[Funland] Tổng hợp thông tin về Cty Quốc Cường Gia Lai

Marble Trans

Xe tăng
không phải tất cả tiền của QCGL đều là tiền bẩn. trước khi mua đi bán lại mấy lô đất của NN thì QCGL đã có công ty XNK đồ gỗ, đã có nhà máy thủy điện.

VN chắc có 10 người giỏi. còn lại 99,99% là bình thường và hư hỏng. C$ nó không giỏi là chuyện hết sức bình thường, như 99,9999 triệu người VN khác. chả có gì đáng chê trách. nó không nghiện ngập, con rơi con vãi, trộm cướp, nhận hối lộ, thế là vui vẻ rồi!
Em đồng ý với cụ, cụ Cường có lỗi gì đâu chứ. Mà QCGL hình như tiền thân là làm xklđ Japan, Taiwan và kinh doanh công viên nghĩa trang vĩnh hằng chứ ?. Sao lại là làm thuỷ điện hồi nào vậy ?.

Mingming04

Xe máy
Khổ thân cô Loan bằng tuổi mẹ em. Nhìn mặt là có tiêm pttm rồi vào trỏng không dưỡng thường xuyên sẽ bị xuống sắc thế nào
Làm mũi và tiêm filer hay sao cụ nhỉ! Nhìn nét thì chắc hồi trẻ xinh lắm đấy! Vẫn biết là ai cũng muốn mình trẻ đẹp mãi, nhưng sự thật là giát vàng lên mặt cũng không giấu nổi dấu vết của thời gian. Em thật không thích nhìn phụ nữ PTTM. Em thích nhìn vẻ đẹp tự nhiên hơn.

Mingming04

Xe máy
Thế hệ những doanh nhân doanh nghiệp này giờ mới bế đi là hơi muộn và nếu chưa bế đi thì hơi phí các cụ ạ, nên các cụ nào còn hâm mộ cứ dán nhãn GATO em nhận hết :))

Loanh quanh 1 vòng những cái tên luôn được đồn được đoán cũng sẽ lần lượt được ship thẳng về CQĐT chụp ảnh kỷ yếu thôi ạ. :D
Hôm qua em xem trên tiktok có 5 tỉ phú ở hiện nay. Theo như cụ nói thì có lẽ nào?

kataly56

Xe máy
Hoàn toàn nhất trí với cụ thôi. Vậy thì tại sao có mấy ông cứ phải nhai đi nhai lại là nó giỏi? bảo nó không giỏi thì lại bị gắn nhãn là GATO?
Giỏi hay không thì ảnh hưởng gì đâu nhỉ
Với tôi thì chỉ cần lão không phá thì đã được coi là thành công rồi. Thực tế là nhà lão tiêu mấy đời cũng chẳng hết tiền đâu =))

Ngoài trừ các gia tộc gốc Hoa ra thì đại đa số các DN đi lên từ BĐS và khai thác gỗ như QCGL, HAGL,... đều bắt nguồn từ giai cấp vô sản thế nên không có nhiều thế hệ thứ 2 xuất sắc

Marble Trans

Xe tăng
Hôm qua em xem trên tiktok có 5 tỉ phú ở hiện nay. Theo như cụ nói thì có lẽ nào?
Họ đều làm sản xuất, xây nhà máy, không liên quan đến đất đai, trốn thuế thì chắc không phải đâu. Em biết cụ đang muốn nói đến ai ạ.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Với tôi thì chỉ cần lão không phá thì đã được coi là thành công rồi. Thực tế là nhà lão tiêu mấy đời cũng chẳng hết tiền đâu =))

Ngoài trừ các gia tộc gốc Hoa ra thì đại đa số các DN đi lên từ BĐS và khai thác gỗ như QCGL, HAGL,... đều bắt nguồn từ giai cấp vô sản thế nên không có nhiều thế hệ thứ 2 xuất sắc
Đương nhiên giỏi hay không thì không ảnh hưởng gì vậy thì cớ sao cứ nhai đi nhai lại là nó giỏi và quan trọng nhất C$ chắc chắn là không giỏi (theo tiêu chuẩn chung).

haTranauto

Xe tăng
2 nhân vật có vẻ kín tiếng: người đàn ông tên H và cô em gái cậu C đô lá

sthd

Xe lăn
Em đồng ý với cụ, cụ Cường có lỗi gì đâu chứ. Mà QCGL hình như tiền thân là làm xklđ Japan, Taiwan và kinh doanh công viên nghĩa trang vĩnh hằng chứ ?. Sao lại là làm thuỷ điện hồi nào vậy ?.
Vào năm 2012, công ty của bà đã xây dựng thành công 3 tổ máy thủy điện Iagrai với công suất lên đến 10,8 MW. Ngoài ra, bà còn mở rộng sang lĩnh vực trồng cao su tại Tây Nguyên, sở hữu hơn 4.000 ha cao su tại huyện Chư PRông và hơn 3000 ha tại Campuchia.
Chân dung đại gia Nguyễn Thị Như Loan - người gầy dựng nên Quốc Cường Gia Lai - Chuyên trang Vietnamdaily - Báo Tri thức & Cuộc sống (baomoi.com)

dheIa

Xe điện
Vào năm 2012, công ty của bà đã xây dựng thành công 3 tổ máy thủy điện Iagrai với công suất lên đến 10,8 MW. Ngoài ra, bà còn mở rộng sang lĩnh vực trồng cao su tại Tây Nguyên, sở hữu hơn 4.000 ha cao su tại huyện Chư PRông và hơn 3000 ha tại Campuchia.
Chân dung đại gia Nguyễn Thị Như Loan - người gầy dựng nên Quốc Cường Gia Lai - Chuyên trang Vietnamdaily - Báo Tri thức & Cuộc sống (baomoi.com)
Thuỷ điện à. Dân đen nghe là choáng ngất ^^
Cả 2 cái nhà máy chưa nổi 600 tỷ. Nhưng nhờ cái tiếng nên nợ đc khoản tới hơn 5k tỏi.

Tầm cỡ đại bàng mới làm thế được :-B

xe lôi : Em thấy bẩu, thói thường, con người ta thiếu cái gì thì mới hay mơ về cái đó, cụ ạ ^^

Vulcan V70

Xe trâu
Thằng Cường nó tiêu tiền do mẹ nó làm ăn phi pháp mà có, nó xứng đáng bị chửi.
Cu em Cường này không biết dạo này đã chững chạc hơn chưa? Chứ hơn chục năm trước lúc cty nó xây tòa nhà ở đường Lê Thánh Tôn quận Nhất làm sụt lún, nứt mấy căn nhà công sở sát bên, gọi lên làm việc thì bận quần short áo thun, mang dép Lào, thái độ nhâng nháo lấc cấc lắm.

Marble Trans

Xe tăng

Ngành nhựa thì con cái học ở nước ngoài xong đều về nước nối nghiệp cha mẹ hơn ngành khai thác gỗ và bđs. Chắc vì nhựa là vật liệu phổ biến các cháu dễ thể hiện tài năng hơn nên nghe lời bố mẹ hơn các ngành khác.

sthd

Xe lăn
Cu em Cường này không biết dạo này đã chững chạc hơn chưa? Chứ hơn chục năm trước lúc cty nó xây tòa nhà ở đường Lê Thánh Tôn quận Nhất làm sụt lún, nứt mấy căn nhà công sở sát bên, gọi lên làm việc thì bận quần short áo thun, mang dép Lào, thái độ nhâng nháo lấc cấc lắm.
nhâng nháo là đúng.
ban ngày các anh oai, chứ tối đến làm đệ của nó, em út hát hò xếp sau nó, nó nhâng nháo là đúng rồi

tieunhupha

Xe điện
Hoàn toàn nhất trí với cụ thôi. Vậy thì tại sao có mấy ông cứ phải nhai đi nhai lại là nó giỏi? bảo nó không giỏi thì lại bị gắn nhãn là GATO?
Ngược lại với 1 loạt cụ gọi nó là phế vì có cơ sở tốt thế mà ko làm được gì nên thân đó cụ. Bảo nó có cơ sở thế ko thành phế nhân là tốt lắm rồi thì các cụ đấy lại đi so sánh là thằng em hàng xóm của bạn thân ko có nền tảng tốt từ bố mẹ mà cũng ko làm được gì, thằng kia có cơ sở thế cũng ko làm được gì thì là kém. Nẫu ruột lắm cụ ạ. Mỗi người mỗi góc nhìn và quan trọng là thích nhìn thế nào thôi.:D

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Ngược lại với 1 loạt cụ gọi nó là phế vì có cơ sở tốt thế mà ko làm được gì nên thân đó cụ. Bảo nó có cơ sở thế ko thành phế nhân là tốt lắm rồi thì các cụ đấy lại đi so sánh là thằng em hàng xóm của bạn thân ko có nền tảng tốt từ bố mẹ mà cũng ko làm được gì, thằng kia có cơ sở thế cũng ko làm được gì thì là kém. Nẫu ruột lắm cụ ạ. Mỗi người mỗi góc nhìn và quan trọng là thích nhìn thế nào thôi.:D
Đồng ý với cụ. Thực ra nếu không có mấy cụ bảo C$ giỏi thì em cũng chẳng tham gia tranh luận làm gì.

tieunhupha

Xe điện
Đồng ý với cụ. Thực ra nếu không có mấy cụ bảo C$ giỏi thì em cũng chẳng tham gia tranh luận làm gì.
Em nghĩ từ giỏi các cụ ý nói nghĩa là nó ở trong nhung lụa thế mà ko phế đã là giỏi lắm rồi. Em thấy quan điểm đó cũng khá hay vì những nhà giàu giỏi dạy con thì con mới thành tài chứ ko cũng hỏng hết vì có mấy ai thoát được sự hưởng lạc đâu chứ.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Em nghĩ từ giỏi các cụ ý nói nghĩa là nó ở trong nhung lụa thế mà ko phế đã là giỏi lắm rồi. Em thấy quan điểm đó cũng khá hay vì những nhà giàu giỏi dạy con thì con mới thành tài chứ ko cũng hỏng hết vì có mấy ai thoát được sự hưởng lạc đâu chứ.
Nếu quan điểm giỏi là như vậy thì đơn giản quá và đương nhiên là em hoàn toàn không đồng ý. Thêm nữa, em không nghĩ rằng quan điểm của các cụ đó chỉ đơn giản dừng lại ở giới hạn như vậy. Các cụ đó muốn hướng đến việc Cường C$ giỏi thật sự theo nghĩa thông thường của từ giỏi.

lamhaha191

Xe điện
Chính ra có cụ nào đi tù rồi, nhất là tù kinh tế về kể chuyện thì bánh cuốn hơn cụ nhỉ. Loanh quanh toàn nghe nói với bạn em đi về rồi bạn em bảo thế nó cứ điêu điêu ;))
Muốn viết bài không anh có mấy thằng đi tù về kể cả ngày không hết chuyện hi

dealer-ck

Xe tăng
C$ có vk và mấy đứa con đẹp phết, đc lai từ gen mẹ.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Chính ra có cụ nào đi tù rồi, nhất là tù kinh tế về kể chuyện thì bánh cuốn hơn cụ nhỉ. Loanh quanh toàn nghe nói với bạn em đi về rồi bạn em bảo thế nó cứ điêu điêu ;))
Có cụ gì đi án giết người chả vào of kể chào buồng nó bắt ăn sh.it đấy còn gì. Còn cụ nào kể hay đá bóng với lão Kiên Bạc đó thôi.