[Funland] Tổng hợp thông tin về Cty Quốc Cường Gia Lai

lexus315

Xe điện
Cường - và mẹ Như Loan của Cường làm sao mà tách rời được!
Chả lẽ chém về C lại tạo thêm thớt khác à?
Hôm nay, cổ cánh nhà Cường mất thanh khoản, nhốt NĐT chưa kịp thoát!
FLC còn 3.5
Không rõ QCG sẽ về bao nhiêu?

Mr Chun

Xe tăng
C từ ngày tách ra mở C hoding chuyên kinh doanh bds ở bình dương, làm mấy khu đẹp và bài bản, chất lượng, giá hợp lý, bán khá chạy.

dheIa

Xe điện
C từ ngày tách ra mở C hoding chuyên kinh doanh bds ở bình dương, làm mấy khu đẹp và bài bản, chất lượng, giá hợp lý, bán khá chạy.
Cái tên cũ Chánh Nghĩa Quốc Cường nghe xỏ lá cụ nhờ. May ai xúi đổi sang C-Holdings nghe tử tế hẳn lên o:-)

Mr Chun

Xe tăng
Cái tên cũ Chánh Nghĩa Quốc Cường nghe xỏ lá cụ nhờ. May ai xúi đổi sang C-Holdings nghe tử tế hẳn lên o:-)
Vâng. Các cụ ấy chứ chê, sinh ra ở đích tiền như núi như C thì k nghiện, cờ bạc, mai thuý, con nọ vk kia đã là thành công rồi. Các cụ mà nhà giàu như thế chắc gì đã được như C bây giờ.
Các khu chung cư C làm ở Bình Dương khách quan nói là rất chuẩn chỉ, chất lượng, thiết kế đẹp, giá hợp lý nên bán rất đắt hàng, sổ đỏ nhanh.
Em có một cậu bạn chơi vs C, có nói C là một người sống rất tình cảm.
Xin hết

HVC

Xe buýt
Ôi thôi chết.. cụ lỡ cũng thân nhái thì em xin lỗi nhé ạ [-O<
Tại có mấy cụ cứ lôi siêu xe ra khè thiên hạ, xong bảo ghen tỵ này nọ.. thấy nó vớ vẩn quá thì em phụ hoạ cho xôm thoi. Xe cộ nó cũng như y phục, phải hợp nó mới đẹp đc ạ :-B
Vậy là bố mẹ sinh ra chẳng may bị tật thì ko được mặc đồ hiệu hả Cụ ? Nghe giọng Cụ em cũng thấy gatô với cả xã hội rồi đấy.

Khong nho

Xe hơi
Ko biết đến a Novaland ko? Thấy cổ cánh a này đang lao dốc, còn mã QCG thì trắng sàn dự về 5k ko xa, chia buồn cụ nào leo đỉnh QCG lúc cu Cường vừa chốt siêu xe mới. Thằng cu em Minh nhựa âm thầm xoá ảnh với bạn với Cường, ae như cái bẹn bà

Mr Chun

Xe tăng
Ko biết đến a Novaland ko? Thấy cổ cánh a này đang lao dốc, còn mã QCG thì trắng sàn dự về 5k ko xa, chia buồn cụ nào leo đỉnh QCG lúc cu Cường vừa chốt siêu xe mới. Thằng cu em Minh nhựa âm thầm xoá ảnh với bạn với Cường, ae như cái bẹn bà
Em vừa vào fb M thấy vẫn đầy ảnh vs gd C mà cụ. Cụ gió bão kinh quá, chém gió bốc phét cũng một vừa hai phải thôi cụ, đừng thế

ZynZyn

Xe lăn
Đọc thớt thấy nhiều cụ chửi Cường đô la mặc dù nó chả làm j động chạm đến miếng cơm mamh áo nhà các cụ. Nó tiêu tiền của mẹ nó chứ nó tiêu tiền của nhà các cụ đâu. Rồi còn chê bai nó dốt. Ko hiểu các cụ chê nó dốt đã giỏi được bằng 1 phần như bà Loan, mẹ nó chưa?
Cá biệt còn có cụ mang thân hình nó ra nhạo báng, thật là khiếm nhã.

Dream Thai

Xe điện
Đọc thớt thấy nhiều cụ chửi Cường đô la mặc dù nó chả làm j động chạm đến miếng cơm mamh áo nhà các cụ. Nó tiêu tiền của mẹ nó chứ nó tiêu tiền của nhà các cụ đâu. Rồi còn chê bai nó dốt. Ko hiểu các cụ chê nó dốt đã giỏi được bằng 1 phần như bà Loan, mẹ nó chưa?
C ko có lỗi, lỗi là do $, nếu ko có $ thì sao C có thể toàn yêu đc mấy e chân dài xinh đẹp.

Nên khi ta bàn về C$ thì đó là bàn về C và $, ta nói C yêu gái đẹp thì đó là nói về ngoại hình, thì ta cũng phải bàn về ngoại hình của C nữa chứ :(

Chỉnh sửa cuối:

Phỗng new

Xe điện
Bà Loan với C nếu sai phạm gì thì có pháp luật xử lý. Rất ko nên soi mói chuyện đời tư của họ và những người liên quan. Tối kỵ đem hình thể ra để chê bôi, giễu cợt.

Bomva

Xe điện
Đọc nhiều thớt, không cứ gì thớt này mới thấy rất nhiều cụ of nhà ta có cái văn hoá dậu đổ bìm leo. Cho dua theo báo đài cho dù nhiều chuyện chả liên quan, cũng như những câu chuyện đó thuộc về đời sống cá nhân người khác cần được tôn trọng. Chả mấy cụ có cái nhìn ở góc khác tích cực và công bằng

dheIa

Xe điện
Có khen thì có chê thôi. Bình thường.
Khen - chê cũng là một cặp phạm trù mà!?
Sao lại cứ bắt nhau phải đồng lòng cái chuyện đc coi là góc nhìn cá nhân này nhỉ?

Với cả ai bảo là ông nhái thì là xấu nào ^^
Chuyện cổ tích có ông Ếch hoàng tử cũng khiến bao cô nàng mơ mộng đấy thôi?

Phì cười. Phải cái ông nghèo ất ơ nào đó mà bị bảo là ông nhái chắc ko ai care đâu nhỉ?
Với nhà giàu là cứ phải khen, phải ve vuốt nó mới đạo đức, lịch lãm?

Ăn cướp nhưng ko mắc nghiện cũng là một tài năng?!
Chết cười với mấy anh chị ^^

nghiasup

Xe tải
Em chưa chửi C câu nào nhưng em có ý kiến ạ:

- Nhà C chắc hẳn dùng tiền vay ngân hàng để kinh doanh bđs đúng ko ạ? Cách làm ăn không đúng pháp luật của nhà này sẽ do toà xử, nhưng thiệt hại, thua lỗ của QCGL thì hẳn ngân hàng sẽ ôm hết giống như các ngân hàng 0 đồng trước đây. Tất nhiên, chả có thằng mả mẹ ngân hàng nào chịu lỗ khoản này hết, NHNN sẽ đứng ra bảo kê cho số lỗ này, và nó oánh vào miếng cơm manh áo ko phải của mình em mà cả cái nước VN này.

- Cái này hơi vĩ mô một tí nhưng mà ai cũng biết cái công ty tên là QCGL nhưng thực ra bạn C gần như éo có tí cổ phần nào trong đấy, mẹ và em gái bạn ý cầm sạch cổ phần. Việc của bạn ý chỉ là hàng tháng ngửa tay xin tiền mẹ và em gái để ăn chơi, mà chơi thì phải chơi xe sịn, gái ngon. Cái này làm lệch lạc suy nghĩ, hành động của rất nhiều cháu CHÃ đấy ạ. May mà C ko tham gia sâu bích chứ ko thì em ủng hộ phong sát, cấm đưa tin trên báo đài luôn, cậu thích ăn chơi gì mặc mẹ cậu, nhưng mà truyền thông cấm không được nhắc tên.

dheIa

Xe điện
Em chưa chửi C câu nào nhưng em có ý kiến ạ:

- Nhà C chắc hẳn dùng tiền vay ngân hàng để kinh doanh bđs đúng ko ạ? Cách làm ăn không đúng pháp luật của nhà này sẽ do toà xử, nhưng thiệt hại, thua lỗ của QCGL thì hẳn ngân hàng sẽ ôm hết giống như các ngân hàng 0 đồng trước đây. Tất nhiên, chả có thằng mả mẹ ngân hàng nào chịu lỗ khoản này hết, NHNN sẽ đứng ra bảo kê cho số lỗ này, và nó oánh vào miếng cơm manh áo ko phải của mình em mà cả cái nước VN này.

- Cái này hơi vĩ mô một tí nhưng mà ai cũng biết cái công ty tên là QCGL nhưng thực ra bạn C gần như éo có tí cổ phần nào trong đấy, mẹ và em gái bạn ý cầm sạch cổ phần. Việc của bạn ý chỉ là hàng tháng ngửa tay xin tiền mẹ và em gái để ăn chơi, mà chơi thì phải chơi xe sịn, gái ngon. Cái này làm lệch lạc suy nghĩ, hành động của rất nhiều cháu CHÃ đấy ạ. May mà C ko tham gia sâu bích chứ ko thì em ủng hộ phong sát, cấm đưa tin trên báo đài luôn, cậu thích ăn chơi gì mặc mẹ cậu, nhưng mà truyền thông cấm không được nhắc tên.
"Nó tiêu tiền của mẹ nó chứ nó tiêu tiền của nhà các cụ đâu..." 🤪

sthd

Xe lăn
Thuỷ điện à. Dân đen nghe là choáng ngất ^^
Cả 2 cái nhà máy chưa nổi 600 tỷ. Nhưng nhờ cái tiếng nên nợ đc khoản tới hơn 5k tỏi.

Tầm cỡ đại bàng mới làm thế được :-B

View attachment 8643257
View attachment 8643258

xe lôi : Em thấy bẩu, thói thường, con người ta thiếu cái gì thì mới hay mơ về cái đó, cụ ạ ^^
tổng nợ 5161 tỉ, nhưng thực ra chả có vấn đề gì.
nợ ban lãnh đạo mỗi người vài chục tỉ thì chả tính. các sếp bỏ tiền vào cty của mình là bt
nợ ngân hàng Việt Nga và Vietcombank có hơn 400 tỉ, thế chấp bằng nhà máy thủy điện và nhà đất cso sổ đỏ, không có rủi ro
nợ lớn nhất là vào ngàn tỉ của VTP và cty bds khác thì bản chất không phải là nợ. cùng nhau góp tiền chạy dự án thôi, và đặt trước để mua dự án

được như thế phải nói là cực hiếm, tài chính phải được coi là lành mạnh.

hiepchiken82

Xe tăng
"Nó tiêu tiền của mẹ nó chứ nó tiêu tiền của nhà các cụ đâu..." 🤪
tiền của mẹ cụ $ là tiền của đồng bào việt nam trong đó có cụ đấy, loại làm ăn phi pháp kiểu trương mỹ lan thì bênh nó làm gì

.Bo My

Xe lăn
tổng nợ 5161 tỉ, nhưng thực ra chả có vấn đề gì.
nợ ban lãnh đạo mỗi người vài chục tỉ thì chả tính. các sếp bỏ tiền vào cty của mình là bt
nợ ngân hàng Việt Nga và Vietcombank có hơn 400 tỉ, thế chấp bằng nhà máy thủy điện và nhà đất cso sổ đỏ, không có rủi ro
nợ lớn nhất là vào ngàn tỉ của VTP và cty bds khác thì bản chất không phải là nợ. cùng nhau góp tiền chạy dự án thôi, và đặt trước để mua dự án

được như thế phải nói là cực hiếm, tài chính phải được coi là lành mạnh.
Thế giờ còn có 30 tỉ tiền mặt, chỉ bằng 1 cái siêu xe thì làm ăn gì ạ.