến vào nội thành lượn chơi xem ra sao.
Để em xem chỗ nào đóng thuyền em mua hoặc thuê phục vụ các bác nhé

nhatbum

Xe hơi
Hiện tại hệ thống đã ..,,
Công an Phường cụ trả lời ra sao? Em cũng bị tình trạng như vậy. Đã chạy lên để hỏi nhưng không có câu trả lời, cũng không biết khi nào có giấy. Phường có thể dùng một hòm thư khác. Nhưng khi em hỏi có cần gửi lại hồ sơ bản mềm không họ bảo không cần. Bản cứng thì em đã in gửi CSKV.
Em có hàng về, 6/9 đang thông quan. Khá oái oăm! 😅

Trục

Xe ba gác
Em muốn hỏi, có mấy trăm tr gưi tk dưỡng già, mấy hôm tới là tới ngày đến hạn
Sổ thì ghi rõ phải ra ng hàng để nhận lãi
Em còn chưa làm số tài khoản, gọi lên tổng đài họ cũng bảo phải lên trực tiếp.
Vậy trường hợp của em có thuôcn diện được ra đường không nhỉ, tất nhiên phải gọi anh cakv rồi, nhưng không biết có thuộc một trong 6 trường hợp gì ko nhỉ
Trụ sơ ngân hàng ngay phố nhà em cách ~ 1km từ nhà

Em cũng gần hết tiền muốn đi nhận còn có tiền tiêu.
Chắc cũng đến cầm điện thoại có tin nhắn của bank để trình bày thôi Cụ.

conco1978

Xe điện
Tại Khoản 1 Điều 3 Nghị định 32/2019/NĐ-CP quy định về giao nhiệm vụ, đặt hàng hoặc đấu thầu cung cấp sản phẩm, dịch vụ công sử dụng ngân sách nhà nước từ nguồn kinh phí chi thường xuyên (có hiệu lực tại 1/6/2019), có quy định cụ thể như sau:

Sản phẩm, dịch vụ công là sản phẩm, dịch vụ thiết yếu đối với đời sống kinh tế - xã hội của đất nước, cộng đồng dân cư hoặc bảo đảm quốc phòng, an ninh mà Nhà nước phải tổ chức thực hiện trong các lĩnh vực: Giáo dục đào tạo; giáo dục nghề nghiệp; y tế; văn hóa, thể thao và du lịch; thông tin và truyền thông; khoa học và công nghệ; tài nguyên và môi trường; giao thông vận tải; nông nghiệp và phát triển nông thôn; công thương; xây dựng; lao động thương binh và xã hội; tư pháp và các lĩnh vực khác theo quy định của Chính phủ. Sản phẩm, dịch vụ công bao gồm dịch vụ sự nghiệp công và sản phẩm, dịch vụ công ích

NHƯ VẬY, GIỮA 2 VÀ 6 THEO THÔNG TIN CỤ TRÍCH DẪN TRÊN, THEO EM, NÓ CHẢ KHÁC MỊA GÌ NHAU
Đúng là chả khác gì nhau, chẳng hạn cơ sở khám bệnh tư nhân là rất thiết yếu, đáng lẽ nên để họ tự in giấy đi đường (nhóm 2) thì CAP lại đưa vào nhóm 6, vậy là bác sĩ và y tá đều phải đợi có giấy của CAP

Tục_Tưng

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em 1 đ/c, CMT 1 đ/c, vp cty 1 đ/c, vp tập đoàn 1 đ/c, kho xưởng 3 kho 3 đ/c. Em làm lĩnh vực thiết yếu. Ko biết cấp giấy cho em thế nào nhỉ?
Doanh nghiệp phải làm cho cụ chứ, cụ là chủ doanh nghiệp thì càng dễ mà. Bên em cũng được cấp rồi

dongdq

Xe hơi

Sáng mai, 08/09 sẽ biết được lượng người dân ra ngoài đường như thế nào.
Hy vọng các báo ảnh, báo mạng đưa tin kịp thời...
>:D<

BMZ_Z4

Xe điện
Em muốn hỏi, có mấy trăm tr gưi tk dưỡng già, mấy hôm tới là tới ngày đến hạn
Sổ thì ghi rõ phải ra ng hàng để nhận lãi
Em còn chưa làm số tài khoản, gọi lên tổng đài họ cũng bảo phải lên trực tiếp.
Vậy trường hợp của em có thuôcn diện được ra đường không nhỉ, tất nhiên phải gọi anh cakv rồi, nhưng không biết có thuộc một trong 6 trường hợp gì ko nhỉ
Trụ sơ ngân hàng ngay phố nhà em cách ~ 1km từ nhà

Em cũng gần hết tiền muốn đi nhận còn có tiền tiêu.
Cụ gọi ngân hàng hỏi. Nếu không được thì gọi "ngân hàng của các ngân hàng" đề nghị ý kiến của cụ nhé.
P.s: ai là mục trong ngoặc cụ tra gg giúp em

jazzzzz

Xe lăn
Công an Phường cụ trả lời ra sao? Em cũng bị tình trạng như vậy. Đã chạy lên để hỏi nhưng không có câu trả lời, cũng không biết khi nào có giấy. Phường có thể dùng một hòm thư khác. Nhưng khi em hỏi có cần gửi lại hồ sơ bản mềm không họ bảo không cần. Bản cứng thì em đã in gửi CSKV.
Em có hàng về, 6/9 đang thông quan. Khá oái oăm! 😅
Cũng bảo hỏi CSKV, gọi CSKV thì bảo nhắn tín zalo.
Túm lại là mấy tay lớn còn chưa đc nên em xác định, mai nhân viên ở nhà, kệ đến đâu thì đến, hàng hỏng thì năn nỷ NCC share bớt thiệt hại.

Cụ chủ có câu hỏi nào dễ hơn không ?
Cụ không xem báo chí mấy ngày nay đang ầm ĩ chuyện xin giấy đi đường. Các đơn vị cung cấp mặt hàng thiết yếu còn bạc mặt chưa có giấy đi đường thì bà osin nhà cụ đi đường trong Hà Nội ntn ?

ghét ô tô

Xe tải
Cụ gọi ngân hàng hỏi. Nếu không được thì gọi "ngân hàng của các ngân hàng" đề nghị ý kiến của cụ nhé.
P.s: ai là mục trong ngoặc cụ tra gg giúp em
Em nói là e gọi rồi ạ. Họ bảo cứ ra
Cơ mà gặp cùng trong phố cách có chưa đến 1km mà gặp ông nào thì ra sao em muốn hỏi ạ

gà_mờ_quá

Xe tải
mai kiểu gì người đi làm cũng giảm mạnh vì chưa có giấy, các a í lại được dịp báo cáo thành tích người ra đg giảm mạnh cho mà xem.
Chắc chắn là họ sẽ khoe khoang rồi cụ, vị QĐ như thế nên người ra đường mới giảm. Nhưng họ có nghĩ đến gãy chuỗi cung ứng không khi mà các doanh nghiệp đều nghỉ hết. Quanh em các cty đều xác định đóng cửa từ mai để nghe ngóng binh tình thế nào. Bên em chuyên sản xuất bao bì, tem nhãn cho bên thực phẩm cũng k dc coi là thiết yếu phải nghỉ.

nhatbum

Xe hơi
Cũng bảo hỏi CSKV, gọi CSKV thì bảo nhắn tín zalo.
Túm lại là mấy tay lớn còn chưa đc nên em xác định, mai nhân viên ở nhà, kệ đến đâu thì đến, hàng hỏng thì năn nỷ NCC share bớt thiệt hại.
Hàng em lưu kho thì làm gì có ai share. Tay nào nghĩ ra vụ dùng gmail hiểm thật. Hàng free cho mục đích này, google nó bóp băng thông phát là tịt luôn. Bó tay hoàn toàn! Cấm thì nói luôn một câu cấm hết. Rồi có giải pháp hỗ trợ doanh nghiệp. Lại là muốn tránh phải có giải pháp nên hết sực mập mờ.

Trạng thái
Thớt đang đóng