[Funland] Tổng hợp thông tin về Cty Quốc Cường Gia Lai

maximax903

Xe điện
E nghĩ đây cũng là 1 case study để cccm chém cho vui đấy :)

Madam Loan thì theo e thấy có vẻ khâu quản trị rủi ro ko tốt, khi có quá nhiều dự án BDS dính lùm xùm về ply, thường nếu có vde về dòng tiền thì ko nên tiếp tục các dự án khác.

Đây cũng có thể là lý do madam phải đá cho Juve khi mà ko còn nhiều tiền để lo lót, chăm sóc các a chú đáo :(.

Đó là về mặt kte, còn về a C$ thì thôi e ko bàn nữa kẻo có cụ lại bảo e GATO, chứ như e mà có ông con ko làm gì chỉ mê siêu xe với gái đẹp trong khi mình làm ăn bết bát thì coi như thêm 1 thất bại nữa :(
Có khi vì lo cho cậu ấm quá nên cứ phải chỗ nọ vá chỗ kia. Em cứ hình dung nó như quả bóng, chỗ nọ phình ra tức là phải bóp chỗ khác lại.

New car 2023

Xe container
Bác chia sẻ thế em cũng mạnh dạn thổ lộ tâm tư đen tối của em.

Giầu thì nó ghét, đói rét thì nó khinh… bài tấu này không hẳn anh táo Giao thông tự nghĩ ra đâu mà chắc anh ý phải ngồi trà đá vỉa hè suốt mới cóp nhặt được.

Đến em đây là con tôm cái tép so với các bác mà ngoài đời đầy thằng ghét.

Quay lại thời kỳ cách đây ngót 20 năm. Em còn đi làm thuê. Team bọn em khí thế hừng hực. Bọn em đều có thẻ vàng của Vietnam Airlines. Tức là chăm lao động lắm. Đi làm khắp nơi không ngại. Vậy mà mua cái xe 4 bánh phổ thông còn phải cân nhắc chán chê.

Chàng thanh niên Cường Đô La chiếm sóng mặt báo mạng giai đoạn đó. Bọn em đặt cho nhau những cái nick name như là Thắng Pao (£), Hưng Oi rô (€) là những đồng tiền còn mạnh hơn Đô La lúc đó. Bọn em đều cao to đẹp giai đầy đặn hơn chàng thanh niên này và điều khiển bọn em lấy ra bông đùa mỗi sáng không phải cụ thể là chàng trai này mà là nghịch cảnh vô lý, phi logic ở Việt Nam.

Em nói chàng trai này là trò đùa làm xói mòn niềm tin vào chế độ là vì thế.
E nghĩ đây cũng là 1 case study để cccm chém cho vui đấy :)

Madam Loan thì theo e thấy có vẻ khâu quản trị rủi ro ko tốt, khi có quá nhiều dự án BDS dính lùm xùm về ply, thường nếu có vde về dòng tiền thì ko nên tiếp tục các dự án khác.

Đây cũng có thể là lý do madam phải đá cho Juve khi mà ko còn nhiều tiền để lo lót, chăm sóc các a chu đáo :(.

Đó là về mặt kte, còn về a C$ thì thôi e ko bàn nữa kẻo có cụ lại bảo e GATO, chứ như e mà có ông con ko làm gì chỉ mê siêu xe với gái đẹp trong khi mình làm ăn bết bát thì coi như thêm 1 thất bại nữa :(
Tôi thì như các bác, không thể biết anh Cường Đô na làm gì ở tại QCG và hiệu quả ra răng; có vẻ ảnh không làm gì.
OK thôi, quyền của ảnh và cụ thân sinh ra ảnh.

Ở chiều ngược lại, cái gọi là " khâu quản trị rủi ro ko tốt" là quá nhẹ.
Thực tế là quá kém ạ.
Khi mà những vụ như này, họ giấu như mèo giấu shjt.
Chẳng bao giờ là tốt khi cứ thích khoe tiền từ 1 công ty.
Mấy cậu ọp pơ như tôi và bác có lẽ cứ GATO, không vấn đề gì.

Mấy cậu ọp pơ khác, loại tự xưng là có thẩm quyền hơn, mà cũng GATO, thì thực sự phiền.

kieuhung

Xe tải
Vào juve lúc ấy mới biết ko bằng con ch** cụ ạ. E có 2 ông bạn 4x vào đấy, đi nhanh 1 tí quản giáo cũng chửi, nói quá to cũng ăn chửi haizzzz đấy là già vâng vâng dạ dạ chứ trẻ mà vênh mặt lên là hự hự hự cụ ạ
cụ lại nghe kể rồi,cụ có tiền thì vào đấy thành ông tướng luôn cũng đc nhé.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
cụ lại nghe kể rồi,cụ có tiền thì vào đấy thành ông tướng luôn cũng đc nhé.
Có khổ là khổ giai đoạn tạm giam. Chứ đi thụ án em nghe mấy người đi về bảo nhẹ nhàng hơn giai đoạn tạm giam nhiều. Nhất là nếu có tiền vào nữa☺

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
nếu bàn bạc, cấu kết, đi đêm với ông quản lý để định giá thâdp, mua với giá thấp sau đó bán lấy tiền chênh lệch chia nhau thì tội gì cụ?
Hối lộ thôi cụ, còn trách nhiệm quản lý tài sản đó là của bên bán mà!
Tài sản có phải của chị ấy đâu mà chị ấy vi phạm việc quản lý nó được cụ?

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Toàn ếch ngồi đáy giếng gáy linh tinh cụ nhỉ. Với những đại gia như thế này thì chứng cứ rất rõ ràng rồi VKS mới phê chuẩn cho bắt tạm giam. Có thể bao vụ trước chị ấy thoát vì ko trực tiếp đưa tiền cho các quan. Đúng đi đêm lắm có ngày gặp ma thật nhỉ. Chắc chị ấy là đầu vụ vì người hưởng lợi nhiều nhất là kẻ cầm đầu. Bỏ 460 tỉ ra vài tháng sau lãi ngay 380 tỉ. A Cường tha hồ đổi siêu xe là thế thôi
Còn chưa trừ chi phí mềm, lobby cụ ơi. Ko ăn ngon thế dc đâu ( thằng doanh nghiệp lúc nào cũng ăn ít nhất). Tài sản đáng giá 1000 tỉ mà ký mua bán với giá 460 thì số chênh lệch 540 bét nhất cũng ăn chia 50-50 nếu làm việc tay đôi, làm việc nhiều bên thì chia nhỏ nữa.

dheIa

Xe điện
Vào đây thấy nhiều cụ chạy Grab gato Cường$ quá, của đáng tội chạy con Wave mà nhìn siêu xe thấy cũng ghét. :))
Sao mà phải ghét ^^
Siêu xe mà lúc chui ra là một siêu nhái bén thì còn tệ hại hơn. Quá phim hoạt hình 😁

Dream Thai

Xe điện
Có khổ là khổ giai đoạn tạm giam. Chứ đi thụ án em nghe mấy người đi về bảo nhẹ nhàng hơn giai đoạn tạm giam nhiều. Nhất là nếu có tiền vào nữa☺
Cụ làm nhớ trạng quỳnh, ra thăm 1 chỗ chả có gì, nhưng ai hỏi cũng bảo hay lắm

Quay lại chuyện đi tù mấy người vè bảo nhẹ nhàng chẳng lẽ tao ở tù nhục như chó :(

Thôi e cũng đoán mò thế thôi, có thể sai vì e chưa ở tù :)

xe lôi

Xe tăng
Sao mà phải ghét ^^
Siêu xe mà lúc chui ra là một siêu nhái bén thì còn tệ hại hơn. Quá phim hoạt hình 😁
Lôi cả ngoại hình ra bình phẩm thì hẳn sự hằn học cay cú rõ lắm haha.Mà con nó 14 tuổi cao 1m8 đấy,có khi nó cao hơn bố con cụ mà nghe cụ nói thế nó lại gọi ngc lại thì lại cay thêm tí nữa nhỉ haha

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc không làm CQNN. Bọn đầu cơ nó cử trinh sát đi xem mảnh đất này thuộc cơ quan nào. Khi nắm được hết dữ liệu nó mới bài binh bố trận cổ phần hóa để mua được với chi phí thấp nhất. Xong mới bán qua tay 1 thằng nước ngoài nào đó muốn đầu tư. Đúng bài là thế nên nếu đã bị phanh phui thì chắc chắn sẽ có quan to đi tù cùng cả lũ bậu sậu phía sau
cụ chuẩn ạ

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
em nghe kể là có ngài đi tù vẫn như vua không thiếu thứ gì.Chi phí hàng tháng để được như vậy tầm trên tỷ đến tỷ rưỡi, toàn đệ ruột tình nguyện trả. Các đệ vẫn thường xuyên mang lolotica vào nhậu với ảnh ...

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Hối lộ thôi cụ, còn trách nhiệm quản lý tài sản đó là của bên bán mà!
Tài sản có phải của chị ấy đâu mà chị ấy vi phạm việc quản lý nó được cụ?
có nhận phần chia tiền chênh lệch thì không thể chỉ tội hối lộ đâu cụ ơi!

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ làm nhớ trạng quỳnh, ra thăm 1 chỗ chả có gì, nhưng ai hỏi cũng bảo hay lắm

Quay lại chuyện đi tù mấy người vè bảo nhẹ nhàng chẳng lẽ tao ở tù nhục như chó :(

Thôi e cũng đoán mò thế thôi, có thể sai vì e chưa ở tù :)
E bảo nhẹ nhàng, là nhẹ nhàng hơn so với giai đoạn tạm giam. Người quen e làm ở khu vực tạm giam nên e biết sơ qua. Còn đội ở tù thì nó cũng kể hết chứ có quái gì phải giữ đâu cụ.

Dream Thai

Xe điện
E bảo nhẹ nhàng, là nhẹ nhàng hơn so với giai đoạn tạm giam. Người quen e làm ở khu vực tạm giam nên e biết sơ qua. Còn đội ở tù thì nó cũng kể hết chứ có quái gì phải giữ đâu cụ.
Ko rõ án kte có nhốt riêng ko, chứ nhốt cùng hình sự cũng căng cho mấy cụ già quen sướng rồi :(

Giờ nhiều án quá, như a Còi bị tạm giam tận hơn 2 năm, hnay mới xử

toimuondie

Xe container
Đợt covid. Tiểu thư nhà nào ở HN ho 1 phát đi cả HN đấy. Cụ kia nói thế cũng có thể lắm đấy.
Việt Nam oai nhất chị Nhung
Chị ho 1 cái anh Chung hết hồn.
Virus chị để trong lưng
Anh Đam, anh Huệ bồn chồn cả đêm.

Dân miền núi TM

Xe điện
A Cường kiểu gì chả bị gọi.
Ký vài tờ giấy trước đó thì khéo toi.
Nhẹ thì cho ở ngoài lo xiền trả nhà nước.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Ko rõ án kte có nhốt riêng ko, chứ nhốt cùng hình sự cũng căng cho mấy cụ già quen sướng rồi :(

Giờ nhiều án quá, như a Còi bị tạm giam tận hơn 2 năm, hnay mới xử

E nghe nói có phân loại chứ ko nhốt chung đâu ạ.