[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

money_talk

Xe tăng
Các doanh nghiệp và nhiều cá nhân đóng góp cả tấn tiền còn chả phải thắc mắc.
Các cụ ủng hộ được bao nhiêu mà đao to búa lớn ghê đặt đủ loại câu hỏi.
Khi Nhà nước đã làm tốt trong công tác chống covid thì việc tiêm phòng cũng sẽ làm tốt.
Tên nào tham-ô tham-nhũng trong vấn đề này trước sau sẽ phanh phui thôi.
Sống cần phải có niềm tin các cụ ạ!
Việc thắc mắc là quyền cơ bản của người dân và minh bạch và trách nhiệm giải trình là trách nghĩa vụ của các cơ quan chính quyền.

td lines

Xe điện
Cá nhân em đã tiêm mũi thứ nhất rồi , trong vài ngày tới em sẽ đóng góp vài cho Quỹ vaccin Việt nam với thân phận là kiều bào nước ngoài . Em không nghĩ tiêu cực này nọ như mấy cụ đa nghi mà đơn giản là mình đang góp cho chính người thân của mình ở Việt nam .

Đông Khang

Xe tải
Em cũng nhắn tin rồi, cũng chuyển khoản cho quỹ MTTQ rồi, tuy không nhiều nhưng cũng là chung tay cùng với mọi nhà, mọi người ạ. Bầu ơi thương lấy bí cùng, có chăng là bầu cũng phải thương lấy bầu.

smallcarvn

Xe buýt
Em dặn mụ vợ là ko cần nhắn tin làm gì ạ
Chờ thời gian tới nhà nước có dịch vụ thì nhà em tiêm dịch vụ vaccin của bọn tư bản, chứ nhà e ko trông chờ nhưng vaccine kia.
Nói gì nói hiện giờ thông tin về vaccine vẫn mù mờ, mà mù mờ thì thực em ko thích.
Đây là việc ủng hộ, còn vaccine là việc nhà nước cần lo nên em ko muốn nhận gạch đá, em chỉ nêu quan điểm cá nhân em
Cụ không nên nói vậy, Ngoài kia còn bao nhiêu hoàn cảnh khó khăn chứ có phải ai cũng có điều kiện như cụ đâu mà đi tiêm dịch vụ. Cụ có thể ủng hộ mà không tiềm. Tất nhiên đây là việc ủng hộ tự nguyện chả ai bắt nhưng trong cuộc sống cần có 1 tấm lòng và đừng sống ích kỷ quá. Nhịn cốc trà đá để ủng hộ 3k cũng là ủng hộ mà. Cái này là ủng hộ chính đáng chứ có phải cho ăn xin ở ngã tư bị 1 nhóm chăn dắt đâu mà không mở lòng ra được nhỉ?

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Cháu k nói ai trả tiền đc tiêm sớm. cái cháu muốn là minh bạch, mua - trả tiền chứ k phải tù mù gửi tiền vào đó xong được bao nhiêu, chi bao nhiêu người gửi không nắm đc.
Ví dụ cho mua trả tiền trc như cháu nói, có thể kèm đk phải chấp nhận theo phân phối của nhà nước, thì 10tr liều đặt mua phải có tối thiểu 10tr liều về. Chứ k thể tù mù kiểu ko ai biết đc. :)
Ông muốn thông tin minh bạch thiếu éo gì cách mà ktra. Chỉ 1 vài cái kích là có hết. Ko thì xem thời sự trưa nay xem mgta tổng hợp thông tin như thế nào.
Còn tôi cá với ông luôn, ông chả phải bỏ đồng mịa nào ra cả, mà vẫn đc tiêm các loại vaccin đã đc cấp phép rộng rãi trên thế giới (tất nhiên là trừ vaccin tàu)
Có thể đây là chính sách lớn của Chính phủ, để đạt số lượng phủ nhiều nhiều có thể nhằm tạo miễn dịch cộng đồng, trong đó có cả những kẻ thiểu năng mở mồm ra mà chửi. Biết vậy nhưng vẫn phải tiêm vì nếu những đối tượng đấy nhiễm virus thì đào 3 đời nhà nó ra chửi à.

ocean08

Xe điện
Lập sắn danh sách, dí vào mẹt bảo đóng tiền thì ko phải là đè à cụ.
Không muốn đóng thì Cụ bảo tôi k đóng. Người thu phản ứng thì Cụ bảo cho lên gặp Thủ trưởng cơ quan, GĐ DN để có ý kiến...
Một năm cơ quan có một số lần thu ủng hộ 1 ngày lương như ủng hộ đồng bào bão lụt, ủng hộ biển đảo, ủng hộ ngày vì người nghèo, năm ngoái và năm nay thêm ủng hộ chống dịch covid mà Cụ nói đẻ ra thu, nghe nặng nề và cưỡng ép quá.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Không muốn đóng thì Cụ bảo tôi k đóng. Người thu phản ứng thì Cụ bảo cho lên gặp Thủ trưởng cơ quan, GĐ DN để có ý kiến...
Một năm cơ quan có một số lần thu ủng hộ 1 ngày lương như ủng hộ đồng bào bão lụt, ủng hộ biển đảo, ủng hộ ngày vì người nghèo, năm ngoái và năm nay thêm ủng hộ chống dịch covid mà Cụ nói đẻ ra thu, nghe nặng nề và cưỡng ép quá.
Đố có dám.
Lên mạng không ai biết mình là ai mới dám nói chứ ở công ty mà mở mồm ra thì cả công ty nó coi như con gì đó ngay.
Bao nhiêu vấn đề trong thế giới thực thì im như hến, lên thế giới ảo hùng hùng hổ hổ lên án này nọ.
Đời là thế mà, nếu không đã không có khá bửn với phú lê, dũng trọc, huấn rose gì đó.

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Sáng nay phường qua thu tiền ủng hộ vacxin rồi nhé, ko phải nhắn tin nữa .nha nc thoải mái mua trong nc tiêm ko hết thì để dành hoặc ai nhập cảnh chích cho phát cho yên tâm

RegerShop

Xe máy
Em vừa gửi xong, không nhiều nhưng cũng có đóng góp 1 ít

minhlp

Xe tải
Xin lỗi cụ, em rất dị ứng với các cuộc thi "đếm share, đếm like", mà mục đích cuối cùng là quảng bá thương hiệu của đơn vị tổ chức.
Mấy người em quen cũng đã "từ mặt" em vì từ chối share ủng hộ.
Em thấy đây là cách làm gây phiền phức cho những người "bị nhờ". Với 1 người thì không vấn đề, nhưng với cả ngàn người, vạn người thì cũng là một tổn thất cho xã hội.

P/S: tuy nhiên, xem thử qua clip thì thấy cháu bé đáng yêu + cụ làm clip có đầu tư nên đã like. Like này là like thật, ko phải là like ủng hộ.

ocean08

Xe điện
Đố có dám.
Lên mạng không ai biết mình là ai mới dám nói chứ ở công ty mà mở mồm ra thì cả công ty nó coi như con gì đó ngay.
Bao nhiêu vấn đề trong thế giới thực thì im như hến, lên thế giới ảo hùng hùng hổ hổ lên án này nọ.
Đời là thế mà, nếu không đã không có khá bửn với phú lê, dũng trọc, huấn rose gì đó.
Vâng, quan trọng là cái ý thức trong mỗi con người.
Cuối tuần trc, ban cán sự lớp cũ vận động các bạn và trích quỹ lớp mua mấy trăm bộ đồ bảo hộ y tế và mấy trăm khẩu trang y tế 3M. Trong mấy ngày mà vận động hơn cả target ban đầu.
Ngoài cơ quan thì nơi cư trú, nhóm từ thiện em tham gia cũng đã và đang ủng hộ. Mỗi người cùng đoàn kểt, đồng lòng chung tay góp sức trong khả năng của mình để cùng cả nước chống dịch thì dịch bệnh hay khó khăn nào cũng sẽ vượt qua.

poorcar

Xe điện
E ko thik xin like kiểu này nên em nói "không"

alceste

Xe điện
Cháu k nói ai trả tiền đc tiêm sớm. cái cháu muốn là minh bạch, mua - trả tiền chứ k phải tù mù gửi tiền vào đó xong được bao nhiêu, chi bao nhiêu người gửi không nắm đc.
Ví dụ cho mua trả tiền trc như cháu nói, có thể kèm đk phải chấp nhận theo phân phối của nhà nước, thì 10tr liều đặt mua phải có tối thiểu 10tr liều về. Chứ k thể tù mù kiểu ko ai biết đc. :)
Cụ vẫn ko hiểu a? Đến h mình có quyết được là bao h mình nhận được đâu.
Giờ mở cho bác ỏder, kee cả nhận tiền hay ko nhận tiền của bác, nhưng tiêm thì vẫn theo group - ai nguy cơ cao thì tiềm trước. Bác “pre-ỏder” kể cả ko nhận tiền của bác tháng 6, tháng 10 bác mới đc tiêm (lạc quan) thì bác chẳng chửi nhà nước từ tháng 7 đến hết tháng 10 ý chứ.
Cái quan trọng nhất là người ta tiêm theo các đối tượng ưu tiên tùy theo tay bác thuộc nhóm mấy, chưa có những người không cần trả tiền gì hết người ta vẫn được tiêm rồi và đến giờ chúng ta cũng đã tiêm được 2.000.000 người rồi. Thế nên cái pre order system của bác ko có tác dụng.
FYI là Nga hứa cấp cho mình trong năm nay 30 Mio liều, nhưng bao h - 7/6 hay 31/12 Nga đến h ko có
Lịch vi nó ko sx cho mỗi Vn. Đến h các nhà cung cấp ko confirm đc bác a. Ngoài ra nó từ tháng 7 sẽ chuyển giao công nghệ của Spunik nữa. Hi vọng hệ thống trong nước sẽ sx nhanh hơn. Thì bác đc đi gọi tiêm nânocovax cũng ko ngạc nhiên nhé

Quochuy81

Xe buýt
Khó trăm lần dân liệu cũng xong, việc gì cần tiền là gọi thằng dân. Ngược lại, thuế, phí bot, phí đường bộ, thuế bv môi trường xăng dầu, ttđb oto, xử án. . . làm ơn nghe thằng dân cái.
Nghe thằng dân lấy gì bỏ túi hả cụ?

Iron Mask

Xe tải
Hình như ai chưa nhắn tin đóng góp, thì tin kêu gọi cứ phang tới liên tục hàng ngày. Nhắn tin góp xong thì có tin cảm ơn, rồi không mời góp nữa.
chuyển khoản Ngân hàng thì còn chẳng được 1 xác nhận cảm ơn cơ. Chỉ đơn giản như các giao dịch khác, bạn đã chuyển thành công.
Tôi cũng đã ủng hộ, nhưng tôi cũng muốn NN minh bạch có phần cập nhật giá trị quỹ tích luỹ và chi tiêu.
Và cũng như cụ nào nói ở trên, cũng lăn tăn 1 tý là ngân sách tiêu xây cổng chào... nên cũng kỳ vọng chính phủ sau này cần chi tiêu hợp lý hơn.

chemotech

Xe điện
Nhà nước đang thiếu tiền, dân có tiền muốn mua, tại sao không thể có hình thức mua - bán được hả cụ?
Chuyện người ko có khả năng mua là việc của nhà nước, cháu hỏi cụ có quản đc hết ko? Quan điểm của cháu là phải cháu khoẻ, gia đình cháu khoẻ thì mới làm việc, làm giàu cho đất nước đc.
Người rút túi ra vài chục triệu làm từ thiện chưa chắc đã giúp đc người nghèo bằng ông ko bỏ xu nào nhưng tạo ra hàng trăm việc làm cho xã hội.

Có thể cho đặt trc nhưng phân phối theo chỉ đạo của nhà nc mà cụ. Cháu sẵn sàng xuống tiền đặt trc mà ko quan tâm đến việc bao giờ cháu đc tiêm, bgio cho cháu tiêm thì cháu tiêm. Nhưng vấn đề là cháu trả tiền phần của cháu, không cần ai phải free cho cháu cả.
Mua bán thì nó minh bạch hơn và trách nhiệm rõ ràng hơn, nhưng cháu rất tin lời của BT BTC. Ông đã đứng ra nhận trách nhiệm quản lý là minh bạch rồi ạ