[Funland] Tổng hợp thông tin về đường sắt Nhổn - ga Hà Nội

fundraiser

Xe container
Công bằng mà nói thì trước đây truyền thông lợi dụng tâm lý bài tầu đánh CL-HD nên mọi người đều nghĩ bọn TQ làm đểu, nay thì rõ là Nhật Pháp đều đểu hết chỉ có TQ là ít đểu hơn vậy lỗi dây chuyền này phải do VN quản lý kém rồi, Nhật Pháp giầu có văn minh dân chủ chắc nó chẳng lừa VN đâu! :D Mịa nó! Tất cả các dự án giao thông thối nhất đều liên quan trực tiếp đến ODA Nhật từ chết nhiều nhất(Cần Thơ) đến đội vốn nhiều nhất(BT-ST) không chửi chẳng lẽ khen?
Đang có ý bao biện theo kiểu: Trung lừa được ta là do Trung xấu xa, Nhật lừa được ta là do lãnh đạo ta Ngu.

Gionam72

Xe lăn
Đề nghị 2 cụ kiềm chế, hết sức kiềm chế.
Trương tuần mấy ngày nay đang khó ở (chắc đến ngày).

Marda49

Xì hơi lốp
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 14/11/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

fundraiser

Xe container
Vâng nó lừa nhưng lừa ở trình độ siêu rồi không kiện được thế mới đau.
Lại ví dụ! Không ví dụ bố mẹ của nữa mà ví dụ con cụ nhé!
Con cụ 18 tuổi mơn mởn nhưng ngây thơ( dù được cụ căn dặn đủ điều) giống như cán bộ nước kém phát triển như VN hen!
Con cụ ra đời( đi học đại học chẳng hạn) ngây thơ , dại dột bị thằng Sở Khanh nó lừa cho ễnh bụng ra. Cụ về tất nhiên cụ sẽ mắng con cụ( ok đồng ý). Nhưng em hỏi trong trường hợp đó cụ chửi con cụ xong cụ có chửi cái thằng mất dạy làm con cụ ễnh bụng lên khônh hay cụ lại đi khen thằng đó tán gái giỏi. ??? Con cụ bị ễnh bụng trong trường hợp đó rồi thì cụ cũng nuốt giận kêu lần sau mày tránh mặt thằng đểu đó ra cho tao chứ cụ có đi kiện cái thằng làm con cụ có bầu không( khi nó làm toàn đúng luật)??
Các cụ sang Thớt Vạn Thịnh Phát kìa. Vụ người gửi tiền SCB được nhân viên giao dịch tư vấn cho mua mấy cái trái phiếu lãi cao của Vạn Thịnh Phát kìa. Giờ phần lớn mọi người đang tập trung chửi banker vì bọn nó tư vấn lấp liếm và mở hợp đồng mua bán trái phiếu ra mới tá hoả là rủi ro tổ chức phát hành vỡ nợ thì mất tiền chứ chửi bới trách móc gì được SCB đâu. Mở hợp đồng ra đúng như thế. Nhưng ng ta vẫn chửi nhân viên SCB đấy.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Muốn kiện phải dựa vào HĐ. Nó cho vay nên nó siết từ HĐ luôn.
Mà hồi Hà Đông - Cát Linh bị chửi cụ không gõ mấy dòng này?
Lúc đó chủ đang chỉ đạo đánh mạnh CL-HD để kiếm cái cao tốc. Giờ Cao tốc teo nên phải đổi giọng qua việc CP yếu kém năng lực..

Marda49

Xì hơi lốp
2 cụ ko nên công kích cá nhân nhau thế. Nên cho ra đảo nghỉ dưỡng thôi.
càng ngày bọn Nhật càng thể hiện tính bẩn bựa nhỉ các cụ.
Cụ hiểu nhầm nhé! Em không hề có ý công kích cá nhân nhé! Em lấy ví dụ cho dễ hiểu thôi.
Chốt lại để chỉ hỏi có chửi hay không thôi mà bạn ấy( giờ cũng chưa rõ cụ hay mợ nữa) cứ lươn mãi.

tranthanhhaist

Xe tăng
Khi ghét thì nhìn kiểu gì cũng ghét thôi cụ, quan trọng em thấy nên bình tĩnh quan sát sẽ thấy đc cái nào lợi, cái nào k, đó là em nói bọn dân đen thôi chứ thật ra có bình tĩnh hay k cũng quyết đc đâu.

tuan_nguyen261188

Xe điện
2 cụ ko nên công kích cá nhân nhau thế. Nên cho ra đảo nghỉ dưỡng thôi.
càng ngày bọn Nhật càng thể hiện tính bẩn bựa nhỉ các cụ.
Cái này mà ở Vĩnh Tân thì chắc cả vài chục bài báo là ít. 🙄🙄🙄
Nhẹ nhàng bài báo..

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: Vmi

Soigia

Xe tăng
Khả năng kèo tháng 12 năm nay xịt rồi

chemvovan

Xe buýt
Phó bí thư thành uỷ về họp điều hành chỉ đạo việc thành phố nghe ko đúng lắm. Việc này thuộc Chủ tịch TP thì đúng hơn.
Lý do là sau cuộc họp bà Phó bí thư không thể ra Văn bản ký tá đóng dấu để điều hành chỉ đạo cho anh em làm theo
Riêng HN và SG thì Phó bí thư thường trực to lắm đó cụ. Là UVTW Đ.ảng, chỉ đạo công việc hàng ngày của Thành ủy. Ban hành văn bản chỉ đạo các huyện ủy đóng con dấu của thành ủy, thì các bí thư huyện mới nghe. Chứ chủ tịch thành phố đóng dấu UBND TP thì chỉ chỉ đạo được các ông chủ tịch quận thôi.

Nói tóm lại là văn bản chỉ đạo của thành ủy bao giờ cũng có sức nặng hơn UBND Thành phố.

victory_1980

Xe điện
Riêng nhật là do nó bẩy mình cụ à. Nó cố ý bỏ giá thấp rùi làm nhoe câu giờ và bắt tay với quan tham ở trong đó sửa điều chỉnh để đội vốn.
Tuyến BT-St không gặp khó khăn về cái gì cả từ mặt bằng đến vốn. Nếu làm đúng ngay từ đâu thì làm gì mà đội vốn.
Cũng như dự án thu gom và xử lý nước thải sông Tô Lịch hoàn toàn không vướng mặt bằng và vốn, mà bọn Nhật nó vẫn chậm.
Ko hiểu sao, mình ko đè nó ra mà phạt? Vẫn run lẩy bẩy.

victory_1980

Xe điện
Công bằng mà nói thì trước đây truyền thông lợi dụng tâm lý bài tầu đánh CL-HD nên mọi người đều nghĩ bọn TQ làm đểu, nay thì rõ là Nhật Pháp đều đểu hết chỉ có TQ là ít đểu hơn vậy lỗi dây chuyền này phải do VN quản lý kém rồi, Nhật Pháp giầu có văn minh dân chủ chắc nó chẳng lừa VN đâu! :D Mịa nó! Tất cả các dự án giao thông thối nhất đều liên quan trực tiếp đến ODA Nhật từ chết nhiều nhất(Cần Thơ) đến đội vốn nhiều nhất(BT-ST) không chửi chẳng lẽ khen?
Và tiến độ cũng chậm nhất, dù có sẵn mặt bằng và vốn, và ko vướng gì liên quan thủ tục.
Ví dụ: dự án thu gom và xử lý nước thải sông Tô, kế hoạch cuối năm nay xong, mà chưa biết khi nào mới xong.

chemvovan

Xe buýt

Ban Quản lý Đường sắt đô thị Hà Nội cho biết, sau khi có được mặt bằng sạch, ngày 5/10, nhà thầu thi công (HGU) đã xây dựng kế hoạch hành động để trở lại làm việc bình thường trên gói thầu CP03. Ngày 18/10 Ban Ban Quản lý Đường sắt đô thị Hà Nội cùng HGU đã có buổi làm việc và đi đến một số thống nhất để tái khởi động lại dự án. Đến ngày 26/10, dự án đã được chính thức tái khởi động lại sau những ngày tạm dừng.
Tin trên báo chính thống thì sau khi HN thực hiện xong việc GPMB, nhà thầu Hyundai Ghella đã quay trở lại dự án rồi nhé. Em đang mong chờ trong năm nay, con máy TBM sẽ bắt đầu đào những mét đầu tiên.

Soigia

Xe tăng

Tin trên báo chính thống thì sau khi HN thực hiện xong việc GPMB, nhà thầu Hyundai Ghella đã quay trở lại dự án rồi nhé. Em đang mong chờ trong năm nay, con máy TBM sẽ bắt đầu đào những mét đầu tiên.
Chỗ này là ga Văn Miếu nè

Euro2CityStar

Xe lăn

=))