[Funland] Tổng hợp thông tin về Cty Quốc Cường Gia Lai

kataly56

Xe máy
tiền của mẹ cụ $ là tiền của đồng bào việt nam trong đó có cụ đấy, loại làm ăn phi pháp kiểu trương mỹ lan thì bênh nó làm gì
Nếu căn cứ vào luận điểm này thì nhiều vô số kể. Từ dân đen trở lên luôn.

minhhai985

Xe lăn
Giờ này có ai dám ôm bom ko nhỉ? E thấy tập đoàn còn nhiều đất lắm

dheIa

Xe điện
Ai bảo nó xấu lại cứ đam mê siêu xe, gái đẹp :)
"Nó" xấu "nó" đam mê xe với gái kệ cmn.
Tiền của mẹ "nó", "nó" tiêu thì cũng kệ cmn.
Ai thèm nói gì đâu.

Nên chuyện là vì có mấy ông người dạng "ngồi im cũng là một tài năng" chỉ vì thấy "nó" biết cưỡi siêu xe chạy trong phố đông 3 mét tắc mét zưỡi thế mà cũng xì xụp khen "nó" zỏi, xong quay sang bỉ mấy ông ko biết ăn cướp ra tiền phải chạy grab là luzơ với gato thì mới mắc cười à o:-)

thudoll88

Xe tăng
Đây 20 tuổi đã mặc áo juventus ngoan và giỏi ghê. Xong có cụ còn chất vấn thế đã bao giờ xin xỏ khi bị bắt vi phạm giao thông ... Một đằng là lỗi hành chinh 1 đằng là hình sự đua xe trái phép. Mà không có nghĩa cuộc đời phải trắng trong như tờ giấy trắng mới được phép phán xét những tk như cường usd nhé. Cũng giống như phải hát hay mới được chê ca sĩ hát dở, phải đẹp hơn hoa hậu mới được chê hh xấu... Lấy 1 cái sai nhiều để bao che lấp liếm cái sai ít. Nó đua xe, hút chích, gái gú...cũng được còn hơn là tham nhũng, cướp của, giết người..sợ tư duy của nhiều người. Không đến mức lên án tk cường usd nhưng thần tượng ca ngợi nó như 1 số ông trên này thì tôi chịu

haTranauto

Xe tăng
Bài báo từ 2003

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Ai thèm nói gì đâu.

Nên chuyện là vì có mấy ông người dạng "ngồi im cũng là một tài năng" chỉ vì thấy "nó" biết cưỡi siêu xe chạy trong phố đông 3 mét tắc mét zưỡi thế mà cũng xì xụp khen "nó" zỏi, xong quay sang bỉ mấy ông ko biết ăn cướp ra tiền phải chạy grab là luzơ với gato thì mới mắc cười à o:-)
Nhất trí cụ.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Mấy cái cụ quote còm e bảo mẹ Cường làm ăn sai phạm nọ kia làm ảnh hưởng đến ngân sách NN, ảnh hưởng đến nồi cơm manh áo nhà các cụ. Các cụ đặt tay lên trán xem các cụ làm đúng nghĩa vụ của ng dân chưa? Chưa từng vi phạm giao thông rồi đứng xin xỏ 50/50 chưa? Các cụ nộp đúng thuế TNCN với mức lương thức tế đc nhận ko hay là lương 30 nhưng biến hoá để chỉ phải nộp theo mức 10?
Các cụ làm KD cá thể thì có nộp thuế môn bài đầy đủ ko? Chỉ nhập hàng chính ngạch mà ko nhập lậu ko?

Thằng Cướng ko cướp giết hiếp lấy tiền ăn tiêu, nó tiêu tiền của gđ nó kệ cmn. Luật pháp nào cấm đàn ông 50 tuổi ko được xin tiền mẹ? Mẹ nó ko phiền lòng thì thôi các cụ khóc lóc j hộ mẹ nó?
Lại còn mang hình dáng nó ra nhạo báng, đáng mặt đáng nam nhi quá
Vì mợ đã thắc mắc nên em cũng mạnh dạn trả lời mợ luôn: là tất cả những câu hỏi mợ nêu trên em đều không vi phạm bất cứ điều gì cả. Em làm công ăn lương nên phần KD cá thể không liên quan. Em vào thớt này chỉ vì một điều duy nhất có 1 vài ông coi thằng Cường $ là giỏi nên em kiên trì phản biện. Còn đương nhiên việc nó tiêu tiền của ai thì em cũng ccm nó.

hiepchiken82

Xe tăng
Ai thèm nói gì đâu.

có 1 câu của hồng thất công trong anh hùng xạ điêu rất đúng cho trường hợp này: Lão khiếu hóa nhất sinh giết hai trăm ba mươi mốt người, kẻ nào cũng là quân gian ác, nếu không là tham quan ô lại, thổ hào ác bá thì là đại gian đại ác, phụ nghĩa bạc hạnh. Lão khiếu hóa tham ăn tham uống nhưng bình sinh chưa từng giết người nào tốt. Cừu Thiên Nhận ngươi là người thứ hai trăm ba mươi hai đấy.
Thế nào là lu zơ cụ nhỉ, chỉ cần tâm tịnh là đc phép lên án lũ người cần phải lên án thế thôi, lu zơ với chả lơ zu

hiepchiken82

Xe tăng
Vì mợ đã thắc mắc nên em cũng mạnh dạn trả lời mợ luôn: là tất cả những câu hỏi mợ nêu trên em đều không vi phạm bất cứ điều gì cả. Em làm công ăn lương nên phần KD cá thể không liên quan. Em vào thớt này chỉ vì một điều duy nhất có 1 vài ông coi thằng Cường $ là giỏi nên em kiên trì phản biện. Còn đương nhiên việc nó tiêu tiền của ai thì em cũng ccm nó.
cụ là hồng thất công đấy!

Giohanoi

Xe buýt
Giờ này có ai dám ôm bom ko nhỉ? E thấy tập đoàn còn nhiều đất lắm
Cụ ko thấy Bà Lan VTP phải nhè ra đất của QCGL à. Đất chỉ có giá trị khi được nhà nước công nhận. QCGL toàn mua đất rẻ chưa đủ thủ tục giấy tờ xong về chạy chọt làm thủ tục sau. Những năm trước cán bộ chưa sợ đi tù nó còn hợp thức hóa cho. Giờ thì nằm chờ chết nhé. 10 năm rồi mà CQĐT vẫn lôi ra cho đi tù thì bố thằng nào dám làm láo như xưa..

lexus315

Xe điện
Mấy năm trước thấy chị ấy cũng mạnh miệng dữ lắm ha...

Sai phạm của QCGL có từ trước khi những bài báo mạnh cỡ này bung ra.
Nhưng vì tính thời điểm, họ tiếp tục có cơ hội gà cãi nước sôi thêm vài năm.

Nhiều cụ nỗ lực tẩy trắng để làm gì nhỉ?

ZynZyn

Xe lăn
Năng lực của mỗi người là khác nhau. Chả biết các cụ giỏi đến mức nào mà cứ đi chê ng khác - một ng chả quen, chả chơi, chả giao tiếp quan hệ làm ăn j - là dốt.

hiepchiken82

Xe tăng
Năng lực của mỗi người là khác nhau. Chả biết các cụ giỏi đến mức nào mà cứ đi chê ng khác - một ng chả quen, chả chơi, chả giao tiếp quan hệ làm ăn j - là dốt.
mợ nói chúng em là lo zơ thì chúng em đố kị đấy được chưa?

fanmu123456

Xe hơi
tìm hiểu thêm đi cụ:
"Ngoài phát sinh vay mượn với các cá nhân, tại ngày 31/3, Quốc Cường Gia Lai có hơn 570 tỷ đồng vay nợ tài chính. Số này biến động không đáng kể so với đầu năm. Tỷ lệ nợ/vốn chủ sở hữu thấp, chỉ 0,13 lần."
để cụ tham khảo, tỉ lệ này ở đại đa số các DN là 10-20 lần, tức là mặt bằng chung vay nợ nhiều gấp 100 lần QCGL
Ai là chủ nợ của Quốc Cường Gia Lai? | Báo Dân trí (dantri.com.vn)
Vốn chủ sở hữu có thật không, hay vốn trên giấy.

Cần so sánh nợ phải trả với tài sản hiện hữu (tiền mặt, bất động sản, dự án ...) đã loại trừ các khoản phải thu

Chelski

Xe điện
Tóm lại là em thấy doanh nghiệp còn làm ăn nhiều khuất tất, đất đai, thuế má....Mà khoe tiền, khoe biệt thự, siêu xe là hay đi xa lắm .

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Mợ lại nhét chữ vào mồm em. Em chưa có bất cứ lời nào chê Cường $ cả (mợ có thể xem lại tất cả các còm của em trong thớt này). Em chỉ phản biện là thằng đó không giỏi. À đương nhiên em cũng đồng ý là thằng đó giỏi tiêu tiền, giỏi đua xe và giỏi đầu thai.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Chưa hiểu vụ lòng vòng trung gian hô biến đất nhà nước thành đất tư nhân để làm gì nhỉ? Vì nhìn vào hồ sơ thì thằng trẻ con nó cũng biết cai trò mèo này.