[Funland] Tổng hợp thông tin về vụ xung đột giữa HS và GV lớp 12D4, THPT Đa Phúc, Sóc Sơn, HN

tratida

Xe container
Nếu bắt nguồn từ chuyện mua bánh thì cô sai hoàn toàn.
Cái này mới là cái khốn nạn chính chứ mấy cái cư xử kiểu chửi nhau ngoài lớp hay về nhà, vào lớp chửi nhau ko còn quan trọng. Xác minh quan hệ hàng bánh với cô giáo thì nhanh không

Sent from Other Universe via OTOFUN

Cô chắc giờ này chịu cơ man nào áp lực, không khéo mất cả nghề. Còn cháu học sinh kia không rõ thế nào, đọc báo thấy cháu cũng không phải dạng vừa.

con dơi 141

Xe tăng
Các cụ mải tranh cãi đánh/khám/quay/cãi/khóc. Em chỉ 1 câu hỏi:
Bộ dục có quy định mua bánh ko? Bộ dục có quy định phải tổ chức truhg thu ko?
Trường có quy định ko? Trường có cho phép gv đưa ra yêu cầu mua loại bánh nào ko?
Người giáo viên có quyền yêu cầu ko?
Phụ huynh và học sinh có quyền ko làm theo yêu cầu bên trên ko???
Cô sai moẹ nó rồi, lắm ông bênh cái đ’ gid nữa??? Hay quen tư duy thích đc gv bắt nạt ???
Cụ nói đúng nhưng ko đủ. Bộ không cấm vậy mọi việc theo thỏa thuận. Ko muốn làm thì đừng làm. Làm không đúng rồi khóc lăn ra khác gì mớ CDC. Bé đã không minh bạch đàng hoàng còn bênh cái gì.

Không thích đứng dậy đập bàn phản đối từ đầu luôn. Làm lại dập dòm.

Brothers

Xe hơi
Cụ làm em nhớ đến thằng bạn học c3 với em quá. Thầy tẩn nó. Nó tẩn lại luôn. Sau đó nó bị đổi học. Thầy lại đứng ra xin cho nó. Nhưng không được. Thế là nó lỡ dở việc học. Bây giờ nó giầu nhất lớp c3 của em.
Bài bỏ học rồi giàu nhất lớp nghe quen quen. Thôi cụ nên về cho con cụ nghỉ học ở nhà luôn đi cho nhanh giàu. Học làm giề =))

TieuFu

Xe container
Nói chung tạm thời là cô này out khỏi việc chủ nhiệm, dạy, tư vấn tốt nghiệp cho lứa này theo quyết định của trường là xứng đáng. Tất nhiên là trường cũng họp bàn nát nước mới đưa được ra phương hướng xử lý sự vụ, đưa ra một thông cáo theo hướng “to thành nhỏ, nhỏ thành không có gì…”. Thực tình thì không hiểu được việc cô phải chỉ định mua bánh ở đâu xuất phát từ động cơ gì…? Đúng là chỉ vì miếng bánh…!
Haiz, vì cái bánh khéo rơi mất vài trăm củ tính theo trị giá cái ghế trên bục ! Kk !

TieuFu

Xe container
Vào thớt này thấy ngạc nhiên và choáng. Toàn các lão niên 40-50-60 tuổi chê trách 1 đứa bé 17 tuổi
Ngày xưa tuổi ý là đứa dắt tay, đứa cắp nách rồi ! Kk ! Khác thế hệ thì nhìn nhận có khác nhau !

son.nguyen.1979

Xe tăng
Ngày xưa tuổi ý là đứa dắt tay, đứa cắp nách rồi ! Kk ! Khác thế hệ thì nhìn nhận có khác nhau !
17 tuổi giờ so với 20-30 năm trước nó bằng 27 tuổi thời ấy đấy chứ ( về nhận thức, độ hiểu biết). Dùng từ " đứa bé 17 tuổi " nghe chán đời thật ! :)))

son.nguyen.1979

Xe tăng
Cái bánh vài trăm ngàn, chắc không hoa hồng gì đâu.

Tuy nhiên sự tự ái và sĩ diện đã khiến cô giáo nổi điên
Tiện bánh ngay gần trường, tiện thì đặt thôi chứ năm được mấy lần mua bánh mà mấy ông thuyết âm miu hoa hồng hoa héo nghe kinh vãi :)))

Dân miền núi TM

Xe điện
Các cụ mải tranh cãi đánh/khám/quay/cãi/khóc. Em chỉ 1 câu hỏi:
Bộ dục có quy định mua bánh ko? Bộ dục có quy định phải tổ chức truhg thu ko?
Trường có quy định ko? Trường có cho phép gv đưa ra yêu cầu mua loại bánh nào ko?
Người giáo viên có quyền yêu cầu ko?
Phụ huynh và học sinh có quyền ko làm theo yêu cầu bên trên ko???
Cô sai moẹ nó rồi, lắm ông bênh cái đ’ gid nữa??? Hay quen tư duy thích đc gv bắt nạt ???
Nghĩ khác thì có thể nghĩ trường hoặc cô giáo có yêu cầu địa điểm cụ thể mua đồ nhằm đảm bảo chất lượng ATVSTP chẳng hạn.
Đứng trên trách nhiệm quản lý, để xảy ra tình huống trên thì trường học và cô giáo xử lý chưa phù hợp.

just for fun

Xe lăn
Học sinh mà như thế thì cách giáo dục của VN đc như âu mỹ rồi. Con cái độc lập ngang hàng với bố mẹ, học sinh ngang hàng thầy cô.
Nhưng ở VN phần lớn con cái vẫn sợ bố mẹ và học sinh vẫn sợ thầy cô.
Nói thật em đi làm những năm đầu còn sợ sếp hơn cọp. Dần dần mới cải thiện đc. Túm lại dũng cảm thể hiện bản thân không đơn giản như mình nghĩ!
Xét về diễn biến tâm lý thì bé hẳn lại sợ thầy sợ cô, sợ bố sợ mẹ, đến 1 tuổi nhất định nào đó (cấp 3) thì trời không sợ, đất không sợ, sợ mỗi người yêu. Sau đó càng có tuổi lại càng biết sợ.

fanmu12345

Xe điện
bác ơi .. khi bức xúc quá thì con người ta dễ quân mất hành vi của mình lắm... đến ngay xxx duổi theo mãi mấy ông mãnh chạy xe máy..đuổi mãi mới bắt được tức quá thì phang luôn ...cô giáo cũng vậy thôi..người cả chứ có phải PHẬT éo đâu mà khi đó lại nhẫn nhịn
HS làm sai chuyện gì mà cô giáo không thể nhẫn nhịn ???

sắt con

Xe điện
Nghĩ khác thì có thể nghĩ trường hoặc cô giáo có yêu cầu địa điểm cụ thể mua đồ nhằm đảm bảo chất lượng ATVSTP chẳng hạn.
Đứng trên trách nhiệm quản lý, để xảy ra tình huống trên thì trường học và cô giáo xử lý chưa phù hợp.
Cũng hợp lý, nhưng đây coi là hoạt động ngoại khoá, ép vào căng quá hoá rồ

son.nguyen.1979

Xe tăng
Mềnh đọc sơ qua thì thấy thế này:

Cô giáo giao đặt bánh chỗ A--> học sinh mua bánh chỗ B ---> cô giáo tức giận vì học sinh không nghe lời nên đuổi ra khỏi lớp --> học sinh đứng ngoài khóc lóc lăn lộn dưới đất làm mất thể diện của lớp và cô giáo --> cô giáo bảo đứng dậy học sinh không nghe còn ( giả vờ co giật??) --> cô giáo tức quá mới lôi dậy kéo vào lớp. Hình ảnh cuối bị quay clip thành ra cô giáo túm cổ học sinh kéo lê vào lớp chỉ vì cái bánh??

Hành vi " túm cổ lôi vào lớp " nó là hệ quả của một chuỗi sự kiện, và nguyên nhân chính của hàng vi kia là học sinh " ăn vạ " khiến cô giáo bực mình chứ không phải là vì chuyện cái bánh.

Cô giáo ứng xử thì không hay rồi nhưng học sinh kia cũng là nguồn cơn của sự việc nên trên ( 1. Không nghe lời cô giáo mua bánh chỗ khác. 2. Lăn lộn ăn vạ khóc lóc trước cửa lớp như đứa trẻ con khiến cô giáo mất mặt). Tóm lại là 50/50.

Đi Lang Thang

Xe buýt
Cụ làm em nhớ đến thằng bạn học c3 với em quá. Thầy tẩn nó. Nó tẩn lại luôn. Sau đó nó bị đổi học. Thầy lại đứng ra xin cho nó. Nhưng không được. Thế là nó lỡ dở việc học. Bây giờ nó giầu nhất lớp c3 của em.
Thiếu tình tiết thầy h về làm bảo vệ cho nó, giàu nhất trong làng bảo vệ :))

sắt con

Xe điện
Bài bỏ học rồi giàu nhất lớp nghe quen quen. Thôi cụ nên về cho con cụ nghỉ học ở nhà luôn đi cho nhanh giàu. Học làm giề =))
Em cũng ko ủng hộ tư duy vậy,
Có học hành có khác
Có người dạy có khác, dạy kiến thức, dạy cả nề nếp. Muốn nói sao thì nói, thế hệ 7x may mắn được thầy cô dạy và quan tâm thực sự, dù chỉ là câu nói, hoặc lời răn nhẹ nhưng uy, lúc đó mình khó chịu. Nhưng giờ làm cha mẹ nghĩ lại nhớ ơn thầy cô giai đoạn cấp 2,3 của mình. Đâu như gv bây giờ,

phuongmit

Xe cút kít
Thiếu tình tiết thầy h về làm bảo vệ cho nó, giàu nhất trong làng bảo vệ :))
Hi vọng câu chuyện đó tiếp thêm động lực cho các bạn oánh thầy đốt trường có thêm niềm tin vào tương like ;))