[Funland] Tổng hợp thông tin về Cty Quốc Cường Gia Lai

phuongmit

Xe cút kít
Sau chị Lan, chị Loan, tiếp đến là chị Rus nhỉ? Dạo này không thấy chị lên báo nổ các dự án BĐS tỷ đô nữa. Haizzz...
Chả lẽ chuông nguyện hồn Madam, thế tháp bên kia cầu TL ứ xây nữa thì cũng dở

Kiên Khùng

Xe điện
nếu bàn bạc, cấu kết, đi đêm với ông quản lý để định giá thâdp, mua với giá thấp sau đó bán lấy tiền chênh lệch chia nhau thì tội gì cụ?
Tội lừa đảo với kẻ mua, tội lợi dụng tín nhiệm gây thiệt hại tài sản công cho bên đại diện bán.
Cả 2 đi tù và đều phải trả lại tiền chênh lệch cho bên bị thiệt hại.

Kiên Khùng

Xe điện
thôi giờ chờ xem chuyện cổ tích hiện đại bán siêu xe cứu mẹ cứu cổ đông. Chứ còn tuyên bố con không liên quan thì nói làm gì nữa!
Đố tuyên bố đc. Không liên quan thì tiền đâu mua xe. Nhận tiền bẩn đã thừa tội.
Tịch thu toàn bộ gia sản đền cho NN đi chứ không liên quan.

Giohanoi

Xe buýt
Chả lẽ chuông nguyện hồn Madam, thế tháp bên kia cầu TL ứ xây nữa thì cũng dở
Em ứ hiểu là chị ấy lấy nguồn tiền ở đâu để nuôi quân và trả lãi cho số BĐS xây mãi mà không xong. Nhà em ở cạnh Tòa nhà 16 Láng Hạ. 3 năm nay đề biển " sắp bàn giao " mà chẳng thấy bóng dáng thợ thuyền hoàn thiện công trình. Phải thừa nhận chị ấy xoay tiền quá giỏi nhỉ

phuongmit

Xe cút kít
Em ứ hiểu là chị ấy lấy nguồn tiền ở đâu để nuôi quân và trả lãi cho số BĐS xây mãi mà không xong. Nhà em ở cạnh Tòa nhà 16 Láng Hạ. 3 năm nay đề biển " sắp bàn giao " mà chẳng thấy bóng dáng thợ thuyền hoàn thiện công trình. Phải thừa nhận chị ấy xoay tiền quá giỏi nhỉ
E cũng k biết. Đợt đi qua hội sở biển bank gần vcb nhìn hoàng tráng thế mà gần nhà e có cái pgd nhìn như cái chuồng gà, dặt dẹo còn k = hội ghi lode bán xổ số :))

sthd

Xe lăn
nếu bàn bạc, cấu kết, đi đêm với ông quản lý để định giá thâdp, mua với giá thấp sau đó bán lấy tiền chênh lệch chia nhau thì tội gì cụ?
có đưa nhận tiền thì tội đưa, nhận hối lộ, khung án 5 năm đến tử hình
không có tiền thì tội Cố ý làm trái. Khung án treo đến chung thân
không có tiền, không có bàn bạc, thì tội Thiếu trách nhiệm, án Khiển trách đến 10 năm
thichs vào khung nào?

thôi giờ chờ xem chuyện cổ tích hiện đại bán siêu xe cứu mẹ cứu cổ đông. Chứ còn tuyên bố con không liên quan thì nói làm gì nữa!
còn đầy thuỷ điện, đất đai mà. Cần gì bán xe

thudoll88

Xe tăng
Làm gì có chuyện không liên quan. Thay vì cái án chung thân hay 20 năm làm ma tù. Giờ cho cơ hội còn 10 năm may ra vẫn kịp chết khi đã tự do nhưng phải khắc phục toàn bộ hậu quả nộp cho ngân sách nhà nước. Chả nhẽ Cường thấy mẹ chết mà không cứu?! Thì là loại con gì

thudoll88

Xe tăng
Các anh rung cho rụng hết tài sản chứ ngồi đấy mà mẹ thì ma tù con thì vẫn siêu xe gái gú sống đến cuối đời?! Chưa kể tài sản được hình thành từ nguồn gốc thu nhập phạm pháp kiểu gì cũng sẽ bị tịch thu kê biên

berryfun

Xe điện
Cụ nói làm em tưởng tượng luôn tới Hãng phim truyện số 4 Thụy Khuê. Giờ theo các cụ phải làm gì với chỗ đó? Để nguyên thì nó ngày càng xập xệ, tiền nhà nước bỏ vào thì chịu rồi. Làm phim thì toàn làm theo đặt hàng nhà nước nên cũng làm gì có doanh thu kiểu bom tấn này nọ. Ngay như trong nam có Hãng phim GP gọi là tân tiến so với các đơn vị làm phim của nhà nước mà cũng đang rất chật vật. Em thấy chỗ đó đúng là tiến thoái lưỡng nan, cụ nào lắm mưu sách hiến kế đi ạ.
Chỗ này khóe là a gì giao thông chết tươi chỗ này cụ nhể. Chung quy là tại chữ tham. Động vào tổ kiến lửa. Chỗ này cách tốt nhất là thoái vốn mà rút êm. Bằng ko thì chết vì trét

berryfun

Xe điện
Sao nhiều cụ thích chửi C $ thế nhỉ, nó làm gì tổn hại đến các cụ à?
Các cụ chỉ nhìn thấy mảng ăn chơi, chứ có biết nó làm gì đâu. Mà nó ăn chơi tiền nhà nó thì sao? Nó con trai duy nhất, nhà thì nghìn tỉ mà cũng chưa dính dáng vi phạm pháp luật gì ngoài thời trẻ trâu đua xe. Nhiều cụ mà được như thế khéo còn chẳng giữ nổi mình đâu.
Chán cụ thiệt. Cháu ko chưởi cường. cụ bảo nó ko làm tổn hại đến các cụ là sai bét. Ấu tĩ quá. Tài sản công là của nhà nước. Của nhà nước là của toàn dân, thuế của dân. Thiệt hại của nhà nước là thiệt hại của dân. Nhà nước có giàu thì dân mí mạnh. Chứ cứ thua lỗ thì sưu cao thuế nặng. Xăng tăng, nước tăng, điện tăng ….. ko liên quan là liên quan thế nào.
Đặng Lê nguyên vũ chơi xe như thế ai giám nói gì đâu. Cụ ý tự thân. Còn mấy ô cạp đất ăn chính sách thì phải có cái giá chứ. Ai lại chơi mà ko có phí, giá thì thường quá hahaha. Lo gì, đi tù mấy năm lại ra thôi mà.

Dream Thai

Xe điện
Các anh rung cho rụng hết tài sản chứ ngồi đấy mà mẹ thì ma tù con thì vẫn siêu xe gái gú sống đến cuối đời?! Chưa kể tài sản được hình thành từ nguồn gốc thu nhập phạm pháp kiểu gì cũng sẽ bị tịch thu kê biên
E cũng nghĩ như vậy, ko có chuyện huy sinh đời mẹ củng cố đời con cháu.
Ko nôn ra thì các a khui ra tội từ cách đây 20 năm ấy chứ, lúc đó C$ vừa đi tù vừa mất tiền ấy chứ :(

dheIa

Xe điện
Chán cụ thiệt. Cháu ko chưởi cường. cụ bảo nó ko làm tổn hại đến các cụ là sai bét. Ấu tĩ quá. Tài sản công là của nhà nước. Của nhà nước là của toàn dân, thuế của dân. Thiệt hại của nhà nước là thiệt hại của dân. Nhà nước có giàu thì dân mí mạnh. Chứ cứ thua lỗ thì sưu cao thuế nặng. Xăng tăng, nước tăng, điện tăng ….. ko liên quan là liên quan thế nào.
Đặng Lê nguyên vũ chơi xe như thế ai giám nói gì đâu. Cụ ý tự thân. Còn mấy ô cạp đất ăn chính sách thì phải có cái giá chứ. Ai lại chơi mà ko có phí, giá thì thường quá hahaha. Lo gì, đi tù mấy năm lại ra thôi mà.
Hihi.. Nhà ảnh giàu do ăn cướp mà ảnh ko nghiện thì phải khen là đúng zồi cụ ^^

Đúng là tư duy của mấy ông người Ngồi im cũng là một tài năng 😁

vingraux

Xe tăng
Tội làm xói mòn lòng tin vào chế độ là tội to nhất.

Em biết các bác trên này toàn đức cao vọng trọng không gato thì đúng rồi. Nhưng nhiều người làm bục mặt vẫn không đủ ăn, không được bản lĩnh như các bác thì người ta lại cảm thấy bị bỏ lại phía sau >:)

Dream Thai

Xe điện

Em biết các bác trên này toàn đức cao vọng trọng không gato thì đúng rồi. Nhưng nhiều người làm bục mặt vẫn không đủ ăn, không được bản lĩnh như các bác thì người ta lại cảm thấy bị bỏ lại phía sau >:)
Cs ngoài tài năng cần may mắn nữa :)

Đội giàu vì BDS nếu biết điểm dừng thì có mà ăn 3 đời ko hết, nhưng cứ nghĩ mình giàu đó giỏi nên cứ lao theo các dự án bđs như con thiêu thân mà ko biết thời thế đã thay đổi & vận may đã hết thì sẽ còn nhiều người đi tù tiếp :(

New car 2023

Xe container

Mấy cậu tự xưng Đức cao vọng trọng, kệ họ bác ạ.
Êm chỉ cần đủ ăn hơn hôm qua, là tốt rồi.
Rất nên GATO với đồng chí Cường $.

khanhnguyen09

Xe container
Vào đây thấy nhiều cụ chạy Grab gato Cường$ quá, của đáng tội chạy con Wave mà nhìn siêu xe thấy cũng ghét. :))

Khong nho

Xe hơi
Vụ này hình như Vũ có mua lại từ Hàn dự án vành trăng khuyết, hay ngược lại ấy nhỉ?
Mua mấy cái khu hành chính công xuốt từ thời a Thánh Ba cụ ạ, nói chung ăn ít hay nhiều thôi ạ, thần thánh hoá nghĩ cũng hài :D, e thấy cụ Tổng mình sợ là di sản cuối cùng của chế độ mất :(

Dream Thai

Xe điện
Vào đây thấy nhiều cụ chạy Grab gato Cường$ quá, của đáng tội chạy con Wave mà nhìn siêu xe thấy cũng ghét. :))
Giờ C$ lại GATO với mấy ông chạy grab đấy cụ a :(

Đang siêu xe gái đẹp giờ mẹ đi tù, nhà xe cắm bank, vài hôm nữa ko có tiền trả lãi bank thì bank nó phát mãi hết :)