[Funland] Tổng hợp thông tin về Cty Quốc Cường Gia Lai

rongnho

Xe tăng
Nói chung bắt bà L này là hơi khiên cưỡng, trừ khi có bằng chứng hối lộ, tài sản lớn, xâu nhà cao như ngọn núi mà ko phát hiện ra sớm để ngăn chặn để tránh thiệt hại cho nhà nước, các cơ quan quản lý mù hết rồi hay sao?

Xe nội lước

Xe container
Sao nhiều cụ thích chửi C $ thế nhỉ, nó làm gì tổn hại đến các cụ à?
Các cụ chỉ nhìn thấy mảng ăn chơi, chứ có biết nó làm gì đâu. Mà nó ăn chơi tiền nhà nó thì sao? Nó con trai duy nhất, nhà thì nghìn tỉ mà cũng chưa dính dáng vi phạm pháp luật gì ngoài thời trẻ trâu đua xe. Nhiều cụ mà được như thế khéo còn chẳng giữ nổi mình đâu.
Em hoàn toàn nhất trí với còm của cụ. Tự soi bản thân . Nếu ở vị trí của bạn " Cường Đô La " thì chắc gì em đc bằng bạn ấy . Khéo giờ em còn thành " Lước Bảng Anh " rồi cũng nên chứ Đô La đã là cái gì .

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Cụ nói làm em tưởng tượng luôn tớiHãng phim truyện số 4 Thụy Khuê. Giờ theo các cụ phải làm gì với chỗ đó? Để nguyên thì nó ngày càng xập xệ, tiền nhà nước bỏ vào thì chịu rồi. Làm phim thì toàn làm theo đặt hàng nhà nước nên cũng làm gì có doanh thu kiểu bom tấn này nọ. Ngay như trong nam có Hãng phim GP gọi là tân tiến so với các đơn vị làm phim của nhà nước mà cũng đang rất chật vật. Em thấy chỗ đó đúng là tiến thoái lưỡng nan, cụ nào lắm mưu sách hiến kế đi ạ.
Làm thì đầy cách nhưng làm là sai thì toi.

u6868

Xe buýt
Văn hóa miệt thị a dua @ vẫn đeo bám mấy ông ofer thôi bao h mới nên ng được!
Em hoàn toàn nhất trí với còm của cụ. Tự soi bản thân . Nếu ở vị trí của bạn Cường đô la thì chắc gì em đc bằng bạn ấy . Khéo giờ em thành Lước bảng anh rồi cũng nên.
Văn hóa miệt thị a dua @ vẫn đeo bám mấy ông ofer thôi bao h mới nên ng được!

beomap2

Xe container
Thằng này nhìn thận yếu bỏ mẹ, chắc chả chén được mấy. trong khi đó mình thận rõ khỏe thì không có cơ hội, ông trời bất công qué
Cụ thận khỏe suốt ngày quần bị đội lên thì khó làm ăn nhỉ

Dream Thai

Xe điện
Sao nhiều cụ thích chửi C $ thế nhỉ, nó làm gì tổn hại đến các cụ à?
Các cụ chỉ nhìn thấy mảng ăn chơi, chứ có biết nó làm gì đâu. Mà nó ăn chơi tiền nhà nó thì sao? Nó con trai duy nhất, nhà thì nghìn tỉ mà cũng chưa dính dáng vi phạm pháp luật gì ngoài thời trẻ trâu đua xe. Nhiều cụ mà được như thế khéo còn chẳng giữ nổi mình đâu.
Thực ra chửi thì cũng hơi quá, nhưng đó là lối sống ko nên cổ súy :)

Này nhé bà Loan thì mấy năm nay làm ăn bết bát, ông con 42t thì nổi như cồn vì siêu xe và gái đẹp.

Bme giàu có làm ăn tốt thì ko sao, cái này là đua đòi khi nhà ko có diện, vớ vẩn nhà cửa xe cộ cũng cắm bank hết roài, đợi xem sắp tới nhà đó có tiền khắc phục hậu quả ko đây :(

Trà Lý

Xe tăng
Phần tài sản chìm chắc cũng đủ cho mẹ con bà này sống hết đời.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
tài sản của tôi nhưng vấn đề người ký bán ko phải là tôi. Kẻ mua cấu kết với kẻ bán là quản lý của tôi vv thì tôi có quyền kết tội kẻ mua cấu kết quản lý ăn cắpb/ làm thiệt hại tài satn của tôi chứ vv
Em cho là như vậy cụ ạ
Tội đấy là hối lộ đấy cụ. Tài sản của cơ quan ông đáng giá 10 đồng, ông là người quản lý lãnh đạo được giao nhiệm vụ bán. Tôi hối lộ ông 2 đồng để xin mua với giá 5 đồng.
Khi đó tôi dính tội hối lộ còn ông dính tội phá hoại tài sản.

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Tội đấy là hối lộ đấy cụ. Tài sản của cơ quan ông đáng giá 10 đồng, ông là người quản lý lãnh đạo được giao nhiệm vụ bán. Tôi hối lộ ông 2 đồng để xin mua với giá 5 đồng.
Khi đó tôi dính tội hối lộ còn ông dính tội phá hoại tài sản.
nếu bàn bạc, cấu kết, đi đêm với ông quản lý để định giá thâdp, mua với giá thấp sau đó bán lấy tiền chênh lệch chia nhau thì tội gì cụ?

newbieshn

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung bắt bà L này là hơi khiên cưỡng, trừ khi có bằng chứng hối lộ, tài sản lớn, xâu nhà cao như ngọn núi mà ko phát hiện ra sớm để ngăn chặn để tránh thiệt hại cho nhà nước, các cơ quan quản lý mù hết rồi hay sao?
Thế cụ cho là : không có bằng chứng rõ ràng mà có thể bắt bà Loan à?

Ni No Kuni 2

Xe điện
Thớt này gato nhiều thật. Em ko bênh ai, nhưng kiểu Pháp luật VN làm đúng quá khó, nhất là thời 10 năm trc. Khả năng muốn mua qua đấu giá cũng khoai nên phải mua cty.
Thật ra đến tận bây h muốn mua mảnh đất của tư nhân cũng khó, vẫn phải chơi bài mua cả Cty.
Còn Cường đã tách bạch hoàn toàn với QCG từ mấy năm trc rồi. Nhiều cụ ác mồm vãi, cho các cụ vào nhà đấy có khi ăn chơi hút hít chôn xanh cỏ rồi chứ mà còn đc sống đến h =))

Giohanoi

Xe buýt
Thế cụ cho là : không có bằng chứng rõ ràng mà có thể bắt bà Loan à?
Toàn ếch ngồi đáy giếng gáy linh tinh cụ nhỉ. Với những đại gia như thế này thì chứng cứ rất rõ ràng rồi VKS mới phê chuẩn cho bắt tạm giam. Có thể bao vụ trước chị ấy thoát vì ko trực tiếp đưa tiền cho các quan. Đúng đi đêm lắm có ngày gặp ma thật nhỉ. Chắc chị ấy là đầu vụ vì người hưởng lợi nhiều nhất là kẻ cầm đầu. Bỏ 460 tỉ ra vài tháng sau lãi ngay 380 tỉ. A Cường tha hồ đổi siêu xe là thế thôi

Giohanoi

Xe buýt
Thớt này gato nhiều thật. Em ko bênh ai, nhưng kiểu Pháp luật VN làm đúng quá khó, nhất là thời 10 năm trc. Khả năng muốn mua qua đấu giá cũng khoai nên phải mua cty.
Thật ra đến tận bây h muốn mua mảnh đất của tư nhân cũng khó, vẫn phải chơi bài mua cả Cty.
Còn Cường đã tách bạch hoàn toàn với QCG từ mấy năm trc rồi. Nhiều cụ ác mồm vãi, cho các cụ vào nhà đấy có khi ăn chơi hút hít chôn xanh cỏ rồi chứ mà còn đc sống đến h =))
Cụ chắc không làm CQNN. Bọn đầu cơ nó cử trinh sát đi xem mảnh đất này thuộc cơ quan nào. Khi nắm được hết dữ liệu nó mới bài binh bố trận cổ phần hóa để mua được với chi phí thấp nhất. Xong mới bán qua tay 1 thằng nước ngoài nào đó muốn đầu tư. Đúng bài là thế nên nếu đã bị phanh phui thì chắc chắn sẽ có quan to đi tù cùng cả lũ bậu sậu phía sau

New car 2023

Xe container
Toàn ếch ngồi đáy giếng gáy linh tinh cụ nhỉ. Với những đại gia như thế này thì chứng cứ rất rõ ràng rồi VKS mới phê chuẩn cho bắt tạm giam. Có thể bao vụ trước chị ấy thoát vì ko trực tiếp đưa tiền cho các quan. Đúng đi đêm lắm có ngày gặp ma thật nhỉ. Chắc chị ấy là đầu vụ vì người hưởng lợi nhiều nhất là kẻ cầm đầu. Bỏ 460 tỉ ra vài tháng sau lãi ngay 380 tỉ. A Cường tha hồ đổi siêu xe là thế thôi
Bác chuẩn quá: "Bỏ 460 tỉ ra vài tháng sau lãi ngay 380 tỉ", chạ mất xu nào thêm nữa, ngoài tiền thuế TNDN, bác hầy.

Để tui chỉ đạo mấy cậu công chức, nhắc các cậu ấy làm việc thì cần đề cao tính Hiệu quả.

.Bo My

Xe lăn
thôi giờ chờ xem chuyện cổ tích hiện đại bán siêu xe cứu mẹ cứu cổ đông. Chứ còn tuyên bố con không liên quan thì nói làm gì nữa!

Dream Thai

Xe điện
Bỏ 400 tỷ vớ vẩn là tiền vay bank or đặt cọc 1 ít, như a Q Còi giờ cả nhà huy động các kiểu mà đc có 1-200 tỷ để khắc phục hậu quả, trong khi vụ kia từ cách đây 10 năm thì 400 tỷ nó to lắm :)

.Bo My

Xe lăn
Bỏ 400 tỷ vớ vẩn là tiền vay bank or đặt cọc 1 ít, như a Q Còi giờ cả nhà huy động các kiểu mà đc có 1-200 tỷ để khắc phục hậu quả, trong khi vụ kia từ cách đây 10 năm thì 400 tỷ nó to lắm :)
thì báo đăng là trả cho NN chỉ 1 tí tẹo, tiền đất hơn trăm tỉ thì mãi sau mới phải trả cho SG, mà cái bà Hồng tính tiền đất cũng đã vào trỏng rồi. Thêm tiền bỏ thùng xốp thôi.

Mzc

Xe điện
Cụ nói làm em tưởng tượng luôn tớiHãng phim truyện số 4 Thụy Khuê. Giờ theo các cụ phải làm gì với chỗ đó? Để nguyên thì nó ngày càng xập xệ, tiền nhà nước bỏ vào thì chịu rồi. Làm phim thì toàn làm theo đặt hàng nhà nước nên cũng làm gì có doanh thu kiểu bom tấn này nọ. Ngay như trong nam có Hãng phim GP gọi là tân tiến so với các đơn vị làm phim của nhà nước mà cũng đang rất chật vật. Em thấy chỗ đó đúng là tiến thoái lưỡng nan, cụ nào lắm mưu sách hiến kế đi ạ.
Nhiều cụ k hiểu. K hiểu là hãng đó có gì, đấy thì thuê trả tiền năm một. Phim là tài sản NN. Còn cái thương hiệu đó có giá trị gì k? Em đố cụ nào định giá nó 1 tỷ đấy. Thương hiệu chỉ có giá trị khi đóng lên phim mà phim đó bán chạy. Chứ mấy hãng này chỉ bám vào ngân sách thôi. Trong khi thầu hay hỗ trợ các dự án điện ảnh như các nước làm sẽ hiệu quả hơn nhiều.

Bigcat

Xe tải
Sau chị Lan, chị Loan, tiếp đến là chị Rus nhỉ? Dạo này không thấy chị lên báo nổ các dự án BĐS tỷ đô nữa. Haizzz...