[Funland] Tổng hợp thông tin về LGBT, chuyển giới, đồng tính luyến ái....

AcidS

Xe điện
Pháp luật: đã có Nhà nước lo.
Tỷ lệ sinh nở, bệnh tình dục: Cụ ko biết đọc à.
Pháp luật: Đúng là nhà nước nên lo để quản chế đội này.
Tỷ lệ sinh nở, bệnh tình dục: Tui đọc toàn thấy thông tin xấu cho đội LGBT nên hỏi xem cụ đọc đâu thấy thông tin tốt mà từ hôm qua tới hôm nay chả thấy cụ trả lời. Chắc không có thông tin để phản hồi nên quay ra kích bác cá nhân.
Cụ còn nói xấu cá nhân mà không tranh luận nổi nữa tui báo cáo xin tạm khoá tài khoản của cụ. Cảnh báo trước.

Anbanhmihp

Xe buýt
Đầu năm em có tuyển 1 bạn nv, bạn ấy chuyên môn rất tốt, bằng cấp trường xịn nhưng vừa rồi bạn ấy xin nghỉ vì ko thể theo được cv. Nếu cụ nào chỉ nc với bạn ấy qua dth thì nghĩ bạn ấy là nữ 100%, bạn ấy nữ tính còn hơn cả phụ nữ xịn😀. Nhưng khổ là làm việc với khách hàng nam( chuẩn men) thì họ ko thích làm việc cùng bạn ấy, làm việc với khách hàng nữ thì chỉ 1 nhóm nhỏ chị em welcome bạn ấy, thành ra dù rất cố gắng tệp khách hàng của bạn ấy ko phát triển mở rộng thêm được. Cuối cùng bạn ấy xin nghỉ, ngày xin nghỉ em ngồi cf với bạn ấy, bạn ấy nói: em hiểu vì sao e ko thể phát triển được ở mảng này, dù rất muốn dc làm việc tại cty, e thấy mình được tôn trọng khi lv cùng các a/c nhưng em nghĩ mình vẫn nên xin nghỉ anh ạ☹

Được gửi từ iPhone - Otofun

Kamilo

Xe đạp
Pháp luật: Đúng là nhà nước nên lo để quản chế đội này.
Tỷ lệ sinh nở, bệnh tình dục: Tui đọc toàn thấy thông tin xấu cho đội LGBT nên hỏi xem cụ đọc đâu thấy thông tin tốt mà từ hôm qua tới hôm nay chả thấy cụ trả lời. Chắc không có thông tin để phản hồi nên quay ra kích bác cá nhân.
Cụ còn nói xấu cá nhân mà không tranh luận nổi nữa tui báo cáo xin tạm khoá tài khoản của cụ. Cảnh báo trước.
Ù uôi, cụ nghĩ ai cũng ko làm ăn nghỉ ngơi gì để canh me cả đêm cái thớt vớ vỉn của cụ từ 00h đến 6-7 ah. :D
Nhà nước: ko đến lượt cụ chỉ đạo.
Thông tin Số liệu: nếu mắt kém thì mượn kính đọc còm post tỉ lệ đã dẫn trong Quốc hội đi.

bspvietnam

Xe tăng
Quan điểm của em là tôn trọng, nhưng không cổ súy.
Bản thân mình thì ko ảnh hưởng được, nhưng biết đâu F1 nhà mình bị lôi kéo thành ra lệch lạc giới tính. Thêm nữa là tỷ lệ sinh đang thấp, cần đẩy lên mà tụi này lại ko sinh con đẻ cái.
Giờ Mỹ và châu Âu cũng hay lấy lý do LGBT này để trừng phạt các nước (giống lý do vi phạm nhân quyền)
Đội này nhiều người tài năng phết, nhưng thể hiện rầm rộ như này là dex được.
Hôm nay ờ tphcm, tuần sau HN.. cứ xoay tua mấy chục tỉnh thành thì loạn mất.
Em không ác cảm nhưng không thể tạo điều kiện cho thỏai mái quảng bá
Đồng tính có lây được không các cụ? ( Từ nhỏ đến lớn bình thường nhưng chơi nhiều với gay/les thì cũng trở thành gay/les). Nếu có thì nên hạn chế hội này.
Đây là 1 dạng bệnh lý, có khả năng lây , giống như les, ô môi, pede.. Nói chung xã hội mình vẫn mang nặng tư tưởng nho giáo phong kiến , ko kỳ thị nhưng cũng ko nên để thoải mái tự do được!

AcidS

Xe điện
Ù uôi, cụ nghĩ ai cũng ko làm ăn nghỉ ngơi gì để canh me cả đêm cái thớt vớ vỉn của cụ từ 00h đến 6-7 ah. :D
Nhà nước: ko đến lượt cụ chỉ đạo.
Thông tin Số liệu: nếu mắt kém thì mượn kính đọc còm post tỉ lệ đã dẫn trong Quốc hội đi.
1. Về phần nhà nước, sẽ có luật. Đọc thông tin là luật để xác định đúng dạng người để quản lý chứ không phải thả rông, đó là theo ý tôi hiểu. Phải khai báo, đăng ký và thực hiện y tế tại các cơ sở chuyển đổi giới được cấp phép.
2. Số liệu đã dẫn trong quốc hội chả có tý thông tin nào về tỷ lệ sinh nở, bệnh tình dục. Chỉ có số liệu % thống kê về dạng người LGBT trong cộng đồng. Cụ không trả lời được đánh bùn sang ao hay thật.
Còn thớt này, chả phải của tui, cụ hỏi chủ thớt hai.tranhr. Riêng tui thấy hữu ích, trả lời đêm qua cuối cùng lúc 23h48 phút là của cụ, không phải của tui.

hunggal

Xe tăng

vanphong17

Xe máy
Những bài báo, sự kiện tổ chức mặc dù nghĩ là không ảnh hưởng gì, nhưng mà nó cũng là 1 dạng quảng bá, nâng cao vị thế của nhóm người này.
Thấy bên tin bên Tây đội đó đòi quyền lợi ác phết.

quy la tien

Xe điện
Em đã chứng kiến một lần ở Munich, là người bình thường thấy khá kỳ và hơi tởm lợm khi 2 đực rựa da màu cháo lưỡi với nhau công khai trong lễ hội LGBT, thấy người có vẻ tử tế không nhiều (qua cánh ăn mặc, cư xử -uống say rồi tè bậy.., thô lỗ..vv..), ít thấy người nhẹ nhàng lịch sự,kiểu như lâu nay bị dồn nén nên có dịp là xõa..
Em không kỳ thị, xác định là việc ai người đó làm, miễn đừng ảnh hưởng người khác; xét ở góc độ riêng tư các cụ thử nghĩ xem nhà có con/ cháu rơi vào bệnh này thì cảm giác sẽ hụt hẫng đấy ạ...

Chỉnh sửa cuối:
e nghĩ chắc sốc tâm lý, mất cảm giác/ghê sợ/ghê tởm vs chuyện quan hệ khác giới, nên tạm thời sa vào chuyện đồng giới vì cảm thấy khuây khỏa và cảm giác lạ. Sau này cân bằng lại sẽ trở về trạng thái như vốn có thôi.
Tuy nhiên sẽ còn các yếu tố cản trở như sự e ngại với cộng đồng, xấu hổ với gđ bè bạn, hoặc bất cần, tiêu cực.... vẫn là vđ tâm lý.
còn vấn đề sinh lý kiểu lỗi gen thì chắc ko phải rồi, nếu phải thì phải có biểu hiện thích đồng giới từ khi dậy thì cơ.

vin_tq

Xe hơi
Chúng nó cứ đấu kiếm trong phòng thì ai nói gì, đằng này còn diễu hành cầm cờ, ảnh hưởng đến XH, đến giới trẻ. Em ủng hộ xích cổ mấy thằng/ con cầm cờ hô hào, pê đê thì nhốt cùng với les cho nó đau khổ :))

geminihp

Xe máy
Em thì ko sao vì họ không ảnh hưởng gì đến mình vì e nghĩ là người lớn thì đủ trưởng thành để thấy việc họ thể hiện tình cảm nơi công cộng ko phải là việc liên quan mình.
Tuy nhiên, e thấy cực kỳ lo ngại cho lớp trẻ sau này (có cả F1 nhà e), vì các bạn ấy còn nhỏ, chưa hiểu rõ về chính bản thân mình và rất dễ bị ảnh hưởng bởi môi trường xung quanh. Nếu việc cổ xúy cho những bạn LGBT+ trên phương tiện truyền thông như hiện nay, thì e lo ngại về việc những bạn nhỏ chưa chắc đã phải là LGBT+ nhưng thông qua truyền thông lại thấy rằng "À, mấy người đồng tính này ngầu thế" này kia và đua đòi theo là rất dở. Cũng giống việc bây h khi các cụ hỏi các bạn nhỏ thì có không ít bạn sẵn sàng trả lời lớn lên làm tiktoker hay youtuber (những nghề với e là nhiều thị phi, nhưng bề ngoài lại rất hào nhoáng, dễ kiếm tiền). Nếu tất cả mọi người đều là LGBT+ thì cấu trúc xã hội, gia đình từ trước đến nay sẽ bị đảo lộn hết, liệu con người có thể duy trì nòi giống được một cách tự nhiên nữa ko?
Vì thế nếu được thì e thấy ko nên cổ xúy về những hành vi LGBT+ này, đặc biệt là trên truyền thông chính thống.
Nhưng đấy chỉ là lý tưởng do e tưởng tượng ra thôi, còn có vẻ như mọi việc đang đi theo chiều hướng khác.
Do đó, e thấy rằng mình phải tự bảo vệ con mình ra khỏi việc bị ảnh hưởng bởi LGBT+ thôi.
À nếu con e lớn qua 18 tuổi mà chẳng may bạn ấy là LGBT+ thì chắc e vẫn phải cố gắng chấp nhận thôi. Vì ko còn cách nào khác.

The.Ebooks

Xe đạp
Bọn LGBT này cứ ra mặt thể hiện lực lượng thì cần nhốt hết, bệnh lây lan