[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ xung đột giữa HS và GV lớp 12D4, THPT Đa Phúc, Sóc Sơn, HN

just for fun

Xe lăn
Ôi giời đất ạ, tưởng mợ dư nào. Vật nhau cật lực vào là nhanh được cấp biển xanh lắm :))
Đơn giản thế thôi ạ? cháu cứ tưởng phải như nào cơ :))
Thế biển xanh có ưu tiên gì ko? kiểu được đi vào làn đường khẩn cấp hoặc cuối năm được thưởng tí money gì gì đó?

Cảm ơn mợ nhé, cuối năm có thưởng gì ko ạ? Hỏi để còn phấn đấu!
Cháu không nhớ rõ lắm, suốt 7 năm chơi OF cháu được tặng 1 cái ô che mưa + 1 cái mũ Otofun. Nói chung là vô giá về tinh thần ạ.
Giải thưởng đã được trao, và Mama thay mặt nhận:

Giải nhì: 01 Giấy khen + 01 biểu tượng cây bút bạc có khắc chữ kỷ niệm của otofun + 2 triệu đồng + bộ túi y tế OF + 01 mũ OF + 01 logo OF. "Sau thêm 1 Ô logo OF"

[CCCĐ] - Thông báo các bài viết đạt giải BÀI VIẾT HAY NHẤT Box CCCĐ 2016-2017 | OTOFUN | CỘNG ĐỒNG OTO XE MÁY VIỆT NAM

just for fun

Xe lăn
Giải thưởng đã được trao, và Mama thay mặt nhận:

Giải nhì: 01 Giấy khen + 01 biểu tượng cây bút bạc có khắc chữ kỷ niệm của otofun + 2 triệu đồng + bộ túi y tế OF + 01 mũ OF + 01 logo OF. "Sau thêm 1 Ô logo OF"

[CCCĐ] - Thông báo các bài viết đạt giải BÀI VIẾT HAY NHẤT Box CCCĐ 2016-2017 | OTOFUN | CỘNG ĐỒNG OTO XE MÁY VIỆT NAM
Bao giờ cháu mới được ạ :(
Có cách nào đi đêm đi ngày gì ko chã?

114hangbong

Xe cút kít
Em không dùng từ ngữ nào gọi là thiếu văn hóa hay bất lịch sự với cô giáo mắc sai lầm, đúng không?

Em chỉ nói với cụ thế này, một giáo viên khiến cho/ để cho một nữ học sinh phải quỳ lạy cầu xin sự tha thứ của mình, thì người giáo viên đó là một giáo viên cực kỳ tồi cả về đạo đức và chuyên môn. Nhận định của em có sai không?
Cụ nói trúng điều em suy nghĩ quá. Như mẹ em là giáo viên mà mỗi khi học trò mắc lỗi kể cả vào đồn công an thì bà thay mặt bố mẹ đến giải quyết. Em nhớ có lần nghe thấy có người chạy qua nhà báo là bà tất tưởi chạy đi. Lúc em tò mò qua đồn công an xem thấy bà đang bẻ bánh mỳ xoa lưng cậu học trò và mấy anh chị ngồi xúm xít bên cạnh. Trường làng phụ huynh toàn nông dân thôi thì trăm sự nhờ các thầy các cô, dịp lễ mang đến biếu quả bí đỏ thì bảo Thôi cô ăn đi không ở nhà nhiều lắm, toàn để lợn ăn thôi.
Phải làm gì đe doạ thế nào nên cô bé ấy mới sợ hãi hoảng loạn đến thế chứ.

khanghuy

Xe tải
Viết còm ở OF như "chơi cờ bằng ngôn ngữ", người đối thoại viết 1 còm, mình trả lời 1 còm (nhưng trong đầu đã dự đoán người đối thoại sẽ viết gì ở 5-7 còm tiếp theo và mình sẽ trả lời 5-7 còm như thế nào). Cực kỳ thú vị.
Không cần dự đoán, còm đến đâu uyển chuyển tiếp đến đó. Tuỳ cơ ứng biến, nghĩ nước tiếp nó làm hạn chế đi tâm ý. :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đơn giản thế thôi ạ? cháu cứ tưởng phải như nào cơ :))
Thế biển xanh có ưu tiên gì ko? kiểu được đi vào làn đường khẩn cấp hoặc cuối năm được thưởng tí money gì gì đó?
Nếu không chịu khó cày còm, muốn nhanh bốc họ có biển xanh thì mợ làm mấy cân hoa quả đến gặp các sếp trong tập thể Ban điều hành nhé.

Nhớ khi gặp các Chã là phải đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên chứ không được sồn sồn như vật nhau trên này đâu;))

just for fun

Xe lăn
Nếu không chịu khó cày còm, muốn nhanh bốc họ có biển xanh thì mợ làm mấy cân hoa quả đến gặp các sếp trong tập thể Ban điều hành nhé.

Nhớ khi gặp các Chã là phải đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên chứ không được sồn sồn như vật nhau trên này đâu;))
Ui cháu luôn luôn nhẹ nhàng đáng yêu ấy.

just for fun

Xe lăn
Chém gió thì cần gì xe biển xanh. Bỉm xanh chỉ chạy làn khẩn cấp thôi :))
Đấy! Cháu cũng nghĩ là chắc dấu hiệu ưu tiên chạy làn khẩn cấp. Hoặc gặp nick nào cà khịa thì có thể bảo “cụ có biết cháu là ai ko?” Hoặc là khi bị tuýt còi thì gọi điện cho người thân … chắc phải lắm tiện ích lắm chứ ko đùa được đâu

beomap2

Xe container
Đúng rồi cụ. Con trẻ thì không nên dùng từ “bản lĩnh”, theo em nghĩ qua sự việc đó thì thấy cháu nó tâm lý có phần yếu, không bạo dạn. Em tin rằng trong khối PTTH của cả nước mình hiện nay, các năm/tháng qua và hàng ngày hiện nay không ít cháu bị thầy cô đuổi ra khỏi lớp đâu, nhưng vì đó mà quỷ khóc hơn 2 tiếng đến kiệt sức thì chắc ít cháu như bạn này cụ ah!
Việc bị đứng phạt thì không nghiêm trọng, đàng này cô dọa hạ hạnh kiểm, mời phụ huynh đến… làm cháu học sinh hoảng loạn.

White Dragon

Xe tăng
Cảm ơn cụ, chắc cụ đã hiểu nên hết ý kiến! Hay là cụ vẫn xin lỗi cháu 1 câu vì bảo cháu nhận xét tiêu cực về bạn hs đi?
Còn cụ Bất cụ ấy nói sai đấy, cháu ko xinh mà cũng chả gấu, cháu hiền lành dễ thương yếu đuối ạ, vậy nên cụ đổ oan cho cháu nhận xét tiêu cực (cháu không nhận xét cô cũng chẳng nhận xét trò) là cháu buồn lắm.
Tất nhiên là em hiểu là không cần thiết phải tranh luận thêm với mợ nữa.
Tốn thời gian lắm. Thời gian này em dành để đi làm việc, kiếm cơm cho con em thì sẽ tốt hơn.

Còn về phỏng đoán tiêu cực thì em đã nói ở còm trước của em rồi.
"Phỏng đoán làm cho người bị phỏng đoán cảm thấy bực tức, khó chịu thì là phỏng đoán tiêu cực".
Mợ cứ thử đến trước mặt mẹ con bạn bí thư kia và bảo là mợ phỏng đoán "bạn ấy bị động kinh và có thể ảnh hưởng đến sau này".
Lúc đó mợ sẽ biết ngay là phỏng đoán của mợ là bình thường hay là tiêu cực thôi.

Như mợ thông minh nào đó đã nói ( à, hình như là mợ Smile), lời nói đáng giá lắm. Nên cần cẩn trọng khi phát ngôn, nhất là khi nhận xét/phỏng đoán về mội ai đó.