[Funland] Tổng hợp thông tin về LGBT, chuyển giới, đồng tính luyến ái....

poiuy

Xe ba gác
Lại lươn lẹo, cứ có hại là chống, phải chống cái này để cái kia thừa cơ nổi lên, xã hội trong sạch là k có váng bẩn, dù ít hay nhiều thì bẩn vẫn là bẩn nên phải kiên quyết gạn lọc, có thái độ đúng đắn, giúp đỡ những cảm xúc lạc lối về lại thế giới bình thường
Vẫn chỉ là cảm tính, đổ tội cho những cái không giống mình, chẳng có tí căn cứ nào.

theanh235

Xe buýt
Ở VN có câu " Sướng quá hóa rồ"
Khi k đủ ăn, con ng trở về với bản chất của chính mình. Là cần sống , tồn tại, duy trì nòi giống.
Việc lấy các nước giàu có so với nước nghèo để chứng minh LGBT thì mới giàu là 1 kiểu ngụy biện. Đơn giản là nó giàu, nó rửng mỡ thì mới đẻ ra trăm ngàn thứ quyền, chó quyền, động vật quyền, nữ quyền thái quá, lgbt quyền, đen quyền, nghèo quyền.
Còn mỗi ng 1 suy nghĩ. Cãi nhau chẳng dc gì, các cụ các mợ bênh thì cứ bênh, con e thì em kiểm soát bạn bè, chương trình film để tránh rủi ro tối đa.
Còn nếu F1 thực sự LGBT do trời định thì e cũng k cấm, e cũng k chấp nhận. Đó là quyền sống tự do của nó
Còn e chấp nhận hay k là quyền tự do của em
Dù LGBT hay không, đừng cố tỏ ra mình khác biệt và bắt người khác chấp nhận. Sống đúng theo phát luật, cống hiến cho nhân loại thì chẳng ai kì thị cả.
còn cụ nào bảo LGBT k lây thì các cụ dựa trên kinh nghiệm của các cụ. Trong khi nó các bác sĩ cũng đã cảnh báo rồi.
Nói ra thì bảopân biệt vùng miền, nhưng tỉ lệ LGBT ngoài Bắc ít hơn trong Nam vì ngoài bắc các chương trình kiểm duyệt theo kiểu khác, k thoáng như các đài trong Nam. Trong Nam, cố tình kéo những nhân vật giả gái, nam tính vào trong chương trình để kéo rating, dần dần ảnh hưởng tới nhiều đứa trẻ hơn.Với sự bùng nổ của MXH& smartphone, trẻ em dễ dàng tiếp cận hơn , ngoài Bắc dễ tiếp cận trong Nam vì tính giải tí, dần dà tỉ lệ LGBT có tăng.Vậy theo các cụ, nó có lây không?
Thuốc lá, rượu beer, ma túy, nếu k có sự kiểm soát của chính phủ thìtrẻ em nó sử dụng ầm ầm. Vì có sự cảnh báo từ giađình, xã hội nên giới trẻ sử dụng thuốc lá, ma túy là có ít đi. Vậy theo các cụ sự cảnh báo và kiểm soát alf cần thiết hay không?
Tôi nói lại " Tôi k kì thị LGBT -Đó là quyền tự do của họ. Nhưng họ đừng gâyảnh hưởng tới người khác"

Chỉnh sửa cuối:

Vansunhuy

Xe máy
Vẫn chỉ là cảm tính, đổ tội cho những cái không giống mình, chẳng có tí căn cứ nào.
Cái giống công nhận lì, xa xưa từ tự nhiên đến lịch sử cũng chỉ đề cập đến 2 giống đực và cái, kinh thánh còn nói phụ nữ là do chúa bẻ cái sườn của adam mà ra, hoàn toàn k nói đến cái giống dị loại vì làm gì có mà nói đến, chắc là giống này do quỷ gửi đến phá hoại thế giới của chúa rồi

Dan du an

Xe ba gác
Cái này có thể do con người nó tự điều chỉnh vì giờ chọn giới tính nhiều quá, đẻ toàn con trai thì lấy đâu ra con gái cho đủ. Đành dùng bub bê và giao phối với nhau thôi

Vansunhuy

Xe máy
Ở VN có câu " Sướng quá hóa rồ"
Khi k đủ ăn, con ng trở về với bản chất của chính mình. Là cần sống , tồn tại, duy trì nòi giống.
Việc lấy các nước giàu có so với nước nghèo để chứng minh LGBT thì mới giàu là 1 kiểu ngụy biện. Đơn giản là nó giàu, nó rửng mỡ thì mới đẻ ra trăm ngàn thứ quyền, chó quyền, động vật quyền, nữ quyền thái quá, lgbt quyền, đen quyền, nghèo quyền.
Còn mỗi ng 1 suy nghĩ. Cãi nhau chẳng dc gì, các cụ các mợ bênh thì cứ bênh, con e thì em kiểm soát bạn bè, chương trình film để tránh rủi ro tối đa.
Còn nếu F1 thực sự LGBT do trời định thì e cũng k cấm, e cũng k chấp nhận. Đó là quyền sống tự do của nó
Còn e chấp nhận hay k là quyền tự do của em
Dù LGBT hay không, đừng cố tỏ ra mình khác biệt và bắt người khác chấp nhận. Sống đúng theo phát luật, cống hiến cho nhân loại thì chẳng ai kì thị cả.
còn cụ nào bảo LGBT k lây thì các cụ dựa trên kinh nghiệm của các cụ. Trong khi nó các bác sĩ cũng đã cảnh báo rồi.
Nói ra thì bảopân biệt vùng miền, nhưng tỉ lệ LGBT ngoài Bắc ít hơn trong Nam vì ngoài bắc các chương trình kiểm duyệt theo kiểu khác, k thoáng như các đài trong Nam. Trong Nam, cố tình kéo những nhân vật giả gái, nam tính vào trong chương trình để kéo rating, dần dần ảnh hưởng tới nhiều đứa trẻ hơn.Với sự bùng nổ của MXH& smartphone, trẻ em dễ dàng tiếp cận hơn , ngoài Bắc dễ tiếp cận trong Nam vì tính giải tí, dần dà tỉ lệ LGBT có tăng.Vậy theo các cụ, nó có lây không?
Thuốc lá, rượu beer, ma túy, nếu k có sự kiểm soát của chính phủ thìtrẻ em nó sử dụng ầm ầm. Vì có sự cảnh báo từ giađình, xã hội nên giới trẻ sử dụng thuốc lá, ma túy là có ít đi. Vậy theo các cụ sự cảnh báo và kiểm soát alf cần thiết hay không?
Tôi nói lại " Tôi k kì thị LGBT -Đó là quyền tự do của họ. Nhưng họ đừng gâyảnh hưởng tới người khác"
Cái quan trọng là phải tạo ra môi trường trong sạch cụ ạ, k thể giữ con trẻ mãi trong nhà trong khi xã hội lại đầy rẫy những kẻ rình rập , tuyên truyền lôi kéo làm ảnh hưởng đến giới tính các tương lai của đất nước. Cái thể loại này nó vừa nhây vừa lì, k có thái độ dứt khoát kiên quyết thì nó ngày càng được đà tuyên truyền.

Đá sỏi

Xe buýt
Nếu cho rằng đồng tính không phải là bệnh, thì nó chắc chắn là một khiếm khuyết của tạo hoá. Đây là nói về những người đúng thật bị tạo hoá trêu ngươi. Chúng ta đúng là không nên kỳ thị. Nhưng mà xã hội VN, trong chừng mực mà em biết, không kỳ thị người đồng tính. Như em từ bé đến lớn, thật với các cụ, chưa bao giờ nhìn thấy cảnh người ta kỳ thị người ái nam ái nữ (cách gọi xưa) mà có khi còn được coi trọng, gọi là cô là cậu bm ấy chứ, lỡ mồm nói dại chạm đến cái giới tính của cô cậu chả bị cô cậu chửi cho róc mả, bố mẹ oánh cho vêu mồm ngay.

Nhưng bọn đồng tính bẩn, em gọi là bọn đồng tình bẩn, tức là bọn giả dạng người lành để xàm xỡ, lợi dụng, thì phải đập. Em nói đây là từ kinh nghiệm thực tế nhé, không nói hùa.

Còn một dạng đồng tính bẩn nữa, mới nổi lên gần đây, mà em nghe nói, là bọn a dua, đua đòi khám phá, thử nghiệm và lôi kéo người khác tham gia thác loạn với chúng nó. Bọn này cũng phải đập. mà phải đập mạnh.

Đồng tính. Em cho đoán là số người bị khiếm khuyết tự nhiên rất ít, nhưng số kẻ lợi dụng nó để ngoi lên kiếm tiền thì nhiều. Và nó thực sự kinh tởm.

Dungha

Xe điện
Nếu cho rằng đồng tính không phải là bệnh, thì nó chắc chắn là một khiếm khuyết của tạo hoá. Đây là nói về những người đúng thật bị tạo hoá trêu ngươi. Chúng ta đúng là không nên kỳ thị. Nhưng mà xã hội VN, trong chừng mực mà em biết, không kỳ thị người đồng tính. Như em từ bé đến lớn, thật với các cụ, chưa bao giờ nhìn thấy cảnh người ta kỳ thị người ái nam ái nữ (cách gọi xưa) mà có khi còn được coi trọng, gọi là cô là cậu bm ấy chứ, lỡ mồm nói dại chạm đến cái giới tính của cô cậu chả bị cô cậu chửi cho róc mả, bố mẹ oánh cho vêu mồm ngay.

Nhưng bọn đồng tính bẩn, em gọi là bọn đồng tình bẩn, tức là bọn giả dạng người lành để xàm xỡ, lợi dụng, thì phải đập. Em nói đây là từ kinh nghiệm thực tế nhé, không nói hùa.

Còn một dạng đồng tính bẩn nữa, mới nổi lên gần đây, mà em nghe nói, là bọn a dua, đua đòi khám phá, thử nghiệm và lôi kéo người khác tham gia thác loạn với chúng nó. Bọn này cũng phải đập. mà phải đập mạnh.

Đồng tính. Em cho đoán là số người bị khiếm khuyết tự nhiên rất ít, nhưng số kẻ lợi dụng nó để ngoi lên kiếm tiền thì nhiều. Và nó thực sự kinh tởm.
Không kì thị những người khiếm khuyết ok em đồng ý. Nhưng họ nên tìm đến những người giống mình chứ đừng tán tỉnh, dụ dỗ những người bình thường.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Bọn Nhật lùn (thực ra là hết lùn lâu rồi) cứ kêu ca già hoá dân số, giới trẻ không chịu kết hôn, ... Trong khi nó sx các loại phim ảnh lệch lạc.

Phim sex thì: bố chồng chén con râu, con dâu gạ bố chồng, ..., mẹ chén con, con chén mẹ, anh chén em, ... 😡 😱
Xá gì mấy tấm tranh hình,​
Rằng đây mời thấu tấm tình les-gay. :P
Xem xong chóng mặt say mày,​
Khéo không lại bảo trời đày chúng bay??? :-?

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em thì không ủng hộ cái cách mà các bạn cứ lên khắp các phương tiện đại chúng để PR bản thân. Các bạn nếu thực sự là người bình thường thì làm ơn hãy sống bình thường và cư xử bình thường cho xã hội được nhờ.
Không kì thị những người khiếm khuyết ok em đồng ý. Nhưng họ nên tìm đến những người giống mình chứ đừng tán tỉnh, dụ dỗ những người bình thường.

Phàm thì những bậc cha mẹ sinh ra những đứa con bình thường, và nếu họ có điều kiện tài chính, cũng như uy quyền thì họ càng luôn có khao khát, ước ao cho con mình trở nên những người phi thường. :P

Còn tất cả các người cha hay mẹ đẻ ra những đứa con bất thường thì chỉ cầu mong và xin nguyện cho chúng được như những đứa trẻ bình thường! :((

raisomoon

Xe tăng
Cái kinh khủng nhất là "đám thiểu số" này tuyên truyền lôi kéo trẻ dưới 18 tuổi, khi mà trẻ em nó chưa thực sự xác định được chúng là ai và muốn cái gì.
Tụi làng gốm ko muốn kỳ thị cũng ok, nhưng sợ nhất chúng nó đang vận động đám làm luật vẫn thả cửa cho tuyên truyền với trẻ em. Các bạn quyết định điều gì cho bản thân cũng được, nhưng hãy để cho bọn trẻ con yên cho tới khi chúng trưởng thành. Cái chuyện đụng tới trẻ con của đám này là em thấy ghê tởm nhất.

Ít nhất Nga và TQ đã Luật hoá được chuyện cấm tuyên truyền phổ biến vấn đề này tới trẻ em.

QUANG1970

Xì hơi lốp

Được như bác nói thì con gì bằng! =D> =D> =D>

poiuy

Xe ba gác
Cái giống công nhận lì, xa xưa từ tự nhiên đến lịch sử cũng chỉ đề cập đến 2 giống đực và cái, kinh thánh còn nói phụ nữ là do chúa bẻ cái sườn của adam mà ra, hoàn toàn k nói đến cái giống dị loại vì làm gì có mà nói đến, chắc là giống này do quỷ gửi đến phá hoại thế giới của chúa rồi
Cái loại vì sở thích cá nhân đi xúc phạm những người không giống mình thì cũng là sản phẩm của quỷ, rồi cũng xuống địa ngục thôi.

Đá sỏi

Xe buýt
Cái kinh khủng nhất là "đám thiểu số" này tuyên truyền lôi kéo trẻ dưới 18 tuổi, khi mà trẻ em nó chưa thực sự xác định được chúng là ai và muốn cái gì.
Tụi làng gốm ko muốn kỳ thị cũng ok, nhưng sợ nhất chúng nó đang vận động đám làm luật vẫn thả cửa cho tuyên truyền với trẻ em. Các bạn quyết định điều gì cho bản thân cũng được, nhưng hãy để cho bọn trẻ con yên cho tới khi chúng trưởng thành. Cái chuyện đụng tới trẻ con của đám này là em thấy ghê tởm nhất.

Ít nhất Nga và TQ đã Luật hoá được chuyện cấm tuyên truyền phổ biến vấn đề này tới trẻ em.
Đcm chúng nó, nghĩ lại em vẫn còn cay. Ngày em bé, 8-9 tuổi, phốp pháp, trắng trẻo, nên được bà con iu ái gọi là Sỏi 'bột'. Hôm ấy, đi học vẽ ở Cung thiếu nhi về, rồi một mình lang thang mua sách ra vườn hoa con cóc đọc giữa trưa. Một thằng, em nhớ chừng chừng khoảng 25-30 tuổi, đội mũ bò Levi's, ra ngồi cạnh em. Mình ngây thơ vãi đái, cũng sờ sợ bọn quân khu. Mẹ nó, ngồi chừng 5 phút, tay thằng chó cứ vuốt ve đùi em. Ngon mà. Đcm nhà nó. Em mặc quần soóc ngắn như quần đùi ấy. Em sợ rúm cả người lại, gạt tay nó lần 1, mẹ nó, lần hai nó vuốt thẳng lên bẹn luôn. Em sợ vứt cả sách, hớt hải chạy thẳng về nhà. Kể cho ông già nghe. Bố em chả nói gì, chỉ lầm lũi dắt xe đi. Bữa tối cứ gạn xem hình dáng thằng đó thế nào. Sợ bỏ mẹ, ai nhớ.

raisomoon

Xe tăng
Đcm chúng nó, nghĩ lại em vẫn còn cay. Ngày em bé, 8-9 tuổi, phốp pháp, trắng trẻo, nên được bà con iu ái gọi là Sỏi 'bột'. Hôm ấy, đi học vẽ ở Cung thiếu nhi về, rồi một mình lang thang mua sách ra vườn hoa con cóc đọc giữa trưa. Một thằng, em nhớ chừng chừng khoảng 25-30 tuổi, đội mũ bò Levi's, ra ngồi cạnh em. Mình ngây thơ vãi đái, cũng sờ sợ bọn quân khu. Mẹ nó, ngồi chừng 5 phút, tay thằng chó cứ vuốt ve đùi em. Ngon mà. Đcm nhà nó. Em mặc quần soóc ngắn như quần đùi ấy. Em sợ rúm cả người lại, gạt tay nó lần 1, mẹ nó, lần hai nó vuốt thẳng lên bẹn luôn. Em sợ vứt cả sách, hớt hải chạy thẳng về nhà. Kể cho ông già nghe. Bố em chả nói gì, chỉ lầm lũi dắt xe đi. Bữa tối cứ gạn xem hình dáng thằng đó thế nào. Sợ bỏ mẹ, ai nhớ.
Bọn này chúng có con cái đâu mà biết lòng cha mẹ. Và kinh tởm nhất là chúng nó đang muốn được công nhận hôn nhân Làng Gốm hợp pháp. Ai dám chắc những đứa trẻ được chúng nó nhận nuôi sau này trường thành ko hối tiếc về sự định hướng của chúng nó vào tâm hồn đứa trẻ từ nhỏ. Bọn 7 màu còn có quyền lựa chọn, còn những đứa trẻ bất hạnh đó còn ko có quyền được lựa chọn 1 cách bình thường sau khi trưởng thành như đa số loài người.
Chuyện giới tính em ko bàn, nó là 1 sản phẩm của tự nhiên. Nhưng cái ham muốn nhồi nhét ham muốn khác số đông vào trẻ em của bọn làng gốm là em thấy kinh tởm nhất.

buicongchuc

Xì hơi lốp

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
e vẫn ko hiểu nếu 1 cặp vợ chồng gay, nhận 1 đứa bé trai về nuôi, thì sau này nó có bị ảnh hưởng ko khi từ bé đã thấy "bố'' và ''mẹ'' là 2 đực ôm ấp quấn quít nhau trong nhà.
CC đừng bảo là ko sao nhé

janes29

Xe máy
Bớt căng thẳng đi các cụ ơi! Em xin chia sẻ 1 câu chuyện có thật, rất giản dị đời thường:
Cặp đôi chuyển giới cưới gấp vì: "Vợ ơi, anh có bầu rồi"
Sáng chủ nhật, Công Phượng, 36 tuổi, thức dậy từ 5 giờ. Sau khi cho đàn bò của gia đình ăn cỏ xong, anh chạy xe máy một mạch từ Tây Ninh xuống thị xã Bến Cát, Bình Dương để thăm vợ.
Vợ anh là Bích Tuyền, cũng vừa bước qua tuổi 36, trở về căn trọ lúc 7 giờ sáng sau 12 tiếng làm việc ở nhà máy gia công đế giày. Trên tay lỉnh kỉnh thức ăn vừa tranh thủ ghé chợ mua còn tươi rói, cô lao ngay vào bếp nấu món gà hầm nấm để chồng tẩm bổ vì anh đang mang bầu gần 3 tháng.
Bích Tuyền sinh ra ở Campuchia, hơn 10 năm trước cô về Việt Nam sinh sống. Mang hình hài con trai, nhưng từ nhỏ Tuyền đã bộc lộ rõ xu hướng giới tính nữ và mong muốn được sống là chính mình. Vì thế, cô sớm được gia đình ủng hộ và "lớn lên là một người con gái đích thực".
"Vì để tóc dài, mặc đồ con gái nên khi lên huyện xin cấp chứng minh nhân dân, cán bộ làm thủ tục đã ghi "giới tính nữ" cho tôi theo lời khai mà không chút nghi ngờ", Tuyền nhớ lại.
Khoảng 6 năm trước, Tuyền lần đầu tiêm hormone để có ngoại hình nữ tính hơn. Đồng lương công nhân không mấy dư giả, cô còn lo cho mẹ già và một đứa cháu mồ côi. Tuyền không mơ có ngày đủ tiền sang nước ngoài phẫu thuật.
Cũng thời điểm đó, ở Tây Ninh, cô gái Yến Phượng sau nhiều năm kìm nén, đã quyết định đi cắt đầu ngực, tiêm hormon để làm teo bầu ngực, mọc lông chân, sống cuộc đời của một người đàn ông.
"Tôi có một đứa em gái cũng chuyển giới thành nam. Biết chuyện mẹ tôi đã ngăn cản và rất đau buồn nên tôi không dám bộc lộ. Đến khi mẹ qua đời, tôi mới dám sống cho mình", Yến Phượng nói. Sau đó, anh đổi tên của mình thành Công Phượng, bắt đầu đi tìm bạn gái.
2 năm trước, Bích Tuyền đăng vào một nhóm cộng đồng LGBT dòng trạng thái với nội dung "tìm người yêu". Trước tấm hình đại diện là một cô gái xinh đẹp, Phượng chủ động nhắn tin "thả thính": "Em đẹp vậy sao còn chưa có người yêu?".
Đáp lại câu hỏi của anh chàng "manly" lạ mặt, Tuyền nửa đùa nửa thật: "Tui pê đê má ơi"? Lập tức, Phượng cũng khai thật: "Tui cũng pê đê nè!". Từ đó, hai người nhắn tin mỗi ngày, nhưng chỉ xem nhau là bạn, chưa dám nghĩ xa xôi.
Hơn hai tuần sau, đúng vào dịp ngày Phụ nữ Việt Nam, Phượng hỏi địa chỉ nhà rồi chạy xe máy xuống phòng trọ Tuyền ở thị xã Bến Cát. Gõ cửa, mặt còn lấm bụi, Phượng dúi vào tay cô gái bó hoa, vẻ ngại ngần.
Không ai đủ dũng cảm mở lời có tình cảm với đối phương, nhưng họ ngầm hiểu mình đã rung động.
Sau gần 3 tháng quen nhau, Phượng ngỏ lời rủ bạn gái về nhà ra mắt gia đình. Đúng hôm đó, bạn gái bị rối loạn tiêu hóa nên Phượng phải mời bác sĩ về tận nhà truyền nước biển. Khi cô khỏe lại, anh còn mua hai chiếc váy thật đẹp tặng Tuyền để cô cùng dự đám cưới người thân của mình.
"Anh ấy đang cắt cỏ cho bò ở ngoài vườn, chốc chốc lại vào nhà hỏi tôi có khỏe không, có cần dìu đi vệ sinh không? Lần đầu tiên tôi cảm nhận được sự yêu thương nhiều như thế", Tuyền kể.
Còn với Phượng, trong thời gian trở thành một chàng trai đã từng quen nhiều người yêu nhưng chỉ có Tuyền mới cho anh cảm giác an toàn và được chăm sóc.
Từ đợt dịch năm ngoái, Tuyền ngừng tiêm hormone, phần vì không mua được thuốc, phần vì cũng "ngán kim tiêm" khi tuần nào cũng phải "tự mình làm bác sĩ". Còn Phượng, đến đầu năm nay, anh vẫn duy trì tiêm vì muốn mình trở nên thật nam tính.
Yến Quyên, em gái của Phượng cho biết: "Anh Phượng từng nói với gia đình dù muốn trở thành đàn ông, nhưng khi gặp Tuyền, anh lại muốn sinh con, làm mẹ".
Cuối tháng 2, Phượng thấy trong người "là lạ" vì đã trễ kinh nguyệt gần 2 tuần. Tuy nhiên, cả hai vẫn nghĩ lý do bởi tác dụng phụ của việc tiêm thuốc và đoán mò đã nhiễm Covid-19. Nhưng bồn chồn trong bụng, Phượng mua que thử thai. Kết quả báo hai vạch, anh lập tức chạy xe đến viện siêu âm rồi báo kết quả cho bạn gái.
"Tôi hạnh phúc, xúc động nhưng phải bật cười vì anh ấy nói: "Em ơi anh có bầu rồi!", Tuyền cười lớn nhớ lại.
Sau khi biết tin vui, người thân cặp đôi giục tổ chức đám cưới sớm. Điều may mắn là trong quá trình quen và yêu nhau, gia đình hai bên luôn ủng hộ chuyện tình này. Mẹ của chú rể còn thường xuyên dặn và tác động để hai người ngừng tiêm thuốc để "kiếm đứa con".
Trưa 30/4, hơn 200 khách mời gồm người thân, bạn bè của dâu rể tụ họp lại nhà hàng ở thị xã Bến Cát để chứng kiến khoảnh khắc cặp đôi về chung nhà.
Sau khi tiếng nhạc vang lên, chiếc rèm cuối căn phòng được kéo ra, mọi người đổ mắt về phía cô dâu chú rể. Phượng nắm tay Tuyền trong bộ sa-rê trắng, tiến về sân khấu.
Từng dự nhiều đám cưới trong đời, Tuyền rơi nước mắt vì không nghĩ có một ngày mình là nhân vật chính. Hạnh phúc hơn, đám cưới của vợ chồng cô được nhiều khách đến chúc phúc ngoài dự tính, phải dùng thêm 2 bàn dự phòng mới tiếp đủ.
"Cha là mẹ, mẹ là cha"
Vì hai người vốn yêu xa trước đây, ai cũng có công việc mưu sinh chưa thể nghỉ nên họ chưa dọn về chung nhà. Sau ngày cưới, cô dâu ở lại nhà Phượng được 3 hôm thì về lại Bình Dương, đi làm. Ở Tây Ninh, Phượng tuy mang bầu nhưng vẫn làm việc ở vườn chuối để duy trì thu nhập, cắt cỏ chăn đàn bò của gia đình.
"Đôi khi anh ấy quên rằng mình đang mang bầu, thấy bò chạy cũng rượt đuổi theo", Tuyền kể, nét hài hước nhưng ánh mắt thoáng nhiều nỗi lo.
Còn Phượng lại phân trần: "Bởi vì làm con trai một thời gian đã quen nên bây giờ quay lại đi đứng nhẹ nhàng như phụ nữ thấy ngại ngùng. Nhưng có một điều tôi nhớ, đó là không uống bia thường như trước nữa, mình phải giữ sức khỏe cho con".
Những ngày gần đây, bụng của Phượng đã "lúp lúp", mỗi lần cúi xuống nhặt đồ thấy khó khăn hơn trước. Bầu ngực của anh cũng bắt đầu căng lên, to hơn so với khi còn dùng hormone.
Mặc dù lần siêu âm đầu tiên lúc thai 7 tuần tuổi, bác sĩ bảo em bé khỏe nhưng cặp đôi vẫn sợ tiêm thuốc sẽ ảnh hưởng đến con. Đặc biệt, Phượng đã phẫu thuật cắt đầu vú, sau này không thể cho con bú được mà chắc chắn phải dùng sữa ngoài.
Biết hành trình nuôi con vất vả, tốn kém nên ngay lúc này, Tuyền cũng miệt mài tăng ca, thậm chí làm thêm ngày chủ nhật để dành dụm tiền. Cặp đôi không thể đăng ký kết hôn, họ dự định sau khi em bé ra đời sẽ đăng ký khai sinh theo giấy tờ tùy thân của Phượng, xem như anh là "mẹ đơn thân".
"Anh ấy chắc cũng chỉ làm được thêm vài tháng nữa rồi phải nghỉ, mướn người khác làm vì công việc ở vườn chuối rất nặng nhọc. Vì thế giờ tôi phải cố gắng, con cái là sợi dây kết nối bền chặt cho hôn nhân. Trong cộng đồng LGBT, để sống được chính mình đã khó, có người yêu, lập gia đình và có con là điều không phải ai cũng dám mơ nhưng đã trở thành sự thật với chúng tôi", Tuyền chia sẻ, khuôn mặt giãn ra, xoa bụng chồng cười hạnh phúc.

Vansunhuy

Xe máy
Cái loại vì sở thích cá nhân đi xúc phạm những người không giống mình thì cũng là sản phẩm của quỷ, rồi cũng xuống địa ngục thôi.
E nói luôn e sẵn sàng xuống địa ngục để xã hội trong sạch, cuộc đấu tranh nào chả có sự hi sinh, vướng gì đâu