[Funland] Tổng hợp thông tin về Cty Quốc Cường Gia Lai

sthd

Xe lăn
tiền của mẹ cụ $ là tiền của đồng bào việt nam trong đó có cụ đấy, loại làm ăn phi pháp kiểu trương mỹ lan thì bênh nó làm gì
tìm hiểu thêm đi cụ:
"Ngoài phát sinh vay mượn với các cá nhân, tại ngày 31/3, Quốc Cường Gia Lai có hơn 570 tỷ đồng vay nợ tài chính. Số này biến động không đáng kể so với đầu năm. Tỷ lệ nợ/vốn chủ sở hữu thấp, chỉ 0,13 lần."
để cụ tham khảo, tỉ lệ này ở đại đa số các DN là 10-20 lần, tức là mặt bằng chung vay nợ nhiều gấp 100 lần QCGL
Ai là chủ nợ của Quốc Cường Gia Lai? | Báo Dân trí (dantri.com.vn)

sthd

Xe lăn
Thế giờ còn có 30 tỉ tiền mặt, chỉ bằng 1 cái siêu xe thì làm ăn gì ạ.
thì có ai cho làm ăn đâu mà cần tiền để làm?
và giảm tiền mặt là đương nhiên. khi cần thì công ty huy động, khi chưa có nhu cầu thì không ai giữ tiền mặt cả

bất kì dn tư nhân nào của VN cung vậy. bình thường không có tiền, khi cần là bố con ông chủ cấp vài ngàn tỉ ngay

dheIa

Xe điện
tiền của mẹ cụ $ là tiền của đồng bào việt nam trong đó có cụ đấy, loại làm ăn phi pháp kiểu trương mỹ lan thì bênh nó làm gì
Oan em.. oan em.. E xin lỗi quên để chữ in nghiêng ^^
Là câu em trích dẫn của quý ông quý bà đạo đức sáng ngời, thanh lịch vô ngần.. nào đó ở trên thôi ạ ^^

ZynZyn

Xe lăn
Mấy cái cụ quote còm e bảo mẹ Cường làm ăn sai phạm nọ kia làm ảnh hưởng đến ngân sách NN, ảnh hưởng đến nồi cơm manh áo nhà các cụ. Các cụ đặt tay lên trán xem các cụ làm đúng nghĩa vụ của ng dân chưa? Chưa từng vi phạm giao thông rồi đứng xin xỏ 50/50 chưa? Các cụ nộp đúng thuế TNCN với mức lương thức tế đc nhận ko hay là lương 30 nhưng biến hoá để chỉ phải nộp theo mức 10?
Các cụ làm KD cá thể thì có nộp thuế môn bài đầy đủ ko? Chỉ nhập hàng chính ngạch mà ko nhập lậu ko?

Thằng Cướng ko cướp giết hiếp lấy tiền ăn tiêu, nó tiêu tiền của gđ nó kệ cmn. Luật pháp nào cấm đàn ông 50 tuổi ko được xin tiền mẹ? Mẹ nó ko phiền lòng thì thôi các cụ khóc lóc j hộ mẹ nó?
Lại còn mang hình dáng nó ra nhạo báng, đáng mặt đáng nam nhi quá

Dream Thai

Xe điện
Mấy cái cụ quote còm e bảo mẹ Cường làm ăn sai phạm nọ kia làm ảnh hưởng đến ngân sách NN, ảnh hưởng đến nồi cơm manh áo nhà các cụ. Các cụ đặt tay lên trán xem các cụ làm đúng nghĩa vụ của ng dân chưa? Chưa từng vi phạm giao thông rồi đứng xin xỏ 50/50 chưa? Các cụ nộp đúng thuế TNCN với mức lương thức tế đc nhận ko hay là lương 30 nhưng biến hoá để chỉ phải nộp theo mức 10?
Các cụ làm KD cá thể thì có nộp thuế môn bài đầy đủ ko? Chỉ nhập hàng chính ngạch mà ko nhập lậu ko?

Thằng Cướng ko cướp giết hiếp lấy tiền ăn tiêu, nó tiêu tiền của gđ nó kệ cmn. Luật pháp nào cấm đàn ông 50 tuổi ko được xin tiền mẹ? Mẹ nó ko phiền lòng thì thôi các cụ khóc lóc j hộ mẹ nó?
Ai bảo nó xấu lại cứ đam mê siêu xe, gái đẹp :)

Nowherelands

Xe buýt

Chẳng qua không có mẹ giàu để xin tiền thôi. Mà mợ cũng tâm huyết phết, tranh cãi với loser thì mợ biết tốn time và kết quả ra sao rồi đấy.

Khong nho

Xe hơi
Em vừa vào fb M thấy vẫn đầy ảnh vs gd C mà cụ. Cụ gió bão kinh quá, chém gió bốc phét cũng một vừa hai phải thôi cụ, đừng thế
Nó nhiều ảnh quá, qua e vào face nó thấy nhiều bình luận " sao a phải xoá ảnh với a Cường..." nay những bl đấy bay, bl nhiều ở cái ảnh mới gần nhất 3 ngày ấy. Nó quá nhiều ảnh lướt mòn mh chưa thấy hình 2 ae đâu cả :D

Diep1979

Xe container
Cháu chả quan tâm lắm
Sai phạm đến đâu có pháp luật xử lý đến đó

Cháu chỉ thấy nếu cháu là C... $ la thì cháu có hoang hơn nó không thôi?

Lúc này, tay cmt, đầu thầm nghĩ, miệng lẩm bẩm:"Tôi mà là ông thì tiền mẹ cho bao năm nay chắc thừa cưới 100 con vk mịa nó rồi ^^"

lexus315

Xe điện
tổng nợ 5161 tỉ, nhưng thực ra chả có vấn đề gì.
nợ ban lãnh đạo mỗi người vài chục tỉ thì chả tính. các sếp bỏ tiền vào cty của mình là bt
nợ ngân hàng Việt Nga và Vietcombank có hơn 400 tỉ, thế chấp bằng nhà máy thủy điện và nhà đất cso sổ đỏ, không có rủi ro
nợ lớn nhất là vào ngàn tỉ của VTP và cty bds khác thì bản chất không phải là nợ. cùng nhau góp tiền chạy dự án thôi, và đặt trước để mua dự án

được như thế phải nói là cực hiếm, tài chính phải được coi là lành mạnh.
Quote lại xem Quan điểm tài chính QCGL lành mạnh của cụ nó đi tới đâu.
=)))

P/s Em edit (post của cụ là lạnh mạnh, em viết thành cực mạnh), giờ em sửa lại nhé!

Chỉnh sửa cuối:

lexus315

Xe điện
- Cá nhân em, không bàn quá chi tiết con số, Em không có thói quen dành thời gian đọc báo cáo TC, hay thông tin dự án của doanh nghiệp) mà mình không định đầu tư hoặc hợp tác.
Nhưng xu hướng mà em thấy không tránh khỏi đó là
- Các công ty có những dự án mua bán rẻ tài sản của nhà nước sẽ bị tóm: Sớm hay muộn! Ông nào nhẹ, biết điều thì nộp lại sẽ được cứu. Còn lại cứ lần lượt bị tóm.
- Các công ty sân sau hay lợi ích nhóm, chắc chắn sẽ gắn với 1, 1 nhóm vị bị gẫy, sắp gẫy. Báo - CA - họ có hồ sơ cả rồi! Chỉ là vấn đề thời gian.
- Một vài tiểu thư, công tử ngậm thìa vàng thì có tố chất lãnh đạo, hoặc được sự giao dục, dìu dắt rất xịn của gia đình, nên thường từ bệ phóng đó sẽ phát triển rất tốt. Thế hệ F1 của nhiều đại gia đang có Profile cực khủng và có sự đóng góp cực lớn đối với doanh nghiệp của họ.
- Một số dạng phá gia chi tử, nhưng do nền móng quá vững chắc: đã, đang được đỡ. (Sức mạnh của đồng tiền và của các mối quan hệ thể hiện rõ trong tình huống này)
- Một số tiểu thư, công tử thì sau giai đoạn phá của, gia đình đi xuống thì biến mất, họ rơi vào lãng quên.
Doanh nghiệp kiểu VTP, QCGL vẫn còn, và sẽ tiếp tục bị bứng đi.

Marble Trans

Xe tăng

Dream Thai

Xe điện

lexus315

Xe điện
- Cá nhân em, không bàn quá chi tiết con số, Em không có thói quen dành thời gian đọc báo cáo TC, hay thông tin dự án của doanh nghiệp) mà mình không định đầu tư hoặc hợp tác.
Nhưng xu hướng mà em thấy không tránh khỏi đó là
- Các công ty có những dự án mua bán rẻ tài sản của nhà nước sẽ bị tóm: Sớm hay muộn! Ông nào nhẹ, biết điều thì nộp lại sẽ được cứu. Còn lại cứ lần lượt bị tóm.
- Các công ty sân sau hay lợi ích nhóm, chắc chắn sẽ gắn với 1, 1 nhóm vị bị gẫy, sắp gẫy. Báo - CA - họ có hồ sơ cả rồi! Chỉ là vấn đề thời gian.
- Một vài tiểu thư, công tử ngậm thìa vàng thì có tố chất lãnh đạo, hoặc được sự giao dục, dìu dắt rất xịn của gia đình, nên thường từ bệ phóng đó sẽ phát triển rất tốt. Thế hệ F1 của nhiều đại gia đang có Profile cực khủng và có sự đóng góp cực lớn đối với doanh nghiệp của họ.
- Một số dạng phá gia chi tử, nhưng do nền móng quá vững chắc: đã, đang được đỡ. (Sức mạnh của đồng tiền và của các mối quan hệ thể hiện rõ trong tình huống này)
- Một số tiểu thư, công tử thì sau giai đoạn phá của, gia đình đi xuống thì biến mất, họ rơi vào lãng quên.
Doanh nghiệp kiểu VTP, QCGL vẫn còn, và sẽ tiếp tục bị bứng đi.

T.H.P: Nhập Juve cả nhà: Chắc nhóm đang sử hữu tài sản thì có quan hệ họ hàng.
V.TP: Nhật Juve gần cả nhà. Hàng núi tiền có ở ngoài hay không thì em không biết, nhưng ai tiêu phần đó em cũng không biết. Báo viết thì thấy con số to lắm.
nhà anh Dũng T.H.M thì cũng 2 bố con tham gia đội bóng, nhưng án có vẻ nhẹ.
nhà chị L Phố Núi
Nhà chị Dương Bạch Diệp Gia Lai
Nói chung sóng trước, sóng sau, thời nào cũng có nhân tài và tù nhân đã từng là nhân tài.

ZynZyn

Xe lăn
Vâng, nay mưa gió e đang rảnh :)):)):))

Chẳng qua không có mẹ giàu để xin tiền thôi. Mà mợ cũng tâm huyết phết, tranh cãi với loser thì mợ biết tốn time và kết quả ra sao rồi đấy.

Phỗng new

Xe điện

Lập luận sắc bén và đanh thép ghê :)) =D>

Boyngoan

Xe tải
Công nhận phi vụ này nó quá là ảo diệu. Công ty bố và mẹ từ chỗ nắm hơn 80% cổ phần của cty con đang sở hữu mảnh đất vàng cuối cùng lại ko còn sở hữu cái gì. Mà rõ ràng là đất của Nhà nước đang sở hữu.

Không cần bàn đến đất vàng hay đất bạc. Chỉ cần xét đến việc chuyển nhượng là đã thấy vi phạm PL rồi.

lexus315

Xe điện
Cụ trên troll mấy cụ Idol Cường $. Tiêu chí idol là: Nó nhiều tiền vậy mà không ăn chơi mai thúy, đập đá, nghiện ngập.. là ngon quá rồi! chê gì!

Hehe