[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

banmotnucuoi

Xe lăn
Thế mới biết kinh doanh giáo dục là ngon nhất. Tiền toàn thu của khách trước, hàng thì giao sau dần đần, ngược hẳn với kinh doanh hàng hóa khác.
Ví dụ : các cụ vào quán ăn bát phở, các cụ ăn xong mới ra trả tiền....
Cụ sang Sing, Mã mà xem, kêu chai bia, bát phở nó tính tiền luôn nhá.
Cần gì sang mã sin, vào mấy hàng thức ăn nhanh nó thu tiền trc

jazzzzz

Xe lăn
Nhà bác xây 6t/m2 hoàn thiện ngon choét.
Nhà Tinh hoa xây công nghiệp nó ép chỉ còn tầm <5t/m2 thôi bác ạ. Đất ưu đãi, vốn vay ưu đãi không cần tc, mọi thứ có cs tạo điều kiện....bác chỉ cần đầu tư mỗi quan hệ lớn.

Chứ đầu tư ktế không cần lớn, thế cho nên bọn Tinh hoa nó mới cứ châu vào mút là vậy. =))

8k tỷ thì bác xây đủ 1.6 triệu m2 trường, mỗi đứa trẻ cần 2m2 ngồi thì bác đủ chỗ cho nửa triệu trẻ đi học bác ạ. Mà 8k tỷ nó là con tép trên mép con mèo.

Phúc lợi xã hội mà đi tư hóa thì sau này nó thế nào bác biết rồi đấy....đầu tư công cho mảng đấy nó kém đi....người người, nhà nhà tìm cách vặt, chọn cách hốc để thành Đẳng cấp - mà bây giờ đã nát thế rồi...trẻ thì tập làm lãnh đạo hết.....đến khi bát nháo muốn làm lại thì bọn Tinh hoa nó lại bảo giết doanh nghiệp.....thế là thành cái máng lợn ngay. Bọn Tinh hoa này nó phá nát vài thế hệ là thế.

Cho nên Tây nó không quan tâm tới chuyện học hành của bọn trẻ lắm vì nó tin chú phỉnh nhà nó bác ạ. =))
Lạy hồn, tổ lái vừa thôi, kinh doanh GĐ là miếng bánh ngon ở nhiều quốc gia nhưng không phải ai cũng ăn được. Muốn làm đc phải có tầm.
Cứ ngồi khóc chờ cho bú thì mãi chỉ là con nít.

Xe_loi

Xe tăng
Em ủn lên để cccm trả lời giúp thớt.

coquay

Xe container
Chắc bác có kinh nghiệm tiêu cực về vụ này, làm ơn chia sẻ để anh em tránh!!!
Thanh kiu và xin tín dụng trái phải đầy đủ.
E Ko có kinh nghiệm tiêu cực đâu toàn tích cực thôi 😆

Dưới đấy là e xuy luận của e như này.

- chỉ thanh toán trc khi đã sử dụng dv rồi, Và cũng hài lòng rồi 🤩

Còn cứ như bt là cứ phải trải nhiệm hết dv mới thanh toán, ko cứ thanh
toán trc hay bị tráo lắm và chúng dí hàng lưu cữu tồn kho thì dùng sao đc 🤣🤣🤣

jazzzzz

Xe lăn
Cần gì sang mã sin, vào mấy hàng thức ăn nhanh nó thu tiền trc
Thu trước cả tháng/năm nó khá với thu trong ngày.
Khi cụ mua hàng về bán: cụ phải thanh toán sau đó bán thu hồi vốn và lợi nhuận thế mới có khái niệm tồn kho.

L.C.D

Xe container
Chắc con mợ học NS?!? Làm gì có thông tin bán chác gì đâu nhỉ.
NS hot vì so trong hệ thống dân lập thì giá rổ mềm nhất và chất lượng hệ Cam cũng tốt, trường quản hs cũng chặt nên hs trường này đc đánh giá ngoan hơn nhiều trường khác. Chứ các PH mà tìm đc trường chất lượng tốt mà giá tuơng đuơng NS thì lại chả chuyển ngay í chứ.

tung1311 .

Xe container
Chắc con mợ học NS?!? Làm gì có thông tin bán chác gì đâu nhỉ.
NS hot vì so trong hệ thống dân lập thì giá rổ mềm nhất và chất lượng hệ Cam cũng tốt, trường quản hs cũng chặt nên hs trường này đc đánh giá ngoan hơn nhiều trường khác. Chứ các PH mà tìm đc trường chất lượng tốt mà giá tuơng đuơng NS thì lại chả chuyển ngay í chứ.
E đoán là Vins. NS thông báo lại rồi.

Bigmoto

Xe container
Chắc trường sợ bùng dịch tiếp theo nên thu trước cho chắc củ :))

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới biết kinh doanh giáo dục là ngon nhất. Tiền toàn thu của khách trước, hàng thì giao sau dần đần, ngược hẳn với kinh doanh hàng hóa khác.
Ví dụ : các cụ vào quán ăn bát phở, các cụ ăn xong mới ra trả tiền....
Trả ngon đâu cụ. Người nhận hàng mà có hắt hơi sổ mũi sứt tay sứt chân gì là chủ lô hàng tới ầm ĩ lên liền. Đen đen tí sập tiệm như chơi :))

binhsu7273

Xe cút kít

Dogmatix

Xe tăng
Cụ nghĩ thế nào là trường tốt đẹp? Con em toàn học công lập, vui vẻ, yêu đời, suy nghĩ tích cực. Bé gái chuẩn bị tốt nghiệp cấp 2 tâm sự con mong sang năm được về trường dự lễ kỷ niệm 100 năm thành lập; con nhớ tiếng chuông nhà thờ rung lên báo hiệu giờ ra chơi tiết 3 (giờ ra choi tiết 3 trùng với giờ nhà thờ rung chuông nên trường ko dùng trống). Em hỏi con sao mẹ vào trường thấy các bạn con cứ chào mẹ, hay các bạn nhầm mẹ là giáo viên ah, con em bảo ko phải mẹ ah, bọn con tiết chào cờ nào cũng được nghe cô hiệu trửong dặn: chúng ta o Trung tâm hoàn kiếm, trái tim cả nước, các em phải thể hiện văn hóa Tràng An, gặp nguoi lạ đến trừong cũng phải chào lễ độ. Thật tâm em cũng yêu ngôi trường đó cùng con gái em. Hai con em học công lập đều khá ổn.
Vâng, không phải tất cả các trường công lập đều lởm khởm, có một số ít vẫn rất tốt và có truyền thống lâu đời. Nhưng số người vào được đấy không nhiều. Chúc mừng cụ đã may mắn hơn rất nhiều những người khác.

Dogmatix

Xe tăng
Trường công cấp quốc gia mà kêu lởm khởm thì tôi chịu cụ rồi. Tôi đảm bảo 1 trường công top hàng đầu sẽ sinh ra nhiều nhân tài hơn rất nhiều trường tư thục quốc tế đó.
Tôi không kêu tất cả đều lởm khởm. Nhưng đại đa số là lởm khởm.

taobaocanhsat

Xe hơi
Nhà em có đóng bảo hiểm nhân thọ cho cả gia đình nên hơi lo.
Ở VN thì ok thật đấy, nhưng các cty BHNT em đóng lại toàn của nước ngoài (AIA, Prudential, Manulife).
Chả biết toang như ở các nước khác thì mấy hãng bảo hiểm trên có nguy cơ phá sản vì bồi thường cho cả triệu người, dẫn đến hệ lụy ở VN ko các cụ nhỉ?

UFA

Xe điện
Em trước mấy đứa nhỏ cũng học trường tư, sau thấy ko ổn chuyển qua trường công, trộm vía mấy đứa con em học vẫn ngu như khi bên trường tư :D, mà hồi đó họ cũng bắt đóng tối thiểu 3 tháng / 1 lần thật, em đóng luôn cả năm thì đc giảm 10% với học hè free

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
K cụ ạ. BH vẫn duy trì ổn, đợt dịch mạnh doanh số còn k giảm. Mà hầu hết công ty BHNT ở VN đều là của nước ngoài mà. Tiền đóng vào cũng k được phép chuyển ra nước ngoài đâu ạ.

Bọn nó phá sản sợ là mình toi mẹ rồi ấy, đừng lo :D

mmxhung

Xe điện
Người chết vì Covid chủ yếu trên 70 tuổi, nên nó đã thu phí quá đủ rồi, còn người ốm đã có bảo hiểm y tế chi trả hoặc tự thanh toán nên không ảnh hưởng đến bảo hiểm nhân thọ

Chym Chích Bông

[Tịch thu bằng lái]
đc ngày nào hay ngày ấy thôi. Chứ đến nhiều tập đoàn to tổ bố cũng 1 vài năm phá sản luôn mà.
Coi như cho tiền chúng nó thôi =))